ขอโทษน่ะครับ พอดี ผมไม่ทราบว่าบอร์ดปากช่องอยุ่ตรงไหน เลยขอใช้บอร์ด km7โคราชน่ะครับเพื่อแจ้งข่าวให้ เพื่อนๆที่อยุ่ปากช่องที่จะมา กาญจนบุรี ในช่วงงานสัปดาสะพานข้ามแม่น้ำแคว ซึ้งยังไม่มีกำหนดวันที่แน่นอนว่างานจะมีวันไหน แต่ผม จะบอกเรื่องการท่องเที่ยวในช่วง นั้นให้ทราบก่อน
เพื่อจะได้ทำการว่างแผนการเดินทาง ที่สะดวก วันแรกที่มาน่ะครับ ผมแนะนำให้พักในเมืองก่อน ถ้าจะดู การแสดงแสงเสียง ในน้ำก็คือต้องเช่าแพอ่ะครับ วันแรกก้คงจะต้องนอนในแพ ค่าใช้จ่ายในแพผมไม่แน่ใจน่ะครับ แต่แพเดียวก้น่าจะไม่เกิน 3000 บาทยังไงผมจะติดต่อคนรุ้จักให้ดุน่ะครับ พอรุ่งขึ้นก็เดินทางต่อขึ้นไป เพื่อชม น้ำตกเอรวัณ เขื่อนศรีนครินทร์ แล้วเลยขึ้นไปพักในแพที่ อ่างเก้บน้ำเขื่อนศรีนคริน ซึ่ง บรรยายกาศ ในเดือนธันวาคม คงจะเย้นน่าดุ รับรองสวยติดใจครับ จะตกปลาเล่นน้ำหรือ จะเล่นโปกเกอร์ ก็ทำได้ครับ เพราะแพเค้าจะลากเราไปปล่อยเกาะส่วนตัวแบบไม่มีใครรบ กวนแน่นอน จากนั้นรุ่งเช้า ยังรายละเอียดจะมาลงให้อ่านใหม่น่ะครับขอบคุรครับ สงสสัยประการใดโทรมาเบอรืนี้ก่อนครับ
09-5255032 ติ๊กปาร์แมนครับ