ขอความช่วยเหลือ จากกลุ่มชาวสกุตเตอร์ภาคเหนือหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือ จากกลุ่มชาวสกุตเตอร์ภาคเหนือหน่อยครับ

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือ จากกลุ่มชาวสกุตเตอร์ภาคเหนือหน่อยครับ

ขอความช่วยเหลือ จากกลุ่มชาวสกุตเตอร์ภาคเหนือหน่อยครับ เนื่องจากเมื่อวันที่ 10 ตค ที่ผ่านมา ผมได้ตกลงที่จะแลกรถกับเด็กลำปางคนหนึ่ง ชื่อนาย ธรรมสาร ภูตาสืบ ข้อตกลงมีอยุ่ว่ารถเค้าเป้นรถ เวสป้า ss 180 ตกลงว่ารถเค้าขี่ได้รถผมขี่ได้ส่งรูปให้ดุกันต่างคนต ่างดู รถผมเป้น แลมแบรตต้า สเปเชียล สภาพก็ให้เขาดุรูป แต่พอส่งรถกันเสร็จปารกฎว่ารถเค้า มาสภาพแบบนี้ครับ
    1. เมื่อผมดุพบว่าท่อหลุด
    2. ไฟไม่จ่ายหัวเทียน
    3. ลูกสูบแตก
    4. แก๊ะที่มีในรูปก็ถูกถอดออกไป
    5. ซีลข้างข้อรั่ว
    6. อีกเยอะครับ แต่ถือสะว่าเป้นกรรม
    ทั้งหมดที่ผมว่ามาคือ ผมอยากจะทราบว่าเขาบอกว่ารถเค้าขี่ได้ แต่มาแบบนี้พวกท่านคิดว่าขี่ได้ไหมครับ
    แต่ ข้อ 1235 ไม่เท่าไหร่ แต่ผมขอแค่ให้เขาส่งแก๊ะมาให้ เขาก็ไม่ส่ง ไม่รับโทรสัพ ผมอยากจะทราบว่าคนแบบนี้ควรจะอยุ่ในวงการ รถสกุตเตอรืบ้านเราไหมครับ ผมรุ้น่ะครับว่าเค้าอยุ่ไหนผมหาเขาเจอแน่ ผมบอกไว้เลยว่า ผมอยุ่กลุ่มปาร์แมน กาญจนบุรี จามีการออกทริปภาคเหนือปลายปีนี้ ผมคงจะแวะลำปาง สักวัน 2วันเพื่อหานายคนนี้แล้ว ถ้าผมหาเจอรับรองว่าเรื่องไม่จบแน่ เบอร์เค้าน่ะ ครับ 05-0401646 ส่วน เบอร์ผม ก็ 09-1618140 ติ๊กครับ แต่ถ้าเขาส่งแก๊ะมาให้เรื่องก้จบครับ ใครที่รุ้จักนายคนนี้ ก็กรุณาบอกเค้าด้วยน่ะครับทำแบบนี้มันไม่ดี แค่แก๊ะอันเดียว แต่มันเป้นข้อตกลงครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้นายคนนี้ขี่สเปสีดำ ลาย การ์ตูน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คอเดียวกันมัยนาทำแบบนี้เลยแล้วตอนใหนจะเจริญสักทีถ้ ามีคนพวกนี้อยู่

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ทำแบบนี้เลิกเล่นเวสป้าไปเลยดีกว่าคับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

tum_vespaclassic^_^'s Avatar
    สถานที่
    Parman Suphanburi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าเห็นจัยนะค๊าบ

พี่ติ๊ก ตั้มรู้นะว่าแค่เก๊ะSSอันเดียวอ่ะ พี่ติ๊กม่ายได้คิดอารายหรอก เก๊ะน่ะหาซื้อใหม่ก้อได้ม่ายกี่บาท ตีเอาก้อได้ แต่มันน่าเจ็บใจตรงที่ว่า ทำมัยเราตกลงกานแล้วว่าจาให้อารายบ้าง รถเปงงัยบ้าง ทำมัยเขาถึงม่ายทำตามที่เขาตกลงไว้ล่ะ ความซื่อสัตย์มันหายไปหนายค๊าบ พวกเราก้อโตๆกานแล้ว น่าจามีความซื่อสัตย์นะค๊าบ และไอ้เรื่องที่ พี่ติ๊ก จาไปตามเขาอ่ะ ที่ลำปาง ไปถึงม่ายต้องทำอารายมากหรอกพี่ ไปถึงถ่ายรูปมันมาและลงในเวบประจาน มันเลยพี่ ว่าไอ้คนนี้มันม่ายมีความซื่อสัตย์ อย่าไปทำอารายร้ายแรงให้มันเสียชื่อกลุ่ม Parman หมดพี่ ถ้าทำตัวอย่างงี้นะ วงการScooterบ้านเราคงม่ายต้อนรับหรอก
    ปล.ฝากถึงคนที่ไม่เอาเก๊ะมาให้ เอาเก๊ะมาให้ด้วยนะ และก้อช่วยออกมาขอโทษในเวบนี้ ทุกคนจาได้รู้ บางทีเขาอาจจาให้อภัยนะ
    PARMAN SCOOTER CLUB

นครพล นุชประไพ
    7470101101 ธ.กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ สาขาถนนพระพันวษา
    e-mail : [email protected]
    เบอร์โทรศัพท์ 089-1171745

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มีใบขับ ขับขี่มีรูปมีที่อยุ่พร้อม ใช่เรื่องเกะไม่สนอยุ่แล้วแต่ทั้งหมดที่ได้มามันเกิน ไป เกินที่จะรับได้พยายามทำใจมากเลย ว่ารถกรูอยุ่ดีๆไปแลกรถส้นทีนไรมาขี่ก้ไม่ได้ต้องมาซ ่อมอีกบานตะไท ลุกเอสๆเท่าไหร่ก้านเอสๆเท่าไหร่ซีลกะลูกปืนเท่าไหร่ ใครๆๆเค้าก้รุ้ ยังมีไรจิปาถะอีกเพียบแต่ผมขอความร่วมมือมันแค่นี้มั นกลับหลบผม
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

jj2006's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

เจอแบบนี้เซ็งเลยพี่จัยเย็นพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ติ๊ก ทำแบบนี้ดีก่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ super ss อ่านข้อความ
    มีใบขับ ขับขี่มีรูปมีที่อยุ่พร้อม ใช่เรื่องเกะไม่สนอยุ่แล้วแต่ทั้งหมดที่ได้มามันเกิน ไป เกินที่จะรับได้พยายามทำใจมากเลย ว่ารถกรูอยุ่ดีๆไปแลกรถส้นทีนไรมาขี่ก้ไม่ได้ต้องมาซ ่อมอีกบานตะไท ลุกเอสๆเท่าไหร่ก้านเอสๆเท่าไหร่ซีลกะลูกปืนเท่าไหร่ ใครๆๆเค้าก้รุ้ ยังมีไรจิปาถะอีกเพียบแต่ผมขอความร่วมมือมันแค่นี้มั นกลับหลบผม
    เอารูปมันมาลงเลย โชว์ให้เขาดูหน่อย

7470101101 ธ.กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ สาขาถนนพระพันวษา

first&friend's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี/กาญจนบุรี Classic /
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอาจัยช่วยนะครับ

เอาจัยช่วยนะครับ คน จ.กาญเหมือนกัน

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ ป็น

สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุด มองไม่เห็น แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ

JIAJIA's Avatar
    สถานที่
    Maejo ScooterClub
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจี๊ยะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tum_vespaclassic^_^ อ่านข้อความ
    เอารูปมันมาลงเลย โชว์ให้เขาดูหน่อย
    เห็นด้วยคับ ต้องโชว์กันหน่อย
    หงส์แดงแรงฤทธิ์

ขอบคุณ
    0

คนนี้ป่ะ

Member Bom_Lampang's Avatar
    สถานที่
    ลำปางสกู๊ตเตอร์
    ขอบคุณ
    0

Angry เฮ้อ คนเรา

หวัดดีคับ ผมคนลำปาง เหมือนกัน ผมไม่รู้จัก ชื่อ อะคับ แต่ ถ้าพี่สามารถลง รูปได้ก็คงจะเป็นการดีเหมือนกันคับ ใน กลุ่มลำปาง ก็มีหลายๆ คน เล่นบอร์ด Thaiscooter เหมือนกัน เพื่อจะได้ นำเบาะแสมาบอกกันคับผม อิอิ ผมเป็นเพียงเด็ก คนหนึ่งที่ขับ Cosa อยู่ลำปางเท่านั้น ม่ายค่อยมี Power มาก แต่ก็คงพอจะช่วยพี่ได้ เหละคับ ถ้าพี่มาลำปางบอกกันหน่อยนะคับผม COSA เน่าๆ คันนี้จาไปรับบ อิอิ ขอให้ คนคนนั้น ติดต่อกลับมาหาพี่ด้วยเถิด สาตุ

ไม่ทราบว่าพี่ได้ทำสัญญาด้วยกันเรื่องการแลกเปลี่ยนร ถด้วยกันหรือป่าวคับ

ปล. พระเจ้าไม่เข้าข้างคนเลวหลอกคับ เชื่อผม Scooter ร๊ากกันไว้ ค๊าบบบบบบ
    ไม่มีอำนาจใดในโลกหล้า ผู้ปกครองต่างมาแล้วสาบสูญ
    ไม่มีอำนาจใดล้ำเลิศน่าเทิดทูน ประชาชนสมบูรณ์นิรันด์ไป
    เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่
    เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน.....

ใครที่สนใจเรื่องราวเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ทางการเมื องของประเทศไทยหรือว่าของโลกก้อแอดมาคุยกันได้คับ อยากมีเพื่อนคุยจิงๆ [email protected]

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นใครก็ยากที่จะทนได้ครับ

อย่างนี้ไม่โดนซะก็คงไม่รู้สึกหรอกครับ ( ผมหมายถึง Teen ) นะ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    [email protected] 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Senior Member parman1955's Avatar
    สถานที่
    Parman , PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอวอนพี่น้องช่วยกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamspe อ่านข้อความ
    คนนี้ป่ะ

ถูกตัวและถูกคัน อย่างแรงครับ!!!

ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่น้อง
    /\2 ParmaN NeveR DiE/\2

กลับสู่จุดเริ่มต้น

"คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหอะๆๆๆๆ เอาเข้ามากานเยอะๆหน่อนค๊าบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ parman1955 อ่านข้อความ
    ถูกตัวและถูกคัน อย่างแรงครับ!!!

ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่น้อง
    พี่สอง พี่ติ๊ก และพี่ทุกๆคนที่โพสในกระทู้นี้นะค๊าบ พวกพี่เข้ามากานเยอะมากๆ ตอนนี้ผมอยากรู้จังเลยว่าคนนั้นมันมุดหัวอยู่ที่หนาย ม่ายออกมาขอโทษเลย ถ้ามันเอาเก๊ะมาให้ และก้อออกมาขอโทษซักครั้ง พวกเราชาว Scooter ก้อพร้อมที่จาให้อภัย ใช่มั๊ยพวกเรา

ขอบคุณ
    0

/\ ผมเอก สุพรรณนะ เดี๋ยวไปด้วย อย่างนี้ต้องตบ

Bookmarks