ชะมวงscจันทบุรีชวนเที่ยวหาดตะวัน คอลงใหญ่ ตราด 10-12 เมษา - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ชะมวงscจันทบุรีชวนเที่ยวหาดตะวัน คอลงใหญ่ ตราด 10-12 เมษา

Member insmOke's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รอชม รูปละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย insmOke : 14-04-2010 เมื่อ 20:09

Member sx ts2's Avatar
    สถานที่
    JAMAICA
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่เกรียนแต่ผมเดือดร้อนมีไรไหมคับ
    ก่อนที่ผมจะเฟี้ยว ก่อนที่ผมจะเสี่ยว คุนรู้
    จักเวสป้ารึยังคับ และชะมวงก้อไม่รับน้องคับ
    ไม่ชอบคนเก๋า ผมชอบคนจริงคับ
    ผมขี่พีเอ๊กหัวเหลี่ยมสีขาว เจอได้คับทั้งคนทั้งรถ คับ
    (ขอโทดกลุ่มขลุง ต้อ เบียร์ และน้องๆ ที่พิมแบบนี้ไม่งั้นไม่โตสักที มารยาทในการขี่ล้อเล็กจะได้มีมากไปกว่านี้ ขี่ในจันแอ๊คเหลือเกิน)
    ปลาวาฬเรชซิ่ง05

Senior Member kong.cms's Avatar
    สถานที่
    ชะมวง scooter club จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ใจเย็นๆครับคนไทยรักกัน......ก่อนที่ผมจะเฟี้ยว ก่อนที่ผมจะเสี่ยว คุนรู้
    จักเวสป้ารึยังคับ.................อิอิ
    ชะมวง scooter club chantaburi
    by fu

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ insmOke อ่านข้อความ
    ก่อนจะเฟี้ยว มรึงเสี่ยวมากี่ปี

เอามาจาก head hi5 bank T5 PX Club

ผมก็ดันกระทู้ไปเรื่อยๆ บอร์ดมันเงียบ
    รอชมรูป คงไม่เข้าใจกันผิดอีกนะ ประโยคเก่าก็เอามาจากในบอร์ดนี่แหละ
    ผมพึ่งได้เข้าบอร์ดมาดูรูป แล้ว ข้อความของผมก็ทำให้เข้าใจผิดกันอีกแล้ว - -'
    ผมคิดว่าโทรไปหา อั้มแล้วจะได้ คุยกันดีๆ คิดว่าไม่มีอะไรกันแล้ว เพราะรู้จักกับเพื่อนของอั้มอีกที เลยโทรไปคุย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย insmOke : 17-04-2010 เมื่อ 02:19

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sx ts2 อ่านข้อความ
    ผมไม่เกรียนแต่ผมเดือดร้อนมีไรไหมคับ
    ก่อนที่ผมจะเฟี้ยว ก่อนที่ผมจะเสี่ยว คุนรู้
    จักเวสป้ารึยังคับ และชะมวงก้อไม่รับน้องคับ
    ไม่ชอบคนเก๋า ผมชอบคนจริงคับ
    ผมขี่พีเอ๊กหัวเหลี่ยมสีขาว เจอได้คับทั้งคนทั้งรถ คับ
    (ขอโทดกลุ่มขลุง ต้อ เบียร์ และน้องๆ ที่พิมแบบนี้ไม่งั้นไม่โตสักที มารยาทในการขี่ล้อเล็กจะได้มีมากไปกว่านี้ ขี่ในจันแอ๊คเหลือเกิน)
    ผมไม่เกรียนแต่ผมเดือดร้อนมีไรไหมคับ ---- ไม่ทราบเดือดร้อนอะไรครับ

ก่อนที่ผมจะเฟี้ยว ก่อนที่ผมจะเสี่ยว คุนรู้จักเวสป้ารึยังคับ ---- อันนี้คงเข้าใจผิดกันนะครับ แล้วก็ขอตอบว่า
    ผมเล่นรถทีหลังเป็นรุ่นน้อง อายุน้อย กว่าและผมก็ไม่ได้ปีนเกลียว ด้วยครับ
    ตอนเด็กๆผมก็อยากได้เวสป้า แต่ยังไม่มีเงินซื้อ ซื้อได้ แค่ Honda C70
    ผมก็เห็นขี่กันแล้วแต่ไม่รู้จัก
    เห็นมี กลุ่มรถในจัน พวก satan runner พวก บั๊ดเท้อฮู๊ด
    แล้วก็พวก ชะมวง พวก อันนอทอดอก

