สงกรานต์แล้ว... - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สงกรานต์แล้ว...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ว่าแต่ท่านโด่ง ไม่ไปซ่าจิ้นที่ใหนเหรอครับ?
    ก่อนที่ สล่าแป๋งเหล้า จะงุนงงและสับสน กับตำแหน่งของตัวเองมากไปกว่านี้ ผมขอ'ญาต สรุปเลยละกัน ว่า เขาคือ มาร์คกี้ครับ

ซ่าให้ดี ต้องรอบดึกครับท่าน สดๆ ขมๆ

วันนี้ มีโอกาสได้ต้อนรับ สหายจากบางแค ที่พลัดพรากจากกันไปร่วมสิบปี เป็นใคร ทำไร ที่ไหน แล้วทำไมถึงเป็นแบบนี้ ท่านลองไปสืบเสาะดูละกันครับ บางแคไม่ได้กว้างใหญ่สำหรับท่านหรอก ในขณะเดียวกัน สหายท่านนี้ ได้ให้เบาะแสเกี่ยวกับคลังแสงของท่านมาไม่น้อย อิอิ ..... เราเตือนท่านแล้วเด้อ .....

Name:  IMG_0712..jpg
Views: 172
Size:  84.5 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ before100 อ่านข้อความ
    ผมสิครับเหงากว่าเที่ยวกับท่านแดนสองคน หลังสงกรานต์นี้ท่านใดว่าง จะมาแอ่วเหนือกรุณาแจ้ง
    ล่วงหน้าด้วยครับ ต้อนรับทุกสหาย กริ๊งกร๊างกันมาจะได้จัดเลี้ยงถูก ช่วงนี้เหงาแบบโค๊ดๆ ชาวแก๊งค์มัสซึดะ ท่านใดสนใจแอ่วเจียงใหม่กริ๊งกร๊างกันมาได้ครับท่าน เลี้ยงเต็มที่ครับ
    อ้าว...ทำไมเหลือแค่2ท่านเที่ยวกัน2คนแบบนี้หละครับ หนุ่มเหนือต้องไม่เหงาครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อ้าว...ทำไมเหลือแค่2ท่านเที่ยวกัน2คนแบบนี้หละครับ หนุ่มเหนือต้องไม่เหงาครับ

ท่านประธาน ลบรูปได้ไหมครับ บอกตามตรง ดูแล้ว " ใจ๋ขึ้น " ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ก่อนที่ สล่าแป๋งเหล้า จะงุนงงและสับสน กับตำแหน่งของตัวเองมากไปกว่านี้ ผมขอ'ญาต สรุปเลยละกัน ว่า เขาคือ มาร์คกี้ครับ

ซ่าให้ดี ต้องรอบดึกครับท่าน สดๆ ขมๆ

วันนี้ มีโอกาสได้ต้อนรับ สหายจากบางแค ที่พลัดพรากจากกันไปร่วมสิบปี เป็นใคร ทำไร ที่ไหน แล้วทำไมถึงเป็นแบบนี้ ท่านลองไปสืบเสาะดูละกันครับ บางแคไม่ได้กว้างใหญ่สำหรับท่านหรอก ในขณะเดียวกัน สหายท่านนี้ ได้ให้เบาะแสเกี่ยวกับคลังแสงของท่านมาไม่น้อย อิอิ ..... เราเตือนท่านแล้วเด้อ .....

Name:  IMG_0712..jpg
Views: 172
Size:  84.5 KB
    แต้ก๋า เอ๊ย จริงเหรอท่าน 5555 มีคนรู้จักผมด้วยเหรอ ท่านโด่งในรูปผมรู้ครับว่าคนใหนแต่ว่าผมไม่แน่ใจว่าจ ะมีใครจะรู้จักผมที่บางแคเลยนะ พึ่งอพยพหนีตามกันมาได้ปีกว่าๆเองหงะ 555 แต่ก่อนเป็นคนสะพานสูงครับแล้วอพยพมาคลองเตยครับอยู่ แถวๆซอยไผ่สิงห์โต แต่ถ้าสหายท่านรู้จักก็ยินดีครับ 555 ผมต้อนรับเสมอ บางแคไ่ม่มีอะไหล่ครับ ถามท่านJackyผู้เกรียงไกรได้...คอพับมากี่ครั้งแล้วห ละ 88888

