[ ขาย ] ขาย Lambretta LI Special ทะเบียนพร้อมโอน - หน้า 6

ชื่อกระทู้: ขาย Lambretta LI Special ทะเบียนพร้อมโอน

Senior Member Moodang's Avatar
    สถานที่
    I Like It & Lam Replay
    ขอบคุณ
    0

พี่ที่โทรมาขอรูป จัดส่ง ให้เรียบร้อยนะครับ
    I Like It+Lam Replay=I Replay It
    086-6590406

[CENTER][email protected][/CENTER

Member miNi mOnKey's Avatar
    สถานที่
    ยัง-ม่าย-มี
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อัพ... ให้คับ สำหรับ รถ คันนี้ ราคานี้ เหมาะสม คับ

ถ้ารถ เป็นไปตามสภาพ ที่เจ้าของบอกมา

เพราะผม ก็เป็นคนหนึ่งที่รู้ว่า ทำรถแลม ไหนจะ ทำเครื่องใหม่

ทำสีใหม่ เก็บของอีก ถ้าซื้อรถราคา ณ วันนี้ รับรองว่า

ราคาเกินนี้ แน่นอน เพราะผมเจอมาแล้ว กับตัว

รถดี เด๋ว ก็ ขายได้ แน่นอน
    SOMEONE SHOULD DO SOMETHING ABOUT THIS

SPEAK NO MAYDAY = SEE NO MAYDAY = HEAR NO MAYDAY

ขอรูป ด้วยครับ ประกอบการตัดสินใจ
    [email protected]
    em94 em90

Senior Member Moodang's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอยุติการขายชั่วคราว ตอนนี้มัดจำ ตั้งแต่2 วันก่อนละครับ ขอบคุณทุกคนที่สนใจมาก
    I Like It+Lam Replay=I Replay It
    086-6590406

[CENTER][email protected][/CENTER

Junior Member lamboo's Avatar
    สถานที่
    Lam Replay
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ragtop อ่านข้อความ
    ขายเลยๆๆๆ

รายละเอียดรถคันนี้
    เครื่องยนต์
    ช่วงชักกับขนาดลูกสูบซีซีที่ได้เท่ากับ 186 cc
    เสื้อ175แท้ ยกพอร์ทนิดหน่อย
    ฝาสูบ ปาดฝาและขยายในหลุมห้องเผาไห้มเล็กน้อย
    คอไอดี175แท้ ต่อเข้ากับกับคาร์บิวn-pro 28mm
    ก้าน175 nutech พร้อมเทียบลูกปืนญี่ปุ่นใส่จากพี่ต่าย
    ประเก็นฝาสูบทองแดงจากพี่ต่าย
    ซีลข้างข้อเหวี่ยงทั้งสองด้านเทียบญี่ปุ่นใส่เพื่ออา ยุการใช้งานที่ยาวนานกว่า
    ลูกปืนข้างข้อ 6305 c3 แบบมีซีลข้างเดียว สำหรับใช้ในรอบจัด พร้อมลูกปืนฝั่งจานไฟและฝาปิดห้องเกียร์เปลี่ยนใหม่เ ป็นของ skf ทั้งหมด
    ข้อเหวี่ยงได้ทำการถ่วงน้ำหนักเพื่อใช้ในการขึ้นดอยท ี่ดีขึ้น
    เสาเสื้อสูบถอนออกมาแล้วฝั่งใหม่ให้ได้สเปกเดิมพร้อม อัดด้วยน้ำยาล็อคเกลี่ยวแรงตรึงปานกลาง
    ขยายและขัดเงาช่องพอร์ทบริเวณปากแคร้ง
    แคร้งและฝาแคร้งปาดผิวเรียบ รถคันนี้ไม่ใช้กาวประเก็นมาช่วยในการประกอบเครื่องยน ต์
    สเตอหลัง dlแท้ทำการตกแต่งลดน้ำหนัก
    โอลิงเพลา แกนเบครหลัง แกนดันก้ามปูเกียร แกนตัวกดครัช เปลี่ยนใหม่หมด
    แคร้งยิงทรายมาแล้ว และชิ้นส่วนต่างๆบนแคร้งเครื่องชุบซิงค์ใหม่ทั้งหมด
    สปริงครัชเปลี่ยนใหม่เป็นแบบยาว
    ลูกปืนในห้องเกียร์เปลี่ยนใหม่ทั้งหมด
    น็อตสตรัททุกตัวรวมทั้งฝาปิดห้องเกียร์ทำการวัดให้ได ้สเปกเดิมและอัดน้ำยาล็อคเกลียวทุกตัว
    ใบพัดจานไฟเป็นแบบแม่เหล็กเต็ม
    ดุมหลังเปลี่ยนใหม่ ก้ามเบครหลังแท้อัดใหม่ และสลึงสายเปลี่ยนเป็นแบบอ่อน

คราวๆก็ประมาณนี้กับเครื่อง 175 ที่ทำแบบเดิมๆ วิ่งสนุกขิ้นมาอีกหน่อย

พี่ช่วยเคนทำคันนี้ด้วยใจนะ ดึกดื่นเที่ยงคืน ตี1 ตี2 ก็ทำกัน คงมีแต่รถพวกเราเท่านั้นแหละที่ทำให้ขนาดนี้ ทำเหมือนทำรถตัวเอง แต่ถ้าจำเป็นก็แล้วแต่โชคชะตาแล้วกัน
    โห.....จัดรถกรูแบบนี้ด้วยนะ
    เสร็จแล้วกรูขายบ้างได้ป่ะ เพื่อน เอาสัก15เป็นไง อะๆๆ ล้อเล่นนะ
    ปล.ถึงน้องเคนนะ ยังไงก็ขอให้น้องเรียนจบเร็วๆๆจะได้กลับมาเล่นกันใหม ่ถ้าเลือดยังไม่จางก่อนนะ
    อีกนิดนะถึงคนที่จะได้รถคันนี้ไปรถคันนี้ดีมากทำกันด ้วยใจจริงๆๆเครืองดีมาก ผมรื้อรถก็เพราะลองขี่คันนี้แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lamboo : 05-05-2010 เมื่อ 17:26
    Lam Replay

ผมมันแลมสายอ่อน

Junior Member tik_pokoy's Avatar
    สถานที่
    suphanburi scooter club
    ขอบคุณ
    0

ขอชมด้วยครับ [email protected]

Senior Member vespaohm's Avatar
    สถานที่
    I LIKE IT& LamRePlay
    ขอบคุณ
    0

อัพครับๆ
    I LIKE IT/\2 & LAMREPLAY/\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณเวปที่เป็นสื่อกลางดีเยี่ยม ขอบคุณมากครับ
    086-6590406

Senior Member ragtop's Avatar
    สถานที่
    Lam Replay
    ขอบคุณ
    0

รถไปเที่ยวไกลเลยนะเคนไปอยู่ทะเลใต้เลย บอกกับรถว่าจะไปด้วยกัน แต่มีเจ้าของใหม่พาไปแทนซะแล้ว

***ปิดการขายเป็นที่เรียบร้อยแล้ว***

Bookmarks