คอล์ยสตาร์ทมันไหม้บ่อยมาก

ชื่อกระทู้: คอล์ยสตาร์ทมันไหม้บ่อยมาก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c9o คอล์ยสตาร์ทมันไหม้บ่อยมากครับ

c 90 คอล์ยสตาร์ทมันไหม้บ่อยมากครับเป็นเพราะอะไรครับ ก่อนที่มันจะเสียเครื่องมันร้อนมากครับ
    ผมใช้คอล์ยสตาร์ทของ rc คอล์ยจุดระเบิดของ เวฟ 100 หากมีเซตที่ดีกว่านี้ช่วยเเนะนำด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jkc27591 : 23-03-2010 เมื่อ 15:11

Junior Member sku009's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วทำำไมถึงไม่ยอเซ็ทของมันมาเลยละครับ
    รอผู้รู้อีกทีครับ เอาใจช่วยครับ

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

Question • up •

คอล์ยสตาร์ทของ ตัวล่าง rc ตัวบนก้อต้อง rc สิครับ ถึงจะเข้ากันได้ดี ใส่ของเวฟก้อใหม้ดิครับ คว้ามต้านทานมันต่างกัน
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yenmarsay อ่านข้อความ
    คอล์ยสตาร์ทของ ตัวล่าง rc ตัวบนก้อต้อง rc สิครับ ถึงจะเข้ากันได้ดี ใส่ของเวฟก้อใหม้ดิครับ คว้ามต้านทานมันต่างกัน
    ถูกต้องแล้วครับ ผมเคยให้ช่างเปลี่ยน เค้าเอามัดของดรีมมาใส่แทนrc สตาร์ททีคาร์บูกระเด็น ไฟมันแรงไปครับ สุดท้ายก็ต้องใส่ rc เหมือนเดิม

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

ส่วนเรื่องไฟหน้าที่ถามมานั้น ตามนี้เลยครับ ง่ายๆ ทำตามขั้นตอน
    1.ลากสายจากจานไฟ สีเหลือง มาเข้า เรกุเรเตอร์(ตัวชาร์จ)
    2. ตัวชาร์จ จะมี 2 สาย ให้เอาสายสีเขียวยึดโครง อีกสายเข้ากับสายที่มาจากจานไฟ
    3. พ่วงสายที่มาจากจานไฟ + ตัวชาร์จ เข้ากับสายไฟหน้า + ท้าย ส่วนอีกสายของไฟหน้า หลัง เอาลงโครงครับ
    เสร็จละครับ วงจรไฟหน้าหลัง
    *** ควรใช้ ตัวชาร์จให้ถูกต้องกับรถคุณนะครับ มีแบบ 6v - 12v นะ***
    นอกนั้นก้อต่อสวิทซ์ปิด เปิด แยกเอาเองครับ
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

แบ็ตแห้งลูกใหม่สักลูก

ลงกราวด์สวยๆหรือไม่ก้ลงกราวด์เพิ่ม

เวลาขี่จะได้ไม่กุ๊กๆกู๋

ไฟหน้าหลังจะสว่าง
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com

Bookmarks