ไม่ชอบคนเก๋า ผมชอบคนจริงคับ ---- ผมก็ไม่ได้เก๋าครับ ผมก็คุยตรงๆ ดี ๆ แล้ว

ผมขี่พีเอ๊กหัวเหลี่ยมสีขาว เจอได้คับทั้งคนทั้งรถ คับ ---- ผมรู้ว่าพี่ชื่อเดียร์ก็ตั้งแต่ได้นาฟิกา G-shock สีเขียวมาแล้วแหละครับ

แล้วก็เห็นในบอร์ดที่พี่เล่เปิดให้ดู
    show off scooter เลยรู้ว่าพี่ใช้ id นี้ จากที่มีคนแซวว่า สายปลาวาฬรออยู่
    แล้วผมก็คงไม่เอารถเวสป้าไปแข่งกับใครหลอกครับ ผมไม่ไช่คนขี่รถเร็ว แต่ถ้าจะเจอ
    จะคุยปรับความเข้าใจกัน ผมก็คุยได้ครับ

ขอโทดกลุ่มขลุง ต้อ เบียร์ และน้องๆ ที่พิมแบบนี้ไม่งั้นไม่โตสักที มารยาทในการขี่ล้อเล็กจะได้มีมากไปกว่านี้ ขี่ในจันแอ๊คเหลือเกิน --------

อันนี้ก็ว่าผมแอ๊ค ผมก็ขี่ไปทำงาน ไปหาข้าวกินขี่กลับบ้าน ขี่ไปเที่ยว ผมไปแอ๊ค ตอนไหนครับ

ตอนแรกผมซื้อรถมาก็ไม่รู้จักใคร แล้วพวกพี่เล่ พี่เริง
    พี่อ๊อด พี่โป๊ง พี่ยิ่ง เค้ามาดู คลับแมน ที่บ้าน เลยรู้จักกัน
    ก็เลยได้รู้จักเพิ่มเรื่อยๆ บางทีขี่รถอยู่หรือจอดอยู่ก็มีคนอื่นที่เล่นรถ เค้าก็เข้ามาคุยด้วยปกติ

ที่ผมมาโพสตอบนี่ ก็ไม่ได้มาหาเรื่องใคร ไม่ได้มาปีนเกลียว ก็แค่อยากมารู้จักไว้

ไม่งั้นจะโพสว่าว่างๆ ไปหาร้านนั่งกิน หลังเลิกงาน 3 ทุ่ม ทำไม ถ้าไม่อยากรู้จักคนที่เล่นรถไว้

ผมก็คงไม่มีปัญหากับใคร ผมก็ อยู่บ้าน JP กลางวันก็ไปทำงานที่จตุจักร อยู่แบบนี้แหละครับ

ยังไงถ้าจะปรับความเข้าใจกัน ก็ไปนั่งร้านจ้ำบ๊ะ คุยกันได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย insmOke : 17-04-2010 เมื่อ 02:39

ขอบคุณ
    0

สิบล้อมีไว้ขับ หญิงมีไว้ฟัน

อันนี้เอามาจากสาระแนสิบล้อ

อันของ แบงค์ px 5 ผมเอาไปเล่นใน msn ใน hi 5 เค้าก็ฮากัน แต่มาที่นี่ไม่ฮา คงจะแป๊ก ไม่ว่าเข้าใจผิดกันอีก

ผมโพสอะไร ผมก็รับผิดชอบ
    ในสิ่งที่โพส

ถ้าข้อความไหนไม่ถูกใจ ขออภัยในที่นี้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย insmOke : 17-04-2010 เมื่อ 02:51

[KC]`Beer's Avatar
    สถานที่
    Chanthaburi,PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆ กันเน้อ เข้าใจผิดกัน ผมเชื่อว่าชาว2 ล้อด้วยกัน รักรถเหมือนกัน คุยกันเดี๊ยวต้องเข้าใจกันครับ ^ ^

อัศวินโต๊ะกลม CANTONA7's Avatar
    สถานที่
    All independent Distance
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ insmOke อ่านข้อความ
    ผมไม่เกรียนแต่ผมเดือดร้อนมีไรไหมคับ ---- ไม่ทราบเดือดร้อนอะไรครับ

ก่อนที่ผมจะเฟี้ยว ก่อนที่ผมจะเสี่ยว คุนรู้จักเวสป้ารึยังคับ ---- อันนี้คงเข้าใจผิดกันนะครับ แล้วก็ขอตอบว่า
    ผมเล่นรถทีหลังเป็นรุ่นน้อง อายุน้อย กว่าและผมก็ไม่ได้ปีนเกลียว ด้วยครับ
    ตอนเด็กๆผมก็อยากได้เวสป้า แต่ยังไม่มีเงินซื้อ ซื้อได้ แค่ Honda C70
    ผมก็เห็นขี่กันแล้วแต่ไม่รู้จัก
    เห็นมี กลุ่มรถในจัน พวก satan runner พวก บั๊ดเท้อฮู๊ด
    แล้วก็พวก ชะมวง พวก อันนอทอดอก

ไม่ชอบคนเก๋า ผมชอบคนจริงคับ ---- ผมก็ไม่ได้เก๋าครับ ผมก็คุยตรงๆ ดี ๆ แล้ว

ผมขี่พีเอ๊กหัวเหลี่ยมสีขาว เจอได้คับทั้งคนทั้งรถ คับ ---- ผมรู้ว่าพี่ชื่อเดียร์ก็ตั้งแต่ได้นาฟิกา G-shock สีเขียวมาแล้วแหละครับ

แล้วก็เห็นในบอร์ดที่พี่เล่เปิดให้ดู
    show off scooter เลยรู้ว่าพี่ใช้ id นี้ จากที่มีคนแซวว่า สายปลาวาฬรออยู่
    แล้วผมก็คงไม่เอารถเวสป้าไปแข่งกับใครหลอกครับ ผมไม่ไช่คนขี่รถเร็ว แต่ถ้าจะเจอ
    จะคุยปรับความเข้าใจกัน ผมก็คุยได้ครับ

ขอโทดกลุ่มขลุง ต้อ เบียร์ และน้องๆ ที่พิมแบบนี้ไม่งั้นไม่โตสักที มารยาทในการขี่ล้อเล็กจะได้มีมากไปกว่านี้ ขี่ในจันแอ๊คเหลือเกิน --------

อันนี้ก็ว่าผมแอ๊ค ผมก็ขี่ไปทำงาน ไปหาข้าวกินขี่กลับบ้าน ขี่ไปเที่ยว ผมไปแอ๊ค ตอนไหนครับ

ตอนแรกผมซื้อรถมาก็ไม่รู้จักใคร แล้วพวกพี่เล่ พี่เริง
    พี่อ๊อด พี่โป๊ง พี่ยิ่ง เค้ามาดู คลับแมน ที่บ้าน เลยรู้จักกัน
    ก็เลยได้รู้จักเพิ่มเรื่อยๆ บางทีขี่รถอยู่หรือจอดอยู่ก็มีคนอื่นที่เล่นรถ เค้าก็เข้ามาคุยด้วยปกติ

ที่ผมมาโพสตอบนี่ ก็ไม่ได้มาหาเรื่องใคร ไม่ได้มาปีนเกลียว ก็แค่อยากมารู้จักไว้

ไม่งั้นจะโพสว่าว่างๆ ไปหาร้านนั่งกิน หลังเลิกงาน 3 ทุ่ม ทำไม ถ้าไม่อยากรู้จักคนที่เล่นรถไว้

ผมก็คงไม่มีปัญหากับใคร ผมก็ อยู่บ้าน JP กลางวันก็ไปทำงานที่จตุจักร อยู่แบบนี้แหละครับ

