<<<< ป้าน้ำเงิน >>>>

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: <<<< ป้าน้ำเงิน >>>>

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน <<<< ป้าน้ำเงิน >>>>

สะวีดัดคร้าบ.....พี่น้องชาวมาสด้าคลับ
    วันนี้ขอเสนอคุณป้าน้ำเงินญาติๆป้าแดง(ท่านวีหนวด)
    หลังจากที่เงียบหายไปพักใหญ่ ผุบๆโผล่ๆเป็นบางเวลา
    ไม่ได้หายไปอยู่กะม็อบที่ไหนดอก
    แค่เอาเวลาว่างจากการทำมาหากินไปนั่งขัดๆถูๆ แคะตรงนู้นเคาะตรงนี้
    นั่งขัดจนเหงื่อออกเป็นมัน หน้าเป็นสิว ผิวดำกร้าน
    ก็ได้คุณป้าน้ำเงิน ออกมาดั่งที่เห็น อาจจะขลุขละบ้างผิวปูดบ้าง
    แต่แหม!ทำเองขัดเองจะเอาอะไรมาก แต่ออกมาแบบนี้
    " ผมชอบได้ฟิวล์ดีว่ะ "
    วันนี้ป้าน้ำเงินเสร็จไปได้80เปอร์เซ็นต์ (แต่ใจผมมันเกิน100แล้วว่ะ)
    ยังรอเก็บตังค์เป็นยางใหม่ ทำช่วงล่างอีกหน่อยก็เลยเอาออกมาให้พี่น้อง
    ร่วมสังขะกรรม เอ้ย!ร่วมจอยติชมหรือจะแนะนำกะพ้ม
    มากน้อยอย่างไร ข้าน้อยน้อมรับทุกท่านกร้าบบบ!!!

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ท้ายโล่งๆก็เลยตัดสติกเกอร์มาแปะให้ดูลกหูลกตาสะหน่อ ย
    ส่วนแซงไม้อาศัยเคยได้พละเกรด4(เกี่ยวกันไหมนี่)มาดั ดแปลง
    เจาะใส่ให้ดูหล่อเหลาเหมือนเจ้าของหน่อย

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ด้านในเก๋งรอซื้อของมาบุเองครับ แต่ช่วงนี้ติดทำบ้าน
    ก็เลยต้องพักสักครู่ แต่ไม่นานหรอกน่าๆๆๆชักน้ำลายไหล
    อยากเก็บงานให้เสร็จแล้วสิ แหะๆเดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาเขย่าขวัญ
    กับป้าน้ำเงินอีก ตอนนี้ขอเวลาไปตอกตะปู ฉาบปูนก่อนเน้อ
    สิบอกหัย!!!

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ป้าน้ำเงินญาติผู้พี่ของป้าแดง สมัยสาวๆเคยเที่ยวงานวัดงานบุญด้วยกันออกเสตปเต้นจนฝ ุ่นตลบ(น่าจะวิ่งฝุ่นตลบมากกว่า ดูจากกางเกงท่านวุธแล้ว) พอได้ถึงวัยก็แยกย้ายไปกันคนละทาง ป้าน้ำเงินก็ไปแถวสวนยางทางจันฯส่วนป้าแดงก็ไปขนผักแ ถวชัยนาท ท้ายสุดก็มาได้พานพบกันหลังจาก45ปีให้หลัง

จะบอกว่าป้าน้ำเงินหรือคุณนายไพลิน(แอบตั้งชื่อให้เล ย)ก็สมกับที่รอคอย งามสง่าสมกับเป็นดาวบ้านนาจริงๆ งานบุญคราวหน้าหวังว่าคงจะได้เข้าประกวดนางงามสวนยาง นะท่านวุธ อิอิ

ว่าแล้วก็ไปทำบ้านต่อเหอะ...ผมจะไปเก็บกระป๋องเบียร์ แระ อิอิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ชอบเลขทะเบียนจัง..

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยมากๆๆๆคับ
    ... อ้วนซ่า ....

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อไหร่รถเราจะได้โลดแล่นหนอ..อิจฉาหลายๆคนจัง 555+
    Name:  IMG_0524.jpg
Views: 433
Size:  30.2 KB

รูป รูป  
    ... อ้วนซ่า ....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ป้าน้ำเงินญาติผู้พี่ของป้าแดง สมัยสาวๆเคยเที่ยวงานวัดงานบุญด้วยกันออกเสตปเต้นจนฝ ุ่นตลบ(น่าจะวิ่งฝุ่นตลบมากกว่า ดูจากกางเกงท่านวุธแล้ว) พอได้ถึงวัยก็แยกย้ายไปกันคนละทาง ป้าน้ำเงินก็ไปแถวสวนยางทางจันฯส่วนป้าแดงก็ไปขนผักแ ถวชัยนาท ท้ายสุดก็มาได้พานพบกันหลังจาก45ปีให้หลัง

จะบอกว่าป้าน้ำเงินหรือคุณนายไพลิน(แอบตั้งชื่อให้เล ย)ก็สมกับที่รอคอย งามสง่าสมกับเป็นดาวบ้านนาจริงๆ งานบุญคราวหน้าหวังว่าคงจะได้เข้าประกวดนางงามสวนยาง นะท่านวุธ อิอิ

