สอบถามเกี่ยวกับ r26-r27

ชื่อกระทู้: สอบถามเกี่ยวกับ r26-r27

Senior Member beerger's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน สอบถามเกี่ยวกับ r26-r27

คือผมสนใจอยากจะเล่นอะครับพี่

ไม่ทราบว่ามันต่างกันยังไง

ถ้าเลือกระหว่าง r26 เดิม ๆ ยังสตาร์ทไม่ติดมีทะเบียน เดิมหมด

กับ r27 รถสตาร์ทติดขับได้ ไม่เดิม พวกประกับไฟ คันเร่ง และ ระบบไฟเเปลงเป็น cdi แล้ว

No-Book พี่ว่าควรเลือกอันไหนดีครับ

ราคาไม่ต่างกันพอ ๆ กันเลยอะครับพี่

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

ขอข้อแตกต่างพร้อมภาพประกอบได้มั๊ยครับ เผื่อตอนไปดูจะได้ดูถูกจุด

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beerger อ่านข้อความ
    คือผมสนใจอยากจะเล่นอะครับพี่

ไม่ทราบว่ามันต่างกันยังไง

ถ้าเลือกระหว่าง r26 เดิม ๆ ยังสตาร์ทไม่ติดมีทะเบียน เดิมหมด

กับ r27 รถสตาร์ทติดขับได้ ไม่เดิม พวกประกับไฟ คันเร่ง และ ระบบไฟเเปลงเป็น cdi แล้ว

No-Book พี่ว่าควรเลือกอันไหนดีครับ

ราคาไม่ต่างกันพอ ๆ กันเลยอะครับพี่

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

ขอข้อแตกต่างพร้อมภาพประกอบได้มั๊ยครับ เผื่อตอนไปดูจะได้ดูถูกจุด
    ลองเข้าไปอ่านกระทู้นี้ดูครับ......
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=404090
    ..ผมเคยเขียนไว้แล้วครับ....

ส่วนเรื่อง r26 เดิม ๆ ยังสตาร์ทไม่ติดมีทะเบียน เดิมหมด
    กับ r27 รถสตาร์ทติดขับได้ ไม่เดิม ตามที่ว่ามานั้น......

สำหรับผมแล้วยังตอบลำบากจริงๆครับ....
    เพราะไม่เห็นรายละเอียดของตัวรถทั้ง2คันเลย...

แต่ถ้าเป็นผมนะครับ เอาแค่ตามที่คุณว่ามานั้น...ผมขอเลือก R27 ไว้ก่อนครับ
    เพราะว่า
    1. R27 ผมคิดว่ามีอนาคตกว่า.....
    เพราะเป็นสุดยอดของรถสูบเดียวของBMW เป็นรุ่นสุดท้ายแล้วครับ
    เปรียบเทียบก็จะเหมือนกับR69s ในรถสองสูบครับ

2. ที่ว่ามาว่าR27 แปลงไฟแล้วนั้น...ถ้าแปลงมาดี...ก็โอเคครับ...ไม่น่า มีปัญหาอะไร
    เพราะจริงๆแล้ว การใช้รถไฟเดิมในพศ.นี้ สำหรับผม ผมว่ามันไม่ค่อยจะเวิร์ค ซักเท่าไหร่ครับ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้ามีการใช้รถบ่อยๆ และมีขี่กลางคืนพอสมควรด้วย...
    สมมุติ ว่าวันนี้ได้รถไฟเดิมมา...อยู่กับเรามาซักพัก ไฟเดิมง่อยกิน...
    ถึงวันนั้นคุณอาจจะต้องแปลงไฟอยู่ดีครับ เราซื้อรถมาขี่ครับ ไม่ได้มาจอด...
    (คุณค่าของรถ ผมว่าอยู่ที่มันวิ่งได้ครับ)
    นอกจากคุณจะซื้อไปเก็บไปสะสม ก็เป็นอีกเรื่องนึง...เราไม่ว่ากันครับ

3. ของที่ว่าไม่เดิม...ทั้งชุดไฟ ,ประกับคันเร่ง หรืออื่นๆนั้น...มันก็ไม่ใช่ปัญหาซะทีเดียวครับ
    ถ้าเป็นผม...ผมจะค่อยๆตามเก็บ ทีละชิ้นสองชิ้นครับ... คงไม่เหนือบ่ากว่าแรงครับ
    เก็บครบเมื่อไหร่ ก็ทำหล่อซักรอบ...แค่นี้ก็คงจะภูมิใจแล้วครับ....
    ..รถบางคัน เกิดจากแรงบันดาลใจ...จากกุญแจแค่ดอกเดียว.....ครับ. ..

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ....
    ผมอยากให้คนมาขี่BMW กันเยอะๆครับ
    ขอบคุณครับ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Member
    ขอบคุณ
    0

27ดีกว่าครับผมใช้อยู่ครับ 26ไข่สั้นครับเชื่อผม

รูป รูป  

Senior Member beerger's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

ขอบคุณพี่ทั้งสองครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beerger อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ทั้งสองครับ

ยินดีครับ...ขอให้ได้ bmw มาขี่ไวๆนะครับ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ได้ข่าวว่า....ได้รถมาแล้ว
    ยินดีด้วยนะครับ....น้องเบียร์.....
    (ถ้ามีงบ...มีเวลา...ทำดีๆไปเลยครับ)

<<< กดเลย

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    ได้ข่าวว่า....ได้รถมาแล้ว
    ยินดีด้วยนะครับ....น้องเบียร์.....
    (ถ้ามีงบ...มีเวลา...ทำดีๆไปเลยครับ)
    ขอบคุณพี่ Watchy มาก ๆ ครับที่เป็นธุระให้

ตลอดเลย รับรถแล้วจะขับไปโชว์ถึงบ้านเลยครับพี่

ขอบคุณพี่ LAY BMW SERVICE ด้วยครับ

Bookmarks