ขอถามเส้นทางด้วยครับ จะไปทีลอซู - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถามเส้นทางด้วยครับ จะไปทีลอซู

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BusoH69 อ่านข้อความ
    แนะนำว่าไปช่วงเดือนใกล้ๆสิ้นปีดีกว่าครับ ช่วงนี้น้ำน้อย แล้วอีกอย่างตอนนี้อุทยานปิดเส้นทางรถขึ้นน้ำตกแล้วค รับเพื่อให้ธรรมชาติฟื้นตัว
    ไปตอนนี้ต้องล่องแพเข้าไป(2-3ชม.จำไม่ได้)แล้วเดินเท้าเข้าไปอีกประมาณ 9 กิโลครับ คือต้องนอนบนนู้น 1 คืนแน่นอน
    ลองแบบนี้ไหมครับ นอนที่แม่สอด 1 คืน(จะบุกตีพม่ารามันก็ว่ากันไป)ตอนเช้าๆ ซัก ตี 5 ออกจากแม่สอด ขี่ไปทางพบพระ เข้าอุ้มผาง
    เส้นก่อนถึงอุ้มผางที่เค้าเรียกถนนลอยฟ้า ตอนเช้าๆสวยมากครับ เหมือนขี่รถบนเมฆเลย
    ซัก8-9โมงก็ไปถึงหมู่บ้าน(จำชื่อไม่ได้)เข้าจองที่พักเอาข องเก็บเอารถจอดติดต่อเช่าแพยาง
    จากนั้นลองแพยางชมธรรรมชาติงามๆ(อันนี้ผมแนะนำเลยว่า ไม่น่าพลาด)แพจุได้ประมาณ8-9 คน
    ลองแพ2-3 ชม.จากนั่นนั่ง 4x4 ขึ้นไปอีกประมาณ40นาที ถึงที่ทำการอุทยาน เดินเท้าเข้าน้ำตกอีกราวๆ1.5กิโล
    เย็นๆก็นั่งรถลงมาที่พักข้างล่างนอน 1คืนเช้าๆขี่รถกลับ

อันนี้เป็นโปรแกรมที่ลูกค้าเคยเช่ารถไปผมว่าไม่เหนื่ อยดี แถมมีเวลาเที่ยวด้วย
    ตอนแรกก็กะว่าซักต้นเดือนพฤจิ จะขี่มอไซด์กับเพื่อนๆจากเชียงใหม่ลงไป
    แต่ภรรยาท้องน่าจะโตช่วงนั้นพอดีคงไม่ได้ไปซะแล้ว
    ลองเช็คกับทางอุทยานอีกทีก็ได้ครับว่าถนนขึ้นไปเปิดเ มื่อไหร่ เท่าที่จำได้น่าจะวันที่ 1 พฤจิกายน
    ไปก่อนได้เปรียบครับคนไม่เยอะ

ส่วนเส้นทางที่จะไปจากเมืองกาญเคยถามคนพื้นที่เค้าบอ กไปไม่ได้ครับ
    เส้นทางตะแข็บชายแดน +ชนกลุ่มน้อย อันตรายครับ
    ขอบคุณมากครับ ผมสนใจทริปนี้มาก คาดว่าอาจจะเป็นทริปเปิด ฤดูการปีนี้เลยครับ
    ที่แรกตั้งใจจะไป ตั้งแต่เดือนที่แล้ว แต่ติดขับรถไม่พร้อม ไว้หมดฝนมาเริ่ม ปัดฝุ่นใหม่ อาจได้ไปด้วยกัน ครับ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BusoH69 อ่านข้อความ
    แนะนำว่าไปช่วงเดือนใกล้ๆสิ้นปีดีกว่าครับ ช่วงนี้น้ำน้อย แล้วอีกอย่างตอนนี้อุทยานปิดเส้นทางรถขึ้นน้ำตกแล้วค รับเพื่อให้ธรรมชาติฟื้นตัว
    ไปตอนนี้ต้องล่องแพเข้าไป(2-3ชม.จำไม่ได้)แล้วเดินเท้าเข้าไปอีกประมาณ 9 กิโลครับ คือต้องนอนบนนู้น 1 คืนแน่นอน
    ลองแบบนี้ไหมครับ นอนที่แม่สอด 1 คืน(จะบุกตีพม่ารามันก็ว่ากันไป)ตอนเช้าๆ ซัก ตี 5 ออกจากแม่สอด ขี่ไปทางพบพระ เข้าอุ้มผาง
    เส้นก่อนถึงอุ้มผางที่เค้าเรียกถนนลอยฟ้า ตอนเช้าๆสวยมากครับ เหมือนขี่รถบนเมฆเลย
    ซัก8-9โมงก็ไปถึงหมู่บ้าน(จำชื่อไม่ได้)เข้าจองที่พักเอาข องเก็บเอารถจอดติดต่อเช่าแพยาง
    จากนั้นลองแพยางชมธรรรมชาติงามๆ(อันนี้ผมแนะนำเลยว่า ไม่น่าพลาด)แพจุได้ประมาณ8-9 คน
    ลองแพ2-3 ชม.จากนั่นนั่ง 4x4 ขึ้นไปอีกประมาณ40นาที ถึงที่ทำการอุทยาน เดินเท้าเข้าน้ำตกอีกราวๆ1.5กิโล
    เย็นๆก็นั่งรถลงมาที่พักข้างล่างนอน 1คืนเช้าๆขี่รถกลับ

อันนี้เป็นโปรแกรมที่ลูกค้าเคยเช่ารถไปผมว่าไม่เหนื่ อยดี แถมมีเวลาเที่ยวด้วย
    ตอนแรกก็กะว่าซักต้นเดือนพฤจิ จะขี่มอไซด์กับเพื่อนๆจากเชียงใหม่ลงไป
    แต่ภรรยาท้องน่าจะโตช่วงนั้นพอดีคงไม่ได้ไปซะแล้ว
    ลองเช็คกับทางอุทยานอีกทีก็ได้ครับว่าถนนขึ้นไปเปิดเ มื่อไหร่ เท่าที่จำได้น่าจะวันที่ 1 พฤจิกายน
    ไปก่อนได้เปรียบครับคนไม่เยอะ

ส่วนเส้นทางที่จะไปจากเมืองกาญเคยถามคนพื้นที่เค้าบอ กไปไม่ได้ครับ
    เส้นทางตะแข็บชายแดน +ชนกลุ่มน้อย อันตรายครับ
    ขอมาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ อิอิ
    ขอบคุณมากนะครับผม

Senior Member BusoH69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทางอุทยานเปิดเส้นทางรถยนต์จากผาเลือดขึ้นน้ำตกแล้วน ะครับ จัดทริปไปกันได้เลย ไปก่อนมันส์ก่อนที่พักยังพอว่าง

ช่วงนี้ยังน้ำเยอะน้ำตกสวยครับ

ส่วนถนนที่ไปจากเมืองกาญ เค้าบอกว่ามี แต่ทหารไม่ให้ใช้ครับ มันเกี่ยวกับความมั่งคงอะไรนี่แหละ
    เท่าที่เคยเห็นก็สมัยสารคดีส่องโลกนู่นละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BusoH69 : 06-11-2010 เมื่อ 20:33

จัดเลยมั๊ยเจมส์
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    จัดเลยมั๊ยเจมส์
    อะโห้ๆๆๆๆ รถยังไม่เสร็จ ส่งทำไปแก้สีคร้าบบบ

Bookmarks