[ แนะนำ ] ถึงผู้ที่เล่นรถใหญ่ทุกคนนะคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถึงผู้ที่เล่นรถใหญ่ทุกคนนะคับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ถึงผู้ที่เล่นรถใหญ่ทุกคนนะคับ

ขณะนี้ตำรวจกองปราบปราม ส.ภ.อ เมืองชลบุรี

ได้จับรถ sr400 คันนึงนะคับ แต่เสียสรรพสามิตรมาแล้ว

แต่ทำไมรถถึงโดนยึด...

แล้วตอนไปเสียสรรพสามิตรทำไมเค้าถึงบอกว่าโดนจับได้แ ต่ไม่โดนยึดรถคับ

...

ตกลงนี่มันยังไงกันคับ

แต่ตำรวจที่มันจับนะคับมันบอกว่าถึงคุนมีสรรพสามิตรม ันก็ไม่เกี่ยว

เพราะรถคุณNo-Bookแล้วพอผมโทรไปหาสรรพสามิตรเค้ าก็บอกให้ผมบอกว่ารอการดำเนินการทำทะเบียนอยู่

แต่ตำรวจก็ยังยืนยันคำเดิมคับถึงเสียสรรพสามิตรมามัน เป็นภาษีนำเข้าไม่เกี่ยวกับทะเบียน

แล้วอย่างนี้ พี่ๆ ทุกท่านและทุกคนที่เล่นรถใหญ่ จะไปเสียสรรพสามิตรมาเพื่ออะไรคับ...

เพิ่งโดนวันนี้ตอนเย็น...
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member woratach's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ macseed อ่านข้อความ
    ขณะนี้ตำรวจกองปราบปราม ส.ภ.อ เมืองชลบุรี

ได้จับรถ sr400 คันนึงนะคับ แต่เสียสรรพสามิตรมาแล้ว

แล้วตอนไปเสียสรรพสามิตรทำไมเค้าถึงบอกว่าโดนจับได้แ ต่ไม่โดนยึดรถคับ

...

แต่ตำรวจที่มันจับนะคับมันบอกว่าถึงคุนมีสรรพสามิตรม ันก็ไม่เกี่ยว

เพราะรถคุณNo-Bookแล้วพอผมโทรไปหาสรรพสามิตรเค้ าก็บอกให้ผมบอกว่ารอการดำเนินการทำทะเบียนอยู่

แต่ตำรวจก็ยังยืนยันคำเดิมคับถึงเสียสรรพสามิตรมามัน เป็นภาษีนำเข้าไม่เกี่ยวกับทะเบียน

แล้วอย่างนี้ พี่ๆ ทุกท่านและทุกคนที่เล่นรถใหญ่ จะไปเสียสรรพสามิตรมาเพื่ออะไรคับ...

ต้องระวังครับอย่าประมาท เสียเพื่อเป็นขั้นตอนจะนำไปจดทะเทียนครับถ้ายังไม่ทำ ทะเบียนก็ดโดนอยู่ดีครับมากน้อยก็ว่ากันไปครับ
    อดใจไม่ไหวเมื่อได้
    พบหน้า
    ( SR400 )
    woratach-sr@hotmail.com
    0855113438 ทัศน์

อยากจะทำอะไรก็ทำ บาย บาย ton_c100's Avatar
    สถานที่
    ************* RICHTER SCALE LAEMCHABANG********
    ขอบคุณ
    0
    0

รอคำตอบเหมือนกัน!!!!!!
    *****RICHTER SCALE *****[/FONT

Uploaded with ImageShack.us

อาณาเขตโชนแหลมฉบัง
    [/SIZE][/COLOR]ครับ ข้าวเหนียวปั้น
    E-mail=======sarit_saowaro@hotmail.com

Senior Member sotop1's Avatar
    สถานที่
    SR Thailand
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

โหงี้ก้อเสียเงิน2ต่อเลย เสียใจด้วยนะครับทำไงดีเนี่ยมีทางออกเปล่าคุยกับ ตร. ที่นั่นได้เปล่าว่าพอจะช่วยได้เปล่าเสียเงินนิดหน่อย ดีกว่าเสียรถนะลองคุยดู เอาใจช่วยครับผม

wantz65's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เสียสรรพสามิตร มันเป็น ขั้นตอนแรก การนำไปสุ่การทำทะเบียนคับ คือเสียสรรพสามิตรไปแล้วพอเรื่องผ่านเราก็ต้องเสียตั งจ่ายค่าทำทะเบียน เสียแต่สรรพสามิตรโดนตำรวจจับไงก็โดนคับ เพราะรถก็ถือว่ายังไม่ได้ทำ ทะเบียน นั้นเอง
    นาย สาธิต สายรวมญาติ
    100/5 หมู่ 8 ต. แหลมบัว อ.นครชัยศรี นครปฐม 73120
    ธ.กสิกร สาขา ห้วยพลู

เลขบัญชี 368 - 2 - 36706 - 6
    ติดต่อ ตลอด 24 ชม.
    084 - 8002526 ทิต ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่ต้องคิดมากครับ เสียดีกว่าไม่เสีย ฟันธง เพราะ ถ้าไม่เสียแล้วโดนจับ ก็จะโดนข้อหาไม่เสียภาษีปรับ2-10 เท่า
    หลายหมื่นเลยครับ แต่ถ้าเสียก็โดนแค่ข้อหารถไม่ได้จดทะเบียนปรับไม่เกิ น1000บาท ส่วนเรื่องยึดหรือไม่ยึด ค่อยว่ากันอีกที ถ้ายึดก็เอาเงินไปจ่ายตามข้อหา แล้วก็เอารถกลับ

ปล. ผมก็คิดไม่ออกแล้วนอกจากข้อหารถไม่ได้จดทะเบียนจะโดน ข้อหาอะไรอีก เพราะยังไม่เคยโดนจับ แต่ทุกวันนี้ผมก็ขี่รถเปิดไฟใส่หมวกท่อเดิมๆไม่ดัง ก็น่าจะโดนแค่ข้อหารถไม่ได้จดทะเบียน

ปล. สรุปเสียภาษีดีกว่าไม่เสีย ฟันธง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ถูกครับเสียดีกว่าไม่เสีย ต่อให้ใบ inv.เป็นชื่อเราแต่ไม่ไปเสียภาษียังไงก้อรถเถื่อน
    แต่ถ้าไปเสียแล้วใบภาษีที่เราได้มายังน้อยมันยืนยันไ ด้ดีกว่าใบinv.
    เพราะใบinv.มันปลอมง่ายแล้วสามารถไปขอออกใหม่ได้ที่โ กดังรู้สึกชุดละ2000บาท
    เวลาโดนจับข้อหามันคนละอย่างกันเลยครับ inv.เจอข้อหารถเถื่อน
    รถที่จดสรรพสารมิตรเจอข้อหารถไม่จดทะเบียนนำมาขับขี่ บนท้องถนน
    แต่ยังไงก้อเจอจับทั้งคู่แต่ความหนักเบาต่างกันมากมา ย

foys_pang's Avatar
    สถานที่
    Singburi mc. Culb.
    ขอบคุณ
    0
    0

มันอยู่ที่ผู้ใช้อำนาจครับ...ว่าจะให้เรื่องใหญ่กลาย เป็นเรื่องเล็ก หรือ ว่าจะให้เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่

(Loss Prevention L05)

ัyim's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อยากให้แยกแยะนิดนึงครับ
    เรื่องศุลกากรกะสรรพสามิตมันเป็นเรื่องภาษีตอนที่นำร ถเข้ามาสู่ประเทศไทย
    แต่เรื่องNo-Bookมันเป็นเรื่องการใช่รถบนถนนภาย ในประเทศครับ
    จราจรคงไม่สนหรืออาจไม่รู้เรื่องสรรพสามิตด้วยซ้ำ
    ดังนั้นเราจึงควรเตรียมหาวิธีเลี่ยงการโดนจับหรือการ เอารถคืนให้ถูกทางนะครับ

ปล.อันนี้ตามความเข้าใจส่วนตัวนะครับ

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ัyim อ่านข้อความ
    อยากให้แยกแยะนิดนึงครับ
    เรื่องศุลกากรกะสรรพสามิตมันเป็นเรื่องภาษีตอนที่นำร ถเข้ามาสู่ประเทศไทย
    แต่เรื่องNo-Bookมันเป็นเรื่องการใช่รถบนถนนภาย ในประเทศครับ
    จราจรคงไม่สนหรืออาจไม่รู้เรื่องสรรพสามิตด้วยซ้ำ
    ดังนั้นเราจึงควรเตรียมหาวิธีเลี่ยงการโดนจับหรือการ เอารถคืนให้ถูกทางนะครับ

ปล.อันนี้ตามความเข้าใจส่วนตัวนะครับ
    ถูกต้องครับ ไ่ม่ีมีทะเบียนมันก็ผิดกฎหมายอยู่ดี รักจะเล่นแต่ไม่มีเงินทำ ทบ. ก็ฝึกหลบหลีกให้พ้นหูพ้นตา จนท. เอาครับ

mosyoyo's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foys_pang อ่านข้อความ
    มันอยู่ที่ผู้ใช้อำนาจครับ...ว่าจะให้เรื่องใหญ่กลาย เป็นเรื่องเล็ก หรือ ว่าจะให้เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่

(Loss Prevention L05)
    ใช้ครับ ๆ ที่ สภอ.ศรีราชาไง ครับ ใครเส้นใหญ่ ก็เอาออกง่าย
    ส่วนเส้นเล็กเส้นหมี่ เอาออกยาก (มาก) เคยมี"คนเค้า"บอกน่ะครับ
    ว่ามันเปนการโกงกินระหว่าง สรรพษามิตรกับตำรวจ

ซึ้งแต่ก่อนรถอินวอยจะขี่ได้ปกติ
    แต่เดียวนี้กลับขี่ไ่ม่ได้

ผมก้อยัง งง เลยครับว่าทำไมเดี่ยวนี้ขี่ไม่ได้

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    0

ใช่คับถ้าNo-Bookก็เลี่ยงเส้นทางที่เสี่ยงหน่อย ก็ดีเพราะทุกท้องที่ไม่เหมือนกันอะ...ผมโดนเหมือนกัน 3คันวันเสาร์ที่ผ่านมาบางนา-ตราดอะ ตอนแรกบอกยึดเราก็พูดกับเค้าดีๆสุดท้ายเหลือแค่กาแฟ2 0กระป๋องกะถ่านไฟฉายแพ๊คเดียว.มีหรือไม่มีนี่ผมว่าเล ี่ยงที่จะเจอตำรวจเป็นดีคับ...ถ้าจนมุมก็นอบน้อมอย่า งเดียวเลยคับหนักเป็นเบาแน่นอน
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Senior Member Tyrael's Avatar
    สถานที่
    โบราณซิ่งกำแพงเพชร---420 OverDos
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ macseed อ่านข้อความ

...

ง่ายๆใบสรรพสามิตไม่ใช่ทะเบียน
    รถเราไม่ถูกกฏหมายทั้งหมดไงก็โดนคับ
    ถึงมีทะเบียนมันก็เอาเสียงดัง
    ก็มันจะเอาซะอย่าง
    ขนาดรุ้จักยังเอา100เลย
    สดๆ
    6200229430
    อภิวัฒน์ อินทรสูต
    ธนาคารกรุงเทพ
    Tel. 081-0400873

420 OverDoS & 999 Phitsanulok

Senior Member earthinburi's Avatar
    สถานที่
    สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0
    0

Angry earthinburi

เสียหรือไม่เสียแล้วไงครับ

ผมว่ามันอยู่ที่ตัวของมันมากกว่า ว่ามันจะเอาอะไรจากเรา (แต่ที่แน่ๆเงิน คำพูดดีๆ และกริยางาม ต้องไหว้พี่เค้า)

เคยแล้วครับขับไปแล้วเจอตรงเส้นข้างๆแหลมทอง(บางแสน)

ขู่นั้นขู่นี้ ยึดกุญแจให้ไสรถตามไปเอากุญแจที่โรงพัก(ไกลมาก)

ดีนะสวิตซ์กุญแจผมพัง หึหึ ใส่ไว้หลอกๆ ไขได้แต่ถัง ไม่งั้นโดนยาว

สรุป มันจะเอา ใครก้อห้ามไม่ได้ครับ รถNo-Book ขับก็ต้องระวัง และทำใจ T^T

เจอไฟแดงขี่ชลอๆ ให้ไฟเขียว แล้วบิด แต่ก็อย่างว่าอีกแหละครับ รถของพวกมันบางคัน แรง กว่ารถที่เราขับอีก (_*_)

No-Book ไม่เสียสรรพสามิต เหมือนเรา แต่ทำไมมันขับได้ หึหึ

กฏหมายอยู่ในมือมัน แต่มันเลือกที่จะใช้กับใครมากกว่า และคนที่มันเลือกใช้ ก็เสียภาษีให้มันแ...กอยู่ทุกวัน

คิดและเซ็ง
    "รถคลาสสิค" เบื่อคำนี้ที่สุด น่าจะเรียก "รถเก่า" หรือ "รถเดิม"

เลขบัญชี 117-0-13071-2
    ธนาคาร กรุงไทย
    นาย วัชรกิจ บุญฤทธิ์
    54 หมู่ 1 ต.อินทร์บุรี อ.อินทร์บุรี
    จ. สิงห์บุรี 16110
    Tel. 082-1979234 << 1 - 2 call
    085-9905076 << True

wantz65's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ earthinburi อ่านข้อความ
    เสียหรือไม่เสียแล้วไงครับ

ผมว่ามันอยู่ที่ตัวของมันมากกว่า ว่ามันจะเอาอะไรจากเรา (แต่ที่แน่ๆเงิน คำพูดดีๆ และกริยางาม ต้องไหว้พี่เค้า)

เคยแล้วครับขับไปแล้วเจอตรงเส้นข้างๆแหลมทอง(บางแสน)

ขู่นั้นขู่นี้ ยึดกุญแจให้ไสรถตามไปเอากุญแจที่โรงพัก(ไกลมาก)

ดีนะสวิตซ์กุญแจผมพัง หึหึ ใส่ไว้หลอกๆ ไขได้แต่ถัง ไม่งั้นโดนยาว

สรุป มันจะเอา ใครก้อห้ามไม่ได้ครับ รถNo-Book ขับก็ต้องระวัง และทำใจ T^T

เจอไฟแดงขี่ชลอๆ ให้ไฟเขียว แล้วบิด แต่ก็อย่างว่าอีกแหละครับ รถของพวกมันบางคัน แรง กว่ารถที่เราขับอีก (_*_)

No-Book ไม่เสียสรรพสามิต เหมือนเรา แต่ทำไมมันขับได้ หึหึ

กฏหมายอยู่ในมือมัน แต่มันเลือกที่จะใช้กับใครมากกว่า และคนที่มันเลือกใช้ ก็เสียภาษีให้มันแ...กอยู่ทุกวัน

คิดและเซ็ง
    ช่าย เลยคับ

ถ้ามันจะเอา ซะอย่าง ไงก็ต้องเสีย ละค๊าบ 555+

ทางทีดี เจอมัน แล้ววนกลับให้ไว55+

แต่ถ้าโดนจิงๆ คุยดี อย่าทำกริยากวนตรีนมัน เราก็เสียไม่เกิน100-200หรอกคับ ^ ^ ยกเว้น เจอ ผู้ภดุงคุณธรรม ไม่รับสินบน ลากไปสถานี อย่างเดียว
    นาย สาธิต สายรวมญาติ
    100/5 หมู่ 8 ต. แหลมบัว อ.นครชัยศรี นครปฐม 73120
    ธ.กสิกร สาขา ห้วยพลู

เลขบัญชี 368 - 2 - 36706 - 6
    ติดต่อ ตลอด 24 ชม.
    084 - 8002526 ทิต ครับ

Bookmarks