[ แนะนำ ] ถึงผู้ที่เล่นรถใหญ่ทุกคนนะคับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ถึงผู้ที่เล่นรถใหญ่ทุกคนนะคับ

ผมเคยโดนกรมการขนส่งทางบกจับครับ Sr อะครับ

ท่อก็ดังแต่โดนข้อหา รถไม่จดทะเบียน (ป้ายแดง) 200 บาทครับ

My Name : Jirawid Nabnien >> Moss <<
    Tel.. : 091-0265627 TRUEMOVE & LINE : MosVintage

Senior Member MunJaThailand's Avatar
    สถานที่
    ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

ตำรวจเด๋วนี้ ไม่ค่อยจับโจรหรอกครับ ผมเห็นโจรชิงทรัพย์อยู่นะ ตำรวจก็เห็นแต่ไม่กล้าวิ่งตามกันครับ กลัวไรไม่รู้

แล้วก็จะทำงานตอนโรงเรียนมีงานให้มาทำในวันเสาร์ครับ พอเด็กนักเรียนมากันเยอะ เอาละตั้งด่านแล้วครับ

ใส่หมวกกันน๊อคก็เรียก จะเอาใบขับขี่ (ก็น่าจะรู้อยู่เด็ก ม. ธรรมดาไม่มีใบขับขี่หรอก น้อยคน ก็มีแต่เรียกเด็กปรับอย่างเดียว)

แทนที่จะจับโจรเด๋วนี้ตำรวจหันมาจับมอไซต์กันทุกคนคร ับ เพราะง่าย ได้ตังเยอะ รวยครับงานตำรวจ

ผมก็ขี่Clubman 400 อยู่คัน อินวอยเหมือยกัน เริ่มกลัวแล้วสิครับ จะกล้าขี่ไปไหนละเนี่ย
    แบงค์ สนใจติดต่อ 0860012133 (ขอนแก่นจ้า อำเภอมัญจาคีรี)

***********บัญชี***********
    ** ชื่อบัญชี นายอดิเทพ บุญมา **
    ** สาขา มัญจาคีรี **
    ***** ธนาคาร ออมสิน *******
    ** เลขบัญชี 052780539517 สาขามัญจาคีรี**
    ------ ชุมชนกลุ่มน้อยรถโบราณ อีสานขอนแก่น -------

Junior Member ASIA & SHEM's Avatar
    สถานที่
    MAHA
    ขอบคุณ
    0

ฝากเตือนทุกท่านด้วยคนครับ 26/04/2010 ที่หาดวอนนภา บางแสน รถ(sr)จอดอยู่นะครับ มีตำรวจขีมอเตอร์ไซค์มาสองคน แต่คนที่จับผมชื่อ ด.ต.นิพัฒน์ เงินดี ไม่ฟังอะไรเลยครับพูดจากวนทีนมากเลยครับ ยึดรถผมไปโรงพักเลย ยังงัยก็ระวังๆไว้ด้วยละกันนะครับ ใกล้จะเปิดเทอมแล้ว ระวัง!เงินในกระเป๋าของคุณอาจจะเป็นค่าเทอมของลูกตำร วจก็ได้นะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ASIA & SHEM อ่านข้อความ
    ฝากเตือนทุกท่านด้วยคนครับ 26/04/2010 ที่หาดวอนนภา บางแสน รถ(sr)จอดอยู่นะครับ มีตำรวจขีมอเตอร์ไซค์มาสองคน แต่คนที่จับผมชื่อ ด.ต.นิพัฒน์ เงินดี ไม่ฟังอะไรเลยครับพูดจากวนทีนมากเลยครับ ยึดรถผมไปโรงพักเลย ยังงัยก็ระวังๆไว้ด้วยละกันนะครับ ใกล้จะเปิดเทอมแล้ว ระวัง!เงินในกระเป๋าของคุณอาจจะเป็นค่าเทอมของลูกตำร วจก็ได้นะครับ

Junior Member สุราณี's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจคับ....คิดว่าจะไม่ทำอะไรเลย..ขับมันไปแบบนี้แ หละมันดี(เธื่อนดีคับ)....จะจัย.ยะฮู
    ขุนเด็จ

Member
    ขอบคุณ
    0

คุยอะไรก็ไม่ได้เลยคับ

มันบอกยึดไว้ก่อน

...

ไปหาคนโตๆมาคุยแล้วเอารถออกไป

โคตรเซงเลยทำไงดีคับพี่

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ macseed อ่านข้อความ
    คุยอะไรก็ไม่ได้เลยคับ

มันบอกยึดไว้ก่อน

...

ไปหาคนโตๆมาคุยแล้วเอารถออกไป

โคตรเซงเลยทำไงดีคับพี่

สรุปคุณโดนข้อหาอะไรครับ โดนข้อหาไร ก็จ่ายตามข้อหา แล้วเอารถออก ไม่ได้เหรอครับ หรือยังไง

Senior Member offzilla's Avatar
    สถานที่
    77riderclub
    ขอบคุณ
    0

เสียสรรพสามิตร กัน สรรพสามิตรจับไม่ได้กันตำรวจจับ

ถ้าเจอตำรวจเรียกเคลียร์ให้จบตรงนั้น อย่าให้ไปถึงโรงพัก เสียพันสองพันก็ต้องยอมเสียตรงนั้นให้จบ

ผมขี่รถทางไกลไปไหนมาไหนไม่เคยพก invoice พกแต่ 20 50 100 500 1000 กับการไหว้งามๆ ถ้าโดนเรียก

พูดกับเค้าดีๆ เรียกพี่ครับ ไหว้ให้เป็น เรา back ใหญ่แค่ไหนก็อ่อนน้อมไปก่อน รถเราNo-Book เอาไปวิ่งบนถนนยังไงเราก็ผิด

No-Book ถูกจับ ยึดรถ เรื่องปกติครับ
    เจ้าหน้าที่เค้าทำตามกฏหมาย
    เพราะรถNo-Book เค้ามองว่าต้องสงสัย
    เป็นรถขโมย หรือมีไว้เพื่อก่ออาชญากรรม(เคยถามตำรวจ เค้าตอบมาอย่างนี้)

รถมีทะเบียนถูกต้อง หรือเกือบถูกต้อง
    แต่ถ้าขับผิดกฏหมาย หรือท่อดังหนวกหูชาวบ้านเค้า
    ก้อสมควรโดน!!

รถเดิมๆ คนขับดีๆก้อมีนะ แต่ไม่ค่อยเจอ
    เจอแต่ไอ้พวกแว๊นๆ ท่อดังๆ ชอบขี่ลากๆ มันจะลากหา...
    ตำรวจเค้าเลยเกลียด...เจอต้องจับ
    เคยได้ยินตำรวจพูด
    รถ********เถื่อนแล้วยังขับกวนตีน จะปล่อยไว้ได้ไง ต้องจับ ต้องยึด...เออ จริง!!

เดี๋ยวนี้เอสอาร์เยอะ ไปไหนก้อเจอ
    ก้อราคามันถูก ใครๆก้อซื้อได้ เด็กแว๊นแถวบ้านขี่กันหลายคันแล้ว
    เดี๋ยวนี้กลับบ้าน ไม่กล้าขี่ไป ชาวบ้านเค้าด่าๆอยู่.........เฮ้อออ อ อ -_____-

***เรื่องอินวอย-สรรพสามิตรลองอ่านๆนี่ดูครับผม

http://www.pantown.com/board.php?id=...19&action=view

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    No-Book ถูกจับ ยึดรถ เรื่องปกติครับ
    เจ้าหน้าที่เค้าทำตามกฏหมาย
    เพราะรถNo-Book เค้ามองว่าต้องสงสัย
    เป็นรถขโมย หรือมีไว้เพื่อก่ออาชญากรรม(เคยถามตำรวจ เค้าตอบมาอย่างนี้)

รถมีทะเบียนถูกต้อง หรือเกือบถูกต้อง
    แต่ถ้าขับผิดกฏหมาย หรือท่อดังหนวกหูชาวบ้านเค้า
    ก้อสมควรโดน!!

รถเดิมๆ คนขับดีๆก้อมีนะ แต่ไม่ค่อยเจอ
    เจอแต่ไอ้พวกแว๊นๆ ท่อดังๆ ชอบขี่ลากๆ มันจะลากหา...
    ตำรวจเค้าเลยเกลียด...เจอต้องจับ
    เคยได้ยินตำรวจพูด
    รถ********เถื่อนแล้วยังขับกวนตีน จะปล่อยไว้ได้ไง ต้องจับ ต้องยึด...เออ จริง!!

เดี๋ยวนี้เอสอาร์เยอะ ไปไหนก้อเจอ
    ก้อราคามันถูก ใครๆก้อซื้อได้ เด็กแว๊นแถวบ้านขี่กันหลายคันแล้ว
    เดี๋ยวนี้กลับบ้าน ไม่กล้าขี่ไป ชาวบ้านเค้าด่าๆอยู่.........เฮ้อออ อ อ -_____-

***เรื่องอินวอย-สรรพสามิตรลองอ่านๆนี่ดูครับผม

http://www.pantown.com/board.php?id=...19&action=view
    เด๋วนี้srมันเยอะเหลือเกินคับ เด็กเกรียนก็เอามาขี่เล่นแว้นลากซ่ะ เย้สแม่ม
    ขี่ดีๆเสียงหนักๆแน่นๆก็ฟังเพราะอยู่ เห้อ...
    เจอผู้พิทักษ์สันติราษฏร์ดีก็เข้าใจ แต่เจอบางคนพูดดีก็แล้วทำหน้าซึ้งก็แล้ว ยังพูดจากวนหลังทีนทำหน้าทำตาก็เหมือนขมิบตูด
    เห้อ... เรามันผู้น้อย

Member
    สถานที่
    หาอยู่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ macseed อ่านข้อความ
    ขณะนี้ตำรวจกองปราบปราม ส.ภ.อ เมืองชลบุรี

ได้จับรถ sr400 คันนึงนะคับ แต่เสียสรรพสามิตรมาแล้ว

แต่ทำไมรถถึงโดนยึด...

แล้วตอนไปเสียสรรพสามิตรทำไมเค้าถึงบอกว่าโดนจับได้แ ต่ไม่โดนยึดรถคับ

...

ตกลงนี่มันยังไงกันคับ

แต่ตำรวจที่มันจับนะคับมันบอกว่าถึงคุนมีสรรพสามิตรม ันก็ไม่เกี่ยว

เพราะรถคุณNo-Bookแล้วพอผมโทรไปหาสรรพสามิตรเค้ าก็บอกให้ผมบอกว่ารอการดำเนินการทำทะเบียนอยู่

แต่ตำรวจก็ยังยืนยันคำเดิมคับถึงเสียสรรพสามิตรมามัน เป็นภาษีนำเข้าไม่เกี่ยวกับทะเบียน

แล้วอย่างนี้ พี่ๆ ทุกท่านและทุกคนที่เล่นรถใหญ่ จะไปเสียสรรพสามิตรมาเพื่ออะไรคับ...

เพิ่งโดนวันนี้ตอนเย็น...

โดนแถวไหนครับพี่

อยู่เมืองชลด้วยจะได้ระวังตัวได้ (นาป่า)

เซ็งเลย ขอให้จบเร็วๆนะครับ

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

ชีวิตนี้สั้นนัก อยากทำอะไรให้รีบทำ

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ japayom อ่านข้อความ
    โดนแถวไหนครับพี่

อยู่เมืองชลด้วยจะได้ระวังตัวได้ (นาป่า)

เซ็งเลย ขอให้จบเร็วๆนะครับ

อยู่นาป่าเหรอคับผมทำงานในอมตะอะใกล้กันเลยเชียว..เผ ื่อมีไรคุยกันมั่งคับ
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

นัด สนิมดินกบินทร์บุรี nut sr 400's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    ขอบคุณ
    0

สุ้ต่อไปครับ......ผมอยู่แหลมฉบังคับ
    บนถนนหนทาง ซุปเปอร์ไฮเวย์ หนุ่มพเนจรท่องไปตามฝัน

นัด สนิมดิน กบินทร์บุรี 0877841078

ผักกะเฉดชะลูดน้ำ เลื่องลือนามด่านหนุมาณ ปราการภาคบูรพา แร่มีค่าทองคำ ต้นแม่น้ำบางปะกง ดงข้าว โพดแหลมทอง ถิ่นของนกเป็ดน้ำ งามล้ำหนองปลาแขยง

.SANIMDIN KABINBURI CLASSIC CLUB.

Member
    สถานที่
    หาอยู่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redhot99 อ่านข้อความ
    อยู่นาป่าเหรอคับผมทำงานในอมตะอะใกล้กันเลยเชียว..เผ ื่อมีไรคุยกันมั่งคับ
    ผมก็ทำงานในอมตะครับ tracker สีขาวครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

ชีวิตนี้สั้นนัก อยากทำอะไรให้รีบทำ

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ japayom อ่านข้อความ
    ผมก็ทำงานในอมตะครับ tracker สีขาวครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    เบอร์ผมตามรายละเอียดส่วนตัวคับมีไรโทรคุยกันได้คับ. .แหมมาอมตะทุกวันไม่เคยเห็นเอสอาร์ให้ชื่นใจเลยเชียว ..
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Bookmarks