ช่วยหน่อยครับ เรกูเรเตอร์เสีย

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยครับ เรกูเรเตอร์เสีย

Member resader2's Avatar
    สถานที่
    ขี่เล่นๆกับกลุ่มLoVe PEACE SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยครับ เรกูเรเตอร์เสีย

ช่วยหน่อยครับคือแบทรถผมหมดแล้วผมก็นำไปชาร์ทแล้วนำก ลับมาใส่ใหม่อันดับแรกฟิวส์ขาดผมก็เลยไปซื้อฟิวส์เบอ ร์เดิมมาเปลี่ยนใส่ต่อมาควันก็ขึ้นมาจากข้าง เรกูเรเตอร์ทำให้ไฟหน้ารถไม่สว่างและไฟเลี้ยวหลังก็ไ ม่ติด ผมต้องทำยังไงครับมันเกิดจากไฟเกินรึเปล่า ช่วยหน่อยครับ
    SIZE="7"][/SIZE] ใจรักอยากวิ่งยาวๆๆๆ

craniumtodd's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนเรกูเรเตอร์ใหม่เลยครับ มันกลับบ้านเก่าแล้ว ทำให้ไฟชาร์จเกินครับผมเพิ่งเปลี่ยนไปเองอาการเดียวก ันครับ
    ขี่ๆอยู่ก็ดับไปดื้อๆ แตรไม่ดัง สตาร์ทมือไม่ติด ไฟดับทั้งคันถ้าถอดออกมาแล้วมีรูทะลุมาจากด้านในคือเ จ๋งชัวร์ครับ เพราะข้างในมันช๊อดมันเลยละลายของคันอื่นไม่รู้ครับแ ต่คันของผมอาการประมาณนี้ ถ้าใช้แบตแห้งแบตอาจเจ๊งได้เพราะไฟมันชาร์จเกิน ถ้าผมเดาอาการผิดก็ขอโทษด้วยครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนของดูคาติไปครับ อย่าใช้ของอินเดียนะครับ ของใหม่ผมพอจะหาได้ถ้าต้องการครับ
    โทรมาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันได้ครับ 084-1106660
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย craniumtodd : 26-04-2010 เมื่อ 02:34
    CRANIUM MG 1%
    [email protected] ::
    ธนาคารกรุงเทพ
    บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 195-4-44198-4
    ธีรนัย ขลิบไหมทอง

Senior Member phongsathorn's Avatar
    สถานที่
    แถวบางปะกงนะ ลองนึกดู
    ขอบคุณ
    0

ผมมีขายคับ1500 ของใหม่+แท้คับ0897770419
    อินเดียมันใช้งานได้จิงนะจ๊ะนายจ๋า^^

Bookmarks