ว่าแล้วก็ไปทำบ้านต่อเหอะ...ผมจะไปเก็บกระป๋องเบียร์ แระ อิอิ
    โอ่!คุณนายไพลิน ชื่อนี้ชั่งสมใจกะพ้มเจงๆครับท่านวี
    มันเหมือนทุบโดนจายผมเข้าอย่างจังเลย แต่เปลี่ยนจาก
    คุณนายเป็นคุณป้าไพลินอดีตดาวบ้านสวนดีกว่ามั้นคับ
    จากชาวสวนทุเรียนเก็บเงาะปลูกยาง ทีเก็บตัวอยู่อดีตมา
    นานแสนนานวันนี้ได้เปิดตัว ยลโฉมให้ลูกหลานได้ทักทาย
    กันอีกครั้ง ว่าแล้ววันนี้ป้าไพลินคงต้องพักทำบ้านหยุดทักทาย
    กับดินหินปูนทรายสักหนึ่งวัน เข้าสวนสอยมังคุดเก็บทุเรียนกัน
    ดีกว่า ถ้ามีมีเวลาจะให้ดูแหล่งการขายผลไม้เมืองจันท์ว่าโดน ใจ
    ขนาดไหน เอิ้กๆๆ

รูป รูป  
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    โอ่!คุณนายไพลิน ชื่อนี้ชั่งสมใจกะพ้มเจงๆครับท่านวี
    มันเหมือนทุบโดนจายผมเข้าอย่างจังเลย แต่เปลี่ยนจาก
    คุณนายเป็นคุณป้าไพลินอดีตดาวบ้านสวนดีกว่ามั้นคับ
    จากชาวสวนทุเรียนเก็บเงาะปลูกยาง ทีเก็บตัวอยู่อดีตมา
    นานแสนนานวันนี้ได้เปิดตัว ยลโฉมให้ลูกหลานได้ทักทาย
    กันอีกครั้ง ว่าแล้ววันนี้ป้าไพลินคงต้องพักทำบ้านหยุดทักทาย
    กับดินหินปูนทรายสักหนึ่งวัน เข้าสวนสอยมังคุดเก็บทุเรียนกัน
    ดีกว่า ถ้ามีมีเวลาจะให้ดูแหล่งการขายผลไม้เมืองจันท์ว่าโดน ใจ
    ขนาดไหน เอิ้กๆๆ
    คุณป้าไพลิน ชื่อนี้สวยสง่าสมดั่งสตรีที่เพรียบพร้อมแห่งคุ้มเมือ งจันท์ยิ่งนัก ชายใดได้ยลโฉมใคร่หลงไหลดั่งต้องมนต์ ส่วนป้าทับทิม(ป้าแดง)ตอนนี้ทำงานอยู่ในสวนขนพวกต้นก ล้วยที่ล้มระเนระนาดจากพายุฝนเมื่อวันก่อนไปทิ้ง

สตรีสูงวัยทั้งสองนาง หากได้มีวาสนาคงได้ดิ้นกันฝุ่นตลบอีกครั้งนะท่านวุธ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ไปช่วยป้าแดงเขียนจดหมายมา โฮะ โฮะ เขียนยากครับ

ถึงไพลินเพื่อนรัก..............

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    สะวีดัดคร้าบ.....พี่น้องชาวมาสด้าคลับ
    วันนี้ขอเสนอคุณป้าน้ำเงินญาติๆป้าแดง(ท่านวีหนวด)
    หลังจากที่เงียบหายไปพักใหญ่ ผุบๆโผล่ๆเป็นบางเวลา
    ไม่ได้หายไปอยู่กะม็อบที่ไหนดอก
    แค่เอาเวลาว่างจากการทำมาหากินไปนั่งขัดๆถูๆ แคะตรงนู้นเคาะตรงนี้
    นั่งขัดจนเหงื่อออกเป็นมัน หน้าเป็นสิว ผิวดำกร้าน
    ก็ได้คุณป้าน้ำเงิน ออกมาดั่งที่เห็น อาจจะขลุขละบ้างผิวปูดบ้าง
    แต่แหม!ทำเองขัดเองจะเอาอะไรมาก แต่ออกมาแบบนี้
    " ผมชอบได้ฟิวล์ดีว่ะ "
    วันนี้ป้าน้ำเงินเสร็จไปได้80เปอร์เซ็นต์ (แต่ใจผมมันเกิน100แล้วว่ะ)
    ยังรอเก็บตังค์เป็นยางใหม่ ทำช่วงล่างอีกหน่อยก็เลยเอาออกมาให้พี่น้อง
    ร่วมสังขะกรรม เอ้ย!ร่วมจอยติชมหรือจะแนะนำกะพ้ม
    มากน้อยอย่างไร ข้าน้อยน้อมรับทุกท่านกร้าบบบ!!!
    ป้าน้ำเงินได้ 80%

ของผมยังไม่ถึง 8% เลยครับ

นั่งรอวัน รอคืน เมื่อไหร่จะเสร็จสักที

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

สวยจังครับ เห็นแล้วรู้สึกอยากทำ เจ้า B1600 ให้เป็นอย่างนั้นบ้างจัง (แต่ชอบแบบ 4x4 ง่ะ -_-") ทำไม Mazda ไม่ทำรถหลาย ๆ รุ่นแบบ Ford มั่งครับ
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Senior Member suphatchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สักวันหนึ่งข้าพเจ้าจะต้องมี ( ป้า) กับเขาบ้าง ตอนนี้มีแต่ หนานแดง

รูป รูป    

Junior Member
    สถานที่
    Berserk on road
    ขอบคุณ
    0

ชอบแซงไม้จัง

ถ้าแฟมิเลียใส่บ้าง มันจะเข้าไหมนี่ +

55555+

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

"ป้าไพลิน" เป็นไง บ้างครับ . . เงียบหายไปเลย ไปหลบฝนอยู่ไหน หนา . .

Bookmarks