อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใช้ หมู c92 ส่วนใหญ่ใช้น้ำมันไรกันครับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใช้ หมู c92 ส่วนใหญ่ใช้น้ำมันไรกันครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใช้ หมู c92 ส่วนใหญ่ใช้น้ำมันไรกันครับ

อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใช้ หมู c92 ส่วนใหญ่ใช้น้ำมันไรกันครับ แล้วใช้น้ำมันไรดีที่สุดคับ ช่วยชี้แนะทีครับ

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

91 ธรรมดาครับ

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peeak อ่านข้อความ
    91 ธรรมดาครับ
    เบนซิน 91 หรือ 95 ก็ได้ครับ อย่าเติมโซฮอล์นะ เคยเติมทีนึง รถกลายเป็นคนท้องเสียเลย

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ enola อ่านข้อความ
    เบนซิน 91 หรือ 95 ก็ได้ครับ อย่าเติมโซฮอล์นะ เคยเติมทีนึง รถกลายเป็นคนท้องเสียเลย
    ผมเติมผสมเฉยเลย เบนซิน 91+โซฮอล์95 ก็วิ่งฉลุยนะแต่ไม่แนะนำครับ เอาอย่างพี่ๆที่เค้าบอกอ่ะดีแล้ว

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับทุกๆท่าน ที่ให้ความกระจ่าง

กิบบบบ..กิ๊วววว Blackkaho's Avatar
    สถานที่
    ลุงสัน
    ขอบคุณ
    0

ใช้น้ำมันเครื่องบินเลยครับ ออกเทนสูงดี อิอิ (ล้อเล่นเนอะ ขำๆ)

ตัวผมแนะนำ95นะ ใช้แล้ววิ่งดี แถมไม่มีปัญหาเรื่องครามสีแดงติดตรงฝาน้ำมันด้วยนะ
    เบรกสะบัดโชกค์เสียเกียร์หลุด เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย
    หัวเทียนบอดยางแฟบแหนบ ตาย ไดไม่จ่ายไฟไม่ชารว์สตาร์พัง

We Love C92

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Blackkaho อ่านข้อความ
    ใช้น้ำมันเครื่องบินเลยครับ ออกเทนสูงดี อิอิ (ล้อเล่นเนอะ ขำๆ)

ตัวผมแนะนำ95นะ ใช้แล้ววิ่งดี แถมไม่มีปัญหาเรื่องครามสีแดงติดตรงฝาน้ำมันด้วยนะ
    เบนซิน 95 หาเติมยากอะเดะ ไอ้น้อง บางปั๊ม ก้อไม่มีนะ ยิ่งถ้าพี่ๆน้องๆ เค้าอยู่ต่างจังหวัดละก้อ หายากเข้าไปใหญ่เลย ที่สำคัญ มันแพงด้วย 555+

เอาแค่เบนซิน 91 ก้อพอแล้วครับ

โซฮอล อย่าไปเติมเลย...มันไม่ดี ถ้าดีจริง ปตท. มันคงไม่ต้องลงทุนโฆษณา หลอกให้คนมาใช้หรอกครับ 555+
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

[QUOTE=oh;3877885][B]เบนซิน 95 หาเติมยากอะเดะ ไอ้น้อง บางปั๊ม ก้อไม่มีนะ ยิ่งถ้าพี่ๆน้องๆ เค้าอยู่ต่างจังหวัดละก้อ หายากเข้าไปใหญ่เลย ที่สำคัญ มันแพงด้วย 555+

โซฮอล อย่าไปเติมเลย...มันไม่ดี ถ้าดีจริง ปตท. มันคงไม่ต้องลงทุนโฆษณา หลอกให้คนมาใช้หรอกครับ 5555

โอ๋ พิมพ์แบบนี้พี่ตายแน่
    5555555
    พวกเรารู้ไหมคับรถของเราเนี่ยมันไม่ได้ถูกออกแบบมาสำ หรับแก๊สโซฮอลนะครับ
    ถ้าพวกเราใช้รู้ไหมว่าอะไรจะเกิดขึ้นมั้ง
    1 สายน้ำมันจะแข็งไวขึ้น
    2 กำลังจะตก ถ้าคันไหนคาร์บู ไม่ดี จะเป็นเหมือนรถท้องเสียอย่างที่พรรคพวกเราข้างบนเขีย นนั้นละ
    แต่สำหรับรถรุ่นใหม่ ๆตั้งแต่ปีคศ.2010เป็นต้นมาใช้e20ได้เลยไม่มีปัญหา
    ใช้กันเยอะๆนะครับ
    เพราะลดโลกร้อนด้วย
    และที่สำคัญเงินทองไม่รั่วไหล ช่วยให้เกษตรกรเรา ขายผลผลิตได้แพงขึ้น
    และที่สำคัญ บริษัทที่ผมอยู่ มีบริษัทในเครือเป็นผู้ผลิตแอลกอฮอล์รายใหญ่ที่สุดขอ งเมืองไทยด้วยจิ
    สายเหตุที่การจุดระเบิดผิดจังหวะ หรือไม่ค่อยมีแรงเพราะว่า ค่าความร้อนมันน้อยกว่าน้ำมันทั่วไป จุดติดไฟใช้องศาน้อยกว่า
    ส่วนเคืร่องยนต์ไม่มีผลกระทบครับ

โอ๋ เดี๋ยวนี้ได้ข้ามไปลาวอยู่หรือเปล่า หรือกลับมาอยู่เมืองไทยละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิดอ่ำ : 09-05-2010 เมื่อ 12:09

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

[QUOTE=ทิดอ่ำ;3890951]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    [B]เบนซิน 95 หาเติมยากอะเดะ ไอ้น้อง บางปั๊ม ก้อไม่มีนะ ยิ่งถ้าพี่ๆน้องๆ เค้าอยู่ต่างจังหวัดละก้อ หายากเข้าไปใหญ่เลย ที่สำคัญ มันแพงด้วย 555+

โซฮอล อย่าไปเติมเลย...มันไม่ดี ถ้าดีจริง ปตท. มันคงไม่ต้องลงทุนโฆษณา หลอกให้คนมาใช้หรอกครับ 5555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    โอ๋ พิมพ์แบบนี้พี่ตายแน่
    5555555
    พวกเรารู้ไหมคับรถของเราเนี่ยมันไม่ได้ถูกออกแบบมาสำ หรับแก๊สโซฮอลนะครับ
    ถ้าพวกเราใช้รู้ไหมว่าอะไรจะเกิดขึ้นมั้ง
    1 สายน้ำมันจะแข็งไวขึ้น
    2 กำลังจะตก ถ้าคันไหนคาร์บู ไม่ดี จะเป็นเหมือนรถท้องเสียอย่างที่พรรคพวกเราข้างบนเขีย นนั้นละ
    แต่สำหรับรถรุ่นใหม่ ๆตั้งแต่ปีคศ.2010เป็นต้นมาใช้e20ได้เลยไม่มีปัญหา
    ใช้กันเยอะๆนะครับ
    เพราะลดโลกร้อนด้วย
    และที่สำคัญเงินทองไม่รั่วไหล ช่วยให้เกษตรกรเรา ขายผลผลิตได้แพงขึ้น
    และที่สำคัญ บริษัทที่ผมอยู่ มีบริษัทในเครือเป็นผู้ผลิตแอลกอฮอล์รายใหญ่ที่สุดขอ งเมืองไทยด้วยจิ
    สายเหตุที่การจุดระเบิดผิดจังหวะ หรือไม่ค่อยมีแรงเพราะว่า ค่าความร้อนมันน้อยกว่าน้ำมันทั่วไป จุดติดไฟใช้องศาน้อยกว่า
    ส่วนเคืร่องยนต์ไม่มีผลกระทบครับ

โอ๋ เดี๋ยวนี้ได้ข้ามไปลาวอยู่หรือเปล่า หรือกลับมาอยู่เมืองไทยละ
    หวัดดีครับพี่ทิด นานๆมาที ให้ข้อมูลความรู้แน่นๆ เลยนะครับ สบายดีนะครับพี่

ผมไม่ได้ ไปทำงานที่ลาวแล้ว ครับ งานที่ลาวปิดจ็อบไปแล้ว
    กลับมารับเหมาเอง ที่กรุงเทพแล้วครับ ที่สำคัญ ผบ.ทบ. ที่บ้านไม่อนุญาติ ให้ไปที่ลาวทุกกรณีครับ 555+ เนื่องจาก...เป็นอันรู้นะครับ
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Thumbs up

[QUOTE=oh;3892919]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทิดอ่ำ อ่านข้อความ
    [COLOR="red"]

หวัดดีครับพี่ทิด นานๆมาที ให้ข้อมูลความรู้แน่นๆ เลยนะครับ สบายดีนะครับพี่

ผมไม่ได้ ไปทำงานที่ลาวแล้ว ครับ งานที่ลาวปิดจ็อบไปแล้ว
    กลับมารับเหมาเอง ที่กรุงเทพแล้วครับ ที่สำคัญ ผบ.ทบ. ที่บ้านไม่อนุญาติ ให้ไปที่ลาวทุกกรณีครับ 555+ เนื่องจาก...เป็นอันรู้นะครับ
    เหมือนกันเลยหรอ
    รู้ได้ไงเนี่ย แสดงว่าตัวเองเคยจิ
    อัตราแลกเปลื่ยนเงินกีบกับเงินบาทมันแปลกๆๆอย่างไรไม ่รู้
    ก่อนเข้าลาวเงินไทย1บาทแลกได้สามร้อยกีบ
    แต่ข้ามไปแล้ว เค้าเอาสองกีบมาแลกเงินไทยทำไมได้ตั้ง1500บาทไทย
    ฮิๆๆๆๆๆ งงไหมโอ๋

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

[quote=ทิดอ่ำ;3897078]

รู้ได้ไงเนี่ย แสดงว่าตัวเองเคยจิ
    อัตราแลกเปลื่ยนเงินกีบกับเงินบาทมันแปลกๆๆอย่างไรไม ่รู้
    ก่อนเข้าลาวเงินไทย1บาทแลกได้สามร้อยกีบ
    แต่ข้ามไปแล้ว เค้าเอาสองกีบมาแลกเงินไทยทำไมได้ตั้ง1500บาทไทย
    อัตราแลกเปลี่ยนเท่ากับบ้านเราเลย เนอะๆ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

[quote=ทิดอ่ำ;3897078]

ไม่ งง ครับพี่ทิด อิอิ

รู้แต่ว่า กลางวันเงินกีบถูก กลางคืน เงินกีบแพง 555+

Junior Member nu_kaolieo_ns's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เบนซิน91 only

Bookmarks