พี่ๆคับ..ช่วยป๋มหน่อยตอนนี้สะสนมากมายยยยยยยยยยยยยย ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ชื่อกระทู้: พี่ๆคับ..ช่วยป๋มหน่อยตอนนี้สะสนมากมายยยยยยยยยยยยยย ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Member kuangkoong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ๆคับ..ช่วยป๋มหน่อยตอนนี้สะสนมากมายยยยยยยยยยยยยย ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

อยากถามเรื่องล้างรถคับ คือป๋มมะได้ใส่ตัวนี้อ่างับ..เเต่ตัวฝาครอบคาบูป๋มปิ ดเรียบร้อยละ..ป๋มต้องซื้อตัวนี้มาใส่รึเปล่าคับกลัว จามีปันหาเวลาล้างอ่าคับ...

รูป รูป  

Member kuangkoong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคับบบบบบบบบบบ

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kuangkoong อ่านข้อความ
    อยากถามเรื่องล้างรถคับ คือป๋มมะได้ใส่ตัวนี้อ่างับ..เเต่ตัวฝาครอบคาบูป๋มปิ ดเรียบร้อยละ..ป๋มต้องซื้อตัวนี้มาใส่รึเปล่าคับกลัว จามีปันหาเวลาล้างอ่าคับ...

ถ้าตอนล้างคุณฉีดน้ำตรงเข้าไปที่จานไฟ ถึงมีตัวในภาพ มันก็ไม่ได้ช่วยกันน้ำสักเท่าไรเลยครับ ตัวในภาพนั้นมันเป็นตัวกันวัสดุชิ้นใหญ่หลุดกระเด็นเ ข้าใบพัดอ่ะครับ ผมว่าถ้าจะเซฟไม่ให้น้ำเข้าไปแถวระบบไฟ ก็หลีกเลี่ยงการฉีดน้ำปริมาณมากๆตรงเข้าไปบริเวณนั้น จะเป็นการป้องกันที่ถูกกว่า

ปกติผมล้างรถ ฉีดน้ำเข้าไปแถวนั้นบ้าง แต่ผ่านๆไม่มาก ก็สตาร์ทติดปกติ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย non sense : 07-05-2010 เมื่อ 20:43

Junior Member Benzstreet's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนเดินไฟ นี่ ให้ช่าง เก็บ งาน แบบ เนียนๆได้มั้ยครับ กันน้ำ สำหรับคนท่ีชอบเปิดฝาข้างโชว์เครื่อง แล้ว ล้าง รถ หรือ ยังงัย มันก็เข้า ขอ แบบ ชัดเจนน ครับ ขอบคุนค้า บบ
    ก็ คนมัน เชย* แต่ จิงจัย

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Benzstreet อ่านข้อความ
    ตอนเดินไฟ นี่ ให้ช่าง เก็บ งาน แบบ เนียนๆได้มั้ยครับ กันน้ำ สำหรับคนท่ีชอบเปิดฝาข้างโชว์เครื่อง แล้ว ล้าง รถ หรือ ยังงัย มันก็เข้า ขอ แบบ ชัดเจนน ครับ ขอบคุนค้า บบ
    เรื่องเก็บสายไฟดีๆ ถ้าร้านที่เราสนิทกับคนทำ ผมว่าก็คงคุยกันได้ครับว่าให้เก็บแบบเต็มระบบ คงใช้วัสดุดีๆได้ แต่ถ้าร้านทั่วๆไป เขาไม่ค่อยสนใจเท่าไรครับ เทปพันสายก็หรูแล้ว ส่วนเรื่องล้างรถ ก็อย่างที่บอกครับ ถ้าล้างรถธรรมดา ยังไงก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าล้างรถไป ยืนโชว์สาวไป ฉีดน้ำจ่อเข้าแถวเครื่องหรือจานไฟค้างไว้ ผมว่าก็คงได้รี้กันหน้ามืดเหมือนกันล่ะครับ

Bookmarks