ภาพ กิจกรรมรวมน้ำใจชาวคลาสสิคกรุงเทพฯและปริมณฑลฯ จ.นครราชสีมา (แสดงภาพทุกหน้า) - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ภาพ กิจกรรมรวมน้ำใจชาวคลาสสิคกรุงเทพฯและปริมณฑลฯ จ.นครราชสีมา (แสดงภาพทุกหน้า)

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fr1001 อ่านข้อความ
    อย่าแบนเลยครับจะไม่พลาดครับน้าเดี่ยว

งั้นวันเสาร์ที่3เมษาฯ.. มาสารภาพบาปที่สะพานพระราม8ซะดีๆ..

BIKE HERO DISCO POWER.

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rongPTB อ่านข้อความ
    ตัวแรงจากราชรี y 80

ถูกใจผมจริง ๆ

ที่สำคัญไม่ง้อคันสตาร์ท
    แหมๆ พี่รงค์ก็ว่าไปนั่นครับ อิอิ คลานขึ้นเขาเลยอ่ะ ก็มันเดิมๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    งั้นวันเสาร์ที่3เมษาฯ.. มาสารภาพบาปที่สะพานพระราม8ซะดีๆ..
    มีไรอ่ะครับน้า อิอิ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    สาระภาพไม่พอ จัดมา 3 ขวด 555+

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ดาร์กี้ : 27-03-2010 เมื่อ 00:57
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

Senior Member fr1001's Avatar
    สถานที่
    บางมดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมจะพยายามจัดให้นาเดียวนะครับตอนนี้งานยุ่งเหลือเกิ นครับ
    A100 CG110 JX110 Vespa64 BMC

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้ผมถือว่าผมประสบความสำเร็จนะ ครับ.. ที่ทุกคนได้มิตรภาพและน้ำใจกลับไปบ้านกันจริงๆ.. ได้ไปแตกต่อรู้จักกันมากขึ้นในวันถัดมา.. น่ายินดีจริงๆครับ.. ที่ความเชื่อมโยงนี้จะเกิดก่อ..และมีต่อไป.. ผมขอให้ทุกคนรักษามิตรภาพตรงนี้ไว้ให้ดีนะครับ.. เพื่อว่าวันหนึ่ง..เราจะได้นึกถึงกันและกันอีกครั้งค รับ.. ในวันที่ต้องผ่านไป..

มีบางคนมาพูดกับผมว่า.. กิจกรรมที่ผมเสนอตนเป็นตัวยืนในครั้งนี้.. ผมทำสวนกระแส.. ที่จริงแล้วสิ่งที่ผมทำร่วมกับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆหลานๆ มาช่วยกันตรงนี้..ไม่ได้สวนกระแสเลยสักนิด.. มันเป็นชีวิตของเราชาวคลาสสิคที่เคยดำเนินผ่านมา..แต ่ที่มันผ่านไปในทุกวันนี้..เพื่อนเราบางคนหรือคนบางก ลุ่ม..ทำเกินกระแสกันไปต่างหากล่ะครับ.. อย่าให้บอกกันเลยครับว่ามันเปลี่ยนแปลงกันไปแค่ไหน.. ?? แย่ลงไปเท่าไร..สังคมตรงนี้.. ผมแค่ทำในสิ่งที่มันควรจะเป็นไป..ตามแนวทางที่สมควร. . และสิ่งที่มีตรงนี้..ก็ไม่ใช่มีแค่ผมคนเดียวที่ทำ..ย ังมีเพื่อนชาวคลาสสิคของเราอีกหลายคนหลายกลุ่มก็ยังท ำแบบนี้กันอยู่.. เพียงแต่สิ่งที่เค้าทำเสียงมันอาจแผ่วเบาเกินไปเท่าน ั้น.. เมื่อเพื่อน..ไม่มองเห็นเพื่อนกันเลย.. จึงไม่เกิดการช่วยเหลือหรือเกื้อกูลกัน.. แต่คุณรู้มั๊ย..พวกเค้าไม่เคยท้อเลย..และก็ยังดำเนิน ต่อไปเท่าที่กำลังพวกเค้าจะมีหรือทำได้ครับ.. ผมคงไม่บอกว่ามีใครหรือกลุ่มไหนที่ทำเรื่องดีๆอยู่นะ ครับ.. ความจริงในวันนี้ถ้าพวกเราลองมองดูดีๆก็จะเห็นครับ.. ผมเองก็เป็นแค่เพียงส่วนหนึ่งคนหนึ่งในที่ตรงนี้เช่น กันเท่านั้นนะครับ..

พลังแห่งการสร้างสรรที่ดีจะเกิดขึ้นไม่ได้..ถ้าพวกเร าไม่ร่วมมือไม่ร่วมใจกันครับ.. ถามตัวเราให้ดีสิครับว่า.. เราต้องการอะไรกันแน่..บนเส้นทางสายนี้..

แด่มิตรภาพที่งดงาม

เดียว BIKE HEROฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 27-03-2010 เมื่อ 15:59

BIKE HERO DISCO POWER.

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้ผมถือว่าผมประสบความสำเร็จนะ ครับ.. ที่ทุกคนได้มิตรภาพและน้ำใจกลับไปบ้านกันจริงๆ.. ได้ไปแตกต่อรู้จักกันมากขึ้นในวันถัดมา.. น่ายินดีจริงๆครับ.. ที่ความเชื่อมโยงนี้จะเกิดก่อ..และมีต่อไป.. ผมขอให้ทุกคนรักษามิตรภาพตรงนี้ไว้ให้ดีนะครับ.. เพื่อว่าวันหนึ่ง..เราจะได้นึกถึงกันและกันอีกครั้งค รับ.. ในวันที่ต้องผ่านไป..

มีบางคนมาพูดกับผมว่า.. กิจกรรมที่ผมเสนอตนเป็นตัวยืนในครั้งนี้.. ผมทำสวนกระแส.. ที่จริงแล้วสิ่งที่ผมทำร่วมกับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆหลานๆ มาช่วยกันตรงนี้..ไม่ได้สวนกระแสเลยสักนิด.. มันเป็นชีวิตของเราชาวคลาสสิคที่เคยดำเนินผ่านมา..แต ่ที่มันผ่านไปในทุกวันนี้..เพื่อนเราบางคนหรือคนบางก ลุ่ม..ทำเกินกระแสกันไปต่างหากล่ะครับ.. อย่าให้บอกกันเลยครับว่ามันเปลี่ยนแปลงกันไปแค่ไหน.. ?? แย่ลงไปเท่าไร..สังคมตรงนี้.. ผมแค่ทำในสิ่งที่มันควรจะเป็นไป..ตามแนวทางที่สมควร. . และสิ่งที่มีตรงนี้..ก็ไม่ใช่มีแค่ผมคนเดียวที่ทำ..ย ังมีเพื่อนชาวคลาสสิคของเราอีกหลายคนหลายกลุ่มก็ยังท ำแบบนี้กันอยู่.. เพียงแต่สิ่งที่เค้าทำเสียงมันอาจแผ่วเบาเกินไปเท่าน ั้น.. เมื่อเพื่อน..ไม่มองเห็นเพื่อนกันเลย.. จึงไม่เกิดการช่วยเหลือหรือเกื้อกูลกัน.. แต่คุณรู้มั๊ย..พวกเค้าไม่เคยท้อเลย..และก็ยังดำเนิน ต่อไปเท่าที่กำลังพวกเค้าจะมีหรือทำได้ครับ.. ผมคงไม่บอกว่ามีใครหรือกลุ่มไหนที่ทำเรื่องดีๆอยู่นะ ครับ.. ความจริงในวันนี้ถ้าพวกเราลองมองดูดีๆก็จะเห็นครับ.. ผมเองก็เป็นแค่เพียงส่วนหนึ่งคนหนึ่งในที่ตรงนี้เช่น กันเท่านั้นนะครับ..

พลังแห่งการสร้างสรรที่ดีจะเกิดขึ้นไม่ได้..ถ้าพวกเร าไม่ร่วมมือไม่ร่วมใจกันครับ.. ถามตัวเราให้ดีสิครับว่า.. เราต้องการอะไรกันแน่..บนเส้นทางสายนี้..

แด่มิตรภาพที่งดงาม

เดียว BIKE HEROฯ
    จริงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 27-03-2010 เมื่อ 16:14
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member fr1001's Avatar
    สถานที่
    บางมดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมครับ
    A100 CG110 JX110 Vespa64 BMC

Member HUA BIKE HERO's Avatar
    สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

พอดีติดงานเลยเข้ามาโพสช้าเกินไปหน่อย
    ต่อไปนี้...ถึงตา "ฮั้ว" โพสบ้างหล่ะเน้อ...พี่น้อง จัดไป ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HUA BIKE HERO : 27-03-2010 เมื่อ 23:11

สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

ภาพ Trip " งานทำบุญโรงเรียนบ้านคลองดินดำ " งานนี้เสี่ยตู่นำทีม...ทัวว์เถิดเทิงอีกแล้วครับท่าน

คนนี้ " เอ๋ "จากกลุ่ม สาธุ

ส่วนคนนี้ " นุ " ซอยแม่เนี้ยว ส่งเข้าประกวด

สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

ล้อหมุน 6 โมง ตามกำหนด ไม่มีการรอใครหน้าไหนทั้งนั้น ( เรื่องเที่ยวเราจริงจัง )

ฉายาของเขา ตู่ ปลาเผา ตัวจริงเรื่องปิ้งย่าง

ม้าศึก 2 ลำนี้ ออกเที่ยวคู่กันเสมอ

สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

หยุดพักรถก็โม้กันในปั๊ม

พี่นุมาแล้ว

" ป๋าอดุลย์ " พร้อมแล้ว

ไปไปกันต่อได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HUA BIKE HERO : 27-03-2010 เมื่อ 23:43

"ผู้นำสายโรงกลั่น" te_777's Avatar
    สถานที่
    Motor Oxidize Classic Club (ชมรมรถเก่าฝั่งธน) BKK
    ขอบคุณ
    0

หัวใจของ อิสระ คือการบินด้วยปีกของตัวเอง.........

ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆจากสิ่งที่เราร่วมกันน่ะค่ะ
    อย่างน้อยก็ยังได้รู้ว่า มีอะไรอีกเยอะแยะ ที่เกิดมาครั้งนึง ต้องเก็บไว้ และหรือที่จะแบ่งปัน

แต่ขอบอกว่า ............ รูปนู่ทำไม ไม่มีเลยอ่า อิอิ

ล้อยังหมุน ใจต้องนิ่ง หนักแน่น และ อดทนน่ะค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย te_777 : 27-03-2010 เมื่อ 23:57
    tedures*สาวเต้ ณ อดทน
    Motor Oxidize Classic Club (ชมรมรถเก่าฝั่งธน) BKK
    <-Tattoos-Rock music-Classic cars->
    085-893-9636 / 083-525-2090

สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

พี่คนนี้ชื่อ น้าสายัณห์ Bike Hero

น้าสายัณห์ กับ Honda CG.110

พี่อ้น Bike Hero

สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

แวะกินข้าวเช้ากันที่นครนายก

เป็นไงหล่ะเต้ยผลของการผสม 2T หัวเทียนบอด...ซะ

กินข้าวเสร็จก็ขี่กันต่อไปเที่ยว " เขื่อนขุนด่านปราการชล "

รถทั้งฝูงนี้ฝีมือ ป๋าอดุลย์ ล้วนๆ

ภาพหมู่ครบคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HUA BIKE HERO : 28-03-2010 เมื่อ 00:20

Bookmarks