sprint ขี่ ๆ ไปแล้วดับอ่ะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: sprint ขี่ ๆ ไปแล้วดับอ่ะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Arrow sprint ขี่ ๆ ไปแล้วดับอ่ะครับ

จากกระทู้ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=41824
    นะครับได้ถามอาการไปว่า

sprint เครื่องแน่นเปรี๊ยะ start ชึ่งเดียวติด
    แต่ขี่ ๆ ไปเครื่องเหมือนไม่มีแรงอัดทำให้เครื่องแผ่วลง ๆ แล้วก็ดับไป
    คุณ PORTH แนะนำว่าให้เติมน้ำมันเครื่อง + ทิ้งให้เครื่องเย็นแล้วลองขี่ดู
    แต่ก็ไม่หายอ่ะครับ ขี่ ๆ ไปแล้วก็ดับเหมือนเดิม

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ
    เอาไปร้านแล้วแต่ร้านคิวยาวเป็นหางว่าวเลยยังไม่รับซ ่อมให้
    แล้วก็ขอบคุณคุณ PORTH ด้วยนะครับ ^ ^

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ลูกติด - อาการขี่อยู่ดีๆ แล้วรถก็ค่อยๆหนืดลงๆ แล้วก็วูบดับไปใช่ไหมครับ

ถ้าใช่

แล้วสตาร์ทอีกทีติดไหม
    ที่จริงถ้าเคสนี้ เพิ่มโอโตลู๊ปให้มากขึ้น จนเห็นควันขาวเลย
    (แต่ถ้าใส่มากเกินจากนี้ หัวเทียนจะบอดเอาครับ)

ถามอีกนิด เครื่องฟิตเปรี๊ยะนี่ พึ่งคว้านเปลี่ยนลูกมาใช่ไหม
    แล้ววิ่งได้ประมาณกี่โลแล้วละ
    ระยะรันอินมาตราฐานก็ 1000 โล

เบื้องต้นครับ ลองแก้ดูก่อน
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถูกต้องเลยครับ

เมื่อวานลองเติมน้ำมันเครื่องแล้วก็จูนถังน้ำมันอ่ะค รับ
    แต่ขี่ ๆ ไปก็เหมือนเดิม

ดับแล้ว start ใหม่ได้ตลอดเวลาเลยครับ
    ส่วนเครื่องนี่เห็นว่าเพิ่งทำเสร็จมาได้ระยะนึงอ่ะคร ับ

เดี๋ยววันนี้จะลองใหม่
    ขอบคุณคุณ PORTH อีกครั้งครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยจ้า

อาการแบบนี้ ผมเคยเป็นนะครับ ไม่ทราบว่าจะเป็น
    ที่คอยค์ จ่ายไฟ หรือป่าวครับ
    อาการเจ้ารถคันนี้มันเหมือนกับว่า คาร์บู ตัน อะครับ เร่งไม่ขึ้น
    เร่งแล้วก็ ดับ เหมือนน้ำมันมันลงไม่ทันนะครับ อีกอย่างแถวนี่ไม่ค่อยมีช่างนะครับ
    รบกวนคุณ PORTH ช่วยตอบด้วยครับ หรือ ลง msn ไว้ก็ได้เราจะได้คุยกันครับ
    หรือไม่ก็ดโทรมาที่ 05-8352349 ครับ เด่วผมโทรกับ

ปล.คับรถคันนี้ อยู่ในกลุ่มเดียวกันนะครับ แต่ไม่สันทัดเรื่องเครื่องยนต์นะครับ

Member ปากาป๋อง's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsaen
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยๆๆๆๆๆๆ

ลองดูที่นมหนูสิคับ มันอาจจะตันก็ได้น่ะคับ ลองถอดมาเป่าดู หรือไม่ก็ลองเอาคาบูถอดมาล้างดู อาจจะหายน่ะคับ ลองดู ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยล่ะกันคับ ผู้รู้ช่วยทำมาหากินกันหน่อยเร้ว
    จงยึดมั่นในอุดมการณ์ของท่าน อย่าหลงเชื่อคนอื่นมากจนลืมเชื่อมั่นในตัวเอง

สองมือจงไขว่ขว้าดาว........แม้สองเท้ายังคงติดดิน

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ blue-vespa อ่านข้อความ
    อาการแบบนี้ ผมเคยเป็นนะครับ ไม่ทราบว่าจะเป็น
    ที่คอยค์ จ่ายไฟ หรือป่าวครับ
    อาการเจ้ารถคันนี้มันเหมือนกับว่า คาร์บู ตัน อะครับ เร่งไม่ขึ้น
    เร่งแล้วก็ ดับ เหมือนน้ำมันมันลงไม่ทันนะครับ อีกอย่างแถวนี่ไม่ค่อยมีช่างนะครับ
    รบกวนคุณ PORTH ช่วยตอบด้วยครับ หรือ ลง msn ไว้ก็ได้เราจะได้คุยกันครับ
    หรือไม่ก็ดโทรมาที่ 05-8352349 ครับ เด่วผมโทรกับ

ปล.คับรถคันนี้ อยู่ในกลุ่มเดียวกันนะครับ แต่ไม่สันทัดเรื่องเครื่องยนต์นะครับ
    ส่งไปที่ข้อความส่วนตัวแล้วครับ
    โทรถามเพื่อนผมที่เปนช่างดูดีกว่านะครับ
    /\4

ถ้าให้เดา ลองจูนใหม่(อากาศเข้าเยอะเกิน)
    ถ้าไม่หาย
    ก็ควรล้างคาร์บู นมหนู
    บางที เรื่องเล็กๆอาจจะตั้งสายคันเร่งสั้นไปก็ได้(บิดได้คร ึ่งเดียว)
    และอย่าลืมเช็คไฟที่หัวเทียนดูด้วยน่ะ ออกมาดีรึเปล่า

อันนี้ผมเดาทั้งนั้นเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 26-10-2006 เมื่อ 15:06
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แหม พี่Porth น่ารักจริงๆเลยนะค่ะ ........
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แจ่มมมครับพี่

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    เมื่อวานรถวิ่งได้แล้ว
    แต่ต้องเบิ้ลแรง ๆ ก่อนเข้าเกียร์ให้รถพุ่งไปก่อน
    พอเกียร์สี่ก็บิดมากไม่ได้ครับ จะแผ่วทันทีเลย

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

พอซัดมากๆแล้วแผ่นเหรอ ปัญหาที่คาร์บู ชัวร์แล้วหล่ะ ถ้าล้างคาร์บูแล้วไม่หาย ไปหาร้าน ดีกว่า ร้านเค้ามีวีธีทำให้มันใช้ได้เหมือนเดิมแหล่ะ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์