ขออนุญาติ ผู้ดูแลบอร์ดครับ "แด่ผู้กล้าครับ"

ชื่อกระทู้: ขออนุญาติ ผู้ดูแลบอร์ดครับ "แด่ผู้กล้าครับ"

Member Club GS's Avatar
    สถานที่
    มะม่วงล้อม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติ ผู้ดูแลบอร์ดครับ "แด่ผู้กล้าครับ"

ชั่วก็มี ดีก็เยอะ แต่ที่หาไม่ค่อยเจอ คือคนเสียสละ
    "แด่ผู้กล้าครับ" พ.ต.อ สมเพียร เอกสมญา เนี้ยไม่ใช่การขอบริจาคครับ แต่เป็นการช่วยเหลือครอบครัวผู้กล้าครับ คนละเล็กละน้อยครับ

ถ้าเห็นว่าไม่สมครวลบออกได้เลยครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Club GS : 16-03-2010 เมื่อ 20:48
    สิ่งใดที่ลูกผู้ชายชอบ..........อย่าบอกเมีย

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กระทู้ที่ดีครับพี่ปลา สนับสนุน หวังว่าจะไม่โดนลบนะครับกระทู้นี้

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เป็นเรื่องที่สมควรอย่างยิ่งครับ ที่ต้องมีการเปิดเผยข้อมูลเบื้องลึกที่หลายๆคนยังไม่ ทราบที่มาที่ไป ขอบคุณพี่ปลามากๆครับที่นำข้อมูลข่าวสารมาฝากกัน

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาไปลงหน้า Show off จะดีมากเลยครับ แต่จะโดนลบรึป่าว

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GUNZA1 อ่านข้อความ
    เอาไปลงหน้า Show off จะดีมากเลยครับ แต่จะโดนลบรึป่าว
    อย่าเลยกัน เดี๋ยวงานจะเข้า

https://www.facebook.com/puttinun.nab

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อย่าเลยกัน เดี๋ยวงานจะเข้า
    ใช่ๆๆๆ

เมืองทองคะนองเดช

Member Club GS's Avatar
    สถานที่
    มะม่วงล้อม
    ขอบคุณ
    0

ตำรวจดี มีไม่มาก หายากยิ่ง
    ตำรวจจริง เยี่ยงจ่าเพียร หาที่ไหน
    เป็นนักสู้ สละชีพ เพื่อชาติไทย
    ปกป้องใต้ เพื่อให้พ้น โจรจัญไร

ยามจ่าอยู่ ไม่ดูดี ไม่มีเส้น
    ยามจ่าเป็น ได้เห็นหัว กันบ้างไหม
    ยามจ่าจาก เหลือวิญญาณ กับหัวใจ
    จ่ารู้ไหม เขายกย่อง แซ่ซ้องกัน

ปูนยศศักดิ์ ปรับเงินเดือน เลื่อนตำแหน่ง
    นักสู้แห่ง เขาบูโด โอ่กันลั่น
    แม้จะเป็น สิ่งสุดท้าย อาลัยกัน
    ไทยจำมั่น บุรุษกล้า ชื่อจ่าเพียร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Club GS : 17-03-2010 เมื่อ 07:58
    สิ่งใดที่ลูกผู้ชายชอบ..........อย่าบอกเมีย

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขอไว้อาลัยให้แด่ผู้กล้า

พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

เป็นประเด็นที่ดีมากครับ..

ร่วมไว้อาลัย กับการจากไปของ วีระบุรุษ ผู้เสียสละครับ...

พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

ในวันนี้ที่คนไทยต่างแบ่งแยก

แตกเป็นคนสองสีสีแดงเหลือง

จะรู้ไหมว่าไกลลับลับไปนอกเมือง

มีคนหนึ่งต้องหลั่งเลือดเพื่อพวกตน

คนๆนั้นไม่มีสีทั้งสอง

มีสมองสองมือไปทุกหน

ในมือมีแต่อาวุธปืนกล

กับใจตนที่กล้าหาญเยี่ยงชายชาญ

หลับเถิดท่าน ท่านเหนื่อยมามากแล้ว

กี่ปีแล้วที่ท่านเฝ้าหักหาญ

ไม่มีใครคิดตอบแทนในงานการ

รอจนวันร่างท่านร่วงลงสู่ดิน

ต่อแต่นี้จะมอบอะไรไว้ให้ท่าน

ท่านจะรู้ได้ไหมใคร่ถวิล

ฤาทหาร ตำรวจ ทั่วแผ่นดิน

ต้องรอวันสิ้นลม จึงได้ดี

ขอกราบมาแทบเท้าท่านผู้กล้า

ท่านทำหน้าที่อาจหาญทุกวิถี

ท่านใช้ร่างกายท่านเป็นชาติพลี

เพื่อแผ่นดินสองสี...เพื่อปวงชน

ขอไว้อาลัยและขอสดุดีแด่ท่านและผู้กล้าที่เสียสละจริ งๆ...น่าเสียดายจนพูดไม่ออก

รูป รูป  

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

มารบูรพา บรูพา Small Frame's Avatar
    สถานที่
    Trat Classic Club, 200 Monster
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Club GS อ่านข้อความ
    ตำรวจดี มีไม่มาก หายากยิ่ง
    ตำรวจจริง เยี่ยงจ่าเพียร หาที่ไหน
    เป็นนักสู้ สละชีพ เพื่อชาติไทย
    ปกป้องใต้ เพื่อให้พ้น โจรจัญไร

ยามจ่าอยู่ ไม่ดูดี ไม่มีเส้น
    ยามจ่าเป็น ได้เห็นหัว กันบ้างไหม
    ยามจ่าจาก เหลือวิญญาณ กับหัวใจ
    จ่ารู้ไหม เขายกย่อง แซ่ซ้องกัน

ปูนยศศักดิ์ ปรับเงินเดือน เลื่อนตำแหน่ง
    นักสู้แห่ง เขาบูโด โอ่กันลั่น
    แม้จะเป็น สิ่งสุดท้าย อาลัยกัน
    ไทยจำมั่น บุรุษกล้า ชื่อจ่าเพียร
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ... พี่ปลา
    ขอแว๊นซักพัก............

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เชื่อมั๊ยครับ ผมไม่สนใจข่าวการเมืองเลย น่าเบื่อ ผมสนแต่ข่าวของ " จ่าเพียร " วีรบุรุษตัวจริง พอเค้าอยู่ก็ทำเหมือนไม่เห็นเค้า แต่พอเค้าตายออกมาสรรเสริญยกยอปอปั้น แล้วทำไมตอนมีลมหายใจอยู่ ไม่ทำเยียงนี้บ้าง ปูนบำเน็จให้กี่ชั้น พี่จ่าแกก็ไม่ฟื้นขึ้นมาติดยศเพิ่มหรอกครับ น่าละอายใจกับ สตช. และนักการเมืองไทยคอยแต่หาผลประโยชน์กัน จนลืมหูลืมตาไม่ขึ้นจริงๆ
    จากจ่าชั้นประทวน ไตร่เต้ามาถึงระดับผู้การ(พตอ.) ไม่ธรรมดาครับ นับถือจากใจจริง จากผลงานที่ผ่านมา

Bookmarks