[ แนะนำ ] ตามหาร้าน เบิดมอเตอ ครับ ชื่อ อภิชาติ เอี่ยมสนาม แย่มากร้านนี้ พิดโลก

ชื่อกระทู้: ตามหาร้าน เบิดมอเตอ ครับ ชื่อ อภิชาติ เอี่ยมสนาม แย่มากร้านนี้ พิดโลก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามหาร้าน เบิดมอเตอ ครับ ชื่อ อภิชาติ เอี่ยมสนาม แย่มากร้านนี้ พิดโลก

คือจะตามเรื่องเอกสาร อินวอย นะครับ
    คือผมได้ไปซื้อรถ ที่ร้าน เบิดมอเตอร์ ที่จังหวัดพิดโลก
    ซื้อมาจน จะปีแล้วครับ จนขายรถไปแล้ว แต่อินวอย ผมยังไม่ได้เลยครับ
    ตามมานานมากเลยครับ จนคนที่ซื้อรถผมเค้าจะขายอีกแล้วยังไม่ได้ อินวอย เลยครับ
    ท่านใดรู้จัก ให้ติดต่อกลับ ด้วยครับ ผมเบื่อจะโทร จะส่ง เมลแล้วครับ เกรงใจคนซื้อรถผมไปอีกทีครับ

ไม่มีใรมาก แค่เบื่อร้าน ที่จ้องแต่จะขายอย่างเดียว
    ได้เงินสดไปแล้ว ทิ้งลูกค้า ไม่ตาม ไม่สนใจ เบื่อครับ

084-9156920 เบอร์ผม อย่าคิดแต่จะขายอย่างเดียวครับ
    มันไม่กว้างมากนักวงการนี้ ลูกค้าผม ผมก็ยังเกรงใจเค้า
    เอารถไปแล้ว 4-5เดือน ยังไม่ได้เอกสาร
    ผมก็ลูกค้าคุณ เอารถมา จะปีแล้วขายให้เค้าไป เอกสารก็ยังอยู่ที่คุณ น่าเบื่อครับ แบบนี้
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

ไม่มีรถครับ --Envy--'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจครับ ผมก็เคยโดน แต่ไม่ใช่ร้านนี้ ก่อนจะสั่งประกอบบอกว่ารถ inv รถเลขเต็มครับ

บังโคลนหน้าหลังเพตั้นเลยน้อง ออกชื่อคนซื้อเลย พอสั่งไปวันมาส่ง รถเลขไม่เต็มบังโคลนหน้าไม่ใส่

บอกจะส่งมาให้พร้อม inv 5เดือนผ่านไปได้ inv กับบังโคลนปิเนียมเน่าๆมาใส่ โทรไปก็ไม่รับ พอรับ

ก็บอกว่ายังไม่มีติดรถเข้ามาเลยครับ ถ้ามีเดี๋ยวจะรีบส่งไปให้เลยครับน้่อง ทำแบบนี้ก็รวยได้ไม่นาน

หรอกครับ ใช่ว่าคนอื่นเข้าไม่รู้จักร้าน จะรวยอย่างเดียวเลย ความสัตย์ไม่มี สักวันเวรกรรมก็ตามสนอง

เองแหละครับ หรือตอนนี้อาจจะโดนแล้วก็ได้มั้งครับ หรือถ้ายังก็ขอให้โดนไวๆเลยนะครับ

ใครมีอะไรก็ระบายได้เลยครับ จะได้รู้ไว้่ว่าร้านไหนเป็นยังไงคนที่เข้าหาเงินมาลำ บากกว่าจะได้เงินมา

จะได้ไม่ต้องมาโดนแบบนี้ครับ
    สิ่งที่อยู่นอกใจ

Senior Member wheelsmile123's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอ้า!.เจ้าร้านทั้งหลายที่ถูกพาดพิง
    ชี้แจงข้อกล่าวหาด่วนๆครับ
    จะได้เคลียร์กันไปครับ
    Name:  2GhbUj059807-025..jpg
Views: 1069
Size:  71.7 KB

