BMW แบบบ้านๆร่วมงาน ร่วมงาน Motor Show แล ะงานวัดพระบาทน้ำพุ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: BMW แบบบ้านๆร่วมงาน ร่วมงาน Motor Show แล ะงานวัดพระบาทน้ำพุ

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน BMW แบบบ้านๆร่วมงาน Motor Show แล ะงานทำบุญวัดพระบาทน้ำพุ

มาอีกแล้วครับ สำหรับBMWสไตล์บ้านๆอย่างเรา

เที่ยวนี้ได้รับคำเชิญไปร่วมงานโชว์รถ
    ของ งานBangkok Motor Show
    เมื่อ วันเสาร์ที่ 3 เมษ.53ที่ผ่านมา
    ซึ่งนับเป็นเกียรติอย่างยิ่ง สำหรับ BMWแบบบ้านๆอย่างเรา
    เลยนำภาพเล็กๆน้อยๆมาให้ชมกันครับ
    (เพราะถ่ายมาน้อย..งานนี้ติดคุยมากกว่า...)

1. นัดเจอกันที่ปั๊มน้ำมันแบบบ้านๆแห่งนึงบนถนนรัตนาธิเ บศ

2. เป็น3คันแล้วครับ

3. ค่อยๆทะยอยกันมา แต่จริงๆก็แบบบ้านๆ หน้าเดิมๆทั้งงั้น..
    ยกเว้นคนที่ยืนอยู่ ไม่ใช่บ้านๆ แต่บ้านนอกเลยหล่ะ...555+

4. ห้าแรง ปีเก่า....กับ 6แรง ปีใหม่....

5. ไม่ได้เป็นการจอดเกะกะปั๊มน้ำมันนะครับ...
    เพราะปั๊มนี้เป็นปั๊มแบบบ้านๆ
    ไม่ค่อยมีใครเข้ามาใช้บริการเท่าไหร่
    แต่พวกเราชอบมาอุดหนุนครับ....สบายๆดีครับ

6.
    รอสมาชิกอีกบางท่านที่กำลังตามมา
    ก็เลยพูดคุยกันตามประสา...

7. โอภาปราศัยกันตามเรื่องแหล่ะครับ....
    ก็ไม่มีอะไรมากก็เรื่องเดิมๆ...
    เรื่องรถ .....
    แล้วก็เรื่อง......??..
    แล้วก็เรื่อง......??
    ..

8. ตัดมาระหว่างทางเลยครับ ที่เห็นSteed นั้น มาด้วยกันครับ
    เสี่ย "ไข่ ห้าขัน" นั้นเอง...
    วันนี้ต้องเอา
    Steedคันหล่อมาแทน
    เพราะR50 กำลัง work งานอยู่ครับ..........

9. จอดเรียงราย ริมถนนเกษตร-นวมินทร์....รอ"อีแดง-แรงจัด"อยู่ครับ

10. มาถึงแล้วครับ Bitec บางนา.....ตั้งแต่ฟ้ายังไม่มืด
    จอดรถกันดูเหมือนจะเรียบร้อยกว่าที่เคยเป็นมา

11. แป๊ปเดียวมืดแล้วครับ....รูปก็ไม่ค่อยได้ถ่าย...
    หรือถ่ายแต่รูปอย่างอื่นอันนี้ขอไม่บอกครับ

12. BMW "R67ภูเขา" ของ "อาจารย์เลย์" ได้รับความสนใจไม่เบาเลย

13. เมื่อได้รับความสนใจขนาดนี้...ลองติดเครื่องดูหน่อยจ ะเป็นไรไป

14. "รถสภาพพร้อมขี่" แต่ดูจากอาการของ"อาจารย์เลย์" แล้ว
    สภาพ "ไม่พร้อมขับ"

15. ก็นั่งกันอยู่แบบนี้....สภาพจะพร้อมขับ...ได้อย่างไร ...
    ได้ข่าวว่า เล่นกันไปประมาณ 50หน่วย

16. บ้านๆกันดีจริงๆ....นั่งกับพื้นข้างเวทีกันเลย...ชิล ๆกันไป

หลังจากอยู่ที่งานกันอีกซักพัก....
    พวกเราก็ออกไปชิลๆกันต่อที่ซอยตรงข้ามซีคอนสแควร์กัน ครับ
    แล้วก็แยกย้ายกลับบ้าน....
    ตอนขากลับนี่แหล่ะมันส์สุดๆ......
    แต่ขออภัยครับ...ไม่มีภาพมาโชว์

เดี๋ยวว่างๆ มาต่องานทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุกันครับ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 17-05-2010 เมื่อ 19:34

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : watchywat@gmail.com

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Senior Member beerger's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

วันหลังไปใกล้ ๆ ผมไปด้วยนะพี่ วันศุกร์นี้จะได้รถแล้วววววววว

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาต่อด้วยรูปไปงานทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุ ลพบุรีครับ
    จัดโดย VINTAGE BIKE วันที่24 เมษ. ที่ผ่านมาครับ
    งานนี้ไม่มีช่างภาพประจำไปด้วย รูปเลยน้อยเหมือนเดิมครับ....

งานนี้พิธีรีตรองไม่มากครับ เน้นมาร่วมทำบุญกัน....เป็นหลักครับ

1.รูปแรกกว่าจะได้ถ่ายก็เข้ามาถึงที่วัดพระบาทน้ำพุแ ล้วครับ

2. มาถึงก็จอดกันใกล้ๆบริเวณประชาสัมพันธ์กันเลยครับ

3. ทางพิธีกร ก็บอกข่าวประชาสัมพันธ์งานให้ผ้ใจบุญทุกท่านทราบในเร ื่องรายละเอียด

4. นั่งพักผ่อนกันชิลๆ รอหลวงพ่อมารับเงินบริจาคครับ..หล่อๆกันทุกคน

5. หลวงพ่อมาแล้วครับ มาพร้อมกับ "พี่แต๊ว" พี่ใหญ่แห่ง VINTAGE BIKE

6. "หลวงพ่ออลงกต" เจ้าอาวาสวัดพระบาทน้ำพุ
    เดินทางมารับบริจาคปัจจัยและสิ่งของต่างด้วยตัวท่านเ องเลยครับ

7. ช่วงเวลาแห่งความสุขและอิ่มเอิบใจที่ได้ทำบุญร่วมกัน .....

8. สมากชิกบางส่วน ของBMWแบบบ้านๆ...จากซ้ายไปขวา...
    บี้ ไดนาโม , พี่เนี๊ยว Tattoo, ต้อง ดูคาตุ๊ด(เสื้อส้ม),เต้ย R100

9. หลังจากทำบุญอิ่มใจกันแล้ว พวกเราก็ออกมาอิ่มท้องกันที่นี้ครับ....
    (...เหมือนปีที่แล้วเปี๊ยบเลย....)

10. ร้านรุ่งเจริญโภชนา....เป็นร้านสุกี้-แพะตุ๋น.เจ้าเด็ดที่สุดในลพบุรี
    ที่น้า "เกริก ท่าพระจันทร์" บอกคอนเฟิร์ม

11. หลังจากอิ่มบุญ+อิ่มท้องกันแล้วก็เดินทางกลับเข้ากทม .กันเลยครับ
    ในรูป "อีแดง แรงจัด" ของ "เรก 6แรง" ก็มาร่วมทำบุญกับเค้าด้วย
    หลังจากที่มัวแต่ ร่วม...... มามากแล้ว

12. ออกมาเป็นฝูง เหมือนผึ้งแตกรัง...ตามสไตล์BMW แบบบ้านๆ

13. อ้าวไอ้คันเหลืองๆ นี่ไม่ใช่BMW หนิหน่า....แต่บ้านๆเหมือนกัน...555+
    ตามมาด้วย 75/7 ของ "อาชัย"...แต่ อาชัยไม่ได้ขี่..เพราะขี่ไม่ไหว แหล่ว..!?!

14. อันนี้ "เจ็กหมัด" ตัวจริงเรื่องปิ้ง-ย่าง กลับมา Reunion อีกครั้ง
    ซึ่งณ.บัดนี้ได้เข้ามาครอบครอง เจ้าตัว"ห้าแรงแซงยาก" เป็นที่เรียบร้อยซะแล้ว...

15. เพราะ "บี้ ไดนาโม" ได้อาชา คันใหม่ เป็นเจ้าตัว
    6แรงคันนี้...
    คอยดูต่อไปครับว่า จะเป็นตัว..."เจ้าหกแรง แซงลำบาก" หรือเปล่า...!?!

16. ส่วนตัวนี้...เบื่อมันแล้ว...."อีแดง แรงจัด"....

17. แหม....ขาดคันนี้ไปได้ไง..."R67 ภูเขา" ของ "อาจารย์เลย์"
    ต้องออกงานบ่อยๆหน่อย ...ช่วงนี้Marketingมากหน่อยครับ

18. โค้ง.......ขวา.....

19. แล้วก็.....โค้ง......ซ้าย....
    (แต่ถนนแย่มากๆ..)

20. "วิฑูรย์ โรงกลึง" ก็มา...บนR100r สีได้ใจ...มาแบบสบายๆ
    ซ้อนท้ายโดย อาจารย์ "เนี๊ยว Tattoo."

21. ลีลา ของ อาจารย์ "เกริก ท่าพระจันทร์" บนR69
    เจ้าของ คำพูด...."ต้อง สเปรย์ เท่านั้น"
    แต่ยังครับ...ตอนนี้เป็นได้แค่ "69 Only"

22. เที่ยวนี้ ผมไม่ได้ขี่ รถปีเก่ามา....
    ขอมากับ R100rs ครับ...........สบายดี...เอิ้กๆ ๆ

(แต่ที่หันหน้ามา แต่ไม่เห็นหน้า .....จะเป็นใครไปไม่ได้
    นอกจาก"เสี่ยพจน์"วันนี้มาแบบสุดๆ กับR69s ตัวตำนาน)

23. ชัดๆกับ R60 ตัวใหม่ ของ "บี้ ไดนาโม"
    เที่ยวนี้ขี่แบบพื้นๆไปก่อนครับ...เพื่อให้คนศึกษารถ และให้รถศึกษาคนครับ
    ก่อนที่จะปรับจูนกันต่อไป.....

24. ทางซ้ายคือ "อาจารย์เลย์" ครับ
    ส่วนไอ้หมวกแดง ทางขวานี่....."ไอ้บ้า".......ครับ

------------------------------------------------------------------
    เสียดายครับที่เที่ยวนี้เราไม่มีช่างภาพขาประจำมาด้ว ย
    รูปเลยเก็บมาได้น้อย...ตามประสาที่จะพอถ่ายกันได้ครั บ
    อย่างว่าครับ....เป็นทริปสั้นๆ..ที่เราไปช่วยงานกัน เราไปทำบุญกันครับ
    ไว้โอกาสหน้าจะพยายามเก็บรูปมาให้ได้เยอะๆกว่านี้ครั บ

ขอบคุณทุกท่านๆที่คอยติดตามชม เรามาตลอดครับ
    ขอบคุณครับ

------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 17-05-2010 เมื่อ 19:42

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : watchywat@gmail.com

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beerger อ่านข้อความ
    วันหลังไปใกล้ ๆ ผมไปด้วยนะพี่ วันศุกร์นี้จะได้รถแล้วววววววว
    มีเวลาไปด้วยกันได้...ก็เชิญเลยครับ...มิมีปัญหา
    ยินดีด้วยที่จะได้รถแล้ว.....
    เดี๋ยวพี่ไปส่งรถถึงที่ทำงานด้วยคนได้เปล่า???.....
    อิ อิ อิ

<<< กดเลย

Senior Member beerger's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    มีเวลาไปด้วยกันได้...ก็เชิญเลยครับ...มิมีปัญหา
    ยินดีด้วยที่จะได้รถแล้ว.....
    เดี๋ยวพี่ไปส่งรถถึงที่ทำงานด้วยคนได้เปล่า???.....
    อิ อิ อิ

ได้เลยครับ เชิญเลยช่วงนี้เหตุบ้านการเมืองไม่ค่อยดี

รอรับรถเสร็จเดี๋ยวจะเชิญกันมาทั้งกลุ่มเลย ผมจัดการเรื่องเหล้าให้เอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ

24. ทางซ้ายคือ "อาจารย์เลย์" ครับ
    ส่วนไอ้หมวกแดง ทางขวานี่....."ไอ้บ้า".......ครับ
    แม้!....มีแซวนะน้า"Watchy"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beerger อ่านข้อความ
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณ beerger ได้รถแล้วว่างๆไปขี่รถเล่นด้วยกานครับ
    The goal of riding a motorcycle is not a speed. But it is the friendship between the travel more.

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eak_khanak อ่านข้อความ
    แม้!....มีแซวนะน้า"Watchy"
    รักดอก จึง หยอกเล่น....5555+

ได้เลยครับ เชิญเลยช่วงนี้เหตุบ้านการเมืองไม่ค่อยดี

รอรับรถเสร็จเดี๋ยวจะเชิญกันมาทั้งกลุ่มเลย ผมจัดการเรื่องเหล้าให้เอง
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ....คริ คริ คริ

<<< กดเลย

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watchy อ่านข้อความ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ....คริ คริ คริ
    ยินดีครับพี่ แต่ต้องขับ bmw bike กันมานะ อยากเห็นของพี่ ๆ ทุกคนเลย

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eak_khanak อ่านข้อความ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณ beerger ได้รถแล้วว่างๆไปขี่รถเล่นด้วยกานครับ
    ขอบคุณครับ แต่ไม่รู้ว่าจะตามพี่ๆ ทันหรือป่าว เพราะรถผม r26 ไข่สั่นครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เรื่องเครื่องดื่มไม่ใช่ปัญหาเดี๋ยวพวกผมจัดการเอง
    ....ผมว่าน้องเบียร์จัดการเรื่องอื่นดีกว่านะ....อิ อิ อิ......

<<< กดเลย

Bookmarks