มีตังค์อยู่ 38k ได้ Super.Sprint หรือ Sprint V ไหมครับ แล้วแต่ละรุ่นแตกต่างกันไงครับ

ชื่อกระทู้: มีตังค์อยู่ 38k ได้ Super.Sprint หรือ Sprint V ไหมครับ แล้วแต่ละรุ่นแตกต่างกันไงครับ

Junior Member redhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีตังค์อยู่ 38k ได้ Super.Sprint หรือ Sprint V ไหมครับ แล้วแต่ละรุ่นแตกต่างกันไงครับ

ไม่รุ้ว่าผมถามซ้ำหรือเปล่าพอดีมือใหม่น่ะครับ ถ้าซ้ำก็ขอโทษจริงๆ ลองดูหน้าซื้อขายแล้ว มีอยู่38000 บวกลบนิดหน่อย ก็น่าจะได้ 3รุ่นนี้แหละครับ ก็หวังว่าอะนะครับ ที่นี้เลือกไม่ถูกจะเอาตัวไหนดี เค้าว่า Super แปลงเยอะ ที่มีทะเบียนก็น้อย แต่ผมชอบนะตัวนี้แต่ก็เสียวๆอยู่ สปริ้นนี้ก็ล้อสิบ วิ่งทางไกลดีกว่า ไปเที่ยวสบายเลย สุดท้ายสปริ้นวี เค้าบอกว่ารุ่นนี้ช่วงล่างดีสุด ไม่รู้จริงเปล่า

เลยอยากถามพี่ๆน่ะครับ สามรุ่นนี้แตกต่างกันยังไง รุ่นไหนน่าเล่นสุดสามรุ่นนี้นะ แล้วก็งบประมาณนี้ได้ตัวไหนได้อีก ที่125 cc ขึ้นน่ะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

เครียดนะเนี้ย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หึหึ! ไม่ว่ารุ่นไหนก่าเวสป้าเหมือนกันอ่ะ

ทุกอย่างมันอยู่ที่ ใจอ่ะ !

_ ถ้าใจรักซะอย่าง รุ่นไหน ก่าโอ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespalp : 27-03-2010 เมื่อ 07:11

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ลองไปขี่ดู คันไหนวิ่งดี มีทะเบียนที่โอนได้ พอดีกับเงินเรา คันนั้นเลยครับท่าน....
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Junior Member redhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ ตอนนี้ยังขับไม่เป็นด้วยอะครับ แห่ๆ พื่งจะมีเวสป้าคันแรกน่ะครับ ไม่รุ้จะเอากลับบ้านไงดี แล้วตอนโอนนี้ยุ่งยากไหมครับไม่เคยทำเลย

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

แล้วตอนโอนนี้ยุ่งยากไหมครับไม่เคยทำเลย
    ก่อนจ่ายเงินกัน ก็ไปขนส่ง ในวันทำการ ก็ไปทำเรื่องการโอน ต่อทะเบียน พรบ. เสียภาษี โอนเป็นชื่อเราให้ครบๆ แล้วก็ จ่ายเงินกันตรงนั้นไปเลย
    บางที...ซื้อมาก่อน แล้วมาโอนทีหลัง บางทีมีปัญหา ต่างๆนาๆ เดี๋ยวจะยุ่งยาก ไปโอนด้วยกันเลยครับ เสียเวลาวันเดียว
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Super

SUPER ครับ คันเล็ก ทรงสวย เฟืองไหล ล้อ 8 เครื่องทน แต่SUPER หาที่มีทะเบียนยากหน่อย แต่คุ้มครับ สวย จิง ๆๆ ผมก็ขี่อยู่ ไม่ค่อยมีแปลนะครับ ถ้าจะแปลงเค้าก้อเอาไปแปลงเป็น 64 แต่ถ้ารถอินเดียมาแปลง เค้าไม่แปงเป็น superหรอกครับ เพราะว่าเค้าเอาไปแปลงเป้น 64 ดีกว่าเพราะราคาต่างกันเยอะครับ อ้อ เลขโครงกับเครื่อง VBC 1 T กับ VBC1M นะครับ ผิดพลาดประการได้ ขอโทษด้วยนะครับ แต่แจ่มจริง

Junior Member SpinViper's Avatar
    สถานที่
    Unknow
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roots อ่านข้อความ
    ก่อนจ่ายเงินกัน ก็ไปขนส่ง ในวันทำการ ก็ไปทำเรื่องการโอน ต่อทะเบียน พรบ. เสียภาษี โอนเป็นชื่อเราให้ครบๆ แล้วก็ จ่ายเงินกันตรงนั้นไปเลย
    บางที...ซื้อมาก่อน แล้วมาโอนทีหลัง บางทีมีปัญหา ต่างๆนาๆ เดี๋ยวจะยุ่งยาก ไปโอนด้วยกันเลยครับ เสียเวลาวันเดียว
    - เห็นด้วยกับคุณ roots เป็นอย่างยิ่ง ด้วยกรณีมักมีผู้ขายบางท่านประสงค์ขายรถให้ได้แต่ไม่ ค่อย คำนึงถึงสิทธิ์ที่เจ้าของใหม่พึงได้รับ ส่งผลให้เจ้าของใหม่ต้องรับกรรมไป ยกตัวอย่างเช่น เปลี่ยน สี หรือ เครื่อง แต่ยังไม่ไปแจ้งที่ขนส่งฯ ภาษีหมดอายุ หรือ ชื่อเจ้าของไม่ตรงกับชื่อผู้ขาย(กรณีโอนลอย/มอบอำนาจ) ฯลฯ ซึ่งนำไปสู่ปัญหาต่อเจ้าของใหม่บ้างเจ้าของเก่าก็ โบ้ย (บ่ายเบี่ยง/ไม่รับผิดชอบ) ให้เป็นความรับผิดชอบของเจ้าของใหม่ ส่งผลไม่ดีทั้ง " สิทธิ์ " และ " อารมณ์ " ของเจ้าของใหม่ ดังนั้นแนะนำว่าเป็นการดีที่สุดเหมือนที่กล่าวไปข้าง ต้นคือผู้ซื้อและผู้ขายไปทำสัญญาซื้อขายและโอนกรรมสิ ทธิ์รถที่ขนส่งในวันนั้น เช่นที่เขากล่าวไว้ว่า " จูงมือกันไปโอน " นั้นเอง

Bookmarks