แปดแฮง แห่งอาณาจักรศรีโคตรบูรณ์ - หน้า 18

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: แปดแฮง แห่งอาณาจักรศรีโคตรบูรณ์

หลังจากเงียบหายไปนาน

และโดนโรคเลื่อน 4 ครั้งติดต่อ

จากออกพรรษา เป็นลอยกระทง

ปีใหม่ และครั้งล่าสุดเป็นสงกรานต์

วันก่อนถือโอกาสไปเยี่ยมอีมรกต

โอ๊ว พระเจ้า ยอดมาก กล้วยปิง

งานเดินแล้วค๊าาาาา ตอนนี้หัวเก่๋งโป๊วเสร็จแล้ว

เหลือแต่แค่ พ่นสี

อ่าวช่าง ไปตัดหัวอีพรล่า มาใส่อีมรกตได้ไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    หลังจากเงียบหายไปนาน

และโดนโรคเลื่อน 4 ครั้งติดต่อ

จากออกพรรษา เป็นลอยกระทง

ปีใหม่ และครั้งล่าสุดเป็นสงกรานต์

วันก่อนถือโอกาสไปเยี่ยมอีมรกต

โอ๊ว พระเจ้า ยอดมาก กล้วยปิง

งานเดินแล้วค๊าาาาา ตอนนี้หัวเก่๋งโป๊วเสร็จแล้ว

เหลือแต่แค่ พ่นสี

อ่าวช่าง ไปตัดหัวอีพรล่า มาใส่อีมรกตได้ไง
    ยังไงอ่ะ eเจ๊......นู๋งงแระ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    โดนขโมยซีนหรือเจ้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    เจ็ก็งง ค๊าาาาาา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    โดนขโมยซีนหรือเจ้
    โดนจนชินค๊า คันอื่นพอทน
    เพราะ ช่างบอกเป็นรถใหม่
    แต่มาเจอคัน โว้ยวายไปยกใหม่
    ช่างยังแถได้อีก บอกว่าคันนี้ไม่ต้องปะผุ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ็ก็งง ค๊าาาาาา

โดนจนชินค๊า คันอื่นพอทน
    เพราะ ช่างบอกเป็นรถใหม่
    แต่มาเจอคัน โว้ยวายไปยกใหม่
    ช่างยังแถได้อีก บอกว่าคันนี้ไม่ต้องปะผุ
    น่าสงสารเจ้จัง ช่างทำเจ้ได้ลง หรือว่าเขาปิ๊งเจ้ อยากเจอเจ้บ่อยๆเลย
    เลยดองงานอ่ะ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คุณเอกศักดิ์ครับ คุณไม่ทำงานเหรอครับวันนี้ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    น่าสงสารเจ้จัง ช่างทำเจ้ได้ลง หรือว่าเขาปิ๊งเจ้ อยากเจอเจ้บ่อยๆเลย
    เลยดองงานอ่ะ
    กว่าอีมรกต จะออกมาซ่าได้

เจ๊ คงแก่ไปอีกสิบกว่านี้แน่ๆค๊า

เำพราะ ไปทีไรหน้าแก่กลับมาทุกที

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คุณเอกศักดิ์ครับ คุณไม่ทำงานเหรอครับวันนี้ 5555
    ทำซิค๊าาาาา

ไปกันต่อค๊าาาาา

มาดูที่กระบะหลังค๊าาา

เดิมเป็นแบบนี้

เจ๊ว่าสันโค้งมันก็ ok ดีนะค๊า

แต่ช่างบอกต้องแก้ใหม่

เสร็จแล้วค๊า

มาดูบานพับฝาท้ายเทพบ้างค๊า
    ใครเดาออกไหมค๊า ว่าเป็นของรุ่นไหน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ไปกันต่อค๊าาาาา

มาดูที่กระบะหลังค๊าาา

เดิมเป็นแบบนี้

เจ๊ว่าสันโค้งมันก็ ok ดีนะค๊า

