[ แนะนำ ] เหตุเกิดที่ เชียงใหม่ เสียสรรพสามิตรแล้ว รถ ยังโดนยึด - หน้า 3

ชื่อกระทู้: เหตุเกิดที่ เชียงใหม่ เสียสรรพสามิตรแล้ว รถ ยังโดนยึด

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ warmak77 อ่านข้อความ
    อิอิ ยอมเก็บเงินทำทะเบียนครับ เพราะคิดว่ารัก เอสอาร์จริงเอามาขับก็จะได้ขี่อย่างสะบายใจ ถึงใครจะว่าทำทะเบียนแพงพอกับซื้อใหม่อีกคัน แต่สำหรับผมยอมครับ
    เพราะคิดว่า ยอมเสียครั้งเดียวแต่สะบายใจ ดีกว่าเจ็บใจที่ต้องมาเสียให้ค่ารางวัลนำจับกะส่วนแบ ่งค่าปรับให้ตำรวจครับเจ็บใจกว่าเยอะเลย

ป.ล. อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน ตอนไม่ทำทะเบียนอยากมีซักแปดตาจะได้มองรอบๆๆ อิอิ

เห็นด้วยมากครับ ใครรักที่จะขี่ ก็ควรทำอะไรให้มันถูกต้องเข้าไว้ครับ ไม่ใช่ไม่ทำไรเลย อย่างผมขอเสียแค่สรรพสามิตรก่อนครับ เพราะมั่นใจว่า จะสามารถหลบตำรวจได้ตลอดครับ อย่างที่รู้กันครับ ด่านตั้งไหนในเชียงใหม่ รู้หมด 555 มั่นใจครับมั่นใจว่าไม่โดนแน่ แต่ก็ขอเสียสรรพสามิตรไว้ก่อน เพื่อความสบายใจในอีกระดับหนึ่ง ถ้าทำทะเบียนซัก ไม่เกิน สองหมื่น ผมทำแน่ 555

Member bigbrathorsr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แก้เครียด เอารูปสาวฝรั่งสวยๆๆมาโพสท์ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbrathorsr400 : 28-03-2010 เมื่อ 02:55

ความฝันอันสูงสุด
    ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์ รุกโรมโหมกายใจ
    ขอฝ่าฟัน ผองภัย ด้วยใจทะนง จะแน่วแน่แก้ไข ในสิ่งผิด จะรักชาติ จนชีวิต เป็นผุยผง
    จะยอมตาย หมายให้ เกียรติดำรง จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา ไม่ท้อถอย คอยสร้าง สิ่งที่ควร
    ไม่เรรวน พะว้าพะวัง คิดกังขา ไม่เคืองแค้น น้อยใจ ในโชคชะตา ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป
    นี่คือ ปณิธาน ที่หาญมุ่ง หมายผดุง ยุติธรรม อันสดใส ถึงทนทุกข์ ทรมาน นานเท่าใด
    ยังมั่นใจ รักชาติ องอาจครัน โลกมนุษย์ ย่อมจะดี กว่านี้แน่ เพราะมีผู้ ไม่ยอมแพ้ แม้ถูกหยัน
    ยังคงหยัด สู้ไป ใฝ่ประจัญ ยอมอาสัญ ก็เพราะปอง เทิดผองไทย

Senior Member jib_arse's Avatar
    สถานที่
    TakLom FaMiLy
    ขอบคุณ
    0

สวยจิงๆด้วย

Member bigbrathorsr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อันนี้แก้เครียด สาวฝรั่ง

ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์ รุกโรมโหมกายใจ
    ขอฝ่าฟัน ผองภัย ด้วยใจทะนง จะแน่วแน่แก้ไข ในสิ่งผิด จะรักชาติ จนชีวิต เป็นผุยผง
    จะยอมตาย หมายให้ เกียรติดำรง จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา ไม่ท้อถอย คอยสร้าง สิ่งที่ควร
    ไม่เรรวน พะว้าพะวัง คิดกังขา ไม่เคืองแค้น น้อยใจ ในโชคชะตา ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป
    นี่คือ ปณิธาน ที่หาญมุ่ง หมายผดุง ยุติธรรม อันสดใส ถึงทนทุกข์ ทรมาน นานเท่าใด
    ยังมั่นใจ รักชาติ องอาจครัน โลกมนุษย์ ย่อมจะดี กว่านี้แน่ เพราะมีผู้ ไม่ยอมแพ้ แม้ถูกหยัน
    ยังคงหยัด สู้ไป ใฝ่ประจัญ ยอมอาสัญ ก็เพราะปอง เทิดผองไทย

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

สักวัน ตู จะต้องมีทะเบียน

t_t เศร้า
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจคับ เค้าใจว่ารถที่เรารักใครยึดไปก็ต้องเสียใจ

