ผมอยากให้คุณรู้ว่ามันคือสุดยอดรถจริงๆๆ ช้างแดง ช้างส้ม

ชื่อกระทู้: ผมอยากให้คุณรู้ว่ามันคือสุดยอดรถจริงๆๆ ช้างแดง ช้างส้ม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมอยากให้คุณรู้ว่ามันคือสุดยอดรถจริงๆๆ ช้างแดง ช้างส้ม

ในทุก ๆๆ วัน ผมจะเห็น ช้าง 2 ตัวนี้ ถูกบรรทุกสินค้า แบบ ล้นคันทุกวัน (รูปที่ถ่ายแบบว่ายังยกไม่เต็ม)
    ยังไม่พอนะครับคนงานนั่งอีกคันละ 4 คน ขับออกไปทีอย่างกับ เสือคำราม บึมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่สงสารมันเลย (แบบว่าไม่ใช่รถมัน) ผมสงสารรถ เลยไปบอกเถ้าแก่ เถ้าแก่บอกว่าไงรู้ไหมครับ
    มันทนไม้ทนมือ ไม่ต้องห่วง มันโดนขับอย่างนี้มา หลาย10 ปีละ ..... เออดี ถือว่า ช้างเขาดี จริงๆๆ
    ออกตัวล้อฟรีอย่างนั้น ของเต็มเลยนะ หน้าแอ่นเลย วู้ แม่เจ้า ถ้า ดูรูปดีดี มีรอยโทน ชนมาด้วย
    ชนอย่างแรง ยุบนิดเดียว เพิ่งชนใหม่ๆ เลยครับ ผมเห็นด้วยตอนชน เออ มันไม่สนใจอาไร จริงๆๆ
    ที่ จริง มี 720 ด้วยนะครับ อีก 2คัน ยังไงจะเอาภาพ พี่ช้าง น้องช้างโดน ทารุณ มาให้ดู อีก ครับ
    ใจจริงอยากเอาเป็นแบบ วีดีโอเลย และ บทสัมภาษณ์ คนขับ ผมถ่าย ทำไว้ ด้วย
    ใครที่อยาก เห็นช้างดิฟ บอกวิธี ลง วิดีโอ มาเลย แล้ว คุณจะ ทึ่ง แค่นี้ก่อนนะครับ
    แค่อยากให้รู้ ว่า ของเขาดี จริงๆ

รูป รูป      

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อะจ้าง....ช้างดริฟท์.....

ขอบคุณ
    0

มีข่าว ดี มา บอก ครับ มี ช้างเหยียบ รถบ้าน ขาย 25000 ครับ ราคานี้จากเจ้า ของเลยครับ รถอยู่ นครสวรรค์ครับ
    เดี๋ยวลง รูปให้ ดู (จะพยายามไปเอารูปมาให้ห่าง จากบ้าน ผม 20กิโลใครจะซื้อขอค่าน้ำมันด้วย....55)เซลิก้ามันแดก มากมาย)
    ราคาแบบว่า จากเจ้า ของครับผมไม่เกี่ยว เลย แค่ อยากให้คนอยากมี ช้างขับ ครับ 0897056323 กมล ครับ
    ไวไวนะครับ เพราะ ของเขาดี จริง ๆ

ขอบคุณ
    0

Name:  P4020102.jpg
Views: 686
Size:  151.9 KBName:  P4020101.jpg
Views: 694
Size:  147.4 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  P4020103.jpg
Views: 695
Size:  145.4 KB

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gt2com อ่านข้อความ
    มีข่าว ดี มา บอก ครับ มี ช้างเหยียบ รถบ้าน ขาย 25000 ครับ ราคานี้จากเจ้า ของเลยครับ รถอยู่ นครสวรรค์ครับ
    เดี๋ยวลง รูปให้ ดู (จะพยายามไปเอารูปมาให้ห่าง จากบ้าน ผม 20กิโลใครจะซื้อขอค่าน้ำมันด้วย....55)เซลิก้ามันแดก มากมาย)
    ราคาแบบว่า จากเจ้า ของครับผมไม่เกี่ยว เลย แค่ อยากให้คนอยากมี ช้างขับ ครับ 0897056323 กมล ครับ
    ไวไวนะครับ เพราะ ของเขาดี จริง ๆ
    ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยสิครับ...เด็กใหม่อยากมีบางคร ับ

แบบว่า วิ่งได้หรือเปล่าครับ...เครื่องอะไร...กระบะเดิมไฟนอ นหรือเปล่าครับ.....พร้องโอนหรือเปล่า....ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยสิครับ...เด็กใหม่อยากมีบางคร ับ

แบบว่า วิ่งได้หรือเปล่าครับ...เครื่องอะไร...กระบะเดิมไฟนอ นหรือเปล่าครับ.....พร้องโอนหรือเปล่า....ขอบคุณครับ
    รถวิ่งได้ ครับ เครื่องเปลี่ยนเน อีซูซุ แล้ว กระบะเดิม ฝาท้ายเปลี่ยนเป็น นิสสัน ไฟ ไม่ได้ ดู พร้อมโอน ครับ

ต้องขอโทดด้วยนะครับ บอกรายละเอียดได้ ไม่มาก เพราะ รถอยู๋ ห่าง จากบ้าน ผม20 โลได้ แบบว่า ไปเที่ยวสงกรานต์
    ต่าง อำเภอ ครับแล้วไปเจอ เลย มาบอกกันครับ เขาก็ใช้อยู่นะครับ เขา บอกขาย 25000 ผมก็มาบอกตามนี้ครับ
    อยู่ที่ใจคุณละครับ ว่าถึงหรือเปล่า ผมยินดีช่วยครับ สนุกดี ช้างตัวนี้อยู่ป่าดงนิดนึงครับ มันเลยฝุ่นเยอะ ตัดสินใจเอาครับ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gt2com อ่านข้อความ
    รถวิ่งได้ ครับ เครื่องเปลี่ยนเน อีซูซุ แล้ว กระบะเดิม ฝาท้ายเปลี่ยนเป็น นิสสัน ไฟ ไม่ได้ ดู พร้อมโอน ครับ

ต้องขอโทดด้วยนะครับ บอกรายละเอียดได้ ไม่มาก เพราะ รถอยู๋ ห่าง จากบ้าน ผม20 โลได้ แบบว่า ไปเที่ยวสงกรานต์
    ต่าง อำเภอ ครับแล้วไปเจอ เลย มาบอกกันครับ เขาก็ใช้อยู่นะครับ เขา บอกขาย 25000 ผมก็มาบอกตามนี้ครับ
    อยู่ที่ใจคุณละครับ ว่าถึงหรือเปล่า ผมยินดีช่วยครับ สนุกดี ช้างตัวนี้อยู่ป่าดงนิดนึงครับ มันเลยฝุ่นเยอะ ตัดสินใจเอาครับ

ขอบคุณมากครับ......แบบว่าเดี๋ยวผมหาแบบกระบะเดิมก่อ นดีกว่าครับ....เจอแล้ว 2 คัน..

Bookmarks