ขาตั้งเดียวที่อยู่ยึดอยู่แท่นเครื่อง c92-95

ชื่อกระทู้: ขาตั้งเดียวที่อยู่ยึดอยู่แท่นเครื่อง c92-95

Junior Member airsquall's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Angry ขาตั้งเดียวที่อยู่ยึดอยู่แท่นเครื่อง c92-95

ขอถามเกี่ยวกับ ขาตั้งเดียวที่อยู่ยึดอยู่แท่นเครื่อง คําถามที่ 1 บางคนบอกว่า ถ้าเราจอดรถข้ามวันข้ามคืน ไม่ควรที่จะตั้งขาตั้งเดี่ยว ควรจะตั้งขาตั้งคู่ เพราะจะทําให้แท่นเครื่องแตกจริงปะครับ คําถามที่ 2 คือถ้าเรา จอดรถอยู่ โดยการตั้งขาตั้งเดี่ยว แล้วมีคนขึ้นไปนั่งบนรถ รถจะมีโอกาศแท่นเครื่องแตกไหมครับ(และถ้านั่งไม่นานอ ะครับ)

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ปกติจะตั้งคู่
    เพราะขาเดี่ยวของผมมันเอียงมากไปc23

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ airsquall อ่านข้อความ
    ขอถามเกี่ยวกับ ขาตั้งเดียวที่อยู่ยึดอยู่แท่นเครื่อง คําถามที่ 1 บางคนบอกว่า ถ้าเราจอดรถข้ามวันข้ามคืน ไม่ควรที่จะตั้งขาตั้งเดี่ยว ควรจะตั้งขาตั้งคู่ เพราะจะทําให้แท่นเครื่องแตกจริงปะครับ คําถามที่ 2 คือถ้าเรา จอดรถอยู่ โดยการตั้งขาตั้งเดี่ยว แล้วมีคนขึ้นไปนั่งบนรถ รถจะมีโอกาศแท่นเครื่องแตกไหมครับ(และถ้านั่งไม่นานอ ะครับ)
    คำถามที่1 ผมว่ามันก็อาจจะมีส่วนถ้าแคร้งเครื่องมันร้าวอยู่แล้ ว แต่โดยปกติมันไม่แตกง่ายๆหรอกครับ การที่จอดนานๆแล้วให้ตั้งขาตั้งคู่ก็เป็นการที่ดีอย่ างแรกรถเราก็จะไม่ล้มง่ายๆ อย่างที่2 ช่วยถนอมยางรถของเราด้วยครับ
    คำถามข้อที่2 ก็คล้ายคำถามข้อแรก ถ้ารูที่ยึดน็อตของเรามันแน่นดีไม่มีอาการร้าวมาก่อน ก็ไม่มีปัญหา มันไม่ใช่จะแตกกันง่ายๆ แต่ขาตั้งเราจะงอก่อนเท่านั้นเอง แต่ก็ไม่สมควรที่จะตั้งขาตั้งข้างแล้วให้คนขึ้นไปนั่ งครับ เสียดายรถ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Bookmarks