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ ร้านไหนร้านนั้น ออกมาแสดงความรับผิดชอบครับ
    ไม่รู้ว่าเบิร์ด คนเดียวกับที่ผมรู้จักหรือปล่าว
    ยังไงก็มาแก้ปัญหาครับ เรื่องจะได้จบๆ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

BirdMotor's Avatar
    สถานที่
    C-Flyin***
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fatima อ่านข้อความ
    คือจะตามเรื่องเอกสาร อินวอย นะครับ
    คือผมได้ไปซื้อรถ ที่ร้าน เบิดมอเตอร์ ที่จังหวัดพิดโลก
    ซื้อมาจน จะปีแล้วครับ จนขายรถไปแล้ว แต่อินวอย ผมยังไม่ได้เลยครับ
    ตามมานานมากเลยครับ จนคนที่ซื้อรถผมเค้าจะขายอีกแล้วยังไม่ได้ อินวอย เลยครับ
    ท่านใดรู้จัก ให้ติดต่อกลับ ด้วยครับ ผมเบื่อจะโทร จะส่ง เมลแล้วครับ เกรงใจคนซื้อรถผมไปอีกทีครับ

ไม่มีใรมาก แค่เบื่อร้าน ที่จ้องแต่จะขายอย่างเดียว
    ได้เงินสดไปแล้ว ทิ้งลูกค้า ไม่ตาม ไม่สนใจ เบื่อครับ

084-9156920 เบอร์ผม อย่าคิดแต่จะขายอย่างเดียวครับ
    มันไม่กว้างมากนักวงการนี้ ลูกค้าผม ผมก็ยังเกรงใจเค้า
    เอารถไปแล้ว 4-5เดือน ยังไม่ได้เอกสาร
    ผมก็ลูกค้าคุณ เอารถมา จะปีแล้วขายให้เค้าไป เอกสารก็ยังอยู่ที่คุณ น่าเบื่อครับ แบบนี้
    ชี้แจงครับ

ผมตอบอย่างความจริงนะครับอินวอยคุณโกดังส่งไปผิดผมก็ บอกทางเมลแล้วจะพยายามติดต่อคนที่รับใบอินวอยผิดไปส่ งกลับมายังผม
    แล้วผมจะส่งไปต่อลูกค้าคุณ แต่เมื่อผมพยายามติดต่อให้ผมไม่ทิ้งลูกค้าตามมาตลอดเ พราะมันไม่จำเป็นอะไรกับผมเลยใบอินวอยนะ ผมเห็นความจำเป็นกับลูกค้าที่จะนำเอกสารต่างๆไปเป็นห ลักฐานมากกว่า ผมดำเนินให้ทางโกดังแห่งหนึ่งออกใบแจ้งความเพื่อทำอิ นวอยใหม่แล้วเมื่อ3เดือนแล้วเค้าก็บอกจะจัดส่งมาทางผ มผมก็ตามนะไม่ใช่ไม่ตาม และอีกทางผมก็พยามติดต่อคุณที่เอาอินวอยผิดไปอยู่นคร ปฐม ทำร้านเครื่องเสียงเป็นลูกค้าเก่ามาซื้อเครื่องไปอิน วอยติดไปในซอง
    2ชุด
    กรุณาส่งกลับร้านผมด้วยนะครับลูกค้าที่ซื้อรถ เอ็กเทลล่า 250 เดือดร้อนและผมก็โดนว่าครับ
    ผมไม่ได้หนีไปไหนครับผมมีร้านตั้งขายรถมามีคันเดียวท ี่ผิดพลาดครับ ผมยังตามเรื่องคุณอยู่ไม่ต้องกลัวครับ

คุณรุ่งโรจน์ ม่วงกาศ
    มีอะไร คุณติดต่อผมได้ตลอด
    ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BirdMotor : 10-04-2010 เมื่อ 12:39
    บริการจัดส่งทั่วประเทศ
    ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยม.นเรศวร
    (ออมทรัพย์)
    หมายเลขบัญชี 857-0-06355-5
    นายอภิชาติ เอี่ยมสนาม

