อยากทราบความรู้สึกของคนขับรถNo-Bookหน่อยค่ะ

ชื่อกระทู้: อยากทราบความรู้สึกของคนขับรถNo-Bookหน่อยค่ะ

Junior Member nasnat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบความรู้สึกของคนขับรถNo-Bookหน่อยค่ะ

พอดีอยากได้แรมสักคัน แต่จะหาแบบมีทะเบียนก็คงจะไม่ไหว
    ขับรถแบบไม่มี ทบ. มันหน้ากลัวป่าวค่ะ(ตำรวจอะค่ะ)มันจะมีปัญหามากไหมถ้ าเจอด่านหรือโดนตำรวจเรียก..ขี้กลัวอยู่ค่ะ
    ปล..ใบอินวอลหรือใบซื้อขายมันพอจะช่วยแก้ปัญหาได้ป่า วค่ะ

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

No-Bookเจอตำรวจก็เสียวแวบอยู่แล้วล่ะ
    ใบอินวอย ก็เท่านั้นถ้าตำรวจจะเล่นก็ไม่รอด
    อดใจเก็บทีละนิด ขับรถมีทะเบียนอย่างภาคภูมใจดีที่สุดครับ
    เวลาขาย ขายง่ายได้ราคาด้วยครับ รับรอง มีอนาคตกว่ากันเยอะ

ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขี่รถNo-Bookต้องมองการณ์ไกลครับ มองหาตำรวจ และทางหนีลัดเลาะซอยอื่นๆๆ ส่วนถ้าเจอสุภาพเข้าไว้ บอกรถเพิ่งซื้อมากำลังทำโอนหรือแจ้งเปลียนสีไรว่าๆกั นไป หรือถ้าคุยง่ายๆ จ่ายสด ไปเลยครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผมคนนึงที่จะขายรถNo-Book แล้วไปซื้อรถแบบมีทะเบียน

เพราะขี่แล้วมันไม่สบายใจกลัวตำรวจ จะจับ

ขี่รถมีทะเบียนสบายใจกว่าเยอะครับ . ..

Senior Member เวสป้า64อุตรดิตถ์'s Avatar
    สถานที่
    ซะ ป๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เคยคับ ขี่รถNo-Book สวยๆมากๆ
    แต่สุดท้ายก็ไม่สบายใจ ต้องยอมขายขาดทุน
    ไปเอารถมีทะเบียน
    อยากจะบอกว่า ถ้าคิดว่าไม่มีตังค์อ่ะ ลองใช้เงินให้น้อยลง
    ไปเที่ยวให้น้อยลง ทำงานให้เยอะขึ้น .... รถมีทะเบียนก็เป็นของเราจนได้แหล่ะคับ

Senior Member lammania008's Avatar
    สถานที่
    แลมมาเนีย โว้ยยย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nasnat อ่านข้อความ
    พอดีอยากได้แรมสักคัน แต่จะหาแบบมีทะเบียนก็คงจะไม่ไหว
    ขับรถแบบไม่มี ทบ. มันหน้ากลัวป่าวค่ะ(ตำรวจอะค่ะ)มันจะมีปัญหามากไหมถ้ าเจอด่านหรือโดนตำรวจเรียก..ขี้กลัวอยู่ค่ะ
    ปล..ใบอินวอลหรือใบซื้อขายมันพอจะช่วยแก้ปัญหาได้ป่า วค่ะ

ขี่ไปมันจะหนาวหนาว ร้อนร้อนไง ครับ555 ทางที่ดีขายทิ้งแล้วมองหาคันไหม่ดีกว่า เก้บตังเสียค่าปรับไปแต่งคันไหม่ดีกว่า

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เอาข้อหาเดียวก้อพอละ...ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน แล้วกันเน้อ ผมโดนอย่างนี้ ฮิฮิ

คิดต่างแต่...ไม่แตกแยก !!!

art0405's Avatar
    สถานที่
    cowboythai444
    ขอบคุณ
    0

วางตัวสุภาพ อ่อนน้อม .. ปัญหาในการคุยกับตำรวจก็จะจบง่ายขึ้น...

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

แต่ก่อนเคย มีครับ ตอนนั้นรู้สึก ว้าเหว่ ครับ เหงา ๆด้วย แต่บางทีก็หายเหงาครับ เพราะเจอตำรวจ !!! เหอๆ
    ก็เลย จำใจ ขาย !!! สู้ๆคับ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

แล้ว...คิดว่ารถมี ทะเบียน ไม่ โดน จับ หรอ ครับ

...ตร.บางท่าน เค้า บอก ว่า ไม่มี ไฟเลี่ยว ที่นี้ พิษณุโลก น้ำมัน ไม่เต็ม ถัง ยังโดน เลย ครับ

ปล.กรณีนี้ ขึ้น อยู่ กับ สถานะการ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

แล้ว...คิดว่ารถมี ทะเบียน ไม่ โดน จับ หรอ ครับ
    ของผม คิดว่าไม่ครับ ถ้าผมขับรถมีทะเบียนแล้วยังโดนจับ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puyzaaaaa อ่านข้อความ

...ตร.บางท่าน เค้า บอก ว่า ไม่มี ไฟเลี่ยว ที่นี้ พิษณุโลก น้ำมัน ไม่เต็ม ถัง ยังโดน เลย ครับ

ปล.กรณีนี้ ขึ้น อยู่ กับ สถานะการ
    ผมก็ขี่อยู่พิษณุโลก ไม่เห็นจะโดนจับเลยนี่ครับ ขี่รถถูกกฏจราจร เวสป้าต่อทะเบียน พรบ. ตามกฏหมายทุกอย่าง
    บางทีมันอยู่ที่พฤติกรรมการขี่ด้วยครับ ไม่ใช่ว่าขี่รถเก่าแล้วตำรวจจ้องจะจับอย่างเดียวครับ

Thum Maleelai maleelai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขี่รถมีทะเบี่ยนสบายใจกว่าครับ nat จะไปไหนก็ไม่ต้องกลัวโดนตำรวจจับแพงกว่าแต่ก็คุ้มเดี ๋ยวนี้ตำรวจไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วจับแล้วยึดมาไม่คุ ้มรถมีทะเบียนเวลาเบื่ออยากขายก็ขายได้ราคาการตัดสิน ใจระหว่างคนซื้อก็งาย(มีรถแล้วมันต้องขี่ไปได้ทุกที่ เราอยากไปไม่ต้องระแวง) มีอะไรก็ mail มาได้

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

มีทะเบียนโดนจับข้อหา หน้าตาไม่เข้ากับรถเพราะไม่เหมาะสมกัน
    555 ขำๆครับ

Bookmarks