แต่.. กฏหมายเค้าไม่ได้มียกเว้นเฉพาะคนคับ คนนี้ได้ คนนั้นก็ต้องได้ ไอนั้นขับไม่โดน เด๋วกูซื้อมั่งเพราะคนอื่นไม่เห็นโดน

คราวนี้ก็ขับกันทั่วบ้าน ทั่วเมือง คุนมี ผมมี คนไทยก็ไม่ได้จน พอมีพอซื้อกันเยอะ

เสียสรรพสามิตรแล้วโดนจับนี่ได้ยินมานานพอควรแล้ว รถNo-Bookขับขี่ไปไหนก็มองให้ดีๆ เลือกเวลาที่เหมาะสม

ถ้าต่างจังหวัดสบายนิดหน่อย แต่ใน กทม. อย่าได้กะดิกตัว จอดมากกว่าขับ

ถ้าเป็นรถที่เรารัก ก็อยากให้อยู่กับเรานานๆ เก็บเงินทำทะเบียนเถอะคับ แพงแต่คุ้ม

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Junior Member Aumchaly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่างงั้นขอคำแนะนำสำหรับเรื่องนำรถไปจดทะเบียนหน่อย ครับ
    ต้องทำอย่างไรบ้าง
    แล้วใช้ทุนทรัพย์ ประมาณเท่าไร ?

ปล.อยากขี่แบบสบายใจ ถ้าขี่แบบไม่มีความสุขไม่รู้จะขี่ทำไม เพราะความสุข คือ การขี่รถ ^^
    เหตุการณ์ในวันวาน คือตำนานอีกต่อไป

086-7654348 อ่ำ (Dtac)

เพชรบุรี อยากขี่ SR

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รากสัตว์ อ่านข้อความ
    ชัดเจนครับ สำหรับ Inv.

ผมไม่โทษตำรวจ ไม่โทษกฏหมาย

( เรียนรู้ที่จะอยู่ในสังคม อย่างมีความสุข )

รู้รักษาตัวรอดเป็นยอด ดี
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

Member
    ขอบคุณ
    0

ผมเรียบเรียงคำพูดได้แล้วครับ สั้นๆ ได้ใจความ ถ้าไม่คิดจะทำทะเบียน ก็ควรเสียสรรพสามิตร แต่ถ้าใครคิดที่จะทำทะเบียน ก็ไม่ต้องเสียสรรพสามิตร เก็บเงินทำทะเบียนอย่างเดียวเลย การเสียสรรพสามิตร ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณมากนัก มันดีกว่าไม่เสียแน่นอนอยู่แล้ว

ปล. ถ้าผมอยู่ กทม. ผมไม่เสียสรรพสามิตรแน่ แต่จะเก็บเงินทำทะเบียนไปเลย แพงแค่ไหนก็จะทำ ถ้าคิดที่จะขี่ รักทึ่จะขี่ เงินซื้อรถยังซื้อได้ แค่เงินทำทะเบียน ทำไมจะไม่ได้ ดีกว่าซื้อรถมาจอดไว้ไม่ได้ขี่ อย่างนี้ซื้อมาทำไม หรือ เอาไว้แค่ขี่ออกทริปเป็นกลุ่ม หรือ ขี่แถวบ้าน ก็แล้วไป ก็ไม่ต้องเสียทั้งสรรพสามิตร และ ทะเบียน เน้นจอด จบ เช้ามาอุ่นเครื่อง นั่งมองรถตัวเองจอด แต่ผมซื้อรถมาใช้งานจริง ขี่ไปทำงานทุกวัน ไปไหนไปได้หมด (หลบตำรวจหน่อย) ผมจึงต้องทำให้มันเกือบถูกต้องที่สุด ด้วยการเสียสรรพสามิตร และ พรบ.

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอสั้นๆอีกนิดครับ สำหรับผม ผมคิดว่า มันมีทางเลือกอยู่อย่างนี้ครับ คือ
    จะเสียภาษีสรรพสามิตร หรือ จะทำทะเบียนเลย ไม่มีครับทางเลือกที่ว่า จะเสียภาษีสรรพสามิตร หรือ ไม่เสียภาษีสรรพสามิตร เพราะยังไงก็ควรที่จะเลือกทำอะไรสักอย่างที่มันถูกต้ อง ไม่ใช่ว่าๆ ไม่ทำอะไรเลย อย่าง กรณี กะทู้นี้ ถ้าไม่ได้เสียภาษีสรรพสามิตร ลองคิดดูครับ ว่าจะโดนหนักอีกแค่ไหน

Senior Member highligh2009's Avatar
    สถานที่
    kick start จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

