น้องใหม่ กระบะ 1000 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 39 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ กระบะ 1000 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สั้นๆ สุโคย.......

รถสวยมากกกเลยคับป๋ม สุดยอดจิงๆๆ

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

Member Evamon's Avatar
    สถานที่
    Meeting Retro Car&Celica Club
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีที่ติจริงๆครับ สวยสุดๆ ทุกเม็ด

พี่ครับพอจะบอกพิกัดร้านหุ้มภายในได้มั้ยครับ
    รามอินทราใกล้บ้านผมเลยครับ

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Uckero อ่านข้อความ
    อิอิ

ตื๊ดๆ e10

เครื่องคันนี้พี่เค้าของของรุ่นไหนคาบใครรู้ช่วยชี้เ ป้าที
    Mazda Club Thailand

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจนจัด อ่านข้อความ
    เครื่องคันนี้พี่เค้าของของรุ่นไหนคาบใครรู้ช่วยชี้เ ป้าที
    ของMX-5ครับ เครื่อง1800cc เห็นคันนี้อย่าได้ลองดี ท่านอาจจะเห็นกระบะคันนี้ลิบตา....

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ผมว่าถ้าทางมาสด้าจะออก new familia มาคงจะเหมือนกับเจ้านกขมิ้นของท่าน Uckero หรือไม่ก็ Epaula ของคุณวี แน่ๆ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ผมว่าถ้าทางมาสด้าจะออก new familia มาคงจะเหมือนกับเจ้านกขมิ้นของท่าน Uckero หรือไม่ก็ Epaula ของคุณวี แน่ๆ
    ถ้าเขาออกแบบใหม่เพื่อฉลองครบรอบ50ปี หรือทำออกมาเพื่อเป็นeco car ผมว่าจะซื้อมาเก็บไว้เป็นที่ระลึกนะ แต่ว่าขอดูก่อนว่าออกแบบมาถูกใจมั้ย 555

ของท่านUckeroนั้นระดับเทพแล้วครับ เป็นแรงบันดาลใจให้หลายๆท่าน ส่วนของผมยังเป็นเณรน้อยอยู่ ยังต้องเรียนรู้อีกมาก อิอิ

ขอบคุณ
    0

กลับมาจากนรกแว๊วววว 555+

ขออภัยเพื่อนๆพี่ๆมาสด้าคลับด้วยครับ ช่วงนี้ผมหายหัวไปเลย
    ตั้งแต่ปลายปีมาจน ณ.บัดนาวนี่ ทำงานแทบไม่ได้หยุดเลย เพื่อนๆหลายๆคนในที่ทำงานลาออก แยกย้ายกันไปหลายๆที่
    กระผมเองเลยต้องเจอไฟท์บังคับทำงานกลายๆ ทำงานไม่ได้ผุดได้เกิดเท่าไร 555+

ช่วงนี้เริ่มหายใจหายคอได้บ้าง คิดถึงน้องนกขมิ้นจัง คลุมผ้าถอดแบตฯ ยกขึ้นขาหยั่งไว้นานแระ
    ไม่ได้เอาออกมาแว้นเรยช่วงนี้ 555+
    คิดถึงทุกๆท่านเหมือนกันครับ มีดอกาสก็จะมาทักทายอีกนะครับ

Smile

สวัสดีครับ..
    สมาชิกใหม่ ชื่อกอล์ฟอยู่ภูเก็ต อาจจะต้องรบกวนขอคำแนะนำบ้าง...

เจ้านกขมิ้นของท่านเทพมากๆครับ ยินดีที่รู้ได้รู้จักครับ

สุดยอดเลยคันเหลืองเนี่ย

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัดดีคะฉันเป็นน้องใหม่ได้ไม่นานนี้เอง แต่เห็นเจ้านกขมิ้นแล้ว
    มันเกิดไฟ เป็นแรงใจได้ดีจริงๆ

Junior Member golfpy48's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดจริงๆคับ

สวัสดีครับพี่ตู เป็นไงบ้างครับพี่สบายดีป่าวครับ ไม่ได้เห็นกัน 2-3 ปีคืบหน้าจนเสร็จแล้ว โอ้โห...สุดยอดมากเลยพี่ ตั้งแต่พี่หายจากบอร์ดแฟมิเลียอีซี่คลับไป โอกาสที่จะติดตามผลงานก็หายไป แต่ก็ดีใจครับที่ได้มาเจอพี่ที่บ้านหลังนี้อีกครั้งค รับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ตู เป็นไงบ้างครับพี่สบายดีป่าวครับ ไม่ได้เห็นกัน 2-3 ปีคืบหน้าจนเสร็จแล้ว โอ้โห...สุดยอดมากเลยพี่ ตั้งแต่พี่หายจากบอร์ดแฟมิเลียอีซี่คลับไป โอกาสที่จะติดตามผลงานก็หายไป แต่ก็ดีใจครับที่ได้มาเจอพี่ที่บ้านหลังนี้อีกครั้งค รับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ

ขอบคุณจากใจ สำหรับคำชมของเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ

สวัสดีครับ คุณ Krissada
    ขอบคุณเช่นกันครับสำหรับคำชม
    ขอชี้แจงนิดนึงเรื่องผมหายไปจากบอร์ด แฟมิเลียอีซี่คลับ
    จริงๆไม่อยากจะพุดนะ แต่มีทักมาผมก็ต้องขอชี้เแจง
    ถ้าคุณจำได้ ผมเข้าไปพูดคุยทั่วไปและ สมัครเป็นสมาชิกอย่างถูกต้อง
    มีตัวตนที่เพื่อนๆหลายคนได้มาพูดคุยด้วย
    หลังจากนั้นไม่นาน ผมก็เริ่มเอาของแต่ง ของสะสมซึ่งส่วนใหญ่เป็นอะไหล่ของรถมาสด้า (บ้านผมมีเป็นโกดัง)
    ไปส่งแจกให้ฟรีๆกับเพื่อนๆ(เน้นว่าฟรีจริงๆ) ผมส่งให้ทั่วไม่ว่าเพื่อนภูเก็ต, ราชบุรี, ปทุมธานี ฯลฯ
    บางท่านก็ขับรถมาหาถึงบ้าน ผมก็เปิดโกดังให้เค้าเลือกของเอา
    บางอย่างก็เอาเพิ่มมาจากโกดังเพื่อนในราคาทุนไม่กี่ร ้อยมาให้ เช่นพวงมาลัย หัวเกียร์ ฯลฯ
    จนผมถูกผู้เสียผลประโยชน์ทำการไพรเวทแมสแสทมาถามผมว่ าผมเป็นใครและเตือนผมให้หยุด
    ซึ่งกลุ่มบุคคลในนั้นก็คือเว๊บมาสเตอร์กับพวกๆของเค้ านั่นเอง
    มารู้ทีหลังว่าบุคคลเหล่านี้ก็ค้าขายทั้งตัวรถและอะไ หล่รถเช่นกัน
    เค้าคงเสียผลประโยชน์จากการที่ผมเอาของเอาอะไหล่ไปแจ กฟรี และกลัวผมรู้มากเข้า
    มีสมาชิกบางท่านก็มาบอกผมว่าถูกพวกนี้หลอกขายรถ โดยโดนบวกค่าคอมมิสชั่นที่แนะนำรถให้ โดยอ้างว่าราคาจากผู้ขาย

ผมอุตส่าชี้แจงว่าผมมีของอยู่ฟรีๆ ขอแจกให้เพื่อนๆหน่อย เค้ายังแล้งน้ำใจขนาดนั้น ทำไปได้
    ผมทำงานการมั่นคง เงินเดือนก็พอมีพอใช้ ไม่ไปคิดหากินกำไรร้อยสองร้อยในนั้นหรอกครับ

หนักๆเข้าทางเว๊บแฟมิเลียอีซี่คลับ ก็บล็อคผมโดยไม่ได้ชี้แจงอะไรทั้งสิ้น
    ทำให้ดูเหมือนผมหายไปเฉยๆ
    ซึ่งผมเห็นว่าเป็นการกระทำที่แล้งน้ำใจและสาระเลวมาก ๆ
    ปิดกั้นสมาชิกหลายๆท่านที่ผมกำลังจะส่งของแต่งไปให้ฟ รีๆ บางคนก็ไม่ได้รับของเพราะผมไม่มีที่อยู่จัดส่ง

จึงขอชื้แจงสั้นๆมาเพียงเท่านี้
    ถ้ามีโอกาศช่วยก๊อปปี้ไปให้พวกสมองหมาเหล่านั้นอ่านด ้วยก็ดีนะครับ
    ส่วนจะแก้ตัวกันยังไง เชิญได้เสมอเลยครับ

ขอบคุณ

ว่าที่ ร.ต.คมกฤช สมบูรณ์ผล
    ผู้ใช้นาม uckero
    โทร 081-8449830

16. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : Uckero สำหรับกระทู้นี้ :

MAZUDA (29-01-2013)

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 39 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks