รัก rn จ.พิจิตร ช่วยแนะนำด้วย

ชื่อกระทู้: รัก rn จ.พิจิตร ช่วยแนะนำด้วย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Red face รัก rn จ.พิจิตร ช่วยแนะนำด้วย

มี RN 30 อยู่ 1 ตัว มีแนวทางจะบูรณาการใหม่ดังนี้
    1.มีเครื่องเดิม 12 r สภาพใช้งานได้ตามปกติ ต้องเปลื่ยนเครื่องใหม่หรือไม่ถ้าเปลี่ยนรุ่นไหน
    2.เวลาวิ่งหน้าฝนเครื่องจะดับบ่อยเพราะน้ำเข้าจานจ่า ยควรแก้ไขอย่างไร
    3.โชคหน้า-หลังตายหมดแล้วควรใส่โช้คแบบไหนดี
    4.อยากยกสูงซัก 1-2 นิ้ว แล้วใส่ยางใหญ่หน่อยจะเป็นไปได้หรือไม่
    5.ต้องการปะผุ เคาะ พ่นสี ทั้งคัน ประตูทั้ง 2 ด้านตก ควรเปลี่ยนใหม่หรือซ่อม

ช่วยแนะนำด้วยงบประมาณเท่าไร แต่งพอสวยงามครับ

apkjza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หลายข้อจังเลย ความคิดผมนะคับ ขอตอบเป็นข้อ
    ข้อ 1. เครื่อง 12r ค่อนข้างที่จะเก่าและล้าสมัยแล้ว ผมว่าเปลี่ยนก็ดีนะคับ 4ag 3s 1uz ไม่แน่ใจว่าวางพวก6สูบ ต้องทุบห้องเครื่องหรือเปล่าแต่คิดว่าน่าจะวางได้ไม่ มีปัญหา พวก 1jz 2jz คับ
    ข้อ 2. น้ำเข้าจานจ่าย ...... อันนี้ผมว่า หาอาไรมาปิดครับแก้ปัญหาไปก่อน เช่นเอาถุงพาสติกมาครอบไว้เวลาฝนตก ถุงจะละลายไม๊เนี่ยอิอิ ถ้าเปลี่ยนเครื่องตามข้อ 1 ปัญหานี้ก็จะหมดไปคับแหะๆ แถมแรงขึ้นด้วย กดเป็นมา...
    ข้อ 3. โช๊ค เปลี่ยนเลยคับ ไปร้านอะไหล่ มีให้เลือกหลายยี่ห้ออยู่ เอาแบบที่กระบอกใหญ่ๆ หน่อย จะได้หนึบๆ
    ข้อ 4. ใส่ยางใหญ่ได้คับ อยุ่ที่การใช้งานของเรามากกว่า เครื่อง 12r ก็น่าจะลากไหวอยู่แล้ว อย่างผมไม่ได้เอาไปลุยที่ไหน ชอบต่ำๆ ใกล้ชิดพื้นโลกคับ อิอิ
    ข้อ 5. ประตูตก เปลี่ยนบู๊ชประตูใหม่คับ แค่นี้ก็ หายตกแล้วววววววว.....
    ความเห็นส่วนตัวนะคับ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีความคิดอย่างไรก็ลองเสนอมานะค๊าบ บบ..... หลายๆเสียง ดีกว่าเสียงเดียวพวกเราประชาธิปไตย .......ชะแว๊บบบบ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apkjza : 26-03-2010 เมื่อ 22:38
    RN Club

Member keitmoj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตามมาดู
    ]

Member MK_cafe'racer's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วาง 3sfe เลยครับ กะลังลงอยู่ครับยังไม่เสร็จ
    น้ำเข้าจานจ่าย แก้ยังไงไม่รู้นะครับแต่มีให้ครับ(จากเครื่องเดิมที่ ยกลงอ่ะ) ไม่เคยมีปัญหาครับ

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

ถ้ายกเปลี่ยนเครื่อง บอกกันหน่อยนะครับ อยากได้เครื่องเดิม
    ถ้าวางเครื่องก้สบาย ต้องเซทช่วงล่างต่อ จัดงบไว้เลย หก หลักครับ
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

apkjza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ในรูปของพี่ keitmoj ก็วาง เจ นิ ต้องทุบห้องเครื่องไม๊คับ แล้วแผงแอร์ เอาไว้หน้ารถเลยได้ป่าว หรือว่าต้องเอาไว้ใต้ท้องรถอ่ะคับ ขอบคุณคับ
    RN Club

ขอบคุณ
    0

ว่ามาเลยครับ ตอนนี้ยกเครื่องลงแล้ว เครื่อง 12r สภาพ ลองดูครับตอนเครื่องเดิมยังอยู่ประจำการ

รูป รูป  

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MK_cafe'racer อ่านข้อความ
    ว่ามาเลยครับ ตอนนี้ยกเครื่องลงแล้ว เครื่อง 12r สภาพ ลองดูครับตอนเครื่องเดิมยังอยู่ประจำการ
    เมล์บอกหน่อย [email protected] อยู่ไกลไหมครัย
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0

อยู่มหาสารคาม ครับ เบอร์ 0842710110 ครับ

Member keitmoj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apkjza อ่านข้อความ
    ในรูปของพี่ keitmoj ก็วาง เจ นิ ต้องทุบห้องเครื่องไม๊คับ แล้วแผงแอร์ เอาไว้หน้ารถเลยได้ป่าว หรือว่าต้องเอาไว้ใต้ท้องรถอ่ะคับ ขอบคุณคับ

ครับผม....ของผมตัดข้างหลังออกไปแล้วสร้างใหม่ครับ แผงแอร์จริงๆแล้วไว้ข้างหน้าได้ครับ แต่ผมเอาไว้ใต้ท้องแทน เพราะผมซ่อนอินเตอร์ไว้ครับ
    ]

Bookmarks