อยากทราบว่าเลือกใช้น้ำมันเครื่องกันยังไงครับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบว่าเลือกใช้น้ำมันเครื่องกันยังไงครับ

Junior Member
    สถานที่
    Ku
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบว่าเลือกใช้น้ำมันเครื่องกันยังไงครับ

ที่ผมรู้ๆมาช่างเค้าบอกให้ผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเดื อนละครั้งครับ บางที่ก็บอกให้ใช้น้ำมันเกียรของPTTกระป๋องเหล็กกลมส ีน้ำเงิน (อันนี้ในเวปนี้ไปอ่านเจอมา) โอ้ยย... งงแล้วต้องใช้อันไหนจะถูกเนี่ย ช่วยหน่อยครับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kitcat อ่านข้อความ
    ที่ผมรู้ๆมาช่างเค้าบอกให้ผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเดื อนละครั้งครับ บางที่ก็บอกให้ใช้น้ำมันเกียรของPTTกระป๋องเหล็กกลมส ีน้ำเงิน (อันนี้ในเวปนี้ไปอ่านเจอมา) โอ้ยย... งงแล้วต้องใช้อันไหนจะถูกเนี่ย ช่วยหน่อยครับ
    ใช้น้ำมันเกียร์ เบอร์ 90 ดิ แต่ไม่รู้ยี่ห้ออะไร เจ็กบอกมาอ่ะ

ไม่ไปที่ร้านล่ะ.......ง่ายนิดเดียว
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

แคท เบอร์โทรของคุณอิตาลี200 เค้าชื่อเอ็ม ลองโทรไปคุยดู
    05-178-0405 02-995-5988

ถามราคาแล้วแจ้งพี่ด้วย...........
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    Ku
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    แคท เบอร์โทรของคุณอิตาลี200 เค้าชื่อเอ็ม ลองโทรไปคุยดู
    05-178-0405 02-995-5988

ถามราคาแล้วแจ้งพี่ด้วย...........
    ครับ ตอนนี้ตังยังเก็บได้ไม่ถึงไหนเลยครับเลยไม่อยากโทรไป กวนเค้าเดวรอตังถึงก่อนครับแล้วเอาชัวๆเลือกเอาเลยจะ ทำที่ไหน (เห็นว่าพี่เค้าอยู่รังสิตคลอง2ครับ)

สถานที่
    Ku
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    ใช้น้ำมันเกียร์ เบอร์ 90 ดิ แต่ไม่รู้ยี่ห้ออะไร เจ็กบอกมาอ่ะ

ไม่ไปที่ร้านล่ะ.......ง่ายนิดเดียว
    พี่เจตใช้ อยู่ป่าวครับ วิ่งดีป่าวครับ เห็นบางคนบอกว่าน้ำมันเกียรมันหนืดกว่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kitcat อ่านข้อความ
    พี่เจตใช้ อยู่ป่าวครับ วิ่งดีป่าวครับ เห็นบางคนบอกว่าน้ำมันเกียรมันหนืดกว่า
    น้ำมันเกียร์กับน้ำมันเครื่องยิ่งหนืดยิ่งดีไม่ใช่เห รอ หนืดมากไปก้ไม่ดีอ่ะ แต่แลมใช้เบอร์ 90 ชั่วแน่นอน แต่เวสป้าไม่รู้เหมือนกัน ใครรู้ช่วยชี้แนะด้วย (ในกระทู้ ปัญหา.......น่าจะมีนะ ใครว่างค้นมาตอบหน่อยเร็ว)

ปล. แลมพี่ใช้น้ำมันเกียร์เบอร์90 นะ เวสป้าใช้น้ำมันอะไรไม่รู้เหมือนกัน ใช้ของร้านบุญ 80 บาทอ่ะ

ปล. อีกที น้ำมันเครื่องที่เราเรียกกันอ่ะ แท้ที่จริงมันคือน้ำมันเกียร์ต่างหาก น้ำมันเครื่องจริงๆๆจะเป็นออโตลู้ปที่เราผสมเข้าไปกั บน้ำมันต่างหาก

**ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ด้วย..........ฟังเค้าเล่ามา..

Bookmarks