น้องใหม่ กระบะ 1000 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ กระบะ 1000 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile น้องใหม่ กระบะ 1000 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปรับปรุงรถอยู่ครับ
    ใกล้จะเสร็จแล้ว อีกเดือนสองเดือน
    คงได้ออกวิ่งแว้ววววววววววววว

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    อนาคต คงต้องขอคำแนะนำจากท่านกูรูบ้างนะครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

ทำมาหลายเดือนแล้วครับ
    ทำๆหยุด เนื่องจากภาระกิจการงาน
    ต้องจากบ้านทีละเป็นเดือน

กับที่หาของเก็บกลับมาให้ได้ใกล้เคียงเดิมๆมากที่สุด
    เสียดาย เครื่องเดิม ดับสิ้นำปตามอายุไขซะแล้วไม่ได้ติดมาด้วย

เลยตัดสินใจสั่งหัวใจใหม่จากแดนปลาดิบพันธ์มัสซึดะเอ ามาติดตั้งใหม่
    แรกทีเดียว ตั้งใจจะกินโรตี ( b13 ) แต่อีกใจก็ยังเน้นใช้งานง่ายๆอยู่
    ดังนั้น b6 ขับหลังจาก mx-5 เครื่องรุ่นเหลนจึงถูกเรียกเข้าประจำการ

ล้อที่ติดรถมาก็ไม่ครบชุด อีกทั้งเพื่อที่จะหยุดม้าจากหัวใจใหม่ได้ชงัดๆ
    ชุดดิสเบรคสี่ล้อจากมาสด้ารุ่นหลาน(แลนติส)จึงนำเข้า ประจำการ
    น๊อตล้อใหม่จึงเป็น 4 รู 100 ไปโดยปริยาย จึงนิมนต์เดอะกล้วย(ได้มาจาก mx-5)
    ทำหน้าที่แทนอิกชุดนึง

รูป รูป  

3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : Uckero สำหรับกระทู้นี้ :

ดาบเปิ้ล (16-03-2013)

ขอบคุณ
    0

เบาะเดิมเลยติดคันเกียร์ไปด้วย
    เดือนร้อนต้องเอาเบาะแยกชุดใหม่(เน้นพันธ์มัสซึดะ)มา ใส่อีก

สรุปที่ไม่เดิมคือเเครื่องยนต์, เบาะ, ล้อ, เบรค, พวงมาลัย
    แต่ทั้งหมดก็นำของมัสซึดะรุ่นลูก หลาน เหลน มาลงทั้งหมด
    ตอนนี้สิ่งที่ต้องการมากที่สุด (เพราะยังไม่มีบุญได้นิมนต์มาลง)
    คือกระจกมองข้างเดิมๆ(เข้าใจครับ ว่าหายากมากๆ)
    ท่านใดยังพอมีเหลือบ้าง รบกวนขอความอนุเคราะห์บ้างซัก 1 คู่
    จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบคุณ
    0

http://www.mazdaclub.net/module_view...8&sh=มาสด้าสอง

http://www.mazdaclub.net/module_view...6&sh=มาสด้าสอง

รายละเอียดหาอ่านได้ตามลิ้งค์นี้ครับ

พอดีผมเป็นสมาชิกของทาง www.mazdaclub.net มาหลายปีแล้วครับ
    ผมใช้ 323 Astina (ตาตี่) อยู่อีกคันนึงครับ
    หุหุ แฟนมัสซึดะพันธ์แท้เหมือนกันครับ

ขอบคุณ
    0

แล้วเมื่อเสร็จสมบูรณ์แล้วคงจะได้เข้าร่วม
    และมีกิจกรรมร่วมกับพี่ๆทั้งหลายด้วยนะครับ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณเป็นพิเศษ

คุณหนึ่ง
    คุณวุ๊ดดี้
    คุณต้อม
    คุณดวง
    ตลอดจนเพื่อนๆ พี่น้องที่คอยให้กำลังใจ(ปั้นน้องเหลือง)
    และที่คอยช่วยเหลือให้คำปรึกษาและหาอะไหล่ให้จนเกือบ ๆครบแล้ว
    ที่นี่กันเองและอบอุ่นดีจริงๆ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 21-03-2010 เมื่อ 09:25 เหตุผล: พาดพิงถึงผู้อื่น ขออนุญาติลบข้อความนั้นครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เรื่องราวของท่านแม่ทัพสุดยอดมาก ยินดีต้อนรับสู่มาสด้าคลับวินเทจ คลับน้อยๆแต่อบอุ่นของพี่น้องทุกแคว้นของประเทศไทย ผมเชื่อว่าท่านUckeroคงรู้สึกสนุกสนานเฉกเช่นเดียวกั บที่mazdaclube.netนะครับ

รถของท่านสุดยอดมากๆครับขอคารวะครับ ท่านเป็นตัวอย่างของคำที่ว่า ทำได้และทำไปแล้ว หวังว่าคงได้พบพานตามกาลเวลาครับ

8. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

สุดๆครับ ท่าน ชอบๆๆ เหลืองได้ใจ ว่าแต่ทำอู่แถวใหนครับ

10. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : nUn_Su สำหรับกระทู้นี้ :

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ

ขอบคุณสำหรับคำทักทายของทุกๆท่าน
    คันของผมนี่ทำสีตัวเดียวกับมัสซึดะ MX-5 ตัวใหม่นี่แหละครับ
    รถทำสีกับเก็บงานอุโมงค์เกียร์ที่อู่ SMV ครับ
    อยู่ซอยนวมินทร์ 113 ฝั่งตรงข้ามตลาดปัฐวิกรณ์
    ถนนนวมินทร์น่ะครับ

ที่นี่จะชำนาญมาสด้าทุกรุ่นเป็นพิเศษครับ
    รถที่มาทำที่นี่กว่าครึ่งเป็นมาสด้าครับ

http://www.mazdaclub.net/module_view...d=18234&page=1

http://www.mazdaclub.net/module_view...d=43048&sh=SMV

ดูได้ตามลิ้งค์นี้ครับ

ขอบคุณ
    0

แถมๆ

อันนี้ร้านติดตั้งเครื่องเสียงฝีมือดี(มั่กๆ)

ลองอ่านจากลิ้งค์นี้ดูครับ พิเศษสำหรับสมาชิกมาสด้า

อาจจะยาวซักหน่อยนะครับ

http://www.mazdaclub.net/module_view...d=42447&sh=SMV

Junior Member stkcmi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลุงขาว ขอชื่นชม สุดยอดจริงๆ ว่าแต่ค่าเครื่องโรตีนี่ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

รูป รูป  

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เปิดตัวแล้วหรือครับท่านพี่ฮิฮิ....อย่าพึงเอาไปใช้ง านเสียก่อนนะเดี๋ยวของผมหาให้ไม่ได้บรรจุลงในพ่อนกขม ิ้นตัวนี้

ขอบคุณ
    0

Talking

อิอิ คร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

เปิดตัวแย้วววววววววววววววววว
    วันนี้ไปช่วยช่างทำรถมาทั้งวันเรย
    บุกันร้อนกับฝ้าหลังคาใหม่เสร็จแระ
    ขอโทษที ลืมเอากล้องไป เรยไม่ได้ถ่ายรูปมาอ่ะ
    ใส่ชิ้นส่วนกระจุ๊กกระจิก ใส่ด้ามเบรคมือ ใส่กระจก ใส่กันชน ฯลฯ
    เหลือที่ต้องลากไปทำที่.......(ขออุปไว้ก่องน้า)
    ก็คือ คาลิปเปอร์เบรคทั้งสี่ล้อ ไวริ่งสายไฟใหม่(ทั้งคัน)
    กับติดตั้งแอร์ครับ อ้อๆ ติดเครื่องแล้วก็จูนนิ่ง
    เสร็จแล้วคงเป็นเรื่องของอินทีเรียภายในน่ะครับ
    ตั้งใจว่าจะหุ้มหนังแท้ สีเดียวกับเบาะมาสด้าสปีดที่ติดตั้งเข้าไปใหม่น่ะครั บ

ให้เวลาช่างอีกหนึ่งเดือนครับ ทำให้สบาย ใจเย็นๆกันเรย
    เพราะปลายเดือนนี้ผมก็ต้องจรรี จากบ้านไปทำงานอีกหนึ่งเดือนครับ
    กลับมาคราวหน้า คิดว่าคงจะวิ่งได้แล้วล่ะ ค่อยๆเก็บงานไปเรื่อยๆ

ส่วนสเต๊ปสอง ที่ตั้งใจไว้ก็คือจะทดอัตราเฟืองท้ายใหม่
    ของเดิมนี่ ยังไม่ได้ลองวิ่ง แต่จากตัวเลข มันยังทดจัดไปหน่อยนึง
    ถ้าจำไม่ผิด เฟืองท้ายเดิม ทดไว้ 4.7 กว่าๆ :1 นี่แหละ
    อยากได้ซัก 4.1:1 หรือ 3.9:1

อีกชุดนึงที่สั่งไว้แล้ว คือฝาสูบ b6 อีกชุดนึง (อิอิ มีสูตรแต่งฝาไว้แระ)
    ถ้าลงฝาใหม่ได้เมื่อไร ก็จะหากล่องจูนดีๆซักใบนุง
    อยากรู้จัง จะได้ม้าลงล้อซักเท่าไร???
    เด๋วหวดไล่อิตัวพี่ ตาตี่เครื่องรหัส kl v6 2,500 ไม่ทัน หุหุ

แล้วพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    วันนี้ ฝากรูปมัสซึดะ ตาตี่ตัวพี่น้องเหลือง ไว้ในอ้อมใจเพื่อนๆพี่ๆด้วยนะครับ

daihatsuman's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

แหมๆๆๆๆๆแจ่มขนาดเนี๊ยะ หุ่นดี เสื้อผ้าสวย รองเท้าเท่ห์ หัวใจเเรง อย่างนี้มาเชียงใหม่เเล้วน้องฟ้าน้อยๆของกระผมจาไล่ท ันเหรอครับพี่

ขอบคุณ
    0

อ้าววววววววววว

ลืมรูปปลากรอบ

รูป รูป  

Senior Member superman90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Uckero อ่านข้อความ
    อ้าววววววววววว

ลืมรูปปลากรอบ

ขุนพันเดิม ๆ แห้ง ๆ
    งามแท้ ต้อมครับ

คันนี้ 404 ว่าจะเอาไปทำสีที่คุยกันไว้อยู่ครับพี่ วันเสาร์เดี๋ยวเอารูปไปให้ดูครับ

ปล.สีเจ็บจิ้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย superman90 : 18-03-2010 เมื่อ 23:35
    บันทึกของเสด็จในกรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์
    เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว ่า
    " กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ "
    " ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกคุณรับรู้ไว้ว่า
    แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
    ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
    จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
    ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียด ของแผ่นดินสยาม
    อันเป็นที่รักของกู
    ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"
    ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
    ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
    แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น "
    *ประชาธิปไตย ใช่แค่จักพูด เข้าใจแล้วฤา ถึงเอ่ยอ้าง*

จ้า....พ่อคนดี ขี่หมู

Bookmarks