[ แนะนำ ] เตือนคับเพื่อนทีสั่งของทางเวปโปรดระวังกันด้วย

ชื่อกระทู้: เตือนคับเพื่อนทีสั่งของทางเวปโปรดระวังกันด้วย

Junior Member muk_mix's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เตือนคับเพื่อนทีสั่งของทางเวปโปรดระวังกันด้วย

โปรดระวังคับเพื่อนๆที่สั่งของทางเวปโปรดอย่างหลงเชื ่อบุคคลผู้นี้ มีนามว่า นายระยอง แสงสด
    ผมโอนเงินไปเเล้วไม่ส่งของมาโทรไปเเล้วไม่รับอ้างไปเ รื่อยๆเเล้วรับสายก็ไม่พูดถามว่าจะเอาไงก็ไม่ตอบ
    บอกว่ามีของที่เราอยากได้เเต่จิงๆไผมว่าไม่มีหรอกคับ อยากเตือนเพื่อนๆไว้คับให้ช่วยกันระวังคนเราอะคับรัก ชอบในสิ่งๆเดียวกันเเต่ไม่น่ามาทำอย่างนี้เลยๆไม่เสี ยดายหรอกคับเงินเเต่เสียความรู้สึกมากกว่าโกงคนอื่นอ ะโกงได้คับเเต่โกงใจตัวเองนะยากคับ เพื่อนช่วยกันประนามด้วยนะคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Member bigbrathorsr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมแนะนำน่ะครับไปแจ้งความเลยครับ
    เอาหลักฐานการโอนเงินไปแจ้งความที่โรงพัก ใก้ลโรงพักไหนไปแจ้งความที่นั้นครับ รีบๆๆเลยครับเราสามารถทำอะไรได้ตอนนี้ ทำเป็นคดีเยี่ยงอย่างเถอะครับ ในบอร์ด เกี่ยวกับ
    คอมและมือถือ เชือดไก่มาเยอะแล้วน่ะครับ

ความฝันอันสูงสุด
    ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์ รุกโรมโหมกายใจ
    ขอฝ่าฟัน ผองภัย ด้วยใจทะนง จะแน่วแน่แก้ไข ในสิ่งผิด จะรักชาติ จนชีวิต เป็นผุยผง
    จะยอมตาย หมายให้ เกียรติดำรง จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา ไม่ท้อถอย คอยสร้าง สิ่งที่ควร
    ไม่เรรวน พะว้าพะวัง คิดกังขา ไม่เคืองแค้น น้อยใจ ในโชคชะตา ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป
    นี่คือ ปณิธาน ที่หาญมุ่ง หมายผดุง ยุติธรรม อันสดใส ถึงทนทุกข์ ทรมาน นานเท่าใด
    ยังมั่นใจ รักชาติ องอาจครัน โลกมนุษย์ ย่อมจะดี กว่านี้แน่ เพราะมีผู้ ไม่ยอมแพ้ แม้ถูกหยัน
    ยังคงหยัด สู้ไป ใฝ่ประจัญ ยอมอาสัญ ก็เพราะปอง เทิดผองไทย

Member bigbrathorsr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน link ที่มีคนชื่อนี้โกงน่ะครับ

ความฝันอันสูงสุด
    ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์ รุกโรมโหมกายใจ
    ขอฝ่าฟัน ผองภัย ด้วยใจทะนง จะแน่วแน่แก้ไข ในสิ่งผิด จะรักชาติ จนชีวิต เป็นผุยผง
    จะยอมตาย หมายให้ เกียรติดำรง จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา ไม่ท้อถอย คอยสร้าง สิ่งที่ควร
    ไม่เรรวน พะว้าพะวัง คิดกังขา ไม่เคืองแค้น น้อยใจ ในโชคชะตา ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป
    นี่คือ ปณิธาน ที่หาญมุ่ง หมายผดุง ยุติธรรม อันสดใส ถึงทนทุกข์ ทรมาน นานเท่าใด
    ยังมั่นใจ รักชาติ องอาจครัน โลกมนุษย์ ย่อมจะดี กว่านี้แน่ เพราะมีผู้ ไม่ยอมแพ้ แม้ถูกหยัน
    ยังคงหยัด สู้ไป ใฝ่ประจัญ ยอมอาสัญ ก็เพราะปอง เทิดผองไทย

ounzaa's Avatar
    สถานที่
    BANGKOK RETRO OWNER CLUB!!!!!!
    ขอบคุณ
    0

ไอ้เชี้ยนี่มันเสนอขายไปเรื่อยแหละครับ ผมว่าคุณต้องตั้งกระทู้ต้องการอะไรซักอย่างใช่มั้ยคร ับ มันจะดูคนที่ต้องการของอะไรแล้วมันก็จะโทรมาเสนอขายเ ราครับแล้วให้โอนเงินโทรตามยิกๆ
    ผมเคยโดนมันตามให้โอนเงินเลยเอะใจให้เพื่อนเช็คก่อน เลยไม่โดนครับ มันจะรู้เรื่องรถบ้างแต่มั่วๆหน่อย พูดดีครับ ระวังแล้วกัน
    อ้อ มีอีกอย่างนะครับ วันนั้นผมอ่านเจอระวังรูปแบบใหม่นะครับส่งของเข้าไปร ษณียืจิงๆ มีเลขแท้ๆให้เรา แต่มาถึงบ้านเปิดกล่องมาเป็น ก้อนหินครับ ระวังนะครับมันจะสงเชี้ยไรมาให้เราก็ไม่รู้ครับ
    2324300579 ธ.กรุงเทพ สาขา ซีคอน ชื่อบัญชี สันติ อภิชาติโชติ จองสินค้าแล้วช่วยรักษาคำพูดด้วยนะคร้าบบบบบบ