ยังไงถ้าจะปรับความเข้าใจกัน ก็ไปนั่งร้านจ้ำบ๊ะ คุยกันได้ครับ

คงเข้าใจอะไรกันผิดมั่งครับ ใจเย็นๆหนุ่มอิฐ ค่อยๆคุยกันครับผม ชอบรถเหมือนกัน ขออนุญาติกลุ่มขลุงด้วยนะครับ เออแล้วทำไมต้องร้านจ้ำบ๊ะละหนุ่มอิฐ เอิ๊กๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CANTONA7 : 17-04-2010 เมื่อ 21:00
    แก๊งเราจะไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง มาด้วยกัน ต้องกลับพร้อมกัน
    SR มีอะไรมากกว่าที่คิด

ขี SR อยู่ที่จันทบุรี

เดี๋ยวเอาไว้นัดเจอกัน คุยกัน ปรับความเข้าใจกัน ผมว่ามันน่าจะดีนะคับ ผมเองก้อเพิ่งเข้ามาดู หายไปหลายวันเลย

เรื่องเข้าใจผิดกัน มันคุยกันได้สบายอยู่แล้วคับ ยังไงก็คนจัน เหมือนกัน จริงมั๊ยคับ ^^

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

สถานที่
    JAMAICA
    ขอบคุณ
    0

เดือดร้อนในสิ่งที่คุนลงไว้ไง ว่าก่อนเฟี๊ยว เสี่ยวมากี่ปี แล้วไอ้คำว่าเกรียน คุนเอามาอ้างอิงทำไมกับไปดูดิ
    เรื่องนาริกาอะไรไม่รู้เรื่อง ผิดคนป่าว
    เรื่องขี่รถในจันท์ผมก้อเล็กเหมือนคุน กรุณาทักทายกันบ้าง มันจะได้เปงนิสัยที่ดีต่อกัน มีไรจะได้ฃ่วยเหลือซิ่งกัน
    ผมไม่ได้หมายถึงจะแข่งกับคุนหลอกผมมะกล้าขนาดนั้นหรอ กคับ จะคุยปรับความเข้าใจกัน ผมก็คุยได้เหมือนกันคับ
    ผมก้อไม่ได้มีไรหรอกคับ ผมก้อแค่ไม่เข้าใจในเรื่องที่น้องตอบลงมา ไม่เข้าใจกันเท่านั้นเองคับ
    ก่อนจะเฟี้ยว มรึงเสี่ยวมากี่ปี ผมไม่เข้าใจ น้องว่าใคร
    ไม่เกรียนก็ไม่ต้องเดือดร้อนครับ เหงยกคำอ้างอิงของรุ่นน้องผมkong.cmsลงมาเนี้ยะ หมายถึงอะไร
    *****ผมฃื่อเดียร์คับผมไม่ได้หาเรื่องใครแต่ผมไม่เข้ าใจในสิ่งที่คุนพิมลงมา*****
    *****ขอโทดทุกคนในสิ่งที่ผมไม่เข้าใจจริงๆ******
    *****นัดเจอพูดคุยปรับความเข้าใจกันก้อดีคับ มีความรู้ในเรื่องระบบของรุ่นพี่รุ่นน้องก้อจะดีนะคั บ*****
    *****ถ้าผมเข้าใจในสิ่งที่ผมพิมลงไปนั้นมันผิดผมขอโท ด*****

Junior Member lam4150's Avatar
    สถานที่
    ชะมวง scrooter club&rasta chamtaburi
    ขอบคุณ
    0

พี่เดีย....เท่โครตตตตตตตตตตตตตตตตต
    G-36
    FASHION
    &STREET
    STYLES&
    MORE

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sx ts2 อ่านข้อความ
    เดือดร้อนในสิ่งที่คุนลงไว้ไง ว่าก่อนเฟี๊ยว เสี่ยวมากี่ปี แล้วไอ้คำว่าเกรียน คุนเอามาอ้างอิงทำไมกับไปดูดิ
    เรื่องนาริกาอะไรไม่รู้เรื่อง ผิดคนป่าว
    เรื่องขี่รถในจันท์ผมก้อเล็กเหมือนคุน กรุณาทักทายกันบ้าง มันจะได้เปงนิสัยที่ดีต่อกัน มีไรจะได้ฃ่วยเหลือซิ่งกัน
    ผมไม่ได้หมายถึงจะแข่งกับคุนหลอกผมมะกล้าขนาดนั้นหรอ กคับ จะคุยปรับความเข้าใจกัน ผมก็คุยได้เหมือนกันคับ
    ผมก้อไม่ได้มีไรหรอกคับ ผมก้อแค่ไม่เข้าใจในเรื่องที่น้องตอบลงมา ไม่เข้าใจกันเท่านั้นเองคับ
    ก่อนจะเฟี้ยว มรึงเสี่ยวมากี่ปี ผมไม่เข้าใจ น้องว่าใคร
    ไม่เกรียนก็ไม่ต้องเดือดร้อนครับ เหงยกคำอ้างอิงของรุ่นน้องผมkong.cmsลงมาเนี้ยะ หมายถึงอะไร
    *****ผมฃื่อเดียร์คับผมไม่ได้หาเรื่องใครแต่ผมไม่เข้ าใจในสิ่งที่คุนพิมลงมา*****
    *****ขอโทดทุกคนในสิ่งที่ผมไม่เข้าใจจริงๆ******
    *****นัดเจอพูดคุยปรับความเข้าใจกันก้อดีคับ มีความรู้ในเรื่องระบบของรุ่นพี่รุ่นน้องก้อจะดีนะคั บ*****
    *****ถ้าผมเข้าใจในสิ่งที่ผมพิมลงไปนั้นมันผิดผมขอโท ด*****
    ครับผม ที่ผมโพสก่อนจะเฟี้ยวนี่ไม่ได้ แขวะใคร ครับ แค่ดันกระทู้ แต่ถ้าเป็นเพื่อนผมมาอ่าน
    มันก็ไม่คิดว่า ว่ามัน เพราะเพื่อนกัน แต่อันนี้ พี่อ่านแล้วดันเข้าใจผิด นึกว่าไปแขวะ ผมก็มาอธิบายให้ละกัน

อยากไปทริปนี้จังผมไม่มีรถเวสป้าอ่ะคับพอดีที่บ้านมี ยามาฮ่าเมท100 ....

ก็เห็นพี่มีเวสป้า กะแลม แต่มาโพสว่าไม่มี ผมก็พิม ........

รบกวนช่วยแปลความหมายหน่อยนะครับเจ้าของกระทู้
    ช่วยแปลความหมายมันด้วยนะ.......................... ......

ผมก็แปลให้เค้าตามปกติครับ

เรื่องนาริกานี่ผิดคนครับ เห็นเพื่อนผู้่หญิงชื่อเดียร์
    เคยมาบอกแฟนว่าพี่ขาย แต่ไม่ได้ซื้อ
    แล้วอีกทีก็เอานาริกามาให้ดู นึกว่าของพี่แต่เป็นของแฟนเีดียร์ ที่ชื่อ เมน สรุป
    ผมเข้าใจผิืดเรื่องนาริกาครับ พึ่งจะรู้วันนี้ - -"

ยังไงถ้าสะดวกเมื่อไหร่ก็นัดคุยได้ครับ จะได้เข้าใจกันมากกว่านี้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย insmOke : 20-04-2010 เมื่อ 20:57

สถานที่
    JAMAICA
    ขอบคุณ
    0

อยากไปทริปนี้จังผมไม่มีรถเวสป้าอ่ะคับพอดีที่บ้านมี ยามาฮ่าเมท100 ....

ก็เห็นพี่มีเวสป้า กะแลม แต่มาโพสว่าไม่มี ผมก็พิม ........

*****พี่มีเวสป้ากับแลมแล้วไงหรอ ไม่เข้าใจคำว่า ผมก็พิม......... มันคืออะไรคับ *****

อิฐ ตอนนี้ใช้เบอร์ไหนหว่า โทรหาไม่ติดเลยซักกะเบอร์

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khlungclassic อ่านข้อความ
    อิฐ ตอนนี้ใช้เบอร์ไหนหว่า โทรหาไม่ติดเลยซักกะเบอร์
    080-6312999

เบอร์ฮัทยังไม่ได้ไปทำซิมไหม่ซิมเสีย

Bookmarks