เหตุดูกระทู้ทุกวัน(ต่อมา)

ชื่อกระทู้: เหตุดูกระทู้ทุกวัน(ต่อมา)

lodiham's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหตุดูกระทู้ทุกวัน(ต่อมา)

ช่วงนี้ขับรถ มาสด้า ไปกลับหาดใหญ่สงขลาทุกวัน
    โดนทักตลอดรถดีๆมีไม่ยอมขับ (ขับรถเก่าหารักแท้)
    พ่อกับแม่ท่านคงสงสารเลยให้กู้ยืมเงินในการทำสีเปนกร ณีเร่งด่วน

ส่วนตัวยังไม่ต้องการทำสีชอบขับรถสภาพแบบนี้ ต้องการลองเครื่องยนต์ซักระยะใหญ่ๆ
    เลยบอกว่าหาของให้ครบก่อนแล้วค่อยทำสี
    เข้าประเด็นเลยครับ ต้องการของดังนี้ครับ
    กรอบไฟ้ท้ายซ้าย ยางก้อนดำที่ใต้ไฟท้าย แผ่นรองมือเปิดประตูและ ที่หมุนกระจก ซ้ายขวา

รูป รูป    

lodiham's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ฝาไฟเลี้ยวซ้ายขวา ฝาครอบไฟในเก๋ง

เข็มขัดนิรภัยถ้าไม่ติดจะผิดกฎหมายไหมครับ
    เพราะเดิมไม่ได้ติดมาแต่เหมือนจะมีให้ติด

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lodiham อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ขับรถ มาสด้า ไปกลับหาดใหญ่สงขลาทุกวัน
    โดนทักตลอดรถดีๆมีไม่ยอมขับ (ขับรถเก่าหารักแท้)
    พ่อกับแม่ท่านคงสงสารเลยให้กู้ยืมเงินในการทำสีเปนกร ณีเร่งด่วน

ส่วนตัวยังไม่ต้องการทำสีชอบขับรถสภาพแบบนี้ ต้องการลองเครื่องยนต์ซักระยะใหญ่ๆ
    เลยบอกว่าหาของให้ครบก่อนแล้วค่อยทำสี
    เข้าประเด็นเลยครับ ต้องการของดังนี้ครับ
    กรอบไฟ้ท้ายซ้าย ยางก้อนดำที่ใต้ไฟท้าย แผ่นรองมือเปิดประตูและ ที่หมุนกระจก ซ้ายขวา
    ไฟท้าย r/l
    ยางกันกระแทกหลัง
    พร้อมส่ง
    ใหม่เก่าเก็บ
    หลังไมล์ 0863699366
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ตัวจับมือหมุนกระจกมันหลุด น่าจะซ่อมได้ ส่งเมล์มาให้ดูใกล้ๆหน่อย เดี๋ยวพี่ส่งน๊อตเบอร์ 10 กับเรียวไม้ไผ่เล็กๆประมาณข้อนิ้วไปให้......น่าจะหม ุนได้อีกซัก 3 ปี
    [email protected]

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lodiham อ่านข้อความ
    ฝาไฟเลี้ยวซ้ายขวา ฝาครอบไฟในเก๋ง

เข็มขัดนิรภัยถ้าไม่ติดจะผิดกฎหมายไหมครับ
    เพราะเดิมไม่ได้ติดมาแต่เหมือนจะมีให้ติด

ไม่มีเข็มขัดนิรภัยไม่ผิดกฎหมายครับแต่ถ้าไม่คาดเข็ม ขัดนิรภัยมีความผิดตามพรบ.จราจร ซึ่งทางตำรวจสามารถปรับท่านได้ แต่รถเก่าก่อนปี2534ยกเว้นครับ แต่ตำรวจก็หาเรื่องจับได้อยู่ดีครับ ดังนั้นควรจะติดนะครับเพื่อความปลอดภัยนะครับ ช่วยชีวิตท่านได้ครับ

ส่วนแม่ทัพทั้งหลายที่บอกว่าไม่ติดไม่เห็นเป็นไรเลย รบกวนกลับไปอ่านที่ไฮไลท์สีแดงอีกครั้งครับ

Bookmarks