เรียนท่านแม่ทัพ และเพื่อนพ้องมาสด้าครับ

ชื่อกระทู้: เรียนท่านแม่ทัพ และเพื่อนพ้องมาสด้าครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรียนท่านแม่ทัพ และเพื่อนพ้องมาสด้าครับ

ขออณุญาติท่านแม่ทัพและทุกท่านนะครับ เนื่องจากผมได้อ่านข้อมูลการประกาศรับผู้สนับสนุนเวป ที่ต้องการจะซื้อเครื่อง server เพิ่ม ก็เลยจะขออณุญาติลงประมูล อะไหล่มาสด้า เพื่อที่จะนำเงินดังกล่าวไปช่วยสมทบทุนทางเวป คงจะเป็นเงินจำนวนไม่มากแต่อย่างน้อยก็เป็นแรงนึงที่ จะช่วยกันประคับประคองให้พอแก้ปัญหาได้ไปตามส่วน
    ก็เลยจะขอความเห็นจากท่านแม่ทัพและเพื่อนๆทุกท่าน เหมาะสมหรือไม่ ควรหรือไม่ควรอันใด ผมยินดีรับฟังหมดครับ
    ของชิ้นนี้เป็นของชาวมาสด้าครับ จะส่งไปสมทบในนามชาว mazda club คิดเห็นอันใดเชิญเลยครับ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขออณุญาติท่านแม่ทัพและทุกท่านนะครับ เนื่องจากผมได้อ่านข้อมูลการประกาศรับผู้สนับสนุนเวป ที่ต้องการจะซื้อเครื่อง server เพิ่ม ก็เลยจะขออณุญาติลงประมูล อะไหล่มาสด้า เพื่อที่จะนำเงินดังกล่าวไปช่วยสมทบทุนทางเวป คงจะเป็นเงินจำนวนไม่มากแต่อย่างน้อยก็เป็นแรงนึงที่ จะช่วยกันประคับประคองให้พอแก้ปัญหาได้ไปตามส่วน
    ก็เลยจะขอความเห็นจากท่านแม่ทัพและเพื่อนๆทุกท่าน เหมาะสมหรือไม่ ควรหรือไม่ควรอันใด ผมยินดีรับฟังหมดครับ
    ของชิ้นนี้เป็นของชาวมาสด้าครับ จะส่งไปสมทบในนามชาว mazda club คิดเห็นอันใดเชิญเลยครับ....

เห็นด้วยครับท่านตุ๊ก น้ำใจงามจริงๆครับ นับถือๆ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมเห็นด้วยนะครับและมีความยินดีที่จะช่วยเหลือทางTha iscooter.comอย่างสุดความสามารถและในฐานะที่ผมก็เป็น Webmasterเหมือนกันก็ทราบในปัญหานี้ดีว่าเรื่องSever ถือว่าเป็นเรื่องใหญ่แต่ก็เป็นความภาคภูมิใจของพวกเร าทุกคนที่ทางThaiscooter.comจะมีServerเป็นของตัวเอง และคิดว่าทางWebmasterของThaiscooter.comก็พยายามทุก วิถีทางที่จะทำให้ทุกท่านที่เป็นสมาชิกและผู้มาใช้บร ิการทั่วๆไปได้รับความสะดวกสบายที่สุด

ดังนั้นMazda Club Thailandและผองเพื่อนจะอยู่เฉยๆไม่ได้ บอร์ดนี้นำพาพวกเรามารวมใจเป็นหนึ่ง มีสัญลักษณ์Ride With Prideโบกสบัดได้ก็เพราะพวกเรามาเจอThaiscooter.comโด ยที่ไม่ได้นัดหมาย ทางท่านWebmasterก็มีความกรุณาให้พวกเรามีจุดยืนและส ร้างชื่อเสียง สร้างรายได้

ดังนั้นมาตราการในการช่วยเหลือเวปนี้ให้อยู่กับทุกท่ านก็สามารถแสดงความคิดเห็นกันได้เลยครับ หากเราร่วมแรงร่วมใจมันก็ไม่ยากครับที่จะเอาชนะอุปสร รคได้ ส่วนผมก็มีแนวทางในการช่วยเหลือแล้วเช่นกัน รอตรวจสอบความน่าจะเป็นและความถูกต้องอีกทีครับ

ขอความเห็นท่านอื่นๆในแนวทางด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยนะครับและมีความยินดีที่จะช่วยเหลือทางTha iscooter.comอย่างสุดความสามารถและในฐานะที่ผมก็เป็น Webmasterเหมือนกันก็ทราบในปัญหานี้ดีว่าเรื่องSever ถือว่าเป็นเรื่องใหญ่แต่ก็เป็นความภาคภูมิใจของพวกเร าทุกคนที่ทางThaiscooter.comจะมีServerเป็นของตัวเอง และคิดว่าทางWebmasterของThaiscooter.comก็พยายามทุก วิถีทางที่จะทำให้ทุกท่านที่เป็นสมาชิกและผู้มาใช้บร ิการทั่วๆไปได้รับความสะดวกสบายที่สุด

ดังนั้นMazda Club Thailandและผองเพื่อนจะอยู่เฉยๆไม่ได้ บอร์ดนี้นำพาพวกเรามารวมใจเป็นหนึ่ง มีสัญลักษณ์Ride With Prideโบกสบัดได้ก็เพราะพวกเรามาเจอThaiscooter.comโด ยที่ไม่ได้นัดหมาย ทางท่านWebmasterก็มีความกรุณาให้พวกเรามีจุดยืนและส ร้างชื่อเสียง สร้างรายได้

ดังนั้นมาตราการในการช่วยเหลือเวปนี้ให้อยู่กับทุกท่ านก็สามารถแสดงความคิดเห็นกันได้เลยครับ หากเราร่วมแรงร่วมใจมันก็ไม่ยากครับที่จะเอาชนะอุปสร รคได้ ส่วนผมก็มีแนวทางในการช่วยเหลือแล้วเช่นกัน รอตรวจสอบความน่าจะเป็นและความถูกต้องอีกทีครับ

ขอความเห็นท่านอื่นๆในแนวทางด้วยครับ
    เห็นด้วย..เห็นด้วย
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย อย่างแรง
    ... อ้วนซ่า ....

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ด้วยความเคารพครับท่าน
    กะพ้มขอลง" ประชามติ "เอ้ย!!ความเห็นว่า........จัดไปพี่น้อง
    ด้วยกะพ้มก็วนเวียนตายเกิดอยู่ในเวปนี้มานาน ท่านเวปมาสเตอร์
    กระซิบว่า ต้องความช่วยเหลือพี่น้องพรองเราจะช้าอยู่ใย
    จัดไปหนึ่งดอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saraman : 31-03-2010 เมื่อ 21:36
    COUNTRY BOY
    086-5306353

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องทำอย่างไรบ้างบอกมาได้เลย

ทัพล้านนาจะคอยช่วยครับ บอกวิธีการอย่างละเอียดด้วยครับท่าน เราพร้อมจะช่วยเสมอครับ มาสด้าคลับและthai scooter.com จงเจริญ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ don1976 อ่านข้อความ
    ทัพล้านนาจะคอยช่วยครับ บอกวิธีการอย่างละเอียดด้วยครับท่าน เราพร้อมจะช่วยเสมอครับ มาสด้าคลับและthai scooter.com จงเจริญ
    แม้เพียงปีกผีเสื้อกระพือ ก็อาจเกิดพายุกระหน่ำแรงถึงครึ่งโลก

ด้วยแรงของพวกเรากลุ่มเล็กๆน่าจะก่อให้เกิดการเปลี่ย นแปลงได้บ้าง ผมขอสรุปความเป็นไปได้ภายใน3วันครับแล้วจะเสนอทุกท่า นเพื่อเข้าร่วมวินิจฉัยว่ามันเข้าท่าหรือไม่เข้าท่าค รับ แต่ต้องเป็นความประสงค์ของกลุ่มด้วยนะครับ

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

จัดมาเลยครับท่าน แคว้นล้านนาพร้อมสนับสนุน

รูป รูป  

ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    สนับสนุนความคิดทุกท่านครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    สนับสนุนความคิดทุกท่านครับ

สนับสนุนเป็นเงินได้มั้ยครับ ให้ท่านวี ในฐานะที่ดูแลบอร์ดมาสด้า เปิดบัญชีชื่อมาสด้าคลับ แล้วพวกเราลงชื่อช่วยกันโอนเงินเข้าบัญชีนี้ (แล้วแต่กำลังทรัพย์) เสร็จแล้วก็โอนให้Webmaster ในนามของบอร์ดมาสด้า ดีมั้ยครับ..

ปล. อย่ารอช้าโปรดรีบดำเนินการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 31-03-2010 เมื่อ 13:09

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สนับสนุนเป็นเงินได้มั้ยครับ ให้ท่านวี ในฐานะที่ดูแลบอร์ดมาสด้า เปิดบัญชีชื่อมาสด้าคลับ แล้วพวกเราลงชื่อช่วยกันโอนเงินเข้าบัญชีนี้ (แล้วแต่กำลังทรัพย์) เสร็จแล้วก็โอนให้Webmaster ในนามของบอร์ดมาสด้า ดีมั้ยครับ..

ปล. อย่ารอช้าโปรดรีบดำเนินการ
    ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ จริงๆแล้วผมมีแนวคิดคล้ายๆท่านแม่ทัพเช่นกันครับ ไอเ้ดียนี้เกิดขึ้นตอนที่ทางแม่ทัพตุ๊กหรือสหายท่านใ ดท่านหนึ่งเสนอให้ลงขันก๊อปอะไหล่แต่ผมเกรงปัญหาหลาย ๆอย่างจะตามมา

แต่ตอนนี้เราต้องทำการใหญ่กว่านั้นผมจึงคิดว่าไอเดีย ท่านนันต้องเข็นให้เกิดประโยชน์ให้ได้เลยอยากเสริมต่ อแบบนี้ครับ

กรณีที่ 1 คือรับบริจาคเพื่อกาลนี้โดยเฉพาะ

1. เปิดบัญชีขึ้นมา ทำรายรับรายจ่าย
    2. สรุปยอดเงินตามวาระและชี้แจงรายจ่ายตามงาน
    3. ใช้จ่ายในโปรเจคหรือเรื่องสำคัญต่างๆตามสมควร
    4. อันดับแรกที่ต้องทำคือช่วยสนับสนุนThaiscooter.comแต ่ให้สนับสนุนในนามของMazda Club Thailand
    5. การทำการใดๆต้องไม่นำชื่อเวปThaiscooter.comไปเกี่ยว ข้องหรือนำพาให้สมาชิกเข้าใจว่าThaiscooter.comมีส่ว นรู้เห็น แต่สิ่งที่เราจะทำนี้คือการสนับสนุนรูปแบบหนึ่งเป็นก รณีพิเศษ เป็นการร่วมแรงร่วมใจเป็นกรณีพิเศษ
    6. การบริจาคไม่เน้นจำนวนหรือยอด

***ปล. ข้อสังเกตุ 1.ใครเป็นคนสามารถเบิกจ่าย และใช้ชื่อบัญชีว่าอย่างไร

กรณีที่สอง
    1. ทำสินค้ามาจำหน่ายในกลุ่มเช่นเสื้อกลุ่ม ราคา200-500บาท หักค่าใช้จ่ายแล้วนำยอดคงเหลือสนับสนุนบอร์ดต่อไป

ท่านอื่นๆมีความเห็นเช่นไรก็ร่วมแสดงความคิดเห็นด้วย ครับ ส่วนที่ผมเสนอไปไม่ได้กลั่นกรอง ผิดพลาด ขัดตกบกพร่อง ขออภัยทุกท่านและท่านWebmasterด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 31-03-2010 เมื่อ 13:50

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ จริงๆแล้วผมมีแนวคิดคล้ายๆท่านแม่ทัพเช่นกันครับ ไอเ้ดียนี้เกิดขึ้นตอนที่ทางแม่ทัพตุ๊กหรือสหายท่านใ ดท่านหนึ่งเสนอให้ลงขันก๊อปอะไหล่แต่ผมเกรงปัญหาหลาย ๆอย่างจะตามมา

แต่ตอนนี้เราต้องทำการใหญ่กว่านั้นผมจึงคิดว่าไอเดีย ท่านนันต้องเข็นให้เกิดประโยชน์ให้ได้เลยอยากเสริมต่ อแบบนี้ครับ

กรณีที่ 1 คือรับบริจาคเพื่อกาลนี้โดยเฉพาะ

1. เปิดบัญชีขึ้นมา ทำรายรับรายจ่าย
    2. สรุปยอดเงินตามวาระและชี้แจงรายจ่ายตามงาน
    3. ใช้จ่ายในโปรเจคหรือเรื่องสำคัญต่างๆตามสมควร
    4. อันดับแรกที่ต้องทำคือช่วยสนัยสนุนThaiscooter.comแต ่ให้สนับสนุนในนามของMazda Club Thailand
    5. การทำการใดๆต้องไปนำชื่อเวปThaiscooter.comไปเกี่ยวข ้องหรือนำพาให้สมาชิกเข้าใจว่าThaiscooter.comมีส่วน รู้เห็น แต่สิ่งที่เราจะทำนี้คือการสนับสนุนรูปแบบหนึ่งเป็นก รณีพิเศษ เป็นการร่วมแรงร่วมใจเป็นการณ์สำคัญ
    6. การบริจาคไม่เน้นจำนวนหรือยอด

***ปล. ข้อสังเกตุ 1.ใครเป็นคนสามารถเบิกจ่าย และใช้ชื่อบัยชีว่าอย่างไร

กรณีที่สอง
    1. ทำสินค้ามาจำหน่ายในกลุ่มเช่นเสื้อกลุ่ม ราคา200-500บาท หักค่าใช้จ่ายแล้วนำยอดคงเหลือสนับสนุนบอร์ดต่อไป

ท่านอื่นๆมีความเห็นเช่นไรก็ร่วมแสดงความคิดเห็นด้วย ครับ ส่วนที่ผมเสนอไปไม่ได้กลั่นกรอง ผิดพลาด ขัดตกบกพร่อง ขออภัยทุกท่านและท่านWebmasterด้วยครับ

ผมว่ากรณีที่สองก็เข้าท่าดีนะครับท่าน นอกจากสหายทั้งหลายจะได้ของที่ระลึกที่จัดทำกันแล้วย ังได้ช่วยร่วมบริจาคให้กับทางเวปไปในตัวด้วย นัดเดียวได้นกสองตัวแบบนี้ผมว่าก็ดีนะครับท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ผมว่ากรณีที่สองก็เข้าท่าดีนะครับท่าน นอกจากสหายทั้งหลายจะได้ของที่ระลึกที่จัดทำกันแล้วย ังได้ช่วยร่วมบริจาคให้กับทางเวปไปในตัวด้วย นัดเดียวได้นกสองตัวแบบนี้ผมว่าก็ดีนะครับท่าน
    เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งั้นก็เข้าสายการผลิตครับ

Bookmarks