ทริป *นครศรีธรรมราช - กทม. - หนองคาย - ลาว* 6-15 เม.ย.53 - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ทริป *นครศรีธรรมราช - กทม. - หนองคาย - ลาว* 6-15 เม.ย.53

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    Tantalum Phuket
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank99 อ่านข้อความ
    จะให้เอาอะไรต่อครับ

เอาต่อแล้วได้อารมณ์แบบไหน

พูดแบบนี้ผมคิดมากน้า เหอ ๆ ๆ ...
    คริๆท่านแบงค์ คิดซะไกลเลย

ผมหมายถึง

เอารูปมาลงต่อเลยท่านแบงค์ กำลังนั่งดูแล้วได้อารมณ์เลย ฮะฮ่าๆ

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chalysida อ่านข้อความ
    โอกาดหน้าเเวะอีกๆๆนะๆๆคับๆๆ

คงไม่ต้องงงแล้วละว่าใครๆๆ

5+++

BUAYAI CLASSIC
    TEAM
    NAKHON RATCHASIMA
    บัวใหญ่สองล้อเก่า

เงียบก้อพัง ดังก้อพัง!!!!!!em97

msn: buayaiclassic@hotmail.com

http://buayaiclassic.hi5.com

ขับด้วยจัย ไปด้วยเงิน จิ จ๊ะ จิ จ๊ะ
    จัดไปปปปปปปปปปปป
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Member nakhon si classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ท่านแบ็งค์ กะ ท่านจอม สุดๆจิง

รอบหน้าไปเหนือบอกผมด้วยแล้วกันผมไปด้วยคนน่ะ
    ความสุขแห่งการเดินทาง คือการช่วยเหลือสังคมและผ่องเพื่อน
    กลุ่ม นครศรีฯคลาสสิค
    ผม เอก นครศรีฯคลาสสิค(อ.บ.ต.)
    เมลล์aek_mv@hotmail.com
    hi5กลุ่มnakhonsiclassic.hi5.com
    สามารถติดต่อได้ 084-2457984
    คุยกันได้ ที่บอร์ด นครศรีฯคลาสสิค
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=353

Member โกตี๋'s Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนแค่สองคน
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับ นับถือๆ

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

สุดยอดเลยครับพี่จอม พี่แบงค์ อีกสี่ปีเจอกันครับ ปราณฯ-บ้านโป่ง-แม่สอด-อุ้มผาง
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    3

ขอปาดหน่อย สุดยอดครับ รอชมต่อ อิอิ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่องยนต์รถคลาสสิค4จังหวะ

Name:  PT110M-AL350.jpg
Views: 982
Size:  18.8 KBประสบการณ์เดินทางที่น่าจดจำ มีภาพเด็ดๆเอามาโพสท์ให้ชมเยอะๆนะคะ
    ขออนุญาติแนะนำเครื่องยนต์4จังหวะนะคะ สมาชิกท่านใดมีร้านซ่อมฝากแนะนำลูกค้าที่ต้องการเปลี ่ยนเครื่องใหม่นะคะ(ต้องขออภัยด้วยนะคะ หากข้อความนี้รบกวนสมาชิกในชมรม)
    ขาย จำหน่ายเครื่องรถมอเตอร์ไซค์ 4 จังหวะ 110cc auto clutch สตาร์ทมือ ไดท์สตาร์ทล่างPT110M-AL
    โปรทูสต์ 110cc auto clutch สตาร์ทมือ ไดท์สตาร์ทล่าง

Specification
    เครื่องยนต์: 4 จังหวะ 1 สูบ ระบายความร้อนด้วยอากาศ
    ปริมาตรกระบอกสูบ: 107ซีซี
    ขนาดกระบอกสูบ/ช่วงชัก : 52.4mm*49.5mm
    ความเร็วสูงสุด: 5.2kw/7500r/min
    กำลังบิดสูงสุด: 7.0N.m/4500r/min
    ระบบจุดระเบิด: CDI
    ระบบสตาร์ท: สตาร์ทมือ และ เท้า
    Lubrication: Pressure/splash
    ระบบเกียร์: 4 เกียร์
    สอบถามเพิ่มเติมโทร 022842109,086-3357278,www.protrous.com

สินค้าไม่ได้ลงราคา แถมลงผิดบอร์ดด้วย

ต้องลงในบอร์ดซื้อขายนะครับ แต่ผมยังไม่ลบนะ

ยังไงก็ช่วยลงราคา และลงในถูกบอร์ดด้วยครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bank99 : 22-04-2010 เมื่อ 15:49

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

ต้องขอโทษทุกๆท่านที่ติดตามด้วยนะครับ

ช่วงนี้ผมยุ่งมากมาย

แต่ยังไงก็จะหาเวลา

มาลงรูปต่อให้เร็วที่สุดครับ...
    ** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ protrous อ่านข้อความ
    Name:  PT110M-AL350.jpg
Views: 982
Size:  18.8 KBประสบการณ์เดินทางที่น่าจดจำ มีภาพเด็ดๆเอามาโพสท์ให้ชมเยอะๆนะคะ
    ขออนุญาติแนะนำเครื่องยนต์4จังหวะนะคะ สมาชิกท่านใดมีร้านซ่อมฝากแนะนำลูกค้าที่ต้องการเปลี ่ยนเครื่องใหม่นะคะ(ต้องขออภัยด้วยนะคะ หากข้อความนี้รบกวนสมาชิกในชมรม)
    ขาย จำหน่ายเครื่องรถมอเตอร์ไซค์ 4 จังหวะ 110cc auto clutch สตาร์ทมือ ไดท์สตาร์ทล่างPT110M-AL
    โปรทูสต์ 110cc auto clutch สตาร์ทมือ ไดท์สตาร์ทล่าง

Specification
    เครื่องยนต์: 4 จังหวะ 1 สูบ ระบายความร้อนด้วยอากาศ
    ปริมาตรกระบอกสูบ: 107ซีซี
    ขนาดกระบอกสูบ/ช่วงชัก : 52.4mm*49.5mm
    ความเร็วสูงสุด: 5.2kw/7500r/min
    กำลังบิดสูงสุด: 7.0N.m/4500r/min
    ระบบจุดระเบิด: CDI
    ระบบสตาร์ท: สตาร์ทมือ และ เท้า
    Lubrication: Pressure/splash
    ระบบเกียร์: 4 เกียร์
    สอบถามเพิ่มเติมโทร 022842109,086-3357278,www.protrous.com
    มันเกี่ยวไรกันหน่ออออออออออออออออออออออออออ กรุณาลงข้อความให้ถูกบอร์ดหน่อยครับ ไม่ใช่บอร์ดขายของครับ ฮิๆๆๆ แรง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotmail123 : 22-04-2010 เมื่อ 09:08
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Member ton311549's Avatar
    สถานที่
    ชุมแพ scooter
    ขอบคุณ
    0
    2

สุดยอดไปเลยครับ นับถือ นับถือ
    มีเวลาเมื่อไรให้รีบมาลงรูปให้ชมหน่อยนะครับ

ชาอ้อ เม้ม ๆ Cha_ooR's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดไปเลยครับ พี่จอม คุณแบงค์

แบบนี้ต้องหาโอกาศไปบ้างแล้ว

สนุกกันจิงๆ
    The only thing in life achieved without effort is failure.

รอชมอยู่นะค้าบ บ บ

มาต่อเร้วว ว ^^

สุดยอดจริงๆครับ รถคลาสสิคคันเล็ก แต่วิ่งทริปไกลๆแบบนี้ แจ๋วครับ ;)
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

น่าเสียดายไม่ได้ไปแลกของที่ระรึกด้วยครับ พี่จอมพี่แบงค์
    ไม่รู้พี่จอมจำผมได้รึป่าว ที่เจอกันที่ ร้านพี่ป้อมอ่าครับ ที่พี่จอมไปเอาเครื่อง คนที่ไหว้พี่ ตัวสูงๆอ่าพี่
    โอกาศหน้าเราคงได้เจอกันใหม่นะครับพี่
    เดินทางปลอดภัยทั้งคู่นะครับ พี่แบงค์พี่อจอม

เป้ "อิสระชน นนทบุรี" ครับ
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

ตั้ม(โรงงานกระดาษ)'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าโรงงานกระดาษ<B.F.C>
    ขอบคุณ
    0

มีโอกาสคงได้เจอกันอีกนะครับพี่แบงค์ พี่จอม......

รูป รูป  
    MC_ รถเก่าโรงงานกระดาษ

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

- หลังจากที่คุนจอม ไปเดินเอกสารเรื่องรถอยู่ซักพัก
    ก็แกก็กลับมาพร้อม พรบ. รถมอไซค์
    ทำ พรบ. เรียบร้อย แต่เจ้าหน้าที่ที่มีอำนาจในการ
    ให้เอารถข้ามรึไม่ให้ยังไม่อยู่ เลยต้องไปติดต่ออีกครั้งนึง

- ที่แลกเงินครับ อยู่ตรงทางเข้าด่านเลย

- สำหรับรถยนต์ พอเดินเอกสารเส็ด ก็จะได้สติกเกอร์รูปตัว T
    มาติดไว้ที่รถครับ

- และแล้วหลังจากที่คุนจอม ไปเดินเรื่องเอกสารรถอีกรอบ
    รอบนี้หายไปพักใหญ่ ก็กลับมาพร้อมใบหน้าแปลกๆ
    งานเข้าครับ งานเข้า เจ้าหน้าที่ไม่อนุญาตให้เรารถเข้า
    อะไรวะ!!! กรูอุตสาห์ขี่มาถึงนี่มรึงไม่ให้เอารถเข้า
    คุนจอมบอกว่า เจ้าหน้าที่แกว่า รถมอไซค์ถ้าจะเข้าได้
    ต้อง 400cc ขึ้นไปและมาเป็นคาราวาน
    และมีหนังสือจาก ททท. ด้วย ถึงจะเข้าได้
    แต่เมื่อกี้กรูเพิ่งเห็นฝรั่งขี่ แฟนท่อม 200 เข้าไปเอง สาดดด
    แล้วบอกว่าต้อง 400cc ขึ้นไปอะไรวะ...
    เมื่อเข้าไม่ได้ก็ต้องหาทางกันล่ะครับงานนี้
    คุยและหาช่องทางกันอยู่ 1ชั่วโมงก็ได้ข้อสรุปดังนี้
    1. รถเข้าไม่ได้ ถ้าจะเอาเข้าต้องจ่ายใต้โต๊ะ และเอารถขึ้นรถบรรทุกข้ามไป
    2. จะฝากรถไว้ แล้วเข้าไปเฉพาะคนกันมั้ย...
    สรุป ไม่เลือกข้อ1. เพราะไม่สนับสนุนวิธีการแบบนี้
    และอยากให้เป็นแนวทางสำหรับผู้ที่จะเดินทางมาเช่นนี้
    ข้อ2. ก็ไม่เลือกเช่นกัน เพราะจุดมุ่งหมายของการเดินทางครั้งนี้
    คือ ขี่มอไซค์ไปให้ถึง วังเวียง ประเทศลาว แล้วจะให้ทิ้งรถเข้าไปเฉพาะคน
    มันไม่ใช่ อีกอย่างการเดินทางครั้งนี้ ทำให้รู้สึกเลยว่า
    เมืองไทยเราน่าเที่ยวและน่าอยู่ที่สุดแล้ว
    จึงลงความเห็นกันว่า กลับมาเที่ยวที่หนองคายกันดีกว่า
    - เมื่อได้ข้อสรุปแล้ว ก็ไปบอกเจ้าหน้าที่ที่ด่านว่า ไม่เข้าแล้วครับ
    แกก็ปั๊มยกเลิกในพาสปอรต์ให้ และก็เดินหน้ามุ่งสู่ด่านไทยกันดีกว่า

- มีคนเดินข้ามประเทศด้วย เหอ ๆ ๆ

- งานเข้าอีกแล้ว อะไรวะ อะไรวะ อะไรวะ...
    เจ้าหน้าที่ด่านไทยบอกว่า ปั๊มยกเลิกในพาสปอรต์ไม่ได้
    เท่ากับว่า ลาวไม่ให้เราเข้าประเทศ
    จะทำให้มีปัญหาในการเดินทางไปประเทศอื่น
    ทีนี้ก็ต้องขี่รถไปที่ด่านลาวอีกรอบ รอบนี้ฝากรถไว้ที่ด่านลาว
    เดินเข้าไปปั๊มพลาสปอร์ตให้ถูกต้องทั้งเข้าและออก
    รอบนี้เมื่อไปบอกเจ้าหน้าที่ลาว ว่าต้องการปั๊มเข้าออกให้ถูกต้อง
    เพราะเมื่อกี้ มาปั๊มยกเลิกให้ผม เด่วผมจะมีปัญหา
    เจ้าหน้าที่เลยบอกกลับมาว่า นี่มันปีใหม่แล้วน้อง
    ขอค่าน้ำให้พี่เค้าหน่อย พี่เค้าจะได้ปั๊มให้
    (ผมคิดในใจก็แค่ปั๊ม มันหน้าที่มรึงอยู่แล้วนี่หว่า ไอ้...)
    และแล้วก็โดนไป 2คน 100.-บาท จำนวนเงินไม่ใช่ปัญหา
    แต่ไม่ชอบใจในวิธีการ...

- พอข้ามด่านมาได้ก็ไปหาซื้อเบียร์ลาว ไว้กินที่หนองคายกับคุนจอม
    (ในนี้เค้าห้ามถ่ายรูป แต่ไม่ทันแล้วครับกดไปแล้ว )

** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks