ขาย ke 20เดิมๆ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขาย ke 20เดิมๆ

Senior Member napong's Avatar
    สถานที่
    มาบไพบุรี คลาสสิค คลับ จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ
    ชื่ออาจฟังดูธรรมดาแต่ลีลาการขี่ไม่เหมือนใคร

080-6365-414
    ธ.กรุงเทพ สาขามาบตาพุด
    ชื่อบัญชี รุ่งนภา ยิ้มเกตุ
    เลขที่บัญชี 443 4 57747 6

นายณพงศ์ ตั้งวัฒนวงศ์
    75 ม.เพลินใจ 1 ซ.เพลินใจ 3
    ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง 21000

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เจอตัวจริงวันที่ 1 พ.ค.53 งานประกวดรถที่ดอนเมืองแน่นอนครับc23

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatchailai อ่านข้อความ
    ขอโทษลืมลงเบอร์ 0825795575 รถอยู่โรงพยาบาลกรุงไทย ปากเกร็ดครับ ใครจะเอาไปประกวดวันที่ 1 พฤษภาฯ ยังทันครับ

รูปภายใน รอลูกตื่นก่อนนะครับ ลงรูปไม่เป็น เจ้าของอายุมากกว่ารถไม่กี่ปีเอง เก่าจัด!!!

มี 6 รายการที่ไม่เดิมครับ 1. ล้อแม๊กซ์ขอบ 13 (เดิมล้อเหล็กฝาครอบ ขอบ 12 ถึงวันนี้แล้วยอมรับว่าจนปัญญาหา ทั้งล้อและยาง)
    2. พวงมาลัยลัยไม้ ( ของเดิมยังหาได้แต่มันแพงเกินจำเป็น ยุคนึงสมัยนึง คนมีรถต้องดิ้นรนหาพวงมาลัยโมโม่ หรือลายไม้มาใส่ให้ได้ จะเป็นจะตายกันทีเดียว พอถึงวันนี้ ดิ้นรนหาของเดิมกันซะแล้ว)
    3. วิทยุ ถ้าจะให้ตรงรุ่นมันต้อง โรดสตาร์ เบลเทกซ์ อะไรพวกนั้น แบบมือหมุน 2 ปุ่มมีอีคิวในตัว โห...
    4. หัวเกียร์ เป็นไม้กลึง ของเดิมเป็นพลาสติคสีดำ ยุคก่อนใส่ของเดิมไม่ได้ เชยยย เอาไปเฟี่ยงหัวหมา ต้องใส่ไม้กลึง ตอนนี้หาของตรงรุ่นกันใหญ่ เก่า ใหม่ แท้ เทียบ ทียมก็เอาทั้งนั้นแต่พอเห็นเค้าโก่งราคาแล้ว แตะไม่ลง เมื่อก่อนไปถอดจากเชียงกงได้เลย
    5. กุญแจประตู 36 ปีโดนเสียบเข้าเสียบออกทุกวัน มันก็เลยต้องเปลี่ยนกันมั่ง
    6. รายการนี้เปลี่ยนมา 5 ครั้งแล้วคือเจ้าของ รถ 36 ปีแล้วเปลี่ยนเจ้าของมา 5 คน คนที่ 2 กับ 3 เป็นพี่น้องกันบ้านเดียวกัน ยังอุตส่าห์เสียค่าโอน

ไม่รู้พวกซื้อรถเค้าจะห่วงอะไรกับเรื่องนี้นัก แทนที่จะดูสภาพรถ ถามกันจริ๊ง มือที่เท่าไหร่แล้วคะ ซื้อมามือหนึ่งหรือป่าวคะ โธ่พี่ รถนะ ไม่ใช่เมีย มันจะมือที่เท่าไหร่ก็ช่างมันเหอะ สนใจสภาพไม่ดีกว่าเหรอ มันเป็นประวัติศาสตร์ที่เราแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว แล้วยุคนั้นสมัยนั้น บ้านนึงมีรถคันนึงเค้าขับกันทั้งบ้านนะพี่ พี่เกิดกันทันหรือป่าวเหอะ ยิ่งพวกรถกระบะ เผลอๆ คันนึงขับกันทั้งหมู่บ้านเลย
    คำตอบโดนใจครับ รถสวยต้องคู่ควรกับคนมีใจ(ถึง)ครับ อันนี้ คอนเฟริมมมมมมมมมมมมมมมมมม...อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อัพให้ครับ...

บอมบ์แมน บาวแดง...

ขอบคุณ
    0

Red face

ยินดีที่รู้จักเช่นกันคุณ bombman

ขอบคุณ
    0

upc23

ขอบคุณ
    0

รถอายุ 36 ปีแล้ว ขายต่อไปจนถึง 40 ปีเลยดีมะ!!!

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

คือผมว่าการต่อลองราคา มันไม่ผิดนะครับ ของซื้อของขายมันก็ต้องต่อลองกันครับคุณว่าแรงไปนะคร ับ ละผมว่าราคามันก็สูงไปจริงๆ วงการรถคลาสลิคเสียเพราะคนปั้นราคากันแบบนี้ละครับ ไม่ขายก็ไม่ต้องเอามาลงครับ เสียเวลาคนเข้ามาดูป่าวๆครับ รถไม่ได้มีคันเดียวในประเทศครับ ทุกคนมีความคิดครับ แต่คนรู้เค้าไม่อยากแสดงออก
    เรารักรถถีบเฒ่า

ขอบคุณ
    0

ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ ผมบอกว่า"เจอประจำ" ขายรถคันเดียวเจอทุกวัน ความคิดที่ว่ารถปีเก่าแล้วราคามันต้องเหลือหมื่นเดีย ว คนเค้าต่อราคาผมขายไม่ได้ ผมก็บอกว่าไม่ขายแค่นั้น แต่ที่ผมเขียนไปน่ะ ผมเอาประสบการณ์มาเขียน ถ้าคุณขายรถสักคันคุณก็จะเจอแบบผม

ผมแนะนำหลายคนที่มาดูรถผม เค้าบอกแพง ผมบอกให้ไปดูตรงนั้นสิ ตรงโน้นสิ มีรถราคาถูก (เพราะโจทก์คือรถผมแพง) เค้าถามต่อว่า สภาพเป็นยังไง โทรมละสิ ผมก็บอกสภาพก็ตามราคา สองหมื่นก็ได้แค่นั้น สามหมื่นก็ได้แค่นั้น เพราะตอนคุยกัน โจทก์ของเค้าคือราคา ไม่ใช่สภาพ เค้าอยากหารถราคาถูก พอผมแนะนำ เค้าก็ติเรื่องสภาพ
    ตกลงราคาแพงก็ไม่เอา สภาพไม่ดี ปีเก่าก็ไม่เอา มันคิดว่าเงินสองสามหมื่นมันเยอะกันนัก ไม่ได้นึกว่า แค่มอ"ซค์ก็สี่หมื่นกว่าไปแล้ว

เคยรู้กะนไหมว่ารถคันละแสน เจ้าของเค้า "ทำ"อะไร ให้มั่ง!!!

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatchailai อ่านข้อความ
    ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ ผมบอกว่า"เจอประจำ" ขายรถคันเดียวเจอทุกวัน ความคิดที่ว่ารถปีเก่าแล้วราคามันต้องเหลือหมื่นเดีย ว คนเค้าต่อราคาผมขายไม่ได้ ผมก็บอกว่าไม่ขายแค่นั้น แต่ที่ผมเขียนไปน่ะ ผมเอาประสบการณ์มาเขียน ถ้าคุณขายรถสักคันคุณก็จะเจอแบบผม

ผมแนะนำหลายคนที่มาดูรถผม เค้าบอกแพง ผมบอกให้ไปดูตรงนั้นสิ ตรงโน้นสิ มีรถราคาถูก (เพราะโจทก์คือรถผมแพง) เค้าถามต่อว่า สภาพเป็นยังไง โทรมละสิ ผมก็บอกสภาพก็ตามราคา สองหมื่นก็ได้แค่นั้น สามหมื่นก็ได้แค่นั้น เพราะตอนคุยกัน โจทก์ของเค้าคือราคา ไม่ใช่สภาพ เค้าอยากหารถราคาถูก พอผมแนะนำ เค้าก็ติเรื่องสภาพ
    ตกลงราคาแพงก็ไม่เอา สภาพไม่ดี ปีเก่าก็ไม่เอา มันคิดว่าเงินสองสามหมื่นมันเยอะกันนัก ไม่ได้นึกว่า แค่มอ"ซค์ก็สี่หมื่นกว่าไปแล้ว

เคยรู้กะนไหมว่ารถคันละแสน เจ้าของเค้า "ทำ"อะไร ให้มั่ง!!!
    ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ถ้าแค่นี้ทำให้วงการรถเสีย ผมว่าวงการนี้ก็ใจไม่กว้ิางพอเลยครับ อย่าไปสนใจครับ ของซื้อขายแพง หรือ ไม่แพง ไม่มีใครกำหนดได้เท่าเจ้าของรถและผู้ตกลงซื้อเท่านั้ นครับ คนอื่นไม่ซื้อก็แสดงความคิดเห็นก็แสดงไปครับ แต่ผมว่าไปแสดงความคิดที่อื่นที่ไม่ใช่ในกระทู้ขายขอ งเจ้าของรถดีกว่าครับ แต่กระทู้นี้ตั้งแต่อ่านเริ่มแรก ก็ไม่เห็นมีใครออกมาว่ากันให้เสียหายเลยนะครับ แบบนี้คงไม่ทำให้ใครเสียหายรวมถึงวงการรถคลาสสิกด้วย ไม่ใช่หรือครับ ผมเห็นด้วยกับเจ้าของรถคันนี้ครับ ขายได้ก็ขายครับ ต่อราคาสู้กันไม่ไหว ก็หาคันอื่นที่รับกันได้ วงการก็จะดีต่อไปแน่นอนครับ ไม่หลอก ไม่โกง ไม่แกล้งกัน ผมว่าวงการนี้ก็จะดีต่อไป และจะดีขึ้นไปตามลำดับครับ...

บอมบ์แมน บาวแดง...

Junior Member sornwech's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช่คันที่จอดประกาศขายอยู่ตรงข้าม รพ.กรุงไทยเมื่อราวๆอาทิิตย์ก่อนใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ละก้อขอบอกเลยครับว่ารถสวยมากๆ ผมเคยจอดรถลงไปดูมา 2 รอบแล้ว ตอนแรกว่าจะติดต่อไป แต่บังเอิญมีเหตุจำเป็นต้องใช้เงินเลยต้องหักใจ 55 ตอนแรกนึกว่าขายไปแล้วนะครับ เพราะไม่เห็นเอามาจอดขายหลายวันแล้ว
    สำหรับคนที่สนใจรถคันนี้ ผมว่าราคานั้นไม่แพงนะครับถ้าได้เห็นตัวรถจริงๆ สีใหม่ๆ ไฟทุกดวงยังใสๆ

ปล. ผมไม่ได้รู้จักกับเจ้าของรถคันนี้นะครับ แต่ที่เชียร์รถคันนี้เพราะว่าเห็นมาแล้ว สวยจริงๆ

ขอบคุณ
    0

Talking

มันเสียวงการรถคลาสสิคจริงๆจะทำมาดียังไงอย่าเอามาอ้ าง
    อยากได้ถูกๆ ไม่ได้ชอบรถแค่อยากได้ของถูกมาใช้
    คุณเปิดมาแพงเดี๋ยวคนอื่นขายแพงตาม ผมก็หาของดีถูกๆไม่ได้
    ต้องต่อว่าสักหน่อย กลัวหมดหนทางหากิน
    สงสัยเหมือนกัน เจ้าของรถคงไม่คิดว่ามีแค่คนคนเดียวมีตังค์ซื้อรถ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ was born long time อ่านข้อความ
    มันเสียวงการรถคลาสสิคจริงๆจะทำมาดียังไงอย่าเอามาอ้ าง
    อยากได้ถูกๆ ไม่ได้ชอบรถแค่อยากได้ของถูกมาใช้
    คุณเปิดมาแพงเดี๋ยวคนอื่นขายแพงตาม ผมก็หาของดีถูกๆไม่ได้
    ต้องต่อว่าสักหน่อย กลัวหมดหนทางหากิน
    สงสัยเหมือนกัน เจ้าของรถคงไม่คิดว่ามีแค่คนคนเดียวมีตังค์ซื้อรถ

" ผมก็หาของดีถูกๆไม่ได้"

ตื่นเถิดครับ ตื่นครับตื่น ตื่นได้แล้วครับ คุณหลับนานเกินไปแล้วครับ
    ตื่นมาอยู่กับความจริงดีกว่าครับ....

ขอบคุณ
    0

ผมพูดกลางๆนะ ของถูกและดีมันยังมีอยู่ครับลูกพี่ วงการนี้ดูกันไปนานๆจะรู้ ดูให้เยอะ อ่านให้เยอะ แล้วจะเข้าใจ รุ่นไหนควรแพงไม่แพงอย่างไร คนขายตั้งแพงไปคุณก็ไม่ต้องซื้อ การปั่นราคาไม่ได้เกิดจากคนขายอย่างเดียวหรอกครับ เป็นเพราะมีคนซื้อด้วยมันก็เลยไปกันใหญ่

ขอบคุณ
    0

ต้องขออภัย ท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่ผมทำให้กระทู้ซื้อขาย ของรถท่าน เป็นกระทู้แสดงความคิดเห็นไปนะครับ...ยังไงก็ขออัพให ้แล้วกันครับ ขอให้เจอเนื้อคู่ครับ

ขออภัยด้วยครับ
    บอมบ์แมน บาวแดง

ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bombman_9 อ่านข้อความ
    ต้องขออภัย ท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่ผมทำให้กระทู้ซื้อขาย ของรถท่าน เป็นกระทู้แสดงความคิดเห็นไปนะครับ...ยังไงก็ขออัพให ้แล้วกันครับ ขอให้เจอเนื้อคู่ครับ

ขออภัยด้วยครับ
    บอมบ์แมน บาวแดง

ขอบคุณครับ คุณ bombman

Bookmarks