ร้านเบิร์ดพิดโลก
    Tel. 084-0492023
    Facebook Bird Motor Design Apichat

เหนือกว่าด้วยรายละเอียด

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ --Envy-- อ่านข้อความ
    เห็นใจครับ ผมก็เคยโดน แต่ไม่ใช่ร้านนี้ ก่อนจะสั่งประกอบบอกว่ารถ inv รถเลขเต็มครับ

บังโคลนหน้าหลังเพตั้นเลยน้อง ออกชื่อคนซื้อเลย พอสั่งไปวันมาส่ง รถเลขไม่เต็มบังโคลนหน้าไม่ใส่

บอกจะส่งมาให้พร้อม inv 5เดือนผ่านไปได้ inv กับบังโคลนปิเนียมเน่าๆมาใส่ โทรไปก็ไม่รับ พอรับ

ก็บอกว่ายังไม่มีติดรถเข้ามาเลยครับ ถ้ามีเดี๋ยวจะรีบส่งไปให้เลยครับน้่อง ทำแบบนี้ก็รวยได้ไม่นาน

หรอกครับ ใช่ว่าคนอื่นเข้าไม่รู้จักร้าน จะรวยอย่างเดียวเลย ความสัตย์ไม่มี สักวันเวรกรรมก็ตามสนอง

เองแหละครับ หรือตอนนี้อาจจะโดนแล้วก็ได้มั้งครับ หรือถ้ายังก็ขอให้โดนไวๆเลยนะครับ

ใครมีอะไรก็ระบายได้เลยครับ จะได้รู้ไว้่ว่าร้านไหนเป็นยังไงคนที่เข้าหาเงินมาลำ บากกว่าจะได้เงินมา

จะได้ไม่ต้องมาโดนแบบนี้ครับ
    ร้านที่คุยกันป่าวอะน้อง...ยังไงก็ใจเย๊นๆคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JACK6666 อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับ ร้านไหนร้านนั้น ออกมาแสดงความรับผิดชอบครับ
    ไม่รู้ว่าเบิร์ด คนเดียวกับที่ผมรู้จักหรือปล่าว
    ยังไงก็มาแก้ปัญหาครับ เรื่องจะได้จบๆ
    พี่แจ๊คโดนบ่อยจนชินแล้วใช่มั้ยคับ..
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Senior Member wheelsmile123's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอ้า!.ร้านเบิร์ดมอเตอร์ออกมาเครียแล้ว
    ไงก็ใจเย็นๆนะครับสองล้อเหมือนกัน
    ไงก็รอกันมาตั้งนานรออีกซักนิดใจเย็นๆ
    คนไทยให้โอกาสกันแก้ไขครับ
    ws...123
    Name:  2GhbUj059807-0256..jpg
Views: 1208
Size:  81.8 KB

สถานที่
    C-Flyin***
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wheelsmile123 อ่านข้อความ
    เอ้า!.ร้านเบิร์ดมอเตอร์ออกมาเครียแล้ว
    ไงก็ใจเย็นๆนะครับสองล้อเหมือนกัน
    ไงก็รอกันมาตั้งนานรออีกซักนิดใจเย็นๆ
    คนไทยให้โอกาสกันแก้ไขครับ
    ws...123
    Name:  2GhbUj059807-0256..jpg
Views: 1208
Size:  81.8 KB
    ขอบคุณมากครับท่าน สท.
    ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยม.นเรศวร
    (ออมทรัพย์)

Facebook Bird Motor Design Apichat

ไม่มีรถครับ --Envy--'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ที่คุยกันเลยครับ 555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Redhot99 อ่านข้อความ
    ร้านที่คุยกันป่าวอะน้อง...ยังไงก็ใจเย๊นๆคับ

พี่แจ๊คโดนบ่อยจนชินแล้วใช่มั้ยคับ..
    ที่คุยกันแหละครับพี่เต๋า แต่ผมไม่อยากเรียกร้องอะไร

