[ แนะนำ ] เหตุเกิดที่ เชียงใหม่ เสียสรรพสามิตรแล้ว รถ ยังโดนยึด - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เหตุเกิดที่ เชียงใหม่ เสียสรรพสามิตรแล้ว รถ ยังโดนยึด

Senior Member earthinburi's Avatar
    สถานที่
    สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0

Angry earthinburi

มันจะเอา

มันอ้างร้อยแปดแหละครับ
    "รถคลาสสิค" เบื่อคำนี้ที่สุด น่าจะเรียก "รถเก่า" หรือ "รถเดิม"

เลขบัญชี 117-0-13071-2
    ธนาคาร กรุงไทย
    นาย วัชรกิจ บุญฤทธิ์
    54 หมู่ 1 ต.อินทร์บุรี อ.อินทร์บุรี
    จ. สิงห์บุรี 16110
    Tel. 082-1979234 << 1 - 2 call
    085-9905076 << True

Exclamation เจ็บมาเยอะ...

ชัดเจนครับ สำหรับ Inv.

ผมไม่โทษตำรวจ ไม่โทษกฏหมาย

( เรียนรู้ที่จะอยู่ในสังคม อย่างมีความสุข )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รากสัตว์ : 27-03-2010 เมื่อ 17:37
    Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground

Member
    ขอบคุณ
    0

นี่แหละครับ ตร ไทย กับกฎหมายที่มีช่องโหว่

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

จิงๆๆ อยากซือ้ Sr แต่กลัวเรื่องนี้แหละครับ

Member monchai-ton's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Unhappy

เซ็งจริงๆๆ

Angry กดขี่เเละข่มเหงประชาชน

เเค่เรื่อง ทะเบียนรถ ไม่ได้ไปค่าใครตายซักกะหน่อย
    ประเทศไทยมีคน 62 ล้านคน คนที่ใช้ รถ bb มีกี่คน
    เชียว เเล้วมานจะเสียหายทางการค้าอะไรนักหน้าเก็บ
    ภาษีประชาชน เเล้วก็ไปนั่งด่ากันอยู่ในสภาไม่เหงเม่ง
    จะทำอะไรให้ประเทศชาติดีขึ้นเลย เเล้วอีกอย่างพวก
    กุก็ไม่ใช่เด็กเเว้น ไม่ได้ทำอะไรให้ใครเดือดร้อนสักหน่อย
    พอครั้นจะไปทำทะเบียนเเม่งก็จ่ายอาหารหมาเยอะเเยะ
    ไปหมด เเล้วประชาชนตาดำดำ เเล้วไอ้ที่ว่า มตฐ. มลพิษ
    อ่ะรถมานเป็น 4 t มะใช่ 2t มานจะมีควันสักเท่าไหร่ว้า
    ทีรถเมล์เเถวบ้านตู ควันดำขับตามตูดเเม่งกับย่างไก่ไม่จับ
    ไปล่ะ กะอีเเค่มอเตอร์ไซค์มันจะเท่าไหร่เชียว ข้ออ่างเเม่ง
    เยอะเจง จะเอาเเต่ได้ขูดรีดเเต่ประชาชน ถึงจะมีปัญญาซื้อขับ
    ก็ใช่ว่าจะต้องมีปัญญาทำทะเบียนเเพงๆกันทุกคนนี่หว่า คิด
    เอาเเต่ได้ มองเเต่มุมเเคบๆ ให้ไป เสีย สพม. ยังพอรับได้
    เเต่เสือกเอามาวิ่งไม่ได้อีก กุ ก็ประชาชนเต็มขั้นนะ เงินเดือนทุกบาท
    ทุกสตางค์ก็มาจาก ภาษี พ่อเเม่ พี่น้องคนไทยทั้งนั้น เเล้วเเม่งยัง
    จะมาขุ่มขู่เเละรีดไถ ใช่ สิ พวก ประชาชน ไม่ใช่ พ่อใช่เเม่เมิงนี่
    เมิงเลยกล้าทำกับเขา เพื่อนผมเคยบอก กดหมายเมืองไทยเเม่งอ่อนกว่ากวยกุอีก

ผมเป็นหนึ่งคนที่มีทะเบียน เเต่มะชอบพวกที่เเม่งเอาเปรียบ
    ขออภัยมา ณ ที่นี้ ที่ใช้คำไม่สุภาพ ทนไม่ไหวเจง ขึ้น

Senior Member thenaxza's Avatar
    สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

ผมรู้ตั้งแต่แลกแล้วว่าเสียก้อโดนไม่เสียก้อโดนผมเลย ไม่เสียคับมีทะเบียนถูกต้องสุดคับเพราะว่าคนที่จับคื อตำรวจไม่ใช่สรรพสามิตสรรพสามิตไม่มีสิทตั้งด่านคับค นที่ทำได้คือตำรวจคับ ดีที่สุดคือขี่แบบหลบหลบคับไม่งันก้อต้องโดนจับปั๊บก ้อเสียตังเลยคับรอดแน่เพราะตำรวจก้อต้องใช่ตังคับ

ชื่ดิสู้ได้
    ทองSRระยอง 0805662618เลขบันชี3562600018 ธ.กสิกรทัย นาย ปิยะ วะลัยพันธ์

Junior Member ARTITH's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watermoney อ่านข้อความ
    เเค่เรื่อง ทะเบียนรถ ไม่ได้ไปค่าใครตายซักกะหน่อย
    ประเทศไทยมีคน 62 ล้านคน คนที่ใช้ รถ bb มีกี่คน
    เชียว เเล้วมานจะเสียหายทางการค้าอะไรนักหน้าเก็บ
    ภาษีประชาชน เเล้วก็ไปนั่งด่ากันอยู่ในสภาไม่เหงเม่ง
    จะทำอะไรให้ประเทศชาติดีขึ้นเลย เเล้วอีกอย่างพวก
    กุก็ไม่ใช่เด็กเเว้น ไม่ได้ทำอะไรให้ใครเดือดร้อนสักหน่อย
    พอครั้นจะไปทำทะเบียนเเม่งก็จ่ายอาหารหมาเยอะเเยะ
    ไปหมด เเล้วประชาชนตาดำดำ เเล้วไอ้ที่ว่า มตฐ. มลพิษ
    อ่ะรถมานเป็น 4 t มะใช่ 2t มานจะมีควันสักเท่าไหร่ว้า
    ทีรถเมล์เเถวบ้านตู ควันดำขับตามตูดเเม่งกับย่างไก่ไม่จับ
    ไปล่ะ กะอีเเค่มอเตอร์ไซค์มันจะเท่าไหร่เชียว ข้ออ่างเเม่ง
    เยอะเจง จะเอาเเต่ได้ขูดรีดเเต่ประชาชน ถึงจะมีปัญญาซื้อขับ
    ก็ใช่ว่าจะต้องมีปัญญาทำทะเบียนเเพงๆกันทุกคนนี่หว่า คิด
    เอาเเต่ได้ มองเเต่มุมเเคบๆ ให้ไป เสีย สพม. ยังพอรับได้
    เเต่เสือกเอามาวิ่งไม่ได้อีก กุ ก็ประชาชนเต็มขั้นนะ เงินเดือนทุกบาท
    ทุกสตางค์ก็มาจาก ภาษี พ่อเเม่ พี่น้องคนไทยทั้งนั้น เเล้วเเม่งยัง
    จะมาขุ่มขู่เเละรีดไถ ใช่ สิ พวก ประชาชน ไม่ใช่ พ่อใช่เเม่เมิงนี่
    เมิงเลยกล้าทำกับเขา เพื่อนผมเคยบอก กดหมายเมืองไทยเเม่งอ่อนกว่ากวยกุอีก

ผมเป็นหนึ่งคนที่มีทะเบียน เเต่มะชอบพวกที่เเม่งเอาเปรียบ
    ขออภัยมา ณ ที่นี้ ที่ใช้คำไม่สุภาพ ทนไม่ไหวเจง ขึ้น
    ประเทศทุนนิยมต้องเลียไอ้กันไอ้ยุ่นทำใจเถิด

เสียสรรพสามิตร กับ ไม่เสียไม่ต่างกันเท่าไร
    ผมไม่ใช้คนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง ผมเป็นแค่ประชาชนคนตัวเล็กๆที่รักพระเจ้าอยู่หัว
    ตอนผมเป็นเด็กโรงเรียนผมสอนให้ผมรัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

บัญชี กรุงศรีอยุธยา เลขที่ 518-1-25621-7 นายบุญชัย จังจริง
    086-5581449 บิ๊ก

คุณตำรวจ นิก็ จะเอาทุกวิถีทาง

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ ขนาดแถวบ้านผมมีตลาดนัด มีร้านที่ขายโดเรมอน ที่ใช้ทรายโรยๆ ไว้ให้เด็กๆเล่นกัน แล้วตำรวจก็มาจับ อ้างว่าเป็นลิขสิทธิ์ แล้วก็เรียกค่า ละเมิดลิขสิทธิ์ กันทีเป็นหลักหมื่น ผมสงสารคนทำมาหากินสุจริตจริงๆเลยครับ

อ๋อ อีกเรื่องครับ ผมว่า ที่จ.ระยองไม่ค่อยจับนะครับ ผมขี่เข้าตัวเหมืองทุกวัน ผมอาศัย ขี่ให้สุภาพ ใส่กระจก หมวกกันน๊อก ขี่เรื่อยๆไม่เบิ้ล

หรือใครโดนที่จ.ระยองมาแล้ว ช่วยมาเล่าประสบการณ์ ให้ฟังหน่อยนะครับ

Member luster's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watermoney อ่านข้อความ

เห็นด้วย สุดพลัง พอ มัน เห็นเรา เงินมาแล้วๆ วิ่งมาแล้ว แต่ผมยังไม่เคยโดน กลัว มากๆๆ เพราะไม่ มีเงิน สำรองจ่าย ตรงนี้ เลย ทำงานปีนึง ซื้อ รถที่ชอบก็เจอปัญหาและ เงิน จะเสีย สรรพ สามิตร ยังไม่มีเลย ดัน หมดเขต สิ้นเดือนนี้อีก กำ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ 0192826100 นายสุรงพงศ์ คงอำนาจ สาขา บางคอแหลม
    บริษัท ไดโก ประเทศไทย 19/1-2 อาคารวังเด็ก ถนนวิภาวดีรังสิต แขวงจอมพล เขต จัตุจักร กทม10900
    หากลุ่มอยู่คนเดียวโดดเดี่ยวจัง สาวก SR Tel.0873734300 [email protected] อยู่พระราม 3
    จำหน่าย สิค้าประเภท Cutting Tool Insert Drill Endmill และรับลับคมสั่งทำTool พิเศษ โดยมี วิศวกร ให้คำแนะนำ ยี่ห้อหลัก Kennametal-NTK-SUMITOMO-และอื่นๆ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thenaxza อ่านข้อความ
    ผมรู้ตั้งแต่แลกแล้วว่าเสียก้อโดนไม่เสียก้อโดนผมเลย ไม่เสียคับมีทะเบียนถูกต้องสุดคับเพราะว่าคนที่จับคื อตำรวจไม่ใช่สรรพสามิตสรรพสามิตไม่มีสิทตั้งด่านคับค นที่ทำได้คือตำรวจคับ ดีที่สุดคือขี่แบบหลบหลบคับไม่งันก้อต้องโดนจับปั๊บก ้อเสียตังเลยคับรอดแน่เพราะตำรวจก้อต้องใช่ตังคับ

ผมคิดต่างจากคุณนะครับ ผมเสียสรรพสามิตรครับ โดยไม่ลังเลเลยด้วย ว่า จะเสียหรือไม่เสีย เพราะ มันเป็นการผ่อนหนักให้เป็นเบาครับ ถ้าโดนตำรวจจับ อย่างน้อยก็ไม่ต้องโดนข้อหาไม่เสียภาษีสรรพสามิตร แต่ถ้าไม่เสียภาษี แล้วโดนจับล่ะ โดนข้อหาไม่เสียสรรพสามิตร แถมปรับ2-10เท่าอีก บอกได้คำเดียวว่า อ้วก แน่

ปล. ผมก็รู้อยู่แล้วว่าถึงเสียสรรพสามิตร ก็โดนจับอยู่ แต่ถึงยังไงผมก็จะเสีย เพราะ มันเป็นการผ่อนหนักให้เป็นเบา อะไรที่มันถูกกฏหมาย ถ้าพอทำได้ก็ทำครับ ผมเสีย พรบ. ด้วย เหลือแค่ทำทะเบียน ไม่ใช่ไม่มีตังทำนะครับ แต่เสียดายตังครับ ถ้าจะทำทะเบียน ผมมีคนรู้จักอยู่ ที่ทำให้ได้ ทะเบียนแท้ๆเลย จะเอาผมสี่หมื่น ผมไม่เอาดีกว่า เลือกขี่แบบหลบๆเอา แต่ก็ขอทำอะไรให้มันถูกต้องที่สุดเข้าไว้ ด้วยการเสียสรรพสามิตร และ พรบ.

ปล.2 มันมีข้อคิดง่ายๆอยู่อย่างหนึ่งครับ คือ ถ้าใครคิดจะไม่เสียภาษีสรรพสามิตร ก็คือ เก็บตังทำทะเบียนเลยทีเดียวจบ ถ้าไม่เสียดายเงินนะครับ แต่ต้องหาคนที่เขารู้จักคนในนะครับ ที่สามารถทำให้ได้ พูดง่ายๆ คือ หาเส้นสายหน่อย

ปล.3 ผมจะไม่มั่วแต่มาชั่งใจว่าเสียสรรพสามิตรหรือไม่เสีย ดีกว่า เพราะ ผมคิดว่า ชาตินี้ถ้าไม่มีปัญญาทำทะเบียนแน่นอน ก็เสียสรรพสามิตรดีกว่า โดนจับมาข้อหาก็เบากว่าไม่เสีย แน่นอน

ปล.4 หรือใครที่คิดจะไม่เสียสรรพสามิตร และไม่คิดทำทะเบียน คือ กะจะขี่แบบอินวอยอย่างเดียว ถ้าวันใดเจอจับมา ก็หนักหน่อยนะครับ

ปล.5 ทุกวันนี้ผมใช้รถไปทำงานทุกวัน แต่ก็ต้องขี่แบบระวังตำรวจอยู่ แต่อย่างน้อย ผมว่า ผมอุ่นใจ สบายใจกว่า ไม่เสียสรรพสามิตรครับ เพราะตอนผมไม่ได้เสียสรรพสามิตร ผมไม่กล้าขี่ไปทำงานไกลๆเลย

ปล.6 ฟันธง!!! เสียสรรพสามิตร ดีกว่า ไม่เสีย แน่นอน ยกเว้น คิดจะไปทำทะเบียนเลย ถ้าคิดจะทำทะเบียน ก็ไม่ต้องเสียครับ เก็บตังทำทะเบียนเลย ฟันธง!!!

ปล. สุดท้าย เป็นการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ ไม่ได้ อคติ ใดๆทั้งสิ้นครับ

ปล. ท้ายสุด ผมขี่เอสอาร์ครับ ขี่อยู่เชียงใหม่ครับ เมืองใหญ่ ตำรวจเยอะ (แต่น้อยกว่า กทม.)

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iceza อ่านข้อความ
    เสียสรรพสามิตร กับ ไม่เสียไม่ต่างกันเท่าไร
    ต่างครับ ต่างมากด้วย

Junior Member warmak77's Avatar
    สถานที่
    สะหมังเคิ้ม
    ขอบคุณ
    0

อิอิ ยอมเก็บเงินทำทะเบียนครับ เพราะคิดว่ารัก เอสอาร์จริงเอามาขับก็จะได้ขี่อย่างสะบายใจ ถึงใครจะว่าทำทะเบียนแพงพอกับซื้อใหม่อีกคัน แต่สำหรับผมยอมครับ
    เพราะคิดว่า ยอมเสียครั้งเดียวแต่สะบายใจ ดีกว่าเจ็บใจที่ต้องมาเสียให้ค่ารางวัลนำจับกะส่วนแบ ่งค่าปรับให้ตำรวจครับเจ็บใจกว่าเยอะเลย

ป.ล. อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน ตอนไม่ทำทะเบียนอยากมีซักแปดตาจะได้มองรอบๆๆ อิอิ

Bookmarks