ที่จังหวัดอื่นผมไม่รู้นะคับ
    แต่ที่จันทบุรีผมโดนตำรวจจับมาแล้วคับ
    ไม่เคยโดนข้อหาไม่เสียสรรพสามิตร
    แต่โดนข้อหานำรถไม่จดทะเบียนมาวิ่งบนถนน
    แระก็รถเสียงดังเกินกำหนด
    โดน 1000 บาท
    ใช้ sr อยู่คับ
    sr kickstart จันทบุรี กูรักษ์ SR จันทบุรี
    บอดกลุ่ม http://forums.212cafe.com/baimond/
    [email protected]
    TEL 085-2849051

ขอบคุณ
    0

ยังดีที่โดนปรับ 1000 ข้อหาไม่นำรถไม่จดทะเบียนมาวิ่งบนถนน สามารถปรับสูงสุด ได้ 10000 ครับ

ROTOR VS PISTON Lovely's Avatar
    สถานที่
    ไหนๆเค้าก็ไม่รับ
    ขอบคุณ
    0

Smile

ฟันธงให้หน่อยไหมครับว่า SR ทำทะเบียนได้หรือไม่ได้ ณ ปัจจุบันนี้

หรือว่าใครไปทำทะเบียนแล้วไม่ได้.. ..ติดขัดตรงไหน ประเด็นใด อะไรบ้าง.. ..เสียค่าใช้จ่ายไปฟรีๆเท่าไร

วานช่วยเล่าประสบการณ์ให้ท่านอื่นได้ฟังบ้าง.. ..จะขอบพระคุณมากม๊ากกกก

หรือว่าใครทำทะเบียนได้สำเร็จ.. ..ก็เล่าถึงขั้นตอนต่างๆรวมทั้งค่าใช้จ่ายให้ท่านอื่ นได้ฟังด้วย

ถ้าโชว์ทะเบียนหรือเอกสารด้วยจะดีมากเลยนะครับผม.. .. ..

ด้วยความเคารพ.. .. ..ขอบคุณมากครับผม.. ..

ใช้รถ inv.ในกทม.คับ ในกลุ่มก็inv.ซะส่วนมาก ทุกวันนี้ขี่ต้องคอยดูตลอดคับ
    ขี่แบบใจๆกันไปเลย สายตาต้องยาวหน่อยคับ
    ต้องจำให้ดีว่าช่วงไหนมีตำรวจหรือตรงไหนชอบตั้งด่าน
    จอดไฟแดงต้องดูว่าเราสามารถหนีได้มั้ยเวลาเค้าเดินมา จากป้อม
    เจอด่านม้วนรถหนีคับ ไม่ย้อนศรก็ขึ้นฟุตบาท (เอาตัวรอดก่อนคับ)
    ถ้าจวนตัวก็แหกด่านเลยคับ

ounzaa's Avatar
    สถานที่
    BANGKOK RETRO OWNER CLUB!!!!!!
    ขอบคุณ
    0

ท้อใจนะครับเมืองไทย สำหรับผมนะผมว่าอย่าให้ ตร อยากได้รถเราเท่านั้นอะครับ คันไหนสวยๆถูกตาอยากได้ก็ไม่เอาตังยึดเลยดีกว่าเดี๋ย วเอามาขี่สบาย เพราะเพื่อนของเพื่อนเป็น ตร เค้าบอกมาอย่างนี้อะครับ เฮ้อ เมืองไทย
    2324300579 ธ.กรุงเทพ สาขา ซีคอน ชื่อบัญชี สันติ อภิชาติโชติ จองสินค้าแล้วช่วยรักษาคำพูดด้วยนะคร้าบบบบบบ

บางกอก RETRO OWNER CLUB!!!!!!!!
    ATTN : พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ และทุกๆท่านครับ

ตลกดี ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ ผมเจอบ่อยมาก
    ให้ผู้ ญ โทรมาต่อราคา แล้วจะมีเสียงพากย์อยู่ข้างๆอะครับ ก็ประมาณว่า
    ลดหน่อยได้มั้ยคะพี่ น่านะ หนูอยากได้มานานแล้วนะคะพี่ เสียงอ้อนๆหน่อย แล้วก็จะมีเสียงชายหนุ่มซุบซิบๆ เบาๆห่างๆหน่อย เหมือนมีกุมารกระซิบอะครับ 5555555555
    โทรเองเถอะครับ ผู้ ช หรือ ผู้ ญ ราคาเท่ากันครับ เห็นผมหน้าหม้อไปได้ !!!!!!!!! อย่าใช้วิชานารีพิฆาตนะครับไม่ได้ผลหรอกครับ แหะๆ

ปล.ขาดนารี บ่ตาย แต่ขาดทุนตายยยเห๋งงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!

Bookmarks