เหตุดูกระทู้ทุกวัน - หน้า 3

ชื่อกระทู้: เหตุดูกระทู้ทุกวัน

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tommycm อ่านข้อความ
    รถท่านแดน ได้ของหายากมาครบแล้ว จอดไหนระวังหายนะครับ คนอยากได้กำลังเล็งอยู่ หุหุ

ท่าน tommycm งานนี้ต้องมาให้ได้ครับ ไม่มาเดี๋ยวมีงอนนิดนึง
    ลงชื่อในบอร์ด้วยนะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=419078
    อะไหล่มาครบแล้ว มีเก็บไว้ที่บ้านบ้างเหลือ ๆ เผื่อมีติดไม้ติดมือกลับบ้าน

รูป รูป  

lodiham's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ไปหาอะไหล่อยู่หลายร้านไม่เจอซักร้าน

ได้เทคนิค มานิดหน่อย

ต้องเข้าให้ถึงเจ้าของร้านจึงจะได้มีลุ้น ..........เด่วเข้าไปดูหลังร้านให้ไม่แน่ใจว่ามีหรือ ป่าว......เคยเอามาขายเมื่อก่อนไม่แน่ใจ (แล้วก็ยืนคุยเรื่องอะไหล่กันนิดหน่อย)

ไม่ถึงเจ้าของร้านเจอเด็กหน้าร้าน........ไม่มี....ไ ม่มี....และก็ไม่มี (แล้วเค้าก็หันหลังไปคุยกันเองต่อ)

....

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lodiham อ่านข้อความ
    ไปหาอะไหล่อยู่หลายร้านไม่เจอซักร้าน

ต้องเข้าให้ถึงเจ้าของร้านจึงจะได้มีลุ้น ..........เด่วเข้าไปดูหลังร้านให้ไม่แน่ใจว่ามีหรือ ป่าว......เคยเอามาขายเมื่อก่อนไม่แน่ใจ (แล้วก็ยืนคุยเรื่องอะไหล่กันนิดหน่อย)

ไม่ถึงเจ้าของร้านเจอเด็กหน้าร้าน........ไม่มี....ไ ม่มี....และก็ไม่มี (แล้วเค้าก็หันหลังไปคุยกันเองต่อ)

....
    5555555555 แม่ทัพน้อยแดนใต้ของข้า เข้าสู่ด่านแรก โดนของซะแล้ว ด่านนี้สอนความอดทนครับ มีวิธีแก้น๊ะ หัวเราะให้มันดังๆ กำมือให้แน่น (ให้รู้สึกว่าลมลอดผ่านมือไม่ได้) แล้วเล็งไปยัง เด็กร้านที่ มันบอกว่า ไม่มี....ไม่มี แล้วก็ยกมาทุบหน้าอกตัวเองเบาๆ(เบาๆน๊ะ)ด้านซ้ายแล้ว บอกกับตัวเองว่า........อุปสรรค์แค่นี้ ทำอะไรข้าไม่ได้หรอก .........

......ข้าไม่ปล่อยน้องท่านให้เดียวดายหรอก ถ้าความพยายามมันถึงที่สุดแล้ว ส่งม้าเร็ว แจ้งข่าวมา ...........

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    5555555555 แม่ทัพน้อยแดนใต้ของข้า เข้าสู่ด่านแรก โดนของซะแล้ว ด่านนี้สอนความอดทนครับ มีวิธีแก้น๊ะ หัวเราะให้มันดังๆ กำมือให้แน่น (ให้รู้สึกว่าลมลอดผ่านมือไม่ได้) แล้วเล็งไปยัง เด็กร้านที่ มันบอกว่า ไม่มี....ไม่มี แล้วก็ยกมาทุบหน้าอกตัวเองเบาๆ(เบาๆน๊ะ)ด้านซ้ายแล้ว บอกกับตัวเองว่า........อุปสรรค์แค่นี้ ทำอะไรข้าไม่ได้หรอก .........

......ข้าไม่ปล่อยน้องท่านให้เดียวดายหรอก ถ้าความพยายามมันถึงที่สุดแล้ว ส่งม้าเร็ว แจ้งข่าวมา ...........
    ท่านตุ๊กก้อกระชิบข้างหูแม่ทัพน้อยของท่านเบาๆว่า... คลังแสงแปดแรงสิบแรงมันอยู่ที่คนกระชิบนี้แหละน้อง55 55ภาดใต้พี้นี้แหละน้อ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ท่านตุ๊กก้อกระชิบข้างหูแม่ทัพน้อยของท่านเบาๆว่า... คลังแสงแปดแรงสิบแรงมันอยู่ที่คนกระชิบนี้แหละน้อง55 55ภาดใต้พี้นี้แหละน้อ
    ไม่ขนาดน้าน.........คร๊าบพี่ เส้นทางนี้เหล่าแม่ทัพหลายๆท่านเคยสัญจรผ่านมาแล้วทั ้งนั้นครับ
    เออ..พี่วุฒิครับ เมื่อวานเข้าไปหาอะไหล่คุณป้าเจ้าของร้านหยิบฝาบิดถั งน้ำมันของ rn 10 ให้ดูแต่ผมดูไม่เป็นครับ ถ้าพี่วุฒิมีรูปขอดูหน่อยครับพี่
    ลักษณะโดยทั่วไปที่เห็นจะคล้ายของm1300 แต่ฝาปิดรูกุญแจจะอยู่เยื้องไปด้านบน ไม่รู้จะใช่หรือเปล่า เออ..แล้วทำไมผมไม่ขอถ่ายรูปและมาถามพี่ เพิ่งนึกออกอ่ะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

น้องครับ เห็นแต่กรงครับ ไม่มีแมว ส่งทางมือถือได้เลยครับ แต่เดี๋ยวก่อน พี่เอาค้อนเคาะโทรศัพย์ก่อนมันช๊อตๆเหมือนเจ้าของอยู ่..

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lodiham อ่านข้อความ

....
    โทษทีครับลืมแทคแคร์คนทางใต้เลย
    พี่ต้องการตัวไหนโทรหาผมก่อนเลยนะครับ087-7252892
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

Bookmarks