เรย์ แมคโดนัลด์ กับเวสป้าของขวัญจากแม่

ชื่อกระทู้: เรย์ แมคโดนัลด์ กับเวสป้าของขวัญจากแม่

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรย์ แมคโดนัลด์ กับเวสป้าของขวัญจากแม่

นักแสดงหนุ่มมาดเซอร์นักซิ่งในสนามแข่งรายการซูเปอร์ คาร์ 2000 “เรย์ แมคโดนัลด์” ชีวิตไม่เคยย่ำเท้าอยู่กับที่เพราะอาชีพต้องเดินทางอ ยู่ตลอดเวลา ดังนั้นพาหนะคู่ใจที่ใช้ในเมืองของหนุ่มเรต้องยกให้เ ป็นจักรยานยนต์ เวสป้า รุ่นวีบีบี 150 ปี ค.ศ.1964 เครื่องยนต์ 145.45 ซีซี

เรย์บอกว่า “ฝันอยากมีรถเวสป้ามาตั้งแต่เด็ก เพราะชอบรูปทรงที่คลาสสิกอมตะมาก จนวันหนึ่งเจ้าเวสป้า สีเขียวก็มาโผล่ในห้องนอน ตอนนั้นผมอายุ 18-19 ปี แม่ซื้อมาเซอร์ ไพร้ส์ ก็ไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่ที่ซื้อรถจักรยานยนต์ให้ลูกที ่กำลังเป็นวัยรุ่น แต่ถือว่าเป็นของขวัญชิ้นโตที่สุดที่แม่ซื้อให้ เป็นอะไรที่ประทับใจมาก ผมถูกใจกับของขวัญชิ้นนี้มาก ๆ”

เรย์ยังเล่าให้ฟังด้วยอารมณ์ที่เต็มไปด้วยความประทับ ใจกับของขวัญชิ้นนี้มาก ว่า หลังจากนั้นเจ้าเวสป้าจะถูกแปลงร่างเปลี่ยนสีบ่อย ๆ บางทีเป็นสีดำเบาะแดง บางทีเป็นสีแดงได้แค่วันเดียวก็ไปไม่รอด เพราะอยากได้สีแดงแบบรถดับเพลิงของอเมริกัน แต่สีที่ช่างทำออกมาไม่ถูกใจเลยต้องเปลี่ยนไปอีก ล่าสุดก็เป็นสีเหลืองเหมือนกล้วยติดล้อ ตอนนี้เจ้าเวสป้าไม่มีกระจกข้าง ไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย

ส่วนการดูแลเวสป้าคันโปรด เรย์บอกว่ามีการนำเข้าอู่ซ่อมบำรุงครั้งใหญ่แค่ปีละค รั้งเท่านั้น เพราะปกติเป็นคนที่ขับขี่อย่างเดียวไม่ค่อยรู้รายละเ อียดนัก รู้แค่ว่าพาจากจุดเอไปยังจุดบีได้อย่างปลอดภัยแค่นี้ ก็โอเคแล้ว ส่วนตัวชอบขี่รถคนเดียวไปใกล้ ๆ เช่น จากทองหล่อไปหาแม่ที่สุขาภิบาล 3 บางทีก็ขี่ไปบางแค หรือทาวน์อินทาวน์ เพราะสะดวกดีไม่ต้องกลัวรถติด “ผมชอบขี่รถจักรยานยนต์ในกรุงเทพฯ มากกว่า ส่วนรถยนต์นั้นผมไม่รู้ว่าจะซื้อมาทำไม รถก็ติด ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็ยืมแม่มาใช้”

“ผมคงใช้เวสป้าคันนี้ตลอดไปเพราะแม่ตั้งใจซื้อให้ผมข ายไม่ลง เก็บให้ลูกให้หลานดีกว่า ยกเว้นถ้าน้องขอก็จะให้” เรย์ กล่าวทิ้งท้าย.

รูป รูป    
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

สุดยอด ครับ

ผมเริ่มสนใจเวสป้า อย่างจริงจัง

ก็เพราะ เรย์ นี่แหละครับ พอดีได้มีโอกาสทำงานด้วยกัน

เห็นแล้ว อย่างเท่ห์ เลย
    Respect Isn't Given,It's Earned.

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เท่ระเบิด

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

สุดยอด ครับ...
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

Senior Member ด.ช.แพะ's Avatar
    สถานที่
    ซืกกี้แอ้น
    ขอบคุณ
    0

Idol ของผมเลยครับคนนี้สุดๆๆไปเลย

เรารักนาย

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

คันนี้ไม่ค่อยจะเห็นขี่ ชอบเอา 64 สีดำ มาขี่อยู่เรื่อยเลย
    [email protected] By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

wrt_teppe@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีจ๊า ไม่ว่างเข้ากลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

พี่เรย์.........................................
    TEPPE..............

b-ankgamo's Avatar
    สถานที่
    ยิ่งเจริญคลับ
    ขอบคุณ
    0

my idol คับ
    Contact Us;
    Facebook : http://www.facebook.com/home.php?#!/witchanu.jantawong?v=wall&notif_t=wall
    เยี่ยมชมบ้าน : http://bankgamoe.multiply.com/
    E-mail: [email protected]
    Mobile: 088 - 7820396
    เลข บ/ช 512 26822 33 ธ.ไทยพาณิข Witchanu Jantawong

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เฟี๊ยวเงาะจิงๆครับ แต่สำหรับผม ต้อง คุณพุฒครับชอบมาก
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

Talking

เคยเห็นแต่ตอนขี่ 64 สีดำอ่ะ..เท่ห์จริงเชียว!!
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

Junior Member roomman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เท่ใด้ใจ
    susuran

Senior Member PirenZe's Avatar
    ขอบคุณ
    0

64สีดำทองหล่อ เค้าเลยล่ะ

อยู่คอนโดเดียวกับเพื่อน บางวันก็มายืมฟีโน่ไป
    ..ความเหน็บหนาวในยามราตรีเปรียบดั่งแมลงสาปแบบมีปีก ที่บินสูงรอวันโรยรา

pigandtao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

WoW
    พี่น้องชาว Thaiscooter ที่มี Facebook
    ผมฝากลิ้งค์นี้หน่อยครับ กดเข้าไป ถ้าไม่เล่นลบออกได้ครับ

Envi @ KKU # 13
    -๐- เราทำให้โลกดูสดใสเหมือนเคย -๐-

มือใหม่หัด Classic.
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้า

Member JOEY NO.1's Avatar
    สถานที่
    คนเดียว.....ไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

ตอน ม.ต้น ตัดสกินเฮดก็เพราะพี่เค้านี่แหละ ตัดมาฮากันทั้งห้อง เซ็งเลย555+
    แต่พี่เรย์นี่ทำอะไรก็เท่จริงๆ

Bookmarks