บางกอก RETRO OWNER CLUB!!!!!!!!
    ATTN : พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ และทุกๆท่านครับ

ตลกดี ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ ผมเจอบ่อยมาก
    ให้ผู้ ญ โทรมาต่อราคา แล้วจะมีเสียงพากย์อยู่ข้างๆอะครับ ก็ประมาณว่า
    ลดหน่อยได้มั้ยคะพี่ น่านะ หนูอยากได้มานานแล้วนะคะพี่ เสียงอ้อนๆหน่อย แล้วก็จะมีเสียงชายหนุ่มซุบซิบๆ เบาๆห่างๆหน่อย เหมือนมีกุมารกระซิบอะครับ 5555555555
    โทรเองเถอะครับ ผู้ ช หรือ ผู้ ญ ราคาเท่ากันครับ เห็นผมหน้าหม้อไปได้ !!!!!!!!! อย่าใช้วิชานารีพิฆาตนะครับไม่ได้ผลหรอกครับ แหะๆ

ปล.ขาดนารี บ่ตาย แต่ขาดทุนตายยยเห๋งงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!

Senior Member bbbboyking's Avatar
    สถานที่
    giga bike
    ขอบคุณ
    0

ถึงว่าละช่วงนี้ขายของไม่ค่อยดเลยเพราะไอ้พวกนี้นี๊เ องทำให้เป็นแบบนี้
    เสียหายกันหมด เสียความรู้สึกเลย
    ผมว่านะจะประนามไปมันก็ไม่รู้สึกอะไรหรอก เงินที่โกงมันก็ไม่กี่ร้อย ไม่กี่พัน
    แค่นั้นมันก็ยังเอา ไอ้โจรกระจอก อยากให้อย่ายอมให้เรื่องนี้มันหายเงียบไปนะครับ
    แยกให้เรื่องนี้เป็นเรื่องสุดท้ายของเว๊บนี้........ ................จะพยายามช่วยอีกแรงครับ
    (บอย) ชลิต แก้วจรูญ

ติดต่อที่.โทร 084-0957-180
    หรือ. 02-865-1812
    เบอร์ใหม่!!!! 081-4482-679

สนใจสิ่งใหนโทรมาน่ะครับ หรือทิ้งเมล์ใว้ครับ
    เลขบัญชี 001-0-09849-6
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา เยาวราช

หรือ เลขบัญชี 119-235026-0
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาจรัลฯ13

ฮาเรลูย่า's Avatar
    สถานที่
    SUPHANBURI
    ขอบคุณ
    0

สงสัยคนนี้จะโกงเค้าจริงๆครับ ลูกค้าผมก็โทรมาเล่าให้ฟังเหมือนกันไม่ดีเลยครับ
    ช่วยกันอัฟครับ เพื่อสังคมที่ดีขึ้น
    ***อย่าลืมจำหมายเลขของสินค้าแต่ละชิ้นที่ต้องการซื้ อด้วยนะครับ
    เพื่อสะดวกในการเช็คสินค้า และป้องกันความผิดพลาดครับ*** " ขอบคุณครับ "

BMW SS.บ้านกร่าง's Avatar
    สถานที่
    Vespa.Contour.PL.Club.
    ขอบคุณ
    0

Angry ผมก็โดน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ muk_mix อ่านข้อความ
    โปรดระวังคับเพื่อนๆที่สั่งของทางเวปโปรดอย่างหลงเชื ่อบุคคลผู้นี้ มีนามว่า นายระยอง แสงสด
    ผมโอนเงินไปเเล้วไม่ส่งของมาโทรไปเเล้วไม่รับอ้างไปเ รื่อยๆเเล้วรับสายก็ไม่พูดถามว่าจะเอาไงก็ไม่ตอบ
    บอกว่ามีของที่เราอยากได้เเต่จิงๆไผมว่าไม่มีหรอกคับ อยากเตือนเพื่อนๆไว้คับให้ช่วยกันระวังคนเราอะคับรัก ชอบในสิ่งๆเดียวกันเเต่ไม่น่ามาทำอย่างนี้เลยๆไม่เสี ยดายหรอกคับเงินเเต่เสียความรู้สึกมากกว่าโกงคนอื่นอ ะโกงได้คับเเต่โกงใจตัวเองนะยากคับ เพื่อนช่วยกันประนามด้วยนะคับ

เรว ทราม ระยำ ทำบัดซบ ไอ้คนชื่อระยอง แสงสด ไม่เป็นไรผมเสียเงินเล็กน้อย ผมทำให้มันมีคดี "ฐานฉ้อโกง" ติดตัวมันไป 20 ปี มันไม่สามารถทำธุระกรรมใดๆทั้งสิ้น"ชื่อมันโผล่ที่หน่วยงานราชรารที่ไหนมันโดน

รูป รูป  
    !!..พัฒนาคนโง่...ล่ามโซ่คนเลว..!!

fongwin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SS.บ้านกร่าง อ่านข้อความ
    เรว ทราม ระยำ ทำบัดซบ ไอ้คนชื่อระยอง แสงสด ไม่เป็นไรผมเสียเงินเล็กน้อย ผมทำให้มันมีคดี "ฐานฉ้อโกง" ติดตัวมันไป 20 ปี มันไม่สามารถทำธุระกรรมใดๆทั้งสิ้น"ชื่อมันโผล่ที่หน่วยงานราชรารที่ไหนมันโดน
    เสียชื่อคน พิดโลก หมดเลย ถ้าใครมีเบาะแสเพิ่มเติม แจ้งมาจะช่วยสืบเสาะให้ครับ แต่เท่าที่ทราบ เห็นน้ิองมิก บอกว่า มันเปิดเป็นอู่ซ่อม ไม่รู้จริงหรือเปล่า คนพิดโลก ช่วยกันสอดส่องด้วยนะครับ
    ใครต้องการอะไร ถามได้เรื่อย ๆ นะจ๊ะจะบอกให้
    ***** สินค้าพร้อมส่งทุกชื้น กรุณา โทรติดต่อก่อนโอนเงิน ทุกครั้ง *****

ขื่อ ธนภณ มนตราประสิทธิ์
    โทร 094-6287888, 086-3411777, 086-7878781
    Line ID: thanabhon

Junior Member muk_mix's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fongwin อ่านข้อความ
    เสียชื่อคน พิดโลก หมดเลย ถ้าใครมีเบาะแสเพิ่มเติม แจ้งมาจะช่วยสืบเสาะให้ครับ แต่เท่าที่ทราบ เห็นน้ิองมิก บอกว่า มันเปิดเป็นอู่ซ่อม ไม่รู้จริงหรือเปล่า คนพิดโลก ช่วยกันสอดส่องด้วยนะครับ

เห็นคนในกระทุ้บอกว่ามันอ่าวว่าอยู่หลายๆจังหวัดคับพ ี่ฟ้งเเต่เราต้องเช็คว่าเลขบัญชีมันอยู่จังหวัดอะไร

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SS.บ้านกร่าง อ่านข้อความ

ดีเลยคับเเจ้งความไว้ไม่เสียหายให้มันทำอะไรไม่ได้เล ย

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

น่ากลัวจัง ผมไม่ได้สมัคร verified member เพราะมันยุ่งยาก

แต่ใครซื้อของผม ส่งให้ครบทุกคน อาจทีอาจช้าไปวันสองวัน แต่ไม่เคยโกงใครแน่นอน

ของแบบนี้อยู่ที่จิตสำนึก และการอบรมสั่งสอนจากครอบครัวจริงๆ

สุดท้าย ขอให้เวรกรรมตามทัน ไม่ใช้ชาตินี้ ก็ขอให้ตามไปใช้ชาติหน้า

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ............

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...39#post3756239
    อีกกระทู้ครับกับนายคนนี้ เอา link มาไขว้กันเพื่อดันไม่ให้กระทู้เตอนภัยอย่างนี้ตกลงข้ างล่างครับ
    CLASSICCAR MANIA .....

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ounzaa อ่านข้อความ
    ไอ้เชี้ยนี่มันเสนอขายไปเรื่อยแหละครับ ผมว่าคุณต้องตั้งกระทู้ต้องการอะไรซักอย่างใช่มั้ยคร ับ มันจะดูคนที่ต้องการของอะไรแล้วมันก็จะโทรมาเสนอขายเ ราครับแล้วให้โอนเงินโทรตามยิกๆ
    ผมเคยโดนมันตามให้โอนเงินเลยเอะใจให้เพื่อนเช็คก่อน เลยไม่โดนครับ มันจะรู้เรื่องรถบ้างแต่มั่วๆหน่อย พูดดีครับ ระวังแล้วกัน
    อ้อ มีอีกอย่างนะครับ วันนั้นผมอ่านเจอระวังรูปแบบใหม่นะครับส่งของเข้าไปร ษณียืจิงๆ มีเลขแท้ๆให้เรา แต่มาถึงบ้านเปิดกล่องมาเป็น ก้อนหินครับ ระวังนะครับมันจะสงเชี้ยไรมาให้เราก็ไม่รู้ครับ

ดีนะ มันไม่ส่งm79มาให้

ชิบหาน ส่งก้อนหินมา พากูนอนละเมอ

ก้อนหิน..........(พากู)..............ละเมอ
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

เฝ้าระวัง
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยนะครับ

หาเห็นโฉม หน้า เร็วๆจังครับ

คน รกโลก เนี่ย

Bookmarks