[ ขาย ] peugeot เปอร์โย 504 สภาพดี บูรณะไว้ดีมาก ขายด้วยความจำเป็น

ชื่อกระทู้: peugeot เปอร์โย 504 สภาพดี บูรณะไว้ดีมาก ขายด้วยความจำเป็น

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน peugeot เปอร์โย 504 สภาพดี บูรณะไว้ดีมาก ขายด้วยความจำเป็น

ขายแล้วครับ ขอบคุณ thaiscooter มากครับ

ขายเปอร์โย 504 สีเขียว เครื่องเดียวกับ 505 รุ่นแรก
    สภาพดีมาก ทำไว้ใช้เองไม่ได้คิดจะขาย เสียดายมากๆ อยากให้คนที่รักเปอร์โยไปบูรณะต่อ
    ขับทุกครั้งก็ไม่อยากขายทุกครั้ง แต่มีความจำเป็นครับ
    ราคาขาย 75,000 บาท (ถูกสุดๆ ลองดูตามรายการด้านล่าง)

รายการที่บูรณะไปแล้ว
    1.ปะผุทั้งคันโดยเฉพาะที่กาบบันไดข้างทำเหล็ก 2 ชั้นขึ้นรูปเหมือนโครงสร้างเดิมทุกบาน ใช้งานยาวๆ กันเลย
    2.ทำสีใหม่ทั้งคันแล้ว (แต่อาจจะต้องเก็บเพิ่มเติม) รวมทำสีปะผุ 40,000.- กว่าบาท ดูแลการทำโดยช่างโอเล่
    3.เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่ทั้งลูก
    4.เปลี่ยนคอนเดนเซอร์ใหม่ทั้งแผง
    5.เปลี่ยน drier ใหม่
    6.เปลี่ยนตู้แอร์ใหม่ (รวมรายการทำแอร์ หมดไป 10,000 กว่าๆ)
    7.ทำความสะอาดคาบิวแล้ว (ไม่ตันไม่ดับกลางทาง น้ำมันไม่ท่วม)
    8.เปลี่ยนเกียร์เป็น 5 เกียร์ของ 2.0 แล้ว (หลายพันอยู่)
    9.แบตเตอรี่ใหม่ 1 ลูก เป็นแบตแห้งไม่ต้องใส่น้ำกลั่นครับ
    10.ยกคลัชใหม่หมดแล้ว(ก็หลายพันเช่นกัน)
    11.ติดตั้งพวงมาลัยเพาเวอร์แล้ว เลี้ยวง่ายคล่องตัว อันนี้ก็หลายพันครับ
    12.ติดแก๊สแล้ว กิโลละไม่ถึงบาท ประหยัดมากๆๆ (อันนี้ติดไป 15,000) สตาร์ททีเดียวติดครับ ยกเว้นอากาศเย็นมาก ร้านติดแก๊สงานคุณภาพครับ
    13.ช่องแอร์ใหม่ หน้ากากแอร์สวยกริบๆ
    14.รางยกกระจกทำใหม่แล้วทั้งสี่บาน กระจกปิดสนิทแน่นอน ระบบล็อกประตูก็ทำใหม่แล้วเช่นกัน
    15.ยางขอบประตูเปลี่ยนใหม่แล้วทุกบาน
    16.มีพรมรองพื้นเดิมๆ ครบ
    17.ทำสีล้อแม็กใหม่ทั้งสี่ล้อ
    18.ยางหุ้มเกียร์ตัวที่ติดกับตัวถังเปลี่ยนใหม่แล้วล มไม่ เข้าเสียงเงียบกริบ
    19.ไฟเก๋งใช้งานได้ทุกจุด มีฝาครอบ 1 ดวง
    20.ซ่อมช่วงล่างใหม่ เปลี่ยนบุชช่วงล่างทุกตัวที่เสื่อม
    21.เปลี่ยนข้ออะลูมิเนียมหม้อน้ำเป็นของใหม่แล้ว (ไม่รั่วไม่ผุ แน่นอน) ล้างหม้อน้ำแล้ว
    22.ยางกันชนหน้าหลังเปลี่ยนใหม่เต็มๆ ครบๆ
    23.คอนโซลวิทยุซื้อของใหม่มาไม่แตก และเจาะช่องแล้วติดวิทยุได้เลยครับ
    24.เหล็กยกกระโปรงฝาหลังเปลี่ยนใหม่ไม่มีย้วย
    25.มอเตอร์ปัดน้ำฝน มอเตอร์ฉีดน้ำทำใหม่ใช้งานได้ครบ
    26.ระบบไฟหน้าไฟเลี้ยว ไฟฉุกเฉิน สามารถใช้งานได้อย่างครบถ้วน
    27.เปลี่ยนไดชาร์จมือสองใหม่แล้ว (แถมตัวเก่าสำรองให้ด้วย)
    28.เปลี่ยนสายอ่อนเบรค และไล่ระบบเบรคใหม่แล้วทั้งหมด

ติดต่อ อู๋ 0891070749
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emptyfreeman : 11-05-2010 เมื่อ 13:54

ขอบคุณ
    0

รูปภาพต่อครับ

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

อัพหน่อยครับ

ขอบคุณ
    0

สวยอัฟให้

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ ยังรอคอยเนื้อคู่ครับ รถดีมากๆ ครับมาลองดูลองขับแล้วจะรู้ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ลดได้สุดๆเท่าไหร่คับพี่ รถสวยมากคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ burapafatalea อ่านข้อความ
    ลดได้สุดๆเท่าไหร่คับพี่ รถสวยมากคับ
    รบกวนส่ง mail มาที่ [email protected] ครับ เดี๋ยวตอบให้ หรือโทรมาก็ได้ครับไม่ต้องเกรงใจครับ

ขอบคุณ
    0

อัพครับท่านใดมองหาอยู่เชิญโทรสอบถามครับ

Bookmarks