เพราะผมขี้เกียจโทรจี้ครับ โทรไปก็ไม่รับ รับก็เหตุผลเดิมๆ

ถือว่าผมทำบุญให้ละกันนะครับ เผื่อพี่โดนลูกหนี้ตามตัวอยู่

จะได้แคล้วคลาดปลอดภัย
    สิ่งที่อยู่นอกใจ

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

มีทางอื่นอีกไม๊ครับที่จะออกอินวอยร์ใหม่
    คนซื้อจะได้สบายใจ คนขายจะได้สบายตัว
    อย่ารอคนที่เอาผิดเลยครับ มันไม่นักเลงเหมือนเราๆหลอกครับ
    จบไวไวนะครับ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JACK6666 อ่านข้อความ
    มีทางอื่นอีกไม๊ครับที่จะออกอินวอยร์ใหม่
    คนซื้อจะได้สบายใจ คนขายจะได้สบายตัว
    อย่ารอคนที่เอาผิดเลยครับ มันไม่นักเลงเหมือนเราๆหลอกครับ
    จบไวไวนะครับ
    ก็น่ามีอีกทางครับ
    ให้ผู้ขายแจ้งโกดังว่าinvหายให้ออกinvใหม่
    แต่อาจต้องเสียค่าออกinvใหม่น่าจะอยู่ประมาณ
    2000-3000 บาท ก็น่าจะจบสบายทั้งผู้ซื้อและ
    ผู้ขาย(แต่ต้องตกลงกันก่อนนะครับว่าใครจะ
    เปนคนออกค่าใช้จ่าย)เพื่อความสบายใจทั้ง2ฝ่าย
    ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ไขครับใจเยนๆครับ

Name:  2GhbUj059807-02564&#46.jpg
Views: 943
Size:  81.1 KB

ขอบคุณ
    0

อ่ามาแล้วครับ ......
    คือประเด่นหลักที่ผมเข้ามาโพสในนี้ บอกตามตรง ผมต้องการให้อินวอยที่ แท้จริงมันมาถึงมือลูกค้าผมที่ผมได้เอารถมาบิ้ว แล้วขายให้เค้าไปโดยเร็วก็เท่านั้น
    เพราะมันนานเกินไป นานมากกว่า 6เดือนครับ
    แต่ก็นานน้อยกว่า sr คันแรกในชีวิตผมที่ผมสั่งประกอบ กับร้านอันดับต้นๆที่ เอา sr เข้ามาขาย sr คันนั้นผมรอ 1ปี กะ 2เดือนครับถึงได้อินวอย ประมาณนั้น ทำไม เนื่องด้วย นะ คนอยากขี่อะ
    เงินก็จ่ายไปหมดเลยไม่หัก รอจ่ายพร้อมอินวอยเลยนะ แต่ที่นานตั้ง ปีกว่า เพราะ เราก็ขี่ไปด้วยออกทริพไปด้วย ก็เลยไม่ค่อยสนเท่าใร
    แต่คันนี้ ผมกะว่าจะหัก เงินใว้ จ่ายพร้อมอินวอยเพราะกะว่าถ้าจ่ายหมด คงนานแน่แต่เห็นเจ้าของร้านคุยดีมาก ครับก็เค้าจะขายอะนะ
    ก็เลยไม่หัก แล้วผม และ คุณ ก็คงจำได้ว่า
    เพื่อนผมก็สั่งเบาะใว้ด้วย เห็นเบาะที่ร้าน สวยดี
    และก็คุยเรื่อง ducati ใว้ด้วยว่า เพื่อนคุณจะขายสวยมาก ผมถามว่ามีใครเอารึยัง คุณบอกว่ายัง ผมก็บอกว่า งั้นรอผม เก็บเงินก่อนเงินยังไม่ครบ เพราะผมก็อยากเห็นเหมือนกัน ว่า ducati เพื่อนคุณจะสวย แค่ไหน .........และก่อนกลับคุณก็รับปากรับคำ หมั้นเหมาะ เอาใว้อย่างดี ว่า1อาทิต จะส่งเบาะใบนั้นมา จะมัดจำก็บอกไม่ต้อง แสนดีจัง..................
    1อาทิตผ่านไป โทรถามบอกว่า ติดเทศการอะใรสักอย่าง ผมจำไม่ได้ให้รอไปอาทิตหน้า
    ผมก็รอ จนสุดท้ายคุณก็ยังไม่ติดต่อกลับมา ผมก็บอกเพื่อนผมว่าคงไม่ได้แล้วละ รอแต่อินวอย
    และก็เงียบเหมือนกันเรื่อง ducati โทรไปเท่าที่ผมจำได้ คุณบอกว่าเพื่อนคุณขายไปแล้ว
    แล่วคุณบอกว่า จะมีเข้ามาอีกเป็น monster
    คุณบอกว่าถ้าเข้ามาแล้วจะโทรบอก แล้วผมก็รอ ไม่เคยมีการโทรมาหาผมอีกเลย ทั้งเรื่อง เบาะที่สั่ง ducati ที่คุยกัน จนผมหา ducati ได้แล้วผมก็นึกถึงอินวอย รถคันสีแดงที่ ผมขายให้ลูกค้าที่ สุพรรณ ไปผมขายไปยังใง ไม่มีอินวอย อืม..............ผมขายไปพร้อมกับ หักเงินค่าอินวอย 2000 บาทไทยนี่ละครับบอกกับลูกค้าผมว่าถ้าได้อินวอย แล้ว ค่อยให้ผม 2000 ที่ผมหักใว้ ทั้งที่ผมไม่ใช่หน้าร้าน อย่างคุณผมแค่คนเล่นรถ ธรรมดา คนนึงแค่ อยากหารถมาประกอบขายบ้างลองดูเล่นๆ ผมยังกล้าหัก เงินค่าอินวอย ที่ยังไม่ได้เลยครับ...........
    ส่วนคุณที่เป็นร้าน คุณคุยเรื่อง เบาะกับเพื่อนผมว่าจะส่งมาให้
    คุณคุยเรื่อง ducati กับผมว่าคุณมีรถจริงๆ
    .............แล้วสุดท้ายไม่ได้อะใรเลย
    เพราะอะใร สำหรับผมผมคิดว่าคุณคุยในตอนนั้นเพราะต้องการจะขายรถ คันนี้ที่ อินวอย ยังค้างคาไม่ให้ผม........ท่านที่อ่านว่าจริงมั้ย
    ผมก็เป็นพ่อค้า ผมก็ขายอะไหล่ในเน็ต ในเว้ปนี้เหมือนกัน
    ผมก็รู้ดีว่า พ่อค้าเป็นยังใงแต่ผมก็ รับผิดชอบกว่าคุณ
    จนทุกวันนี้ ผมก็ยังไม่ได้ เงินตรงนั้น 2000 บาทไม่มาก เลย แต่ผมได้ใจลูกค้าผม ท่านที่อ่านว่าจริงมั้ย แต่คุณได้ไปหมด แล้วค่ารถตั้งแต่วันแรก แต่จนป่านี้แล้ว จนคนที่ซื้อรถผมไปเค้าจะขายแล้ว ผมยังไม่ได้อินวอยจากคุณ เลย..............
    ผมว่าคนที่อ่านแล้วซื้อขายรถ ตามโกดังคงรู้ดี และเคยโดน อย่างผมมา หลายคนคงเข้าใจผมดี
    สรุปครับ ปวดตาพิมพ์ไม่เก่งด้วยครับ
    ร้านที่ดีมีมากมาย ร้านที่ไม่ดีก็มีมากมาย
    ต่างคนต่างความคิดเห็นครับ นี่คือความคิดของผมที่โดนมา ไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอะใร เล้ย....
    แต่พ่อค้านะครับ ควรจะซื้อใจลูกค้าก่อน ที่จะคิดเอากำไร อย่างเดียว
    พ่อค้าบางคนนะครับ ยอมเข้าเนื้อ ยอมขาดทุน
    เพื่อลูกค้าครับ คุณว่าจริงมั้ย.......คุณพ่อค้า
    ..คราวนี้ อินวอย ผมคงจะได้เร็วขึ้นนะครับ.....
    ขอบคุณครับ.....

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

พี่ยังดีคับที่ตาเบิร์ดยังตามเรื่องให้ ผมว่าไม่ต้องห่วงนะอาจจะนานนิดนึง เค้าเชื่อถือได้

แต่ผมดิพูดถึงเรื่องนี้แล้วขอระบายอีกรอบละกัน ซื้อมาเป็นปีจนขายไปนานแล้วยังไม่ได้อินวอยเลย หลอกกันสารพัดว่าจะหาอินวอยให้ เลยเถิดไปจนถึงให้เอารถลงไปเพื่อจะไปสลับโคลงเอาอินว อยที่บ้านเขา พอผมเอารถไปถึงสถานีรถไฟ (ช่วงที่สรรพสามิตรลง ลองคิดดูว่ารถไม่มีเอกสารอะไรเลยมันเสี่ยงขนาดไหนช่ว งนั้น) โทรหาก็บอกว่าคันนั้นขายไปแล้ว จนผมต้องตัดสินใจขายไปแบบไม่มีอินวอย์ ขอส่วนต่างคืนก็หลอกกันตลอด(2-3เดือนได้มั๊ง) โทหาไม่เคยรับต้องใช้เบอร์แปลกโทร จนผมทนไม่ไหวเลยส่งเอสเอ็มเอสไปแซว...จนผมได้คำด่าจา กเขา ที่ว่า ขายให้ก็ถูกแล้ว แถมยังให้ผ่อนด้วย ยังจะเอาอะไรกันนักกันหนา ผมจึงเข้าใจว่าที่ผมไม่ได้อินวอยก็คงเป็นเพราะซื้อเง ินผ่อนละมั๊ง ทั้งๆที่เขาเองย้ำนักย้ำหนาตอนที่ซื้อว่าได้อินวอยชั วร์ๆล้านเปอร์เซนต์ ผมนะมีไรก็บอกกันตรงๆ อย่าไปรับปากใครส่งเดช เล่นหลอกเราสารพัดจะสรรหา มันเสียความรู้สึกมากๆ ๆๆๆๆ เล่นรถใหญ่ครั้งแรกก็โดนเลย เสียความรู้สึกไปเลย ผมรู้ว่าเขาคนนั้นก็คงวนเวียนอยู่แถวๆนี้แหละ ยังไงก็ลองไปคิดดูนะว่าถ้าเป็นคุณจะรู้สึกยังไง

คงไม่ว่ากันนะคับ จขกท.
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

สถานที่
    C-Flyin***
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    พี่ยังดีคับที่ตาเบิร์ดยังตามเรื่องให้ ผมว่าไม่ต้องห่วงนะอาจจะนานนิดนึง เค้าเชื่อถือได้

แต่ผมดิพูดถึงเรื่องนี้แล้วขอระบายอีกรอบละกัน ซื้อมาเป็นปีจนขายไปนานแล้วยังไม่ได้อินวอยเลย หลอกกันสารพัดว่าจะหาอินวอยให้ เลยเถิดไปจนถึงให้เอารถลงไปเพื่อจะไปสลับโคลงเอาอินว อยที่บ้านเขา พอผมเอารถไปถึงสถานีรถไฟ (ช่วงที่สรรพสามิตรลง ลองคิดดูว่ารถไม่มีเอกสารอะไรเลยมันเสี่ยงขนาดไหนช่ว งนั้น) โทรหาก็บอกว่าคันนั้นขายไปแล้ว จนผมต้องตัดสินใจขายไปแบบไม่มีอินวอย์ ขอส่วนต่างคืนก็หลอกกันตลอด(2-3เดือนได้มั๊ง) โทหาไม่เคยรับต้องใช้เบอร์แปลกโทร จนผมทนไม่ไหวเลยส่งเอสเอ็มเอสไปแซว...จนผมได้คำด่าจา กเขา ที่ว่า ขายให้ก็ถูกแล้ว แถมยังให้ผ่อนด้วย ยังจะเอาอะไรกันนักกันหนา ผมจึงเข้าใจว่าที่ผมไม่ได้อินวอยก็คงเป็นเพราะซื้อเง ินผ่อนละมั๊ง ทั้งๆที่เขาเองย้ำนักย้ำหนาตอนที่ซื้อว่าได้อินวอยชั วร์ๆล้านเปอร์เซนต์ ผมนะมีไรก็บอกกันตรงๆ อย่าไปรับปากใครส่งเดช เล่นหลอกเราสารพัดจะสรรหา มันเสียความรู้สึกมากๆ ๆๆๆๆ เล่นรถใหญ่ครั้งแรกก็โดนเลย เสียความรู้สึกไปเลย ผมรู้ว่าเขาคนนั้นก็คงวนเวียนอยู่แถวๆนี้แหละ ยังไงก็ลองไปคิดดูนะว่าถ้าเป็นคุณจะรู้สึกยังไง

คงไม่ว่ากันนะคับ จขกท.
    ใช่ครับน้อง สบายดีนะตอนนี้ขี่อะไรอยู่หล่ะ

ตอบยอดรวมเลยนะถ้าเอาแบบ อ้อมๆผมก็รับซื้อรถน้องคนนี้แหละที่ไม่มีอินวอยผมก็ข ายได้แบบอ้อมๆเอา
    ส่วนของคุณรุ่งโรจน์ ออกให้ใหม่ได้ครับ { ผมน่าตัดสินใจตั้งนานแล้วจนเรื่องมันเน่า }
    เพราะตอนปีใหม่ลูกค้าคนที่เอาอินวอยติดไปด้วยโทรมาหา ผมเรื่องเครื่อง ที่ซื้อไป
    ผมดีใจผมรีบโทรหาคุณเลยขอที่อยู่เจ้าของใหม่จะจัดส่ง จริงหรือป่าวครับ
    ผมก็เลยนึกออกแล้วถามกลับว่าอินวอยของอีกคันติดไปด้ว ยใช่หรือป่าวตามที่ผมเล่าให้คุณรุ่งโรจน์ฟัง
    ลูกค้าตอบกลับผมจะเช็คให้ ผมก็เลยวานส่งกลับมาให้ด่วนแต่ยังเงียบ
    ความผิดของผมเอง
    "หยุด ....... เราผิดที่ไม่เช็คของก่อนส่งเอง"

ตัดปัญหาและออกมาแสดงความรับผิดชอบ ผมขอออกอินวอยให้คุณใหม่ได้ครับ
    และรถคันนี้บอกได้เลย+1000 บาทผมก็ขายแล้วผมขายเร็วติดตามกระทู้เก่าๆแล้วจะรู้ รถเอ็กเทลล่าทุนมาจากโกดัง27000 บาท ส่งพ่อค้า 28000-29000 บาท
    บางทีเอาชื่อเสียงมารับประกันอะไหล่แทนโกดัง แต่ผมก็อยากขายไม่แคร์ครับปัญหาตามมาผมชอบ
    " ไม่ขาดทุนเป็นพอ "
    ผมยังขายอยู่ในบ้านนี้ thaiscooter ไม่หนีไปไหน

สำหรับผมกล้าซื้อกล้าขายครับ
    ขอบคุณทุกคำปรึกษาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BirdMotor : 11-04-2010 เมื่อ 03:28
    (ออมทรัพย์)

ขอบคุณ
    0

อืมครับ.............คนที่โดนคงเข้าใจครับผมรู้
    พ่อค้านะครับ
    การที่เราจะดึงลูกค้าจาก หลากหลายพื้นที่เข้ามาหาเรา
    มัน ยาก นะผมว่าที่จะให้เค้ามาเป็นลูกค้าหน้าใหม่ในร้านเรา
    แต่.....การที่เราจะให้ลูกค้าเหล่านั้น อยู่กับเราไปตลอดนะ
    มัน ยาก ยิ่งกว่า

ใส่ใจในรายละเอียดให้มากกว่านี้แล้วจะดีครับ

ขอบคุณครับ..........

Bookmarks