อยากได้ bm 2 สูบ ออกทริป รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะทีครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากได้ bm 2 สูบ ออกทริป รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะทีครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากได้ bm 2 สูบ ออกทริป รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะทีครับ

อยากได้ bm 2 สูบ ออกทริป รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะทีครับ ไม่รู้ว่ามีพี่คนไหนขายแบบให้ผ่อนบ้างมั้ยครับ

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อยากได้ bm 2 สูบ ออกทริป รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะทีครับ ไม่รู้ว่ามีพี่คนไหนขายแบบให้ผ่อนบ้างมั้ยครับ
    ขอแสดงความคิดเห็น นะครับ
    เรื่องการผ่อนนะครับ ผมคิดว่า คงยากอะครับ มีเพื่อนผมคนนึงเคยพูดเอาไว้เสมอๆว่า
    "อย่าเอาแบงค์พัน ไปแตกเป็นเหรียญบาท"
    คนขายรถระดับราคาแบบนี้ ส่วนใหญ่ก็คงจะไม่ทำอย่างนั้นกันหรอกครับ
    สู้ซื้อเงินสดแล้วต่อรองราคากันเลยดีกว่า...... ยิ่งคนที่ไม่รู้จักกันเลย ผมว่ายิ่งยากครับ

อย่างเพื่อนผมบางคน เคยขายรถไปแบบให้เงินผ่อน...
    ยังต้องมานั่งคิดเสียใจถึงทุกวันนี้เลยครับ.....ไม่จ บซักที ปัญหามีตลอด..
    นี่ขนาดคนซื้อก็รู้จักๆกันนะครับ....

แต่อาจจะมีก็ได้นะครับไม่แน่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่า คุยกันอย่างไร
    ดาวน์งวดแรกมาก-น้อยแค่ไหน...ผ่อนจ่ายหรือแบ่งชำระส่วนที่เหลือกันอย ่างไร...
    หรือมีข้อเสนอ-สนองกันอย่างไร...ที่รับได้กันทั้งสองฝ่ายก็ไม่แน่คร ับ..ก็เป็นไปได้

แต่ความคิดผม ผมว่ากำเงินก้อนซื้อเลยดีกว่าครับ...
    มีกระสุนพร้อมเมื่อไหร่....เจอปุ๊ปยิงได้ปั๊ปจะดีกว่ านะครับผมว่า
    บางทีกระสุนพร้อมๆ บางทียังยิงไม่ทันเลยครับ...นับประสาอะไร....

ลองดูครับ เป็นกำลังใจให้ครับ...
    อยากให้มีคนมาขี่bmw เยอะๆครับ...

ขอบคุณครับ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : watchywat@gmail.com

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่าราคา bmw r51/3 ไปถึงไหนแล้วครับบบ
    พอดีเก็บเงินซื้ออยู่ครับ

My Name : Jirawid Nabnien >> Moss <<
    Tel.. : 091-0265627 TRUEMOVE & LINE : MosVintage

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ แล้วท่าเป็น ตัว 2 สูบ ใช้รุ่นไหนดีครับ ราคาเท่าไหล่ครับ ขอบคุณครับพี่

Member
    ขอบคุณ
    0

ก่อนหน้าที่จะซื้อ หมู c92 ผมชอบ bm มากมายอยากได้มากๆ แต่ด้วยราคาสูง เก็บตังซื้อยังไม่ได้ เลยเอาหมูขับมาทำงานก่อน ตอนนี้เก็บตังอยู่ครับ แต่ท่าจะอีกนานครับ เฮ้อความฟัน 55

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nova_attack อ่านข้อความ
    ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่าราคา bmw r51/3 ไปถึงไหนแล้วครับบบ
    พอดีเก็บเงินซื้ออยู่ครับ
    เท่าที่พอจะทราบๆมานะครับ....ราคาของ R51/3
    แบบNo-Bookที่มีการเสนอขายกันอยู่ น่าจะอยู่ราวๆ 7.5แสน-8.5 แสนครับ
    ส่วนที่มีทะเบียน เห็นล่าสุดมีการซื้อขายกันที่ 10แสนนะครับ...
    ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่สภาพตัวรถ รายละเอียด อะไหล่ ของแต่ง คุณค่าของตัวรถ
    และอื่นๆที่ต้องพิจารณาร่วมด้วยครับ
    แต่ยังไงก็ขอให้ได้รถไวๆ...นะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bkk karn อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ แล้วท่าเป็น ตัว 2 สูบ ใช้รุ่นไหนดีครับ ราคาเท่าไหล่ครับ ขอบคุณครับพี่
    ถ้าในกรณีรถโบราณปีเก่า ต้องถามกลับครับ ว่าชอบกลุ่มไหน ครับ
    หน้ากระบอก-หลังสไลค์ หรือว่า หน้าสวิงอาร์ม หรือหน้าตรงแบบUs.
    ส่วนรถกลางเก่า กลางใหม่ ก็มีหลายตัวให้เลือก เช่นรถตระกูล /5
    หรือจะเป็นพวกตระกูล S เช่น R90s R100s
    หรือใหม่ขึ้นมาหน่อยก็จะเป็นพวก R100rs R100rt(โช๊คคู่)
    หรือจะเป็นพวกรถปีใหม่ เช่น พวก R80 R100rs R100rt (โช๊คเดี่ยว)

ลองศึกษาดูก่อน ครับ ว่าเราต้องการรถแบบไหน...เพื่ออะไร....
    ตอบตัวเองให้ได้ก่อนครับ แล้วค่อยๆมาเจาะรายละเอียดของรถแต่ละรุ่น
    แล้วเราจะได้คำตอบที่เหมาะกับเราครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bkk karn อ่านข้อความ
    ก่อนหน้าที่จะซื้อ หมู c92 ผมชอบ bm มากมายอยากได้มากๆ แต่ด้วยราคาสูง เก็บตังซื้อยังไม่ได้ เลยเอาหมูขับมาทำงานก่อน ตอนนี้เก็บตังอยู่ครับ แต่ท่าจะอีกนานครับ เฮ้อความฟัน 55
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    น้องๆที่รู้จักกันบางคนแรกๆก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ
    ไปๆมาๆ ตอนนี้ได้รถดีกว่า ที่ตัวเองเคยคิดอีกครับ
    ขออย่างนี้มันไม่แน่หรอกครับ.....
    แล้วแต่จังหวะและโอกาสครับ
    ของมันจะเป็นของเรา...มันต้องมาเป็นของเราครับ

ขอบคุณครับ....

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : watchywat@gmail.com

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    เท่าที่พอจะทราบๆมานะครับ....ราคาของ R51/3
    แบบNo-Bookที่มีการเสนอขายกันอยู่ น่าจะอยู่ราวๆ 7.5แสน-8.5 แสนครับ
    No-Bookในที่นี้ คือ รถอินวอย ใช่ไหมครับ

My Name : Jirawid Nabnien >> Moss <<
    Tel.. : 091-0265627 TRUEMOVE & LINE : MosVintage

Member
    ขอบคุณ
    0

ระหว่าง r50 กับ r60 ต่างกันยังไงครับ ตัวไหนดีกว่าครับ ตอนนี้ราคาประมาณที่เท่าไหล่ครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nova_attack อ่านข้อความ
    No-Bookในที่นี้ คือ รถอินวอย ใช่ไหมครับ
    แม่นแล้ว..ครับ...ถึงไม่มีอินวอยซ์...ราคาก็ไม่หนีเท ่าไหร่ครับ
    ผมว่า....เค้าดูกันที่คุณค่าของตัวรถมากกว่าครับผม..

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BKK KARN อ่านข้อความ
    ระหว่าง r50 กับ r60 ต่างกันยังไงครับ ตัวไหนดีกว่าครับ ตอนนี้ราคาประมาณที่เท่าไหล่ครับ ขอบคุณครับ
    หลักๆแล้ว ก็ต่างกันที่ เครื่องยนต์ครับ โดย R50 จะมีขนาดเครื่องยนต์แค่ 494cc. 26แรงม้า
    ส่วน R60 จะมีขนาดเครื่องยนต์แค่ 594cc. 28แรงม้า
    ภายนอกทั้งสองรุ่น จะดูละม้ายคล้ายกันครับ ต้องสังเกตุถึงจะดูออกครับ

ตัวไหนดีกว่ากัน....ตอบแบบง่ายๆ ก็ต้องเป็นR60 ครับ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ว่าเรามองที่มุมไหนมากกว่าครั บ ถ้ามองที่ราคาR50 ราคาจะต่ำกว่าR60
    ก็ถือว่าR50ดีกว่าครับ ในแง่ของราคาเพราะถูกกว่า
    ส่วนสมรรถนะโดยรวม R60 จะเหนือกว่าแน่นอน
    แต่ค่าอะไหล่ภายในเครื่องยนต์..R50 จะมีราคาต่ำกว่า และหาทดแทนได้ง่ายกว่าครับ
    ฉะนั้นข้อดีและข้อเสีย...อยู่ที่ใครจะมองมุมไหนครับ

จริงๆแล้วควรจะต้องศึกษารายละเอียด..และคลุกคลีกับรถ เยอะๆครับ
    หรือไม่ก็ไปดูไปชม..มาพบปะสังสรร กับบุคคลที่เล่นหรือมีรถพวกนี้กันอยู่
    เพราะรายละเอียดมันค่อนข้างเยอะครับ บอกในนี้ทั้งหมด...คงลำบากครับ
    นอกจากนั้นเราก็จะได้ทราบข้อมูล
    รับรู้ความเห็นความรู้สึกของเจ้าของรถไปด้วย
    ดีไม่ไม่ดีอาจจะได้ลองขี่ด้วยซ้ำครับ...

ความเห็นของผมนะครับราคาตอนนี้ เอาแบบง่าย
    R50 น่าจะอยู่ที่ 4แสนปลาย-5แสนปลาย....
    R60 น่าจะอยู่ที่ 5แสนกลาง-6แสนปลายๆ...

ถ้าอยากรู้ราคาตลาดจริงๆเปรียบเทียบเห็นสภาพรถด้วย
    ง่ายๆครับ....คุณลองเข้าไปหน้าซื้อขาย
    ลองไล่ๆหาดูก็จะพอทราบราคาตลาดครับ
    ไม่ยากครับ...ลองดูครับ....

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นราคาไม่ตายตัวครับอย่าไปยึดติดมาก เลยครับ
    เพราะมัน ขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างด้วย
    ที่สำคัญอยู่ที่ ...ความพอใจของผู้ที่จะซื้อ และผู้ที่จะขาย.....มากกว่าครับ

ขอบคุณครับ

<<< กดเลย

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับคำแนะนำครับ ผม

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pkrirk อ่านข้อความ
    และรุ่นที่เขาเรียกกันว่า สเป ละครับตอนนี้ราคามันเป็นยังไงครับ แยกราคาเป็นปีก็ดีนะครับ
    เอาปี 1967 อย่างเดียวดีกว่า......ขอบคณล่วงหน้าครับ
    ว่ากันไป......สเป.....ปี67....แบบบ้าน...ก็เรื่อยๆ. ... ธรรมดาๆครับ
    ว่าแต่ยืมถังหน่อย.....คริ คริ คริ....

<<< กดเลย

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอถามเพื่อเป็นความรู้ครับ
    -พวกR60 R60/2 R60us ควรเติมน้ำมัน อะไรดี แล้วถ้าเติมแก๊ซโซฮอล์91 แก๊ซโซฮอล์ 95 ได้มั้ยครับ เติมไปแล้วจะมีปัญหาผลอะไรมั้ยครับ
    -รถ R69 กับ R69s มันต่างกันอะไรบ้าง การขับขี่ต่างกันอย่างไร รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jirathanakorn อ่านข้อความ
    ขอถามเพื่อเป็นความรู้ครับ
    -พวกR60 R60/2 R60us ควรเติมน้ำมัน อะไรดี แล้วถ้าเติมแก๊ซโซฮอล์91 แก๊ซโซฮอล์ 95 ได้มั้ยครับ เติมไปแล้วจะมีปัญหาผลอะไรมั้ยครับ
    -รถ R69 กับ R69s มันต่างกันอะไรบ้าง การขับขี่ต่างกันอย่างไร รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
    เรื่องน้ำมัน ในความคิดของผม ขึ้นอยู่กับแต่ละคนครับ
    ถ้าเป็นผม ผมเติม91 หรือ95 ครับ
    แต่ถ้าจำเป็นจริงๆหา91 กับ95 ไม่ได้ ผมก็จะเติมโซฮอล95 ครับ
    แล้วถ้าเจอ91 หรือ95 ผมก็จะรีบเติมเข้าไป
    เพื่อทำให้โซฮอลเจือจางลงครับ
    แต่บางคนเค้าไม่ซีเรียสกับเรื่องนี้ครับ
    แต่ทำไมผมต้องเติมอย่างนี้...ผมก็มีเหตุผลของผมครับ
    รถเมื่อ40-50ปีก่อน น้ำมันที่เค้าใช้กัน
    คือเบนซินธรรมดา ครับ (ความเห็นของผมก็คือ91 ในปัจจุบัน)
    ฉะนั้น รถแบบนี้ถูกออกแบบมาเพื่อใช้คู่กับน้ำมันแบบนี้อยู่แ ล้วครับ
    ความเห็นของผม...ผมถึงเชื่อว่ามันเหมาะสมสุดซึ่งกันแ ละกันแล้วครับ
    ส่วนน้ำมัน 95 ผมคิดว่าอาจจะเกินเลยไปหน่อย แต่ถามผมว่า...ดีไม๊
    ผมว่าดีครับ....เผาไหม้หมดจดกว่าแน่นอน ให้กำลังมากกว่า(อ็อกเทนสูงกว่า)
    แต่ต้องแลกมาด้วยค่าใช้จ่ายต่อลิตรที่สูงกว่าเหมือนก ัน
    แต่บางคนบอกว่า ถ้าเทียบกิโลต่อกิโล ต่อบาท...
    ที่จ่ายไปกับเบนซิน 95แล้ว มันจะคุ้มค่ากว่าครับ

อันนี้ก็แล้วแต่...แต่ละบุคคลครับ
    แต่บางคนกลับมองตรงข้าม....ว่าทำไมต้องจ่ายค่าน้ำมัน แพงกว่า...
    ด้วยเหตุผลที่ว่า....ระบบหรือเทคโนโลยี่ของรถโบราณไม ่ได้ละเอียดหรือซับซ้อน
    เหมือนรถปีใหม่ๆ..ในสมัยนี้
    ฉะนั้นโซฮอลไม่น่าจะส่งผลอะไรมากนัก กับรถประเภทนี้...
    ซ้ำบางครั้งยังบอกว่า...วิ่งดีกว่าเบนซิน 91 หรือ95 ด้วย....
    แต่เป็นผม...เลี่ยงได้...ผมจะเลี่ยงครับ....

ส่วนเรื่อง R69ธรรมดา กับ R69s นั้น...
    จริงๆแล้วเทียบตัวต่อตัว ในสภาพที่เท่ากัน...
    ผมว่า ยังไง69s ก็ต้องเหนือกว่าอยู่แล้วครับ

จริงๆแล้ว R69 คือตัวTop สุดของBMW ในยุคก่อนปี1960
    แต่หลังจากปี 1960 มาแล้ว...สุดๆของBMW ต้องเป็น69s ครับ
    พูดถึงตัวรถ ต่อตัวรถแล้ว แรงม้าห่างกันตั้ง 7แรงม้า
    อัตราทด ก็ต่างกัน ระบบส่งกำลังก็ต่างกัน...
    พูดง่ายๆภาษาชาวบ้านๆแล้ว ก็คือ
    ในยุคนั้น มีอะไรที่ดีที่สุด จะถูกยัดลงไปใน R69s เท่าที่ใส่ลงไปได้
    แต่พอสุดๆแล้ว ไม่รู้จะทำอะไรต่อแล้ว....
    BMW ถึงต้องเปลี่ยนแปลง หาModel ใหม่ๆมาเพื่อพัฒนาต่อยอดออกไป
    เลยต้องเข็น รถตะกูล/5 ออกมา....

แต่อย่างที่ผมพูดเสมอๆ ว่า อย่าเอามาเปรียบเทียบกันในเวลาปัจจุบันเลยครับ
    เพราะที่มาของแต่ละคันรายละเอียดของแต่ละคัน..จนถึงว ันนี้....
    ....ย่อมแตกต่างกัน...ครับ
    บางครั้ง R69s จะแซง R50บางคัน ยังต้องเหนื่อยครับ.....
    นับประสาอะไร.....

เอาเป็นว่าชอบรุ่นไหน...มีรุ่นไหน....ขอให้รักรถของเ รา...ดูแลให้เต็มที่...
    มอบสิ่งดีๆให้กับเขา.....แล้วเขาจะมอบสิ่งดีๆให้กับเ ราเช่นกัน.....

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 20-04-2010 เมื่อ 01:58

<<< กดเลย

Member weaon08's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความชื่นชมพี่ Watchy นะครับ ติดตามการตอบคำถามของพี่มาหลายกระทู้แล้ว ตอบคำถามที่ให้ความรู้และเข้าใจง่ายดีจริงๆ นับถือครับ นับถือ....

Bookmarks