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ท่านประธาน ลบรูปได้ไหมครับ บอกตามตรง ดูแล้ว " ใจ๋ขึ้น " ครับ
    ...ก่อนที่พวกเราจะต้องนั่งอยู่กับบ้านรอลูกหลานมาดำ หัว
    ก่อนที่พวกเราจะถูกตะโกนถามว่า...ดิ้นกันมั้ยลุง
    ...ก่อนที่เลือดกำเดาจะไหลไม่หยุด
    ก่อนที่ผมและสหายทั้งหลายจะหัวขาวเหมือนหมอกหัวหงอกเ หมือนฝ้าย....

ปีหน้าผมจะตีเมืองภูพิงค์ให้ด้ายยยยยยยยย

แต้ก๋า เอ๊ย จริงเหรอท่าน 5555 มีคนรู้จักผมด้วยเหรอ ท่านโด่งในรูปผมรู้ครับว่าคนใหนแต่ว่าผมไม่แน่ใจว่าจ ะมีใครจะรู้จักผมที่บางแคเลยนะ พึ่งอพยพหนีตามกันมาได้ปีกว่าๆเองหงะ 555 แต่ก่อนเป็นคนสะพานสูงครับแล้วอพยพมาคลองเตยครับอยู่ แถวๆซอยไผ่สิงห์โต แต่ถ้าสหายท่านรู้จักก็ยินดีครับ 555 ผมต้อนรับเสมอ บางแคไ่ม่มีอะไหล่ครับ ถามท่านJackyผู้เกรียงไกรได้...คอพับมากี่ครั้งแล้วห ละ 88888
    ขอขอบคุณที่ท่านได้กรุณา สารภาพมาจนหมดสิ้นครับ..

...ก่อนที่พวกเราจะต้องนั่งอยู่กับบ้านรอลูกหลานมาดำ หัว
    ก่อนที่พวกเราจะถูกตะโกนถามว่า...ดิ้นกันมั้ยลุง
    ...ก่อนที่เลือดกำเดาจะไหลไม่หยุด
    ก่อนที่ผมและสหายทั้งหลายจะหัวขาวเหมือนหมอกหัวหงอกเ หมือนฝ้าย....

ปีหน้าผมจะตีเมืองภูพิงค์ให้ด้ายยยยยยยยย

อันว่าเมืองภูพิงค์นั้น จะไปตี"อีกแล้ว"หรือท่าน หากท่านจะไปจริงๆ ชัยภูมิแรก แนะนำสถานทูตญี่ปุ่นครับ
    แหล่งที่สอง หากว่าที่นั้นยังคงสถานภาพการประกอบการอยู่ MONKEY ครับ หลังห้าทุ่ม แค่เดินแทรกตัวไปขอเข้าห้องน้ำในผับ ท่านจะได้รู้จักถึงสถานที่ ที่ได้เอาหลังถูโนมสตรีได้มากที่สุดในประเทศไทยครับ ข้อเท็จจริง ถูกต้อง หรือ ผิดพลาด ประการใด make sure กับสหายทางเมืองแม่ระมิงค์ได้ครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ท่านโด่งและท่านแม่ทัพวีของเรานี้เคยปะกานที่บ้านบาง แคกันมาหรอครับผมสับสนอยู่ครับ.........555555555555 55หิ้ว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ท่านโด่งและท่านแม่ทัพวีของเรานี้เคยปะกานที่บ้านบาง แคกันมาหรอครับผมสับสนอยู่ครับ.........555555555555 55หิ้ว
    ผมก็ยังเกาหัวแกร๊กๆอยู่เลยครับท่านWuttdyว่าอะไรคือ อะหยังและอะหยังคืออะไร แต่ก็พยักหน้างกๆ รู้จักผมดีก็ดีครับแต่ท่านไม่แนะนำให้ผมรู้จักท่านบ้ างหละครับเผื่อจะรู้จักกับทางแม่ของผมครับ ขอคารวะก่อนก็แล้วกัน บางแคยินดีต้อนรับครับ 5555

สารภาพตามตรงครับ ผมไม่เคยเรียนเชียงใหม่ครับ แต่เคยไปฝึกงานที่แม่ริมช่วงเวลาหนึ่งก็เป็นปีครับ ส่วนมากก็อยู่ตามตะเข็บเมืองครับ แม่ริม หนองหอยและสารภี ฝึกงานไปหวังว่าจบออกมาจะได้แต่งเมียกับแฟนคนแรกก็มา ช้ำรักที่ท่าแพครับ 555 นี่แหละครับตีเมืองภูพิงค์ครั้งแรกก็แพ้ครับ

ตีเมืองสองแควครั้งที่สองก็แพ้ครับ เพื่อนพามาดูหญิงงามเมืองสองแคว ม.เนรศวร โดนมอมเหล้าไป2ลิตร พากันกลับมาถึงที่พัก ต่างคนต่างถามว่าใครขับรถมาส่งว่ะ (รถป้ายแดงของผมจอดทิ้งไว้ข้างถนน ลืมล็อครถ แถมยังเปิดกระจกทิ้งไว้ กลับมาตอนเช้าทุกอย่างยังเหมือนเดิม นี่หรือ..เมืองพุทธ) นอนสลบหน้าห้องน้ำ อ๊วกทั้งวัน เหล้า2ลิตรนะครับไม่ใช่2แก้ว พอสร่างเมาเพื่อนส่งสตรีเมืองสุโขทัยพาไปเที่ยว โดนมอมเหล้าไปอีกครึ่งขวด ผมก็กลับมาสลบคาหน้าห้องน้ำอีก สรุปแล้วผลของการตีเมืองสองแควผมยังไม่เคยได้นอนเตีย งนุ่มๆเลยครับ

กลับไปตีเมืองแม่ระมิงค์ครั้งที่3 กะว่านี่คือสงครามครั้งสุดท้ายเพราะดีใจได้เมียเป็นอ ดีตดาราดังในอดีต มีการพาไปไหว้พ่อไหว้แม่ ดูเรือนหอ ตั้งใจจะไปตั้งรกรากที่เชียงใหม่และคิดว่าเธอต้องการ จะออกจากวงการมาใช้ชีวิตกับเรา คนบ้านนอกแห่มาดูเมียผมครับ 555 นึกว่าหลินฮุ่ยมั้ง

แรกรักก็ดีครับ ช่วยกันปลดหนี้สินจะได้กลับไปอยู่บ้านนอก เงินทองที่หามาตลอดชีวิตของการทำงาน ก็เริ่มร่อยหรอเพราะผมหาเงินคนเดียว ชีวิตคู่ก็มาทะเลาะเบาะแว้งเรื่องชีวิตที่เธอจมไม่ลง รายจ่ายเยอะยิ่งกว่าค่าตัวป้าแดงในแต่ละเดือน จะใช้ชีวิตคู่เหมือนคนอื่นก็กลัวคนเห็น กลัวเป็นข่าว ผมกินข้าวเซเว่นเป็นปีๆครับ หนังก็ไม่ได้ดูต้องซื้อหนังแผ่นมาดู 555 ปัญหาอีกมากมายของชีวิตคู่ ก็เลยต้องยุติความฝันแล้วบอกเลิกเธอ เธอก็ฟ้องแม่ผมว่าท้องกับผมบ้างและก็มาทำร้ายผมอีก เอามีดไล่แทงผม ผมถึงไม่ชอบให้ใครมาจิ้มพุงผมเพราะมีดปอกผลไม้มันปัก เข้าไปแล้วครั้งหนึ่ง เย็นๆครับ เจ็บแปล๊บเดียว หน้าซีดแล้วไม่รู้จะห้ามเลือดตรงใหน นึกว่าน้ำพุครับ ถ้าใครเอามือมาจิ้มพุงผมแล้วผมเสียบคุณคืนผมถือว่าผม ป้องกันตัวนะครับ 5555

