สงกรานต์แล้ว... - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สงกรานต์แล้ว...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    คารวะท่านแม่ทัพนาวี...ผมรับทราบชื่อเสียงของท่านมาจากท่านปากน้ำปากโพแจ้งใ ห้ผมทราบเบื้องต้นแล้วครับผมก้อนั่งทางในว่าสักวันเฮ าต้องมีเวลาขอคารวะท่านอาจารย์นาวีเจ้าสำนักคารวะจาก ใจจิงครับ...ทุกวันนี้ผมยังเป็นศิษย์ท่านโด่งอยู่ให้ คำแนะนำผมมาตลอดเลยครับ...วันนี้ผมได้อ่านเกมล์ชีวิต ของท่านนาวีก้อไม่น้อยไปกว่าผมเลย ณ.ทุกวันนี้ผมก้อมีแต่คุณลุงเภาและน้องพริดตี้(rn10) อยู่เคียงข้างในส่วนของเมืองแป้ต้องถามถึงท่านโด่งจั ดการได้ทุกเรื่องสองสามวันไม่รู้ว่าท่านอาจารย์โด่งห ายไปกอดโหลยาดองที่ไหน...ขอประกาศในนี้เลยครับผู้คุมของท่านตามหามาหลายวันแล้วให้กลับ บ้านด้วย...ผมเดือดร้อนด้วยครับ5555
    โอ้ย..หามิได้ครับปี้อ้าย ยังเป็นอาจารย์ไม่ได้ครับ เป็นแค่สล่าขี้เหล้าครับ 555 ผมยังเป็นผู้น้อยยังต้องเดินตามเส้นทางที่ท่านเดินนำ อยู่ ในอดีตที่ไม่ได้พบพานเพราะว่าผมมัวแต่หลงทางไปกับเรื ่องไม่เป็นเรื่องครับ 555 ยังติดตามและแอบดูของที่ท่านนำมาในยุทธจักรนี้และเคา รพท่านเสมอครับ ต้องขออภัยเสียด้วยซ้ำที่ไม่ได้เข้าพบหรือทักทายคารว ะตามสมควร แต่ว่าไม่ปล่อยให้กาลเวลาผ่านไปเฉยๆแน่นอนครับ คนระดับพระกาฬและรถในตำนานผมต้องได้เข้าเยี่ยมคารวะซ ักครั้งครับ

มีเรื่องราวใดให้ผู้น้อยได้รับใช้ก็ยินดีครับ ไม่ได้มีอารมณ์ศิลปินจนตามตัวยากอย่างที่เข้าใจแค่มี วิถีเป็นของตัวเองครับ อยู่บางแคซ่อนตัวแต่ในสวนไม่ใช่ว่าไม่กล้าครับ เป็นผู้น้อยที่นิยมธรรมชาติและรักสันโดด(มาก)ไปหน่อย ครับ 5555

ขอคารวะครับ

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็ยังเกาหัวแกร๊กๆอยู่เลยครับท่านWuttdyว่าอะไรคือ อะหยังและอะหยังคืออะไร แต่ก็พยักหน้างกๆ รู้จักผมดีก็ดีครับแต่ท่านไม่แนะนำให้ผมรู้จักท่านบ้ างหละครับเผื่อจะรู้จักกับทางแม่ของผมครับ ขอคารวะก่อนก็แล้วกัน บางแคยินดีต้อนรับครับ 5555

สารภาพตามตรงครับ ผมไม่เคยเรียนเชียงใหม่ครับ แต่เคยไปฝึกงานที่แม่ริมช่วงเวลาหนึ่งก็เป็นปีครับ ส่วนมากก็อยู่ตามตะเข็บเมืองครับ แม่ริม หนองหอยและสารภี ฝึกงานไปหวังว่าจบออกมาจะได้แต่งเมียกับแฟนคนแรกก็มา ช้ำรักที่ท่าแพครับ 555 นี่แหละครับตีเมืองภูพิงค์ครั้งแรกก็แพ้ครับ

ตีเมืองสองแควครั้งที่สองก็แพ้ครับ เพื่อนพามาดูหญิงงามเมืองสองแคว ม.เนรศวร โดนมอมเหล้าไป2ลิตร พากันกลับมาถึงที่พัก ต่างคนต่างถามว่าใครขับรถมาส่งว่ะ (รถป้ายแดงของผมจอดทิ้งไว้ข้างถนน ลืมล็อครถ แถมยังเปิดกระจกทิ้งไว้ กลับมาตอนเช้าทุกอย่างยังเหมือนเดิม นี่หรือ..เมืองพุทธ) นอนสลบหน้าห้องน้ำ อ๊วกทั้งวัน เหล้า2ลิตรนะครับไม่ใช่2แก้ว พอสร่างเมาเพื่อนส่งสตรีเมืองสุโขทัยพาไปเที่ยว โดนมอมเหล้าไปอีกครึ่งขวด ผมก็กลับมาสลบคาหน้าห้องน้ำอีก สรุปแล้วผลของการตีเมืองสองแควผมยังไม่เคยได้นอนเตีย งนุ่มๆเลยครับ

กลับไปตีเมืองแม่ระมิงค์ครั้งที่3 กะว่านี่คือสงครามครั้งสุดท้ายเพราะดีใจได้เมียเป็นอ ดีตดาราดังในอดีต มีการพาไปไหว้พ่อไหว้แม่ ดูเรือนหอ ตั้งใจจะไปตั้งรกรากที่เชียงใหม่และคิดว่าเธอต้องการ จะออกจากวงการมาใช้ชีวิตกับเรา คนบ้านนอกแห่มาดูเมียผมครับ 555 นึกว่าหลินฮุ่ยมั้ง

แรกรักก็ดีครับ ช่วยกันปลดหนี้สินจะได้กลับไปอยู่บ้านนอก เงินทองที่หามาตลอดชีวิตของการทำงาน ก็เริ่มร่อยหรอเพราะผมหาเงินคนเดียว ชีวิตคู่ก็มาทะเลาะเบาะแว้งเรื่องชีวิตที่เธอจมไม่ลง รายจ่ายเยอะยิ่งกว่าค่าตัวป้าแดงในแต่ละเดือน จะใช้ชีวิตคู่เหมือนคนอื่นก็กลัวคนเห็น กลัวเป็นข่าว ผมกินข้าวเซเว่นเป็นปีๆครับ หนังก็ไม่ได้ดูต้องซื้อหนังแผ่นมาดู 555 ปัญหาอีกมากมายของชีวิตคู่ ก็เลยต้องยุติความฝันแล้วบอกเลิกเธอ เธอก็ฟ้องแม่ผมว่าท้องกับผมบ้างและก็มาทำร้ายผมอีก เอามีดไล่แทงผม ผมถึงไม่ชอบให้ใครมาจิ้มพุงผมเพราะมีดปอกผลไม้มันปัก เข้าไปแล้วครั้งหนึ่ง เย็นๆครับ เจ็บแปล๊บเดียว หน้าซีดแล้วไม่รู้จะห้ามเลือดตรงใหน นึกว่าน้ำพุครับ ถ้าใครเอามือมาจิ้มพุงผมแล้วผมเสียบคุณคืนผมถือว่าผม ป้องกันตัวนะครับ 5555

ในใจตอนนั้นคิดว่าตายแน่แล้วกู ผมว่าประสาทไปแล้วครับชีวิตคู่ของผม ความฝันของผม กว่าจะเลิกกันได้ แบ่งสมบัติกันแล้ว เงินทองไม่เสียดายครับ ผมเหลือแต่ชีวิตอันบอบช้ำกลับมาครับ 555 ทุกวันนี้ยังอ่านเจอข่าวของเขาบ้างแต่ผมไม่สนใจแล้วค รับ

มาได้อีหมวยรักษาแผลใจให้ กว่าจะกลับมาเป็นผมคนใหม่ ใช้เวลานานครับ ก็อยู่ๆกันไป ไม่สนใจใครทั้งสิ้น ทุกวันนี้ก็ซ่อนตัวอยู่แต่ในบางแค อยู่กับหมา เล่นกับลูก ก็มีความสุขแล้วครับ เพื่อนฝูงรุ่นๆเดียวกันล้มหายตายจากไปเยอะ ผมก็คิดถึงว่าการทำรถในความทรงจำครั้งยังเด็กจะช่วยใ ห้ผมลืมเรื่องราวร้ายๆในชีวิตของผมได้บ้าง หวังว่ามันจะนำความสุขเข้ามาในชีวิตบ้าง หวังว่าจะทำให้ผมระลึกถึงสหายที่ล่วงลับไปบ้าง คนบางคนคิดว่าผมมีชีวิตที่น่าอิจฉา...ใช่ครับผมมีชีว ิตที่น่าอิจฉาเพราะผมได้ผ่านช่วงใกล้จะตายไปแล้ว

ร่ายมาซะยาวเลยครับ เรื่องบางเรื่องที่ผมทำให้ท่านเข้าใจไปอย่างนั้น บางเรื่องผมก็ทำจริงๆเช่นกินเหล้าเป็นน้ำ..ผมมีเหตุผ ลครับ บางเรื่องที่ผมทำเป็นสนุกสนานเพราะไม่แน่ใจว่าพรุ่งน ี้จะได้หัวเราะกับมันหรือเปล่า แต่อีหมวยที่รายล้อมเข้ามาในชีวิต น้องๆของผมทั้งนั้นครับ

เอ็นจอย & เอ็กซ์ไซติ้ง
    " สนุกและตื่นเต้น "
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    เอ็นจอย & เอ็กซ์ไซติ้ง
    " สนุกและตื่นเต้น "
    สงกรานต์ผ่านไปเร็วมากครับ....หวังว่าคงปลอดภัยทุกท่ านครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สงกรานต์ผ่านไปเร็วมากครับ....หวังว่าคงปลอดภัยทุกท่ านครับ

อารมณ์ ศิลป์ จริงๆ ท่าน ขอคาระวะ . . .
    มีของหลายชิ้น อยากเข้าบางแค แล้วท่าน . . .
    สะดวกวันไหนแจ้งด้วยท่าน ล้นห้องแล้วครับบบบบ....

ยังเซ็งเรื่องสีอยู่เลยท่าน เฮ้อ..ต้องเสียเงินอีกแล้วมั้ง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    อารมณ์ ศิลป์ จริงๆ ท่าน ขอคาระวะ . . .
    มีของหลายชิ้น อยากเข้าบางแค แล้วท่าน . . .
    สะดวกวันไหนแจ้งด้วยท่าน ล้นห้องแล้วครับบบบบ....

ยังเซ็งเรื่องสีอยู่เลยท่าน เฮ้อ..ต้องเสียเงินอีกแล้วมั้ง
    ตอนนี้เก็บอะไหล่ไว้ชั่วคราวกำลังหันมาเรียนงานเย็บป ักถักร้อยครับ หวั่นใจเป็นตุ๊ด มนุษย์ค้างคาวครับ 5555 เนี่ยครับงานเย็บปักถักร้อยของผม

ช่างเสื้อวีไร้หนวดออกแบบ 5555

กะว่าจะใส่ไปงานบุญปีนี้ยั่วยุพี่น้องมาสด้าทั้งหลาย หน่อยครับ 5555

ครับศิลปินเต็มตัวต้องทำได้ทุกอย่างครับ หมดงานนี้จะไปเรียนงานคหกรรมต่อครับ (อยากต้มเหล้ากินเองแล้วครับ....)

เปิดปฎิทินดาราว่างวันที่19มั้งครับ เดี๋ยวดูอีกที เดือนนี้ยุ่งครับต้องเดินทางไปสัมมนาหลายที่ ไม่รู้มารดาคุณจะไปกันทำไม สัมมนาต่างจังหวัด บ้านเมืองจะลุกเป็นไฟอยู่แล้ว เครียด กินเบียร์ดีกว่าท่าน....

ตอนนี้เก็บอะไหล่ไว้ชั่วคราวกำลังหันมาเรียนงานเย็บป ักถักร้อยครับ หวั่นใจเป็นตุ๊ด มนุษย์ค้างคาวครับ 5555 เนี่ยครับงานเย็บปักถักร้อยของผม

ช่างเสื้อวีไร้หนวดออกแบบ 5555

กะว่าจะใส่ไปงานบุญปีนี้ยั่วยุพี่น้องมาสด้าทั้งหลาย หน่อยครับ 5555

ครับศิลปินเต็มตัวต้องทำได้ทุกอย่างครับ หมดงานนี้จะไปเรียนงานคหกรรมต่อครับ (อยากต้มเหล้ากินเองแล้วครับ....)

เปิดปฎิทินดาราว่างวันที่19มั้งครับ เดี๋ยวดูอีกที เดือนนี้ยุ่งครับต้องเดินทางไปสัมมนาหลายที่ ไม่รู้มารดาคุณจะไปกันทำไม สัมมนาต่างจังหวัด บ้านเมืองจะลุกเป็นไฟอยู่แล้ว เครียด กินเบียร์ดีกว่าท่าน....

ใส่แล้วดูเหมือน ผู้จัดการศูนย์มาสด้าหน้อยเลยท่าน เท่ห์โพ่ดๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ใส่แล้วดูเหมือน ผู้จัดการศูนย์มาสด้าหน้อยเลยท่าน เท่ห์โพ่ดๆ
    6666 แค่อ้างอิงเฉยๆครับ สีเสื้อกับรูปแบบไม่ใช่แบบนี้ครับแต่ก็แนวๆนี้แหละคร ับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไม่ได้ทำอะไรเลยครับท่านต้น เล่นน้ำกับเชและก็พาป้าแดงไปเที่ยวซื้อเบียร์ แต่ที่ทำงานก็นั่งวางแผนกับอีหมวยทั้งสองว่าจะรับประ ทานอะไรกันดี ตอนนี้ก็หาหนังสือมาอ่านเรื่อยๆพอประทังชีวิตให้ประเ ทืองปัญญาในช่วงนี้ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ซื้อหวยดีกว่าท่าน รถเทพ 7787 และท่านบอกว่าออก บน ด้วย

5555...ไม่อยากบอกเลยว่าโดนหวยรับประทาน 734 ออกมาได้ ผมซื้อ 778 ไป30บาทแน่ะ กิ้วๆ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

ขออนุญาตท่านแม่ทัพนาวีด้วยนะครับ...ที่นำภาพแห่สงกร านต์เมืองแพร่มาให้ชมกันเมื่อวานนี้17-4-2010

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 18-04-2010 เมื่อ 09:54

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

ต่อ001

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

ต่อ002

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

003

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 18-04-2010 เมื่อ 10:08

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

004

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

005

รูป รูป      

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks