ได้ mazda 800 van มาคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ได้ mazda 800 van มาคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    แม่นาง หากปลดประจำการไฟเลี้ยวมอเตอร์ไซด์คู่นี้ออกจากรถคู่ ใจเมื่อไหร่
    ข้าพเจ้ายินดีรับมาดูแลต่อในราคาที่รับรองได้ว่าถูกใ จแม่นางแน่นอน
    ติดต่อข้าพเจ้านะ ไปรับเองถึงที่ 081 3669653 Mr.DAN สถิตย์ ณ อ.สารภี เชียงใหม่
    Mr.DAN สถิตย์ ณ อ.สารภี เชียงใหม่ ผมมีแต่ฝา ก้านไม่มี ไม่รู้รุ่นเอามั๊ย ในโรงรถผมเห็นมีตั้งอยู่นานแล้ว ถามหาเจ้าของก็ไม่มีใครยอมรับ
    ผมไม่มีมอไซด์ครับ มีแต่รถถีบเฒ่า.......เด้อ อ้าย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    555 ไม่ได้บอกครับ แต่ว่าท่านพัตร จำนามสกุลท่านแม่นน๊ะครับ อิๆๆ ..........
    ด้านโค้งนี้เค้าเรียก.... โค้งช่างส่ายหัว....ครับ โดนมาแล้วครับ ว่าจะถามท่านอยู่พอดี ว่าศึกวรจักรเป็นงัยบ้าง ประสพ พบชัยบ้างมั๊ย.......
    ....อย่าเลิกกินเบียร์ นะครับ เพราะว่าผมเพิ่งเริ่มหัดกิน.......
    ท่านพี่พัตรเป็นปรมาจารย์ที่ผมนิยมในตัวท่านครับเพรา ะท่านจำผมได้และก็ช่วยให้ผมประสบชัยได้อะไหล่ดีๆมาเส ริมให้อีสาวบ้านนาของผม เคยอยากจะเข้าไปคารวะท่านเหมือนกันเวลาขึ้นเหนือแต่ว ่าขับเลยทุกทีได้แต่มอง 5555

วรจักรวันนี้ อะไหล่มาสด้า1000ค่อนข้างดุเดือดครับ อะไหล่800นี่คือ เอ่อ...น่าจะแพงกว่าตัวรถไปแล้วครับ ร้านค้าก็ยังคงเป็นร้านค้าที่ขายราคาหงายหลังแต่ก็ต้ องซื้อถ้าหากว่ามันเป็นของที่เราต้องใช้ และก็คิดเสียว่าเขาอุตส่าห์เก็บมาให้เราตั้ง40กว่าปี แต่ผมก็ไปดูเฉยๆครับเพราะว่าเมื่อวานไปทำธุระของมาสด ้า1000 ก็ซื้อพวกช่วงล่างกับพวกอะไหล่ในห้องเครื่องมาเสียมา กกว่า ส่วนอะไหล่ด้านนอกพวกไฟ ผมว่ามันยังมีขายเยอะในราคาที่ไม่แพงมากนัก หมายถึงของเทียมนะครับ เพราะผมก็ใช้ของเทียมเหมือนกัน

ดังนั้นเป้าหมายของผมจึงเป็นร้านที่หนีพ้นกาลเวลาแถว ๆต่างจังหวัดเสียมากกว่า ที่เขายังขายราคาเดิมๆแบบที่ท่านพี่ตุ๊กไปประสบพบชัย นั่นแหละครับ ผมว่าร้านแบบนี้ขายของน่ารักดียังมีกลิ่นอายของ"แหล่ งพานิชย์"ในอดีตซึ่งที่วรจักรมันเป็น"แหล่งการค้า"ไป แล้ว

อาทิตย์หน้าจะออกทัพไปทางประจวบครับ อาจจะเหลือร่องรอยที่ปรมาจารย์ด้านอะไหล่ของผมยังปรา ณีไม่เหมาไปหมดเสียก่อน 555 แต่จริงๆตอนนี้ผมก็ได้เรียนรู้จากคำพูดคำหนึ่งของปรม าจารย์ของผมว่า "ที่ทำอยู่ทุกวันนี้มันธุระของคนอื่นทั้งนั้น" ผมก็เลยคิดถึงตัวเองในอดีต ถ้าผมไม่ช่วยใครเลยป่านนี้ผมก็น่าจะมีป้าแดงที่สมบูร ณ์ที่สุดและก็เสวยสุขอยู่บนกองอะไหล่ของตัวเองไปแล้ว คงไม่ต้องออกไปตะลอนๆแบบนี้

แต่ในเมื่อเราเริ่มก็ต้องปูทางให้พี่น้องท่านอื่นๆได ้สนุกสนานตามเราด้วย จะเห็นได้ว่าถึงผมช่วยคนนั้นคนนี้ผมก็ไม่ได้ไปเร่ขาย เป็นเรื่องเป็นราว ก็ให้หากันเองจนเหนื่อยนั่นแหละ ถ้ามันมีท่านก็เจอเอง แต่ถ้าท่านไม่เจอท่านคงรู้นะว่า พอจะหาได้ที่ใหน 55555

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมมี มาสด้า 1000 มาอ่ะ

ทำแนวไหนดีเอ่ย ช่วยด้วย

อยากได้ฝาครอบล้ออ่ะครับ ช่วยหาหน่อยนะ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านพี่พัตรเป็นปรมาจารย์ที่ผมนิยมในตัวท่านครับเพรา ะท่านจำผมได้และก็ช่วยให้ผมประสบชัยได้อะไหล่ดีๆมาเส ริมให้อีสาวบ้านนาของผม เคยอยากจะเข้าไปคารวะท่านเหมือนกันเวลาขึ้นเหนือแต่ว ่าขับเลยทุกทีได้แต่มอง 5555

วรจักรวันนี้ อะไหล่มาสด้า1000ค่อนข้างดุเดือดครับ อะไหล่800นี่คือ เอ่อ...น่าจะแพงกว่าตัวรถไปแล้วครับ ร้านค้าก็ยังคงเป็นร้านค้าที่ขายราคาหงายหลังแต่ก็ต้ องซื้อถ้าหากว่ามันเป็นของที่เราต้องใช้ และก็คิดเสียว่าเขาอุตส่าห์เก็บมาให้เราตั้ง40กว่าปี แต่ผมก็ไปดูเฉยๆครับเพราะว่าเมื่อวานไปทำธุระของมาสด ้า1000 ก็ซื้อพวกช่วงล่างกับพวกอะไหล่ในห้องเครื่องมาเสียมา กกว่า ส่วนอะไหล่ด้านนอกพวกไฟ ผมว่ามันยังมีขายเยอะในราคาที่ไม่แพงมากนัก หมายถึงของเทียมนะครับ เพราะผมก็ใช้ของเทียมเหมือนกัน

ดังนั้นเป้าหมายของผมจึงเป็นร้านที่หนีพ้นกาลเวลาแถว ๆต่างจังหวัดเสียมากกว่า ที่เขายังขายราคาเดิมๆแบบที่ท่านพี่ตุ๊กไปประสบพบชัย นั่นแหละครับ ผมว่าร้านแบบนี้ขายของน่ารักดียังมีกลิ่นอายของ"แหล่ งพานิชย์"ในอดีตซึ่งที่วรจักรมันเป็น"แหล่งการค้า"ไป แล้ว

อาทิตย์หน้าจะออกทัพไปทางประจวบครับ อาจจะเหลือร่องรอยที่ปรมาจารย์ด้านอะไหล่ของผมยังปรา ณีไม่เหมาไปหมดเสียก่อน 555 แต่จริงๆตอนนี้ผมก็ได้เรียนรู้จากคำพูดคำหนึ่งของปรม าจารย์ของผมว่า "ที่ทำอยู่ทุกวันนี้มันธุระของคนอื่นทั้งนั้น" ผมก็เลยคิดถึงตัวเองในอดีต ถ้าผมไม่ช่วยใครเลยป่านนี้ผมก็น่าจะมีป้าแดงที่สมบูร ณ์ที่สุดและก็เสวยสุขอยู่บนกองอะไหล่ของตัวเองไปแล้ว คงไม่ต้องออกไปตะลอนๆแบบนี้

แต่ในเมื่อเราเริ่มก็ต้องปูทางให้พี่น้องท่านอื่นๆได ้สนุกสนานตามเราด้วย จะเห็นได้ว่าถึงผมช่วยคนนั้นคนนี้ผมก็ไม่ได้ไปเร่ขาย เป็นเรื่องเป็นราว ก็ให้หากันเองจนเหนื่อยนั่นแหละ ถ้ามันมีท่านก็เจอเอง แต่ถ้าท่านไม่เจอท่านคงรู้นะว่า พอจะหาได้ที่ใหน 55555
    อะไหล่800 วันนี้ในตัวเมืองสุราด วันนี้ก็หายากแล้วครับ มีนิดหน่อย พอจะเติมไฟแห่งฝันให้ออกตามหาอยู่บ้าง หมดร้านนี้แล้ว ผมก็คงต้องเบนทิศทางไปต่างจังหวัดเหมือนกัน อะไหล่ของm1000 ผมสารภาพว่าไม่ค่อยมีความรู้ครับ จะหาก็แต่ของที่ตาโด่ง และท่านปอหาอยู่ หรือหากท่านแม่ทัพจะบัญชาเรื่องอะไหล่ m1000 ก็ยินดีนะครับ เผื่อว่าอะไรมันหลงๆอยู่ ผมจะต้อนเข้าซุ้มบางแคให้ อย่าคิดนอกเหนืออันใดครับ เจตนาผมเหมือนเจตนาที่ท่านแม่ทัพมีต่อเพื่อนสหายทุกท ่าน
    ...ศึกm1000 ยังไม่ได้ปะลองครับ แต่ถ้าผ่านศึก 800 ไปได้ คิดว่าด้านหน้าก็คงไม่มีอะไรที่น่ากลัว จริงมั๊ยท่าน......

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : TOOK_14 สำหรับกระทู้นี้ :

boy115 (10-08-2012)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากได้ 800 ซะคันหาอยากจริงๆ

Bookmarks