[ ขาย ] Ford capri เดือดร้อนจำใจปล่อยของรัก

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Ford capri เดือดร้อนจำใจปล่อยของรัก

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน Ford capri เดือดร้อนจำใจปล่อยของรัก

ปะผุ +ทำสีกำลังจะเสร็จ สีแดงสด
    ของเดิมๆ ขาดแค่ ไฟหน้า+พวงมาลัย+เบาะคู่หน้า
    กันชนเดิมหน้าหลัง คิ้วครบทั้งคัน เครื่อง4A-GE 1600 ขับหลัง เกียร์ธรรมดา เพาท้ายtoyota 4.1 พอดีเดือดร้อนครับ ตั้งใจทำให้สวย ถ้าผ่านวิกฤตได้คงเก็บไว้ครับ ทะเบียนเต็ม 54 ตุลาคม ชื่อผมเอง สนใจโทร 0822922344
    รูปยังไม่ได้ไปถ่ายที่อู่เลย ขอเวลาวัน2วันครับ น่าจะกำลังพ่นเลย
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TonJasin อ่านข้อความ
    ปะผุ +ทำสีกำลังจะเสร็จ สีแดงสด
    ของเดิมๆ ขาดแค่ ไฟหน้า+พวงมาลัย+เบาะคู่หน้า
    กันชนเดิมหน้าหลัง คิ้วครบทั้งคัน เครื่อง4A-GE 1600 ขับหลัง เกียร์ธรรมดา เพาท้ายtoyota 4.1 พอดีเดือดร้อนครับ ตั้งใจทำให้สวย ถ้าผ่านวิกฤตได้คงเก็บไว้ครับ ทะเบียนเต็ม 54 ตุลาคม ชื่อผมเอง สนใจโทร 0822922344
    รูปยังไม่ได้ไปถ่ายที่อู่เลย ขอเวลาวัน2วันครับ น่าจะกำลังพ่นเลย

ยังมีแมกอีกหน่อย เพื่อรวบรวมตัง
    -แมกเมกา 15 กว้าง 11 พร้อมยาง 15000
    -แมกเรียว 15 พร้อมยางสวยๆ 7000
    -แมกยุ้น 13 กว้าง 5.5 พร้อมยาง 3200
    -แมกฮอนด้า 14 ไม่มียาง 2500
    ของอยู่ เมืองนครปฐมครับ 0822922344

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ตกเร็วจัง
    สนใจโทรได้เลยนะครับ 0822922344

Member MozartEffect's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

สนใจครับ ขอดูรูปด้วยคน
    ให้ราคามาแล้ว 75,000
    ขอดูรูปก่อน คงต่อรองได้นะครับผม
    ขอบคุณมากครับ รอดูอยู่...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MozartEffect : 06-04-2010 เมื่อ 18:48

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ครับ รูปรอหน่อยครับ เอาราคาก่อนล่ะกัน 75000

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอเตือนงดซื้อขายกับ ทำธุระกับคนคนนี้เด็ดขาดครับ ขอเตือน ขอเตือน ขอเตือน

ATC123's Avatar
    สถานที่
    k-45
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    0

เป็นไรหว่า........................

Senior Member vichachaichan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

หมายถึงครัยเหรอครับ เจ้าของรถเหรอ

Member
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chamnan99 อ่านข้อความ
    ขอเตือนงดซื้อขายกับ ทำธุระกับคนคนนี้เด็ดขาดครับ ขอเตือน ขอเตือน ขอเตือน
    เรื่องเป็นอย่างไรครับจะได้ช่วยกันสอดสอ่ง ถูกผิดก็ว่ากันไปตามข้อเท็จจริง

Junior Member L620_Chang_nos's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

กรุณาแจ้งให้ทราบทั่วกันด้วย กล่าวหาแล้วช่วยทำให้กระจ่างด้วย มีหลักฐานแระกอบด้วยยื่งดี จะได้ไม่...งงกัน ตกลงจะเชื่อดีไหมเนี่ยะ ...

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L620_Chang_nos อ่านข้อความ
    กรุณาแจ้งให้ทราบทั่วกันด้วย กล่าวหาแล้วช่วยทำให้กระจ่างด้วย มีหลักฐานแระกอบด้วยยื่งดี จะได้ไม่...งงกัน ตกลงจะเชื่อดีไหมเนี่ยะ ...
    เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมเอารถไปทำสีกับอู่นาย tonjasin คนนี้ แล้วลูกน้องของเขาก็โขมยรถผมไป พอผมรู้เรื่องจากเจ้าของอู่ เขาบอกผมว่าไม่ต้องแจ้งความเพราะว่าเขาแจ้งไปแล้ว แต่ผมก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ รถผมทั้งคัน วันต่อมาผมก็ไปแจ้งความรถหาย ผมได้สอบถามจากร้อยเวรว่ามีใครมาแจ้งความรถหายมั่งรึ ยัง ปรากฏว่า ยังไม่มีใครมาแจ้งความรถหายเลยครับ ผมนี่แทบบ้า เขาบอกกับผมว่า เขาแจ้งความไปแล้ว แต่ผมไปถามกลับกลายเป็นว่า ไม่มีการแจ้งความ ผมเลยโทรไปเรียกเขามาที่โรงพัก เขาไม่รับสายผม ผมโทรเป็นสิบๆสาย เขาก็ไม่รับ พอตกสักประมาณ บ่ายโมงครึ่ง เขารับสายผม ทำเสียงสลึมสลือ ผมเลยเรียกให้เขามาที่โรงพัก เขาก็มาในสภาพ คนเมาแปร้มาเลย เขาบอกว่าผมว่า เขาเครียดมา เลยไปกินเหล้ามา แต่..." ผมไม่เชื่อ เพราะจากเหตุการแล้ว เขาไม่สมควรจะกินเหล้าลง" ในเวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน คุณมีกะใจ จะกินเหล้าอีกหรอครับ ผมขอถามหน่อย
    แล้วก็ เมื่อวันที่ 20/7/53 ที่ผ่านมา ผมได้พยายามโทรไปเจรจากับเขา ผมปรากฏว่า เขาไม่ยินดีที่จะรับผิดชอบ อะไรกับผมทั้งสิ้น เขาได้แต่ประวิงเวลาไปเรื่อย เพื่อว่าจะเจอรถ แล้วเขาก็ตัดบท วางสายผมไปดื้อๆ โดยที่ผมยังพูดไม่จบ ผมได้พยายามโทรไปใหม่ แต่เขาไม่รับสายผม และได้ปิดเครื่องหนีไปดื้อๆ ในวันที่ 21/7/53 เขาได้เปิดเครื่องในตอนเช้า ผมก็ได้พยายามติดต่อกลับไปใหม่ แต่ผลปรากฏว่า เขาไม่รับสาย ผมโทรตั้งแต่ เที่ยงวันไปจนถึงเที่ยงของ วันที่ 22/7/53 และเขาก็ได้รับสายผม ด้วยความโมโห ผมได้ถามเขาไปว่า วันที่ 20 คุณปิดเครื่องหนีผมทำไม เขาไม่ตอบ แล้ววันที่ 21 คุณเปิดเครื่อง คุณทำไมไม่รับสายผม เขาบอกว่าผมว่าเขาไม่สบาย เขาเปิดไว้จริงแต่ไม่ได้เปิดสั่นเปิดเสียง ทำให้เขาไม่รู้ว่า ผมโทรมา " ขอให้สังเกตุตรงนี้นิดนึงครับ เขาจงใจจะไม่รับสายผม ในเวลาเช่นนี้ เขาจะไม่มีธุระกับใครเลยหรือ เขาไม่คิดหรือว่า ตำรวจจะติดต่อกลับไปหาเขา เขาไม่คิดหรือว่า เพื่อนฟูงจะโทรหาเขาเลยหรือไง การทำกับผมแบบนี้ เขาส่อถึงเจตนา อย่างเด่นชัด" ผมเลย ถามเขาว่า คุณบอกว่ามีแนวโน้มว่าจะได้รถคืน เพราะทางตำรวจได้เบาะแส และเขาก็ได้เบาะแสเช่นกัน ใกล้จะเจอตัวคนร้ายกับรถแล้ว แต่... ผมได้สอบถามไปทางตำรวจเจ้าของคดีแล้ว ไมมีความคืบหน้าแต่อย่างใด และเขาก็ไม่เคยติดกลับเข้าไปหาตำรวจอีกเลย "ขอให้คิดตรงนี้อีกนิด เขาไม่ได้มีความกระตือรือร้นที่จะติดตาม เสาะแสวงหารถผมคืนแต่อย่างใด แต่เขากลับบอกในสิ่งที่ตรงกันข้ามกับตำรวจบอกกับผม " ผมจึง ถามเจาะจงลงไปอีก ว่าคุณคิดว่า จะได้รถคืนรึป่าว เขาบอกผมว่าไม่มั่นใจ ผมก็ได้แต่อ้าว.. ไหนบอกมีโอกาส จะได้คืนไง เขาได้แต่เงียบๆ ผมก็ต้องถามต่อไปอีก ถ้าไม่ได้คืน คุณจะชดใช้ให้ผมยังไง เขาตอบแต่เพียงว่า ตอนนี้เขาไม่มี "ทั้งๆที่ตอนแรกที่คุยกันต่อหน้าตำรวจ เขายินจะชดใช้ค่าเสียหายทั้งหมด" เขาไม่เหลืออะไรเลย ไม่มีเงินติดตัวสักบาท มีแต่มอร์เตอร์ไซต์เก่าๆ "แต่ผมรถหาย ผมต้องเดินกับนั่งรถเมล์ไปทำงาน" นับตั้งแต่วันที่เอารถเข้าไปทำสี ผมวางมัดจำค่าสีไป 10000 บาท ค่าชุดแต่งอีก 3900 แต่... จากวันที่รถหายจนถึงวันนี้ แม้แต่เงินสักบาทก็ยังไม่ได้คืนครับ

"ฝากบอกฝากเตือนต่อๆกันไปด้วยครับ โปรดทราบ เรื่องจริงมิได้กุข่าวแต่อย่างใด ถามตัวเขาเองดูได้ครับ จะถามผมเองก็ได้ครับ chamnan99@hotmail.com"

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L620_Chang_nos อ่านข้อความ
    หลักฐานเอาอะไรดีล่ะครับ รูปรถของผมตอนอยู่ที่ก่อนจะหาย 1 วัน หรือจะเอาใบรับรถตอนที่เอารถเข้าไปทำวันแรกครับ เดี๋ยวจัดให้ " ใครใคร่ซื้อก็ซื้อใครใคร่ค้าก็ค้าไม่ได้ห้าม อยากฝากเตือนไว้ครับ เป็นสติ ผมเจ็บกับคนคนนี้อย่างแสนสาหัสครับ"

Senior Member winzaz57's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เข้าจัยครับ ผมว่าเจ้าของกะทู้น่าจะแสดงความรับผิดชอบนะ จะได้ซื้อขายกันอย่าชัดเจนกว่านี้

ผมคนนึ่งหละ ไม่กล้าซื้อรถคุนทั้ง ๆ ที่ชอบ
    มีแค่ไหนก็เล่นแค่นั้น อย่าไปตามสระแสครับ !!

ขอบคุณ
    0
    0

มีความเป็นไปได้หรือเปล่าว่า TonJaSin พยายามขายของรวบรวมเงินมาใช้หนี้ให้คุณ wanchaem99 ??

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winzaz57 อ่านข้อความ
    เข้าจัยครับ ผมว่าเจ้าของกะทู้น่าจะแสดงความรับผิดชอบนะ จะได้ซื้อขายกันอย่าชัดเจนกว่านี้

ผมคนนึ่งหละ ไม่กล้าซื้อรถคุนทั้ง ๆ ที่ชอบ
    ผมไม่มีเจตนา จะใส่ร้ายเขาหรือใคร แต่ผมต้องการให้รู้ไว้เผื่อเป็นอุทาหรณ์ จะซื้อขายกับใครอยู่ฟังแต่เสียงครับ สืบก่อนซื้อก็ดีครับ

Bookmarks