[ ขาย ] $$ ขาย steed 400ราคาพอดีรถพองามเพิ่งประกอบเครื่องดีมากดำ-แดง(กทม)คับ ต่อรองได้คับ $$

ชื่อกระทู้: $$ ขาย steed 400ราคาพอดีรถพองามเพิ่งประกอบเครื่องดีมากดำ-แดง(กทม)คับ ต่อรองได้คับ $$

Senior Member blueglod's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile $$ ขาย steed 400ราคาพอดีรถพองามเพิ่งประกอบเครื่องดีมากดำ-แดง(กทม)คับ ต่อรองได้คับ $$

รบกวนตามลิ้งทีน่ะคับแปบเดียว http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=1#post4450791

ขอบคุณคับบบบ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผลสรุปราคาซื้อขาย ตั้งแต่ติดตามมาตั้งต้น (โดยมาจากข่าววงใน )ตอนที่comment ไว้ก็เป็นความจริงแล้วในสถานะการณ์ปัจจุบัน
    ราคามอเตอร์ไซค์เยอรมัน อาร์ 27 จาก ราคา 90000 ราคามอเตอร์ไซค์เยอรมัน อาร์ 50 ราคา250000-300000 มอเตอร์ไซค์เยอรมัน อาร์ 69 เอส 450000-500000 บาท(ราคานี้เป็นราคาของรถมีทะเบียนโอนได้ เมื่อ 2 -3 ปีที่แล้ว)และในช่วงปี 2549-2552

มีการทำราคาโดยตั้งใจของพวกแสวงหากำไร กับ คนที่รักรถมอเตอร์ไซค์ คลาสสิค ด้วยกัน
    ทั้งฝั่งรถเยอรมัน และรถอังกฤษ ที่พยามยามจะปั่นราคารถให้สูงและแพง
    (จะมีรถสายแข็งทางอเมริกัน คือ ฮาเล่เดวิทสัน ราคาขึ้นและลงเป็นตามธรรมชาติที่ควรเป็น…แต่ก็มีส่วนที่น้ำเน่าอยู่)

ตอนนี้ส่งผลให้กับวงการเละ ทำให้กลุ่มบุคคลขับเล่นรถ ที่มีความเห็นแก่ตัวเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆๆๆ
    และในเวลานี้ ราคารถ บีเอ็ม กำลังจะตาย และต้องกลับมาใช้ราคาที่เป็นจริง ข้างต้น เพราะมันกำลังกลับสู่สามัญ เพราะราคารถบีเอ็มรุ่นต่างๆในตอนนี้ ราคารถกำลังตกสุด ๆอย่างรุ่นอาร์ 27 ปัจจุบันขาย 200000 กว่าบาทมันก็ขายไม่ได้ เห็นลงขายมาเป็นปีแล้ว บางคันปีกว่าแล้วยังไม่สามารถขายได้ เพราะราคามันสูงกว่าความเป็นจริงไปเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆจาก ผู้ที่ชอบ เคยซื้อรถราคาคันหนึ่ง หลายแสน บางคนหมดตัวและถูกหลอกขาย โดยสุจริต ราคาเกือบ ล้าน ซึ่งเป็นการปั่นราคาในท้องตลาดในช่วงนั้น มีพ่อค้า นักเล่นรถรุ่นใหม่พยายามหารถมากักตุนไว้หลายๆคัน เพื่อให้รถมันดูขาดตลาด และพยายามทุกวิถีทางในการบอกขายรถราคาแพง และก็บอกว่ารถหายากมันขาดตลาด และก็บอกว่าความนิยมสูง

ทำให้ราคาต้องขายแพง ความจริงแล้วมันไม่ใช่เลย มันเป็นกระแส ที่บุคคลผู้นี้จงใจตั้งใจให้ตลาดมันเป็นอย่างนี้เพื่ อผลประโยชน์ตัวเองที่มีสินค้ากักตุนไว้แล้ว แล้วค่อยมาขายแพง เอากำไรสุดๆพวกที่ฉลาดน้อยกว่า ก็ต้องตกเป็นเหยื่อของเขา
    ตอนนี้ปัจจุบันเขารวยสุดๆ เพราะความโง่ ของคนซื้ออย่างไม่ระแวดระวัง ซึ่งหลายคนบอกว่าคิดไม่ถึงว่ารถราคาสูง ตอนซื้อแต่ตอนขายราคาจะตก ถึงขนาดนี้ ซึ่งสอบถามความจริง ผู้ที่เคยโดนหลอกขายรถในราคาโคตรแพง แต่ปัจจุบันเมื่อต้องการขายออกไป คิดว่าจะได้ราคาดีกว่าตอนที่ซื้อมา(คือว่ากะจะปั่นรา คาต่อไปอีก เพื่อจะให้มันแพง กว่าเดิมอีก จะได้กำไรมาก ๆ)เดิมที่เคยซื้อมา เกือบล้าน(ขาดอีกนิดหน่อยก็ล้านแล้ว) แต่ขายออกไปราคาขายได้ แค่700000 บาท เพราะว่ามันขายยาก ขาดทุนและโดนหลอกฟันกำไร 250,000 บาท ภายในเวลาไม่ถึง 1 ปี ที่ราคารถมอเตอร์ไซค์บีเอ็มพีค สุด ๆตอนปลายปี 49 ปัจจุบันราคาลดฮวบดำดิ่งลงเหว ผู้ที่เล่าประสบการณ์จริงบอกว่า วงการนี้มันเฟ้อแล้ว BMW R27 ปัจจุบัน นี้ใครได้สัก 200,000 บาท ก็ถือว่าเก่งแล้ว

จากการสืบและทราบมาในขณะนี้ ราคามอเตอร์ไซค์บีเอ็ม อาร์ 27 สภาพดีมากมีทะเบียนและโอนได้ เพิ่งขายได้ ไปได้เงินคืนมา 160,000 บาท จากทีเคยซื้อมา 210000 และแต่งไปอีกร่วม 50,000 บาทคันนี้เป็นคันที่เพิ่งขายไปได้ เมื่อ 2 วันที่ผ่านมานี้เอง ทั้งที่เขาก็ไม่ได้รีบใช้เงินเลย แต่เขาวิเคราะห์แล้วว่าไม่มีทางขายได้ในราคาที่เขาลง ทุนไป และอีกหน่อยราคาคงจะลงอีกแน่ถ้าเป็นแบบนี้
    ด้านรถมอเตอร์ไซค์อังกฤษ ก็ยังคงปั่นราคาและแสวงหากำไรอย่างแข็งขันเพื่อต้องก ารทำตามอย่างรถตระกูลเยอรมัน
    เช่นตระกลูไทรอัมพ์ ราคาเมื่อปี47 ราคาspeed twin 500 cc.อยู่ที่ ไม่เกิน130,000 บาทราคานี้เป็นรถสภาพดีมาก มีทะเบียนสามารถโอนได้ แต่2-3 ปีที่ผ่านมาก็มีกลุ่มบุคคลพยายาม ปั่นราคา speed twin จน ถึง280,000 บาท แต่ก็ไม่มารถขายได้ นี้เรื่องจริง ๆ thunder bird 650 cc.จาก 240,000 ก็ปั่นไปถึง 300,000 บาท ข้อมุลที่ได้รับมาจริง ณ เวลานี้ speed twinสภาพโอนได้ มีทะเบียน ขายได้จริงๆได้แค่ 180,000-200,000 บาทเองถ้าซื้อแพงกว่านี้ก็พวกโง่สุดๆ แล้วก็เอามาขายให้พวกโง่กำลัง 3 (คงจะไม่มีใครอยากเป็นพวกโง่กำลัง 3 นะ thunder bird 290,000-300,000 บาทเพราะว่าราคามากกว่านี้ก็ไม่มีคนซื้อแล้ว แต่พวกที่บอกว่าตัวเองเป็นนักเลงรถอังกฤษก็ไม่ยอม เพราะกะว่าจะปั่นราคากันต่อ เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงๆไม่ได้แต่งขึ้น เพราะได้ยินมากับหูตัวเอง เห็นมากับตา ยิ่งตอนนี้พ่อค้าเยอรมันกำลังจะบุกอังกฤษครับ
    พ่อค้าคนนี้ทุกคนที่เล่นรถเยอรมันรู้จักกันดี แย่จริงไม่นึกว่ายังมีคนเเบบนี้อยู่ในสังคมนี้ด้วย ยกตัวอย่างอีก เช่น ajs/matchaless สภาพดี ก็ไม่เกิน 190,000 บาทนะ นี้คือ ราคาตัวท็อป 650 ซีซี โมเดล 31(มีทะเบียนนะ) BSA อย่างน้อย ก็ 65000 บาทสงสารคนที่มีความรักและเล่นรถพวกนี้จริง บางเถอะครับ พ่อค้าทั้งหลาย คิดแต่สิ่งดีๆบางเถอะสงสารเด็กรุ่นใหม่บ้าง สังคมนี้มันเลอะเทอะใหญ่แล้ว ทำลายส่วนรวม ให้แย่ลง
    ตระกลู บี เอส เอ BSA ราคาประมาณสุงสุดแบบNo-Bookนะ 70,000-90,000 บาทเท่านั้นเองมีทะเบียน ตะกูล เอ 10-เอ7 อย่างเก่ง 200,000-170,000 ล่าสุด เอ7 ขายออกไป 150,000 บาทเมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมา ขอเถอะอย่างเอาอย่างเยอรมันเลย เพราะทำแบบนั้นมันเท่ากับฆ่าตัวเอง

ล่าสุดมีพ่อค้าทางรถฝั่งเยอรมันกำลังหันมาปั่นราคารถ อังกฤษแล้วครับท่าน แย่จริงๆคนแย่ๆอย่างนี้ทำให้สังคมบรรลัย คนแบบนี้พวกเราทุกคนพยายามอย่าให้การสนับสนุน คนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวมากกว่าส่วนรวม
    ตอนนี้ จิกโก๋อังกฤษ รุ่นใหญ่ บางคนและหลายๆคนกำลังปั่นราคา กันสุดๆ กำลังทำลายสังคม เทียบกับราคาหนังสือ ซื้อขายของฝรั่ง MOTORCYCLE CLASSIC ดูแล้วจะรู้ว่า พวกนี้แย่แค่ไหน ....ความเห็นแก่ตัว สงสาร เด้กรุ่นใหม่ คงไม่มีโอกาส มีรถแน่.. ซื้อไปก็โดนฟัน เงิน อีกเพียบ ทั้งที่ราคาไม่ได้ไปถึงขนาดนั้นเลย................. เหนื่อยใจ กับสังคมน้ำเน่า แย่ๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

--

ผมเพิ่งได้ อาร์ 27 มาครับ รวมเปลี่ยนทุกอย่างแท้หมด ราคา 3 แสน แต่โดยรวมผมพอใจครับ ได้สภาพแจ่มๆ ของแท้ครบๆ

ได้สภาพตามที่ตกลงกันไว้ และเปลี่ยนให้ในส่วนที่ไม่ได้ตกลง ผมว่าเป็นธรรมดาค้าขายก็ต้องมีกำไรบ้าง เราก็พ่อค้าเหมือนกัน

แต่ผมว่าของอย่างนี้ ต้องพอใจทั้งสองฝ่ายครับ โดยส่วนตัวรับได้ครับกับราคานี้ และได้ขี่บีเอ็มเก่าๆสภาพดีๆซํกคัน

ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ......ขอบคุณครับ

Senior Member blueglod's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ด่วนๆๆๆคับ ราคา 57,000 ไม่ลดแล้วน่ะ ถูกแล้วน่ะคับ รีบใช้เงินคัยมาก่อนได้ก่อนคับบบ ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Bookmarks