K125 สตาร์ทไม่ติด ขอปรึกษาหน่อยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: K125 สตาร์ทไม่ติด ขอปรึกษาหน่อยครับ

phaiboon
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanaka2233 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ต้องซ่อมให้มันขี่ได้ก่อนอ่ะครับ เห็นคุณ ณุ ให้คำปรึกษาว่าถ้าซ่อม น่าจะประมาณ4,000บาท ท่าทางผมคงต้องจอดมันไว้เฉยๆเป็นเศษเหล็กไปก่อน ช่วงนี้ภาระเยอะเหลือเกิน แนบเอกสาร 1824180
    เปนหนักเลยหรือ
    สี่พันเนี่ยผ่าเครื่องเลยนะ
    ลองโทรมาคุย 0867531686

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

ดูแล้วคงแค่ระบบไฟนะ ไม่ก็น้ำมันล้างคาร์บูไปชาร์ตแบตดูฟิวล์ขาดป่าว 4000ก็เกินไป ไม่น่าเกิน500.- หรืออาจไม่ถึง100 อิอิ เอาใจช่วยเรื่องเคเรื่องเล็กๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย colazaa : 28-05-2010 เมื่อ 17:28
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

ม้าเหล็ก i_am_tk125's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits_TON CLASSICMOTOR KM.4_แก๊งกระต่ายเฟี้ยว
    ขอบคุณ
    0

ไปทามเครื่องที่ช่างต้น กม.4 02-5512877 ไปได้เลยครับ...ผมเอาไปทามอยู่...รับรองวิ่งดี
    รถผมบางทีก็เป็นเหมือนกัน...แต่ดูอาการแล้วน้ำมันมัน ไม่ลง...
    ก็แก้ดึงสายตรงก๊อกน้ำมันดูว่าถ้าน้ำมันไหลออกจากก๊อ กก็เสียบสายเข้าที่เดิม..แล้วลองสตาทร์ใหม่
    บิดก๊อกน้ำมันเปิดน่ะอ่ะเผลอไปปิดเข้าล่ะ...Name:  lomo65 (Medium).jpg
Views: 754
Size:  85.1 KB
    i am ROCK ABILLY RABBITS
    ม้าเหล็ก ironhorse Suzuki K125 mark2 1974

MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    RAMINTRA 39 SERVICE
    รถไม่แรง -->แต่ก็ไม่ชอบให้ใครแซง
    ดูซิดูดีๆ ใครนะขี่ซูซูกิ ขี่ซูซูกิ สะดวกจริง ประหยัดจัง

Junior Member tanaka2233's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณม้าเหล็กมากเลยครับ เด๋ววันจันทร์ว่าจะอาศัยรถน้องที่ทำงานใส่กระบะไป กม.4 เลย

Senior Member bever club k's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanaka2233 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ต้องซ่อมให้มันขี่ได้ก่อนอ่ะครับ เห็นคุณ ณุ ให้คำปรึกษาว่าถ้าซ่อม น่าจะประมาณ4,000บาท ท่าทางผมคงต้องจอดมันไว้เฉยๆเป็นเศษเหล็กไปก่อน ช่วงนี้ภาระเยอะเหลือเกิน แนบเอกสาร 1824180
    ที่ราคาแพงถึง 4000 บาทเพราะถ้าชุดไฟเดิมเสียแล้วเปลี่ยนใหม่ราคาประมาณ 2000 ราคาถูกสุดนะ
    รวมถึงเปลี่ยนลูกสูบ แหวน ก้าน แท้ใหม่นะครับ ราคาอะไหล่ก็จะเกินแล้วนะครับ
    ผมพูดถึงทำครั้งเดี่ยวจบนะครับ ถ้าอยากทำครั้งเดี่ยวจบก็ประมาณนี้ครับ แต่ถ้าซ่อมให้ใช้ได้ก่อนก็ตามที่ทุกท่านได้เสนอมาแล้ วนะครับ ยังไงก็ขออภัยที่แนะนำท่านซ่อมในราคาแพงเกินไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bever club k : 16-06-2010 เมื่อ 18:36
    สอบถามเพิ่มเติม
    คุณชมพู่
    093-5194156
    ฝากเพจด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ขายอุปกรณ์ไฮโล ลูกเต๋า เต๋าปั่นไฮโล แผ่นไฮโล เครื่องจับเสียง ไฮโลทุบไม่เจอ เต๋าปั่นสี ลูกสกิด ลูกเต๋างาน
    ทุกอย่าง ทุกประเภท ทุกแบบ มีหมด ราคาโดนใจ ติดต่อ @chokdeehilo 0935194156 ชมพู่

https://www.facebook.com/pg/Chokdeehilo

Line: @Chokdeehilo
    (มี @ ข้างหน้าด้วยนะคะ)
    ติดตามแฟนเพจของทางร้าน
    https://www.facebook.com/Chokdeehilo/

มาเฮงไปด้วยกันกับ "โชคดีไฮโล"

lek_zabb's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

1.อาการถ่ายชาร์ตหมดจ้า ประมาณ100บาท
    ต่อเลยถ้าถ่านไม่หมด
    2.คัทเอาเสีย 500+1000แล้วแต่สภาพ

**แบตเสียเป็นไปไม่ได้เลยครับ อาการแบตเสียหรือเสื่อมคุณภาพเราจะรู้เวลาจอดได้ซักว ันสองวันไฟจะอ่อนลง แต่นี้เป็นที่อาการไฟไม่ชาร์ต ต่อให้แบตเสื่อมก็ต้องติดเพราะว่ารถติดเครื่องแล้ว วิ่งมาได้ไกลแล้วไฟต้องชาร์ตเข้าแบตไม่มากก็น้อยแต่ต ้องมีไฟเพิ่มขึ้นแน่นอน แล้วสีส้มดับมะเวลาเร่งเครื่องดูง่ายๆแค่นี้แหละครับ ถ้าดับก็แสดงว่าชาร์ต

Member looktavada's Avatar
    สถานที่
    จุดรวมพล
    ขอบคุณ
    0

-*-
    ถึงรถจะเก่าแต่ก่จะไปให้ถึงจุดหมายนั้น เพราะ มัน คือ มิตรภาพ

Junior Member tanaka2233's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ i_am_tk125 อ่านข้อความ
    ไปทามเครื่องที่ช่างต้น กม.4 02-5512877 ไปได้เลยครับ...ผมเอาไปทามอยู่...รับรองวิ่งดี
    รถผมบางทีก็เป็นเหมือนกัน...แต่ดูอาการแล้วน้ำมันมัน ไม่ลง...
    ก็แก้ดึงสายตรงก๊อกน้ำมันดูว่าถ้าน้ำมันไหลออกจากก๊อ กก็เสียบสายเข้าที่เดิม..แล้วลองสตาทร์ใหม่
    บิดก๊อกน้ำมันเปิดน่ะอ่ะเผลอไปปิดเข้าล่ะ...Name:  lomo65 (Medium).jpg
Views: 754
Size:  85.1 KB
    ขอบคุณ คุณม้าเหล็ก 125 และเพื่อนๆทุกคนมากนะครับที่ให้คำปรึกษา วันนี้ได้ยกรถไปซ่อมที่ กม4ตามที่คุณ ม้าเหล็ก 125 แนะนำแล้วครับ คาดว่าอีก สองสามวันคงวิ่งได้ เสร็จแล้วจะมาสรุปปัญหาให้ฟังนะครับ

lek_zabb's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณม้าเหล็ก 125 และเพื่อนๆทุกคนมากนะครับที่ให้คำปรึกษา วันนี้ได้ยกรถไปซ่อมที่ กม4ตามที่คุณ ม้าเหล็ก 125 แนะนำแล้วครับ คาดว่าอีก สองสามวันคงวิ่งได้ เสร็จแล้วจะมาสรุปปัญหาให้ฟังนะครับ
    รอสรุปอยู่อะครับ

Senior Member james555's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องน๊อกหรือป่าวคับ

แต่ถ้าเครื่องน๊อก จอดแปปเดียวก็จะ สตาทติด

รองดูที่ระบบไฟอ่ะครับ

ผมก็ขี่ k125 M2 เหมือนกันครับ เอาใจ ช่วย

Name:  SAM_1162.JPG
Views: 689
Size:  100.0 KB

Senior Member tnccar's Avatar
    สถานที่
    TNCCAR CLUB
    ขอบคุณ
    0

สรุปรถเป็นอย่างไรบ้างครับ ซ่อมเสร็จยัง แล้วเป็นอะไรกันแน่ ๆ (แต่ผมว่าจะซ่อมไม่ถึง 4000 หรอกครับ โหด ๆ หนักค่ามือช่างมาก ผมก็เล่น k125 m1,m2 ยังไม่เคยซ่อมถึงราคานี้เลยครับ ) k125 เครื่องไว้ใจได้ไม่ทรยศ ปัญหาส่วนใหญ่อยู่ที่การตั้งรอบทองขาวมากกว่าครับ เครื่องร้อนเกินก็จะดับ (เครื่องน็อก) แต่ครั้งก็น้ำมัน 2t ไปเลี้ยงไม่ทัน
    มีแค่นี้แหละ k125 ระบบทองขาว (ยังไงก็ไม่ถึง 4000 หรอกครับ เหมือนหรอกกินเงินกันเลย )

Bookmarks