เที่ยวแบบบ้านๆ....ทดสอบคน ทดสอบรถ ในอากาศร้อนๆ กรุงเทพฯ-เพชรบุรี-ปราณบุรี

ชื่อกระทู้: เที่ยวแบบบ้านๆ....ทดสอบคน ทดสอบรถ ในอากาศร้อนๆ กรุงเทพฯ-เพชรบุรี-ปราณบุรี

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เที่ยวแบบบ้านๆ....ทดสอบคน ทดสอบรถ ในอากาศร้อนๆ กรุงเทพฯ-เพชรบุรี-ปราณบุรี

ฤดูร้อน เป็นฤดูที่หลายๆคนไม่อยากขี่รถกัน
    บางคนจะบอกว่า อากาศร้อนมากๆทำให้ขี่รถไม่สนุก
    บางคนบอกว่าจะทำให้เครื่องรถทำงานมากและหนักกว่าปกติ ....เห็นด้วยครับ

แต่พวกเราไม่ค่อยสนนัก....เพราะรถถูกสร้างขึ้นมาไว้ว ิ่ง....
    วิ่งได้ในทุกฤดูกาล...ไม่จำกัดว่าจะเป็นหน้าร้อน หน้าหนาว หรือหน้าฝน
    คุณค่าของรถอยู่ตรงที่มันวิ่งได้เนี่ยแหล่ะครับ.....

แล้วผมมาบ่นอะไรอยู่เนี่ย....?!?

เอาเป็นว่า ทริปนี้ของคนขี่BMW แบบบ้านๆ ขอขี่รถลุยความร้อนแล้วกันนะครับ
    เริ่มจากเราก็คุยๆกันว่า อยากไปเที่ยวแบบสบายๆสไตล์ บ้านๆกันอีก
    เมื่อนัดแนะ หาเวลาที่ตรงกันได้ ก็กำหนดสถานที่ เห็นว่าน่าจะไปแถวปราณบุรี
    เพราะอาจได้มีโอกาสพบปะเยี่ยมเยือน กับ ชาวBMW ที่อยู่ระหว่างทางได้
    และที่สำคัญถ้าไปปราณฯ เราจะมีที่พักในราคาพิเศษรออยู่
    ทำให้ตัดสินใจไม่ยากเลย....ครับ

ว่าแล้วไป.....กัน

01. นัดกันที่หน้าโรงกลึง"วิทูรย์" หมู่บ้านรัตนาธิเบศ สายๆวันเสาร์ที่28....
    ทริปนี้ นำทีมโดย "ช่างเลย์" กับรถคู่บารมี "R67 ภูเขา" .....รถพร้อมแล้วแต่คนขี่ยังไม่มา.....

02. แต่คันนี้มาแล้วพร้อมคนขับและคนซ้อน เหมือนเดิม รถของเสี่ย เจ ปทุมฯ
    ที่เห็นอยู่ด้านหลัง ไม่ใช่เสี่ยเจ นะครับ แต่เป็น "หยอง สองแคว"

03. มาถึงที่นัดหมาย แบบสดๆร้อนๆ "เก่ง สุพรรณ" และทหารคนสนิท "เสธ.มด"

04. ทริปนี้ เสธ.มด ขอควบK-100 ไป.....แล้วใครจะตามมันทันหว่า.......

05. คนนี้ซิตัวจริง "เจ ปทุม" คนรักรถตัวจริง ว่างไม่ได้ ต้องเช็ค-ต้องจูน ตลอดเวลา...
    ไม่ใช่เพื่อให้รถหล่อนะครับ.....แต่เพื่อการใช้งานจร ิง......

06. รูปก่อนเห็น หยอง สองแคว ไม่ชัด....คราวนี้แบบชัดๆ...
    ว่าแต่ว่า เที่ยวนี้ หยอง อาบน้ำเสร็จเร็วเนอะ.....อาบเร็วแบบนี้...จะสะอาดเหร อ..??
    แต่คนข้างหลัง ไม่สนใจ....ขออิ่มไว้ก่อน....

07. เมื่อสมาชิกครบถ้วนแล้ว ก็เตรียมตัวเดินทางกันครับ.....

08. "มด" (ผู้น้อง) ควบ K100 ส่วน "เก่ง สุพรรณ" (ผู้พี่) ควบ R75 Toaster

09. ถึงแล้ว....จุดนัดหมายที่สอง...เพื่อพบกับสมาชิกอีก3 ท่าน ที่นัดกันไว้.....

10. 1 ใน 3 ก็คือ R60 ตัวแรง สีแดงสดคันนี้...(ทำสีใหม่ เข้ากับสถานการณ์ เลยนะเนี่ย)

11. จอดรถให้เรียบร้อย ใครใคร่เติมน้ำมัน...เติม ,
    ใครใคร่ เอาของออก...เชิญ

12. เสี่ย "บี้ ไดนาโม" มากับรถคันเดิม..."5แรง แซงยาก"

13. เมื่อ พบปะกับสมาชิกครบ ดังที่นัดหมายไว้แล้ว อันได้แก่
    "เฮียตี๋ วัดตะเคียน", "เสี่ยโจ้" (เพื่อนเฮียตี๋) และ"เรก 6แรง"
    เราก็เตรียมตัวเดินทางไปจุดหมายต่อไป

14. ชัดๆ กับ "เก่ง สุพรรณ" กับ "กางเกงขาสั้น"
    และ R75/5 Toaster ของเขา

15. เมื่อทุกคนพร้อมแล้ว......เรามาเดินทางกันต่อ....มุ่ งหน้ามหาชัย.....

16. เพียงลัดนิ้วมือเดียว....เราก็มาถึง สถานที่นัดแนะ
    กับ "เอก กระทุ่มแบน" เพื่อเดินทางกันต่อไป

17. ว่าแล้วเราก็ออกเดินทางกันต่อ....
    รูปนี้ "วิทูรย์ ช่างกลึง" วันนี้ มากับ BMW R100rs
    แหม.......เหมือนเกิดมาคู่กันจริงๆ....

18. "เฮียตี๋ วัดตะเคียน" วันนี้ขี่ BMW R50 มากับเราด้วย
    เดี๋ยวก็รู้ว่า R50 จะเพียงพอในการขี่กับพวกนี้หรือเปล่า...

19. อันนี้ผมเองครับ มากับ 5แรงเก่าๆ คันเดิมๆ

20. ส่วนนี่ นายช่าง "เลย์" กับ "R67 ภูเขา"
    พร้อมของแต่งใหม่ (สังเกตุ ที่บังโคลนหน้า ครับ)
    ......เห่อจริงๆ...พ่อคุณ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 06-04-2010 เมื่อ 19:37

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

21. "เสี่ยโจ้" เพื่อน "เฮียตี๋ วัดตะเคียน" เที่ยวนี้ถูกเฮียตี๋ หลอกมากับพวกเราจนได้
    มาลองสัมผัส กับ BMW สไตล์บ้านๆอย่างพวกเรา....ไม่รู้จะติดใจหรือเปล่า... .อิ อิ อิ

22. ลีลาการขับรถของ "วิทูรย์ ช่างกลึง" กับคันหลัง เป็น "แจ็ค บาดาล"
    กำลังมุ่งหน้า เข้าสมุทรสงคราม

23. "เรก 6แรง" มากับ R60 สีแดงสด (เที่ยวนี้มาคนเดียวได้..วุ้ย..!!)

24. เก่ง สุพรรณ กับ R75/5 Toaster ที่ตอนแรกใส่กางเกงขาสั้นมา
    ขี่ไปขี่มา...ขากางเกง...งอก ขึ้นมาเรื่อยๆ....กลายเป็นกางเกงขายาว...ซะละ

25. "แจ็ค บาดาล" (จิ๊กโก๋ บ้านนอก) และ "หยอง สองแคว" มากับ R100R
    ที่คอยเซอร์วิสตลอดเส้นทาง (ขี่รถดีรถแรงก็เงี้ยแหล่ะ...ต้องเหนื่อยหน่อย)

26. และแล้ว เราก็มาถึงสมุทรสงคราม โดยการฝ่ามรสุมเปลวแดด..และความร้อน

27. "อาจารย์ เลย์" อีกแล้ว....ขี่รถหน่ะ...รอกลุ่มหลังเค้าบ้าง.....
    อย่าเอาแรง..เอ้ย....อย่าเอาแต่แรงอย่างเดียว....

28. บรรยากาศข้างทาง.....ยังมีสีเขียวๆให้ชมกันบ้าง
    พอที่จะลดความร้อนกันได้ พอสมควร.....

29. จากซ้ายไปขวา...."บี้ ไดนาโม"..."เรก 6แรง" ..."เอก กระทุ่มแบน" ..."ตี่ วัดตะเคียน"

29. รถดี ที่คนชอบเที่ยว ชอบขี่ทางไกลควรมีไว้.....R100rs
    ดีขี่-ขี่ง่าย-บำรุงรักษาง่าย...ราคาเท่าๆรถสูบเดียวเอง....(คันนี้ สีเดิมๆเลยนะเนี่ย)

30. จอดรถได้เป็นระเบียบเรียบร้อยจริงๆ
    ....จอดเป็นระเบียบแบบนี้
    ระวังพี่18 ล้อ มาขอจอดด้วย...น๊า....

31. รถBMW R50 ของ "เฮียตี๋ วัดตะเคียน"
    กับเส้นทางมุ่งหน้าสู่ เพชรบุรี

32. จากซ้าย ไปขวา "เสี่ยโจ้" , "มด" , เสี่ยเลย์" ,"วิทูรย์"

33. "R67 ภูเขา" อยากไปเที่ยว....ทะล....!!

34. มีหลายคนสงสัย...ว่าไอ้ถุงกระดาษหลังรถเฮียตี๋ คืออะไร ระเบิดใช่ไม๊ หรือว่า ถุงใส่เสื้อผ้า หรือเครื่องมือซ่อมรถ
    ใครอยากรู้?? ต้องมาขี่กับพวกเราครับ......
    แต่ผมหน่ะรู้แล้ว.........ขอบอก......ชอบมาก....++

35. เดินทางกันต่อครับ......"เลย์ บีเอ็มดับบลิว เบรมโบ้"

36. นี่..."วิทูรย์ ศิลปินช่างกลึง" กับ R100rs
    ถึงขนาดปิดโรงกลึง หนีเที่ยวเลย.....

37. ถึงเขาวัง เพชรบุรี แล้วครับ
    เดี่ยวแวะหาพรรคพวกกันหน่อย....

38. ถึงแล้ว....สถานที่ ที่นัดแนะกัน.....ปั๊มน้ำมันเหมือนเดิม

39. ตั้งใจถ่ายอะไรหล่ะเนี่ย.....??

40. แล้วนี่หล่ะ....ดูอะไรกัน.....??

ว่างๆ เดี๋ยวมาต่อกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 11-04-2010 เมื่อ 15:03

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

อารมค้างเลยครับ
    มาเติมด่วนเลยครับพี่ ชอบๆๆๆ

ม๊รูปเก่า นิดหน่อยตอนไปเทียวอู่พี่เลย์ ชอบมากครับ(ขอนุญาติพี่เลย์ด้วยครับ)

รูป รูป    
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AAA อ่านข้อความ
    อารมค้างเลยครับ
    มาเติมด่วนเลยครับพี่ ชอบๆๆๆ

ม๊รูปเก่า นิดหน่อยตอนไปเทียวอู่พี่เลย์ ชอบมากครับ(ขอนุญาติพี่เลย์ด้วยครับ)

โอว์......คิดถึงสมัยก่อน.....เมื่อวันวาน
    เลย์ เห็นคงน้ำตาไหล........
    อึ๊บไว้ อึ๊บไว้.......เพื่อน!!

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาต่อกันครับ

41. เมื่อพบกับ พรรคพวกที่นัดกันไว้ เราก็เตรียมตัวเดินทางกันต่อครับ

42. เติมน้ำมันกันเรียบร้อยพร้อมเดินทางกัน.....

43. คู่นี้นี่แหล่ะครับ พรรคพวกที่เรานัดเจอกันที่ปั๊มน้ำมันแห่งนี้......

44. หันหน้ามาชมความหล่อกันหน่อย ....."กอล์ฟ" กับ Triumph t110
    และ "อาร์ม" กับ Bmw r69 .........

45. นำขบวน ด้วย "ช่างเลย์" กับ "R67 ภูเขา"

46. ติดตามมาด้วย "มด K-100" ซึ่งวันนี้ขอทิ้งลูกพี่อันเป็นที่รัก
    อย่าง "เก่ง สุพรรณ" ไว้เบื้องหลัง

47. "เรก 6แรง" กับ R60 ตัวแดงๆ ตัวแรงๆ เที่ยวนี้มาคนเดียว.....เสียวตลอด...

48. ฝ่ายเซอร์วิส "แจ๊ค บาดาล" จิ๊กโก๋บ้านนอก มาพร้อมกับ
    "หยอง สองแคว " บน R100r

49. "เก่ง สุพรรณ" ที่งานนี้ถูกลูกน้องทอดทิ้ง.....

50. รถเก่า คนขี่ไม่แก่..........Watchy....

51. "กอล์ฟ เมืองเพชร " กับ Triumph t110 มาขี่รถกับพวกเรา
    ไม่รู้ว่าจะอยากได้รถ อาแป๊ะ อาแป๊ะ โลโก้ขาวๆฟ้าๆ แบบเราบ้างหรือเปล่า??

52. "อาจารย์เลย์" กับ R67 ภูเขา ซึ่งบอกว่าเที่ยวหน้าจะมีของแต่งแบบบ้านๆ มาใหม่อีก...
    อยากรู้ต้องรอดูทริปหน้า ครับ

53. เต็มๆShot กับตัวกลมๆแบบ เสี่ย " บี้ ไดนาโม "

54. "เอก กระทุ่มแบน" กำลังเริ่มโชว์กายกรรม กับ Bmw R60
    (สังเกตุสายตาของคนในรถเก๋ง....ไม่รู้ว่าชื่นชม...หร ือว่า...????)

55. รูปก่อนเห็นไม่เต็มลำ รูปนี้เต็มๆลำ กับ "บี้ ไดนาโม" บนตัว "ห้าแรง แซงยาก"

56. ลีลาการขับขี่ R75/5 Toaster ของ "เก่ง สุพรรณ"

57. สุดหล่อเมืองเพชร "เสี่ยอาร์ม" กับ Bmw r69

58. "อาจารย์เลย์" บอกว่าถึง Index จะลดราคาโซฟาเหลือแค่ 9,900.-
    ก็ไม่ควรซื้อ......ขอซื้อ BMW มาขี่ดีกว่า.....

59. "เอก กระทุ่มแบน"...... คงกำลังคิดว่า ต่อไปจะแสดงกายกรรมท่าไหนดีน้า...

60. มุ่งหน้าเข้าชะอำกันครับ.....เยี่ยมเยือนพี่ที่ชะอำก ันหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 12-04-2010 เมื่อ 10:30

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

61. พักเดียวเราก็มาถึงริมชายหาดชะอำครับ

62. จอดรถกันเรียบร้อย....ก็แวะเข้าไปเยี่ยมเยือน...."พี ่แกละ" กันครับ

63. เนื่องด้วยพี่แกละ เป็นเจ้าของร้านอาหาร.... การเยี่ยมเยือนเลยออกมาเป็นรูปแบบนี้....
    ว่าแต่ "บี้ ไดนาโม"....แก้วตัวเองก็มี มาเล็งแก้วคนอื่นเค้าทำไม...??!?

64. มาย้ายรถเข้ามาจอดในร้านพี่แกละดีกว่า.....เพื่อความ สะดวกของทุกๆคน

65. ชัดๆ...กับ "เรก 6แรง" เจ้าของรถคันแรง.....ยิ้มกริ่ม...ผิดสังเกตุนะ งานนี้

66. "เฮียตี๋ วัดตะเคียน" สนทนากับ "เจ ปทุมฯ"

"เจ ปทุมฯ" : เฮียตี๋....เที่ยวนี้ทำไมขี่ช้าหล่ะ....ไม่เห็นเฮียต ี๋เลย...
    "เฮียตี๋ " : เปล่านี่...ก็โจ้มาน..ขี่ช้า...ผมก็เลยขี่ประกบมา... ...
    ....ถ้าธรรมดาๆ ดิเรกไม่เหลือผมหรอก......

67. "เฮียตี๋ วัดตะเคียน" สนทนากับ "เสี่ยโจ้"

"เสี่ยโจ้" : แหม....ขี่ไล่ไม่ทันกลุ่มหน้าเลย....สงสัยต้องหา 69s มาขี่ซะแล้ว

เฮียตี๋ : คิดเหมือนกันเลย....ตัวต่อไปต้องสเปรย์ เท่านั้น
    "เจ ปทุม" : ......(คริ คริ คริ)......

68. จอดรถในร้านพี่แกละ สบายและปลอดภัยกว่าเยอะ....

69. อยู่เยี่ยมเยือน พี่แกละ จนฟ้าเริ่มมืด และได้การต้อนรับจากพี่แกละอย่างประทับใจ
    ก็เตรียมตัวขอตัวเดินทางกันต่อครับ

70. "เฮียตี๋ วัดตะเคียน" ทักทายกับ "พี่แกละ" โอภาปราศรัย ก่อนที่จะร่ำลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 13-04-2010 เมื่อ 03:15

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

71. อิ่มหน่ำสำราญ และได้รับการต้อนรับอย่างดีเยี่ยม
    เลยต้องขอชักภาพเป็นที่ระลึก กับ"พี่แกละ" ก่อนที่จะร่ำลากัน

72. อีกภาพครับกับสมาชิกที่ไปเที่ยวกันในครั้งนี้ พร้อมกับพี่ชายใจดี "พี่แกละ"
    ใครที่มีโอกาสไปเที่ยวแถวชะอำ จะไปอุดหนุนกัน ก็ที่นี่เลย
    นิพนธ์ซีฟู๊ด หรือ นิพนธ์รีสอร์ท "พี่แกละ" บอกว่าพร้อมต้อนรับเสมอ

73. เพิ่งรู้ว่า Ducati คันเหลืองๆนี่ก็มา......5555+

74. เดินทางกันต่อครับ เข้าหัวหินออกปราณฯ กันครับ...

75. อิ อิ อิ อิ

76. ปั๊มสุดท้ายก่อนเข้าที่พักครับ หลายๆคนต้องขอลากลับกันก่อน
    เฮี่ยตี๋ กับเสี่ยโจ้...ติดภาระกิจต้องเข้ากรุงเทพฯ
    อาร์ม+กอล์ฟ...มาส่งถึงตรงนี้ต้องขอบคุณมาก.....เสีย ดายไม่ได้ขี่ด้วยกันขากลับ...
    แต่ไม่เป็นไรครับ....ไว้โอกาสหน้าว่ากันใหม่ครับ

77. รอให้ครบทีมก่อนเดินทางเข้าที่พักครับ

78. ไวเหมือนโกหก ตัดภาพมาก็เป็นภาพแบบนี้ครับ

79. พยายามจะไฮโซ นะเนี่ย...จะได้เอาไปคุยได้ว่า
    "หรูไม๊...กินข้าวเย็นริมสระว่ายน้ำเลยนะเนี่ย"
    แต่เปล่า....ดูจากภาพแล้วจะเห็นว่า...บ้านๆเหมือนเดิ ม...555++

80. เล่นน้ำกันไป...ดื่ม...กิน...กันไป...
    ใครเป็นใครดูกันเอาเองครับ.....

81. มีจากุชชี่ให้แช่...เพื่อผ่อนคลายจากการขี่มอเตอร์ไซ ค์กันมา

82. ดื่มเครื่องดื่มเย็นๆไปด้วยแช่น้ำไปด้วย.....แก้ร้อน ดีนักแล...

83. เล่นน้ำเบื่อแล้วก็ขึ้นมากินกัน.....
    แต่กินกันแบบนี้นะ.......ไฮโซ หรือเปล่าไม่รู้....หุ หุ หุ

84. ธรรมดาเจอแต่ ยัวร์ซ่า
    คราวนี้........."ยากูซ่า"...มาเอง

85. พักผ่อน...สบายๆ ตามสไตล์บ้านๆ..ครับ

หลังจากเล่นน้ำและทานอาหารกันแล้ว ก็อาบน้ำอาบท่ากันเรียบร้อย
    เราก็ไปต่อกันครับ...แต่ขออภัยมิอาจถ่ายรูปมาลงได้.....มันดูมิควร..

86. ตัดมาตอนเช้าเลยดีกว่าครับ....มาดูบรรยากาศที่พักของ เรากัน
    นี่คือสะว่ายน้ำที่เมื่อคืนเรา...ได้เล่นน้ำและพักผ่ อนกัน

87. บรรยากาศทางเข้าที่พัก
    ต้องขอบคุณ"เสี่ยเกริก ท่าพระจันทร์" ที่ติดต่อที่พักแห่งนี้ไว้ให้พวกเรา
    ทั้งๆที่ตัวเอง งานนี้ไม่สามารถมากับพวกเราได้....

88. เจ้าของที่นี่คือ "เสี่ยโต" เพื่อน "เสี่ยเกริก ท่าพระจันทร์"
    เสียดายวันที่เราไปไม่ได้เจอ กับ "เสี่ยโต"

89. ที่นี่คือ "บ้านนครา" ครับ อยู่ทางไปปราณบุรี สายเก่า ก่อนตัดบายพาสครับ
    ห่างจากหัวหิน สิบกว่าโล พี่ๆน้องๆท่านไหน สนใจไปพักกันได้ครับ....เงียบสงบดี
    ลองเข้าไปดู websiteได้ครับ http://baannakara.com

90. และต้องขอบคุณ "คุณหนึ่ง" น้องชายเสี่ยโต ที่ต้อนรับขับสู้เราเป็นอย่างดี
    บริการและช่วยเหลือเราเต็มที่ในทุกๆเรื่อง ไม่เชื่อ ถาม "เรก 6แรง"ได้.....อิ อิ อิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 14-04-2010 เมื่อ 11:27

<<< กดเลย

เอาอีกแล้วหรือพี่เรก ระวังงานเข้านะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy_classicbike อ่านข้อความ
    เอาอีกแล้วหรือพี่เรก ระวังงานเข้านะครับ
    อิ อิ อิ.......
    ว่าแต่เสียดาย น้าแดง...ไม่ได้มาด้วยกัน.....
    เมื่อไหร่ดีน้า.......

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

91. อยากเที่ยวอึด เที่ยวทน เที่ยวนาน เที่ยวแบบตะบี้ตะบัน
    ต้องมาดูว่าอาหารเช้าของอดีตประธาน"พลังหนุ่ม" เค้ารับประทานอะไรบ้าง

92. รอบแรก..."เรก 6แรง"..."ต้อง ดูคาตุ๊ด"..."เจ ปทุมฯ" และ "วิทูรย์ ช่างกลึง"
    ออกมาลุยอาหารเช้า กันเป็นกรุ๊ปแรก

93. มื้อเช้า แบบง่ายๆสบายๆ....ครับ
    ธรรมดาอยู่บ้านไม่ค่อยได้กินแบบนี้หรอกครับ
    .....อย่างมากข้าวเหนียวหมูปิ้ง.....555+

94. ขอบอกว่าอาหาร ที่นี่อร่อยมากครับ....หลังจากอิ่มอาหารเช้า
    เราก็นั่งคุยกันไปจิบกาแฟกันไป.....เพลินๆครับ

95. สนทนาปราศรัย...กันแบบสบายๆ
    เรื่องที่คุยกัน....ก็ไม่พ้นเรื่อง "รถ" และเรื่อง "ธรรมะ" ครับ.?!?!

96. มีปาปารัชซี่ มาแอบถ่ายเราด้วย....สงสัยนึกว่าพวกเราเป็นดารา...55 5++

97. ว่าแล้ว ปาปารัชซี่ ก็มาแอบถ่ายรูปรถพวกเราอีก....

98. "R67 ภูเขา" ของ "ช่างเลย์"

99. "R60 แดง-แรงจัด" ของ "เรก หกแรง"

100. "R50 เก่าๆ" ของ Watchy

101. แอบถ่าย....อีแดง..แรงจัด....

102. "หยอง สองแคว" ขอถ่ายรูปคู่กับรถลูกพี่หน่อย....
    สงสัยจะเอาไว้ ไปหลอกสาวๆ......

103. เดี๋ยวจะน้อยใจ.....เอาไปเลย1รูป สำหรับ "ต้อง ดูคาตุ๊ด"

104. คนนี้ซิ น่าน้อยใจที่สุด....แต่คงชินแล้วมั๊ง....
    สำหรับ ตากล้องของเรา.... "น้องวิไลพร"

105. สังเกตุ หน้าบังโคลน ของ"R67ภูเขา" ช่วงนี้เห่อสุดๆ...

106. มาอีกแล้วครับ "เรก 6แรง" กับ "อีแดง แรงจัด"......

107. ขอลองคร่อม R75 Toaster หน่อยน่า.......

108. เจ้าของToaster ตัวจริงมาแล้ว......"เก่ง สุพรรณ"

109. เที่ยวนี้รูปน้อย นะบี้....พี่บอกแล้วอย่า ขี่รถเร็ว

110. แต่ พ่อหนุ่มคนนี้ กับรถของเค้าซิ....พระเอกของงานนี้จริงๆ....รปเยอะมา กๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 17-04-2010 เมื่อ 02:33

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ทุกคนพักผ่อน ทานอาหารอาบน้ำอาบท่ากันหมดแล้ว..
    เราก็เตรียมตัวเดินทางออกจากที่พักกันครับ.....

111. เสี่ย"เจ ปทุมฯ" กับเสี่ย"เอก กระทุ่มแบน" ตรวจสอบรถตัวเองเรียบร้อยแล้ว

112. แต่ 3คันนี้ยังเรียงเหมือนเดิม.....สงบ..สยบ ความเคลื่อนไหว....

113. เสี่ย "เจ ปทุมฯ" บอกขอถ่ายรูปกับรถพี่ชายซะหน่อย.....

114. คนที่จะขี่ "R67ภูเขา" ได้ดีที่สุด คงไม่มีใครเกิน คนนี้.......เลย์..!!

115. ให้พร้อม...ให้พร้อม...ก่อนเดินทาง......

116. พวกรถแรงๆพร้อมแล้ว.....K100 กับ "เสี่ยมด".....
    และ R100R กับ "แจ๊ค บาดาล" ..(จิ๊กโก๋ บ้านนอก)

117. อันนี้ ก็แอ็คชั่น เวอร์ไปป่าว...."เอก กระทุมแบน" กับ BMW R60.....

118. ว่าแล้วก็เตรียมตัวออกเดินทางกันครับ...... " เจ ปทุมฯ" ผู้นิ่งขรึม

119. "วิทูรย์ ช่างกลึง" ช่างกลึงผู้มีอารมณ์ Artist ตลอดเวลา.....

120. เตรียมตัวให้พร้อม ติดเครื่องกันให้เรียบร้อย....พร้อมที่จะล้อหมุน...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 20-04-2010 เมื่อ 23:33

<<< กดเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy_classicbike อ่านข้อความ
    สวัสดีครับน้าแดง ไม่ยอมมาเที่ยวด้วยกัน น้องเตรียมสารอาหาร รอน้าแดงเอาไว้เพียบเลย
    ไม่เชื่อถามพี่สองคนข้างล่างนี้ดูได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    อิ อิ อิ.......
    ว่าแต่เสียดาย น้าแดง...ไม่ได้มาด้วยกัน.....
    เมื่อไหร่ดีน้า.......
    พ่อหนุ่มคนนี้ถึงกับขนาดหัวเราะ อิ อิ อิ.......

The goal of riding a motorcycle is not a speed. But it is the friendship between the travel more.

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาต่อกันครับ....พักนี้แวะไปกระทู้อื่นบ่อยไปหน่อย.. ..คริ คริ คริ

121. ให้พร้อมเดินทางกันต่อครับ เตรียมตัวเตรียมรถให้เรียบร้อย.....

122. "เก่ง สุพรรณ" บอกเที่ยวครั้งนี้หนุกหนานๆ...ยิ้มแป้น..ฮาตลอดงาน

123. ลูกน้องคนสนิท ของคนข้างบน.."มด ยุธยา" ซึ่งมากับรถตัวแรงสุดในงานนี้
    แต่มีคนเสียดายมากๆ ที่มดไม่ยอม เอา A50 มางานนี้

124. เอ้า เอ้า เอ้า....ออกเดินทางได้...
    ....แล๊บ..ออกมาก่อนเลยนะ..คันแดง..!!

125. ออกเดินทางกันครับ....อำลา "บ้านนครา" ด้วยครับ
    ไว้มีโอกาสจะมา รบกวนใหม่ครับ..."เสี่ยหนึ่ง"...

126. ใน......วงเวียน....ไม่ใหญ่.....
    (แหม...เห็นช่างภาพด้วยนะเนี่ย....)

127. ทยอย..ทยอยกันออกมาครับ...
    "ต้อง ดูคาตุ๊ด" กับ ผู้ติดตาม..แบบตัวติดๆ

128. ไล่เรียง กันมาทีละคัน -สองคันครับ

129. ถึงปากทาง มุ่งหน้าเข้าเมืองหัวหิน...
    แต่ยังตกลงไม่ได้ว่าจะไปไหน.....ขอเวลาปรึกษากันก่อน ครับ

130. เมื่อตกลงได้แล้ว...หันมาอีกที ไอ้คันสีแดง
    ไปอยู่ฝั่งโน้นแล้วครับ...ยังไง...ยังไง..กันเนี่ย.....

131. ไปกันครับพวกเรา เที่ยวกันสบายๆ สไตล์บ้านๆ...เหมือนเดิม

132. เดินทางกับเพื่อนฝูง พี่น้องที่รู้ใจกัน...กับรถที่เรารัก....
    แหม.....มีลูกให้บอกลูก มีหลานให้บอกหลานครับ...ว่าอารมณ์มันเป็นไง....

133. เดี๋ยวเราจะไปที่นี่กันครับ.....วัดห้วยมงคล....
    ไหว้พระ...ทำบุญกันหน่อยครับ...ตามภาษาคนธรรมะ-ธัมโม แบบพวกเรา

134. แป๊ปเดียว เราก็มาถึงครับ....."มด ยุธยา"....มาถึงก่อนเลย....
    ทิ้งลูกพี่...เก่ง สุพรรณ.... ไว้เบื้องหลังแบบไม่แยแส.....(5555++)

135. ก็ไล่ตามๆกันมาครับ จอดรถให้เรียบร้อย....
    นี่ในวัดนะ.....อย่ามาเบิ้ลเครื่องเสียงดัง....ไม่ได ้ๆ...

136. ถึงแล้วครับ "วัดห้วยมงคล" วัดที่นักท่องเที่ยวนิยมมาท่องเที่ยว ทำบุญกันครับ

137. รูปหล่อหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ที่สุดในโลก.....

138. วัดห้วยมงคล อยู่บนเส้น บายพาสครับ...(เส้นเลี่ยงเมือง ชำอำ-หัวหิน)...
    แต่เดิมชื่อวัด ห้วยคต ต่อมาในหลวง ทรงพระราชทานนามให้ใหม่เป็นวัดห้วยมงคล ครับ

139. สำหรับผมแล้ว...
    เราไม่ควรมาเพื่อแค่จะชื่นชมรูปหล่อหลวงปู่ทวดที่ใหญ ่ที่สุดในโลกเท่านั้น....
    แต่เราควรมาชม แรงศรัทธา ที่ยิ่งใหญ่ของชาวพุทธของคนไทย..มากกว่าครับ

140. หลังจากได้กราบไหว้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ตามศรัทธาแล้ว
    ก็เดินเล่น-พักผ่อนตามอัธยาศัยครับ
    เสี่ยเจเลยถือโอกาส ถ่ายรูปคู่กับช่างภาพซักหน่อย....เดี๋ยวลูกไม่เชื่อว ่ามาจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 27-04-2010 เมื่อ 12:51

<<< กดเลย

Member เรก6เเรง's Avatar
    สถานที่
    ฺBMW GANGSTER THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ดีใจที่ได้เที่ยวกันอีกรอบ เเต่ทริปนี้สอนให้รู้ว่า สมุนไพรทำให้การประคองสติลดลง (เยอะ) ใช่ไหม พี่ watchy
    BMW STATION C&C SERVICE MODIFY AND PARTS CLASSIC AND CUSTOM
    https://www.facebook.com/pages/Bmw-S...6550?pnref=lhc

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เรก6เเรง อ่านข้อความ
    ดีใจที่ได้เที่ยวกันอีกรอบ เเต่ทริปนี้สอนให้รู้ว่า สมุนไพรทำให้การประคองสติลดลง (เยอะ) ใช่ไหม พี่ watchy
    ช่ายเลย.....และทำให้รู้อีกด้วยว่า สติลดลง รถจะแรงขึ้นอีก.....อิ อิ อิ....
    (ผู้ปกครองควรพิจารณา)

<<< กดเลย

Bookmarks