ในใจตอนนั้นคิดว่าตายแน่แล้วกู ผมว่าประสาทไปแล้วครับชีวิตคู่ของผม ความฝันของผม กว่าจะเลิกกันได้ แบ่งสมบัติกันแล้ว เงินทองไม่เสียดายครับ ผมเหลือแต่ชีวิตอันบอบช้ำกลับมาครับ 555 ทุกวันนี้ยังอ่านเจอข่าวของเขาบ้างแต่ผมไม่สนใจแล้วค รับ

มาได้อีหมวยรักษาแผลใจให้ กว่าจะกลับมาเป็นผมคนใหม่ ใช้เวลานานครับ ก็อยู่ๆกันไป ไม่สนใจใครทั้งสิ้น ทุกวันนี้ก็ซ่อนตัวอยู่แต่ในบางแค อยู่กับหมา เล่นกับลูก ก็มีความสุขแล้วครับ เพื่อนฝูงรุ่นๆเดียวกันล้มหายตายจากไปเยอะ ผมก็คิดถึงว่าการทำรถในความทรงจำครั้งยังเด็กจะช่วยใ ห้ผมลืมเรื่องราวร้ายๆในชีวิตของผมได้บ้าง หวังว่ามันจะนำความสุขเข้ามาในชีวิตบ้าง หวังว่าจะทำให้ผมระลึกถึงสหายที่ล่วงลับไปบ้าง คนบางคนคิดว่าผมมีชีวิตที่น่าอิจฉา...ใช่ครับผมมีชีว ิตที่น่าอิจฉาเพราะผมได้ผ่านช่วงใกล้จะตายไปแล้ว

ร่ายมาซะยาวเลยครับ เรื่องบางเรื่องที่ผมทำให้ท่านเข้าใจไปอย่างนั้น บางเรื่องผมก็ทำจริงๆเช่นกินเหล้าเป็นน้ำ..ผมมีเหตุผ ลครับ บางเรื่องที่ผมทำเป็นสนุกสนานเพราะไม่แน่ใจว่าพรุ่งน ี้จะได้หัวเราะกับมันหรือเปล่า แต่อีหมวยที่รายล้อมเข้ามาในชีวิต น้องๆของผมทั้งนั้นครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ให้อีหมวยไปซื้อให้...ได้ดูสมใจอยาก สงกรานต์นี้จิตใจว้าวุ่นครับ...

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

หนังสืออีหยังน๋อ...ขอเบิ่งหน้าปกแน่ สิไปซื้อน๋ำ......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    หนังสืออีหยังน๋อ...ขอเบิ่งหน้าปกแน่ สิไปซื้อน๋ำ......
    ซื้อหวยดีกว่าท่าน รถเทพ 7787 และท่านบอกว่าออก บน ด้วย

ให้อีหมวยไปซื้อให้...ได้ดูสมใจอยาก สงกรานต์นี้จิตใจว้าวุ่นครับ...

น่ารักจังเลย.... ครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

น่ารักจังเลย.... ครับท่าน
    ให้ดูหนังสือครับท่านโด่ง...6666

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

คารวะท่านแม่ทัพนาวี...ผมรับทราบชื่อเสียงของท่านมาจากท่านปากน้ำปากโพแจ้งใ ห้ผมทราบเบื้องต้นแล้วครับผมก้อนั่งทางในว่าสักวันเฮ าต้องมีเวลาขอคารวะท่านอาจารย์นาวีเจ้าสำนักคารวะจาก ใจจิงครับ...ทุกวันนี้ผมยังเป็นศิษย์ท่านโด่งอยู่ให้ คำแนะนำผมมาตลอดเลยครับ...วันนี้ผมได้อ่านเกมล์ชีวิต ของท่านนาวีก้อไม่น้อยไปกว่าผมเลย ณ.ทุกวันนี้ผมก้อมีแต่คุณลุงเภาและน้องพริดตี้(rn10) อยู่เคียงข้างในส่วนของเมืองแป้ต้องถามถึงท่านโด่งจั ดการได้ทุกเรื่องสองสามวันไม่รู้ว่าท่านอาจารย์โด่งห ายไปกอดโหลยาดองที่ไหน...ขอประกาศในนี้เลยครับผู้คุมของท่านตามหามาหลายวันแล้วให้กลับ บ้านด้วย...ผมเดือดร้อนด้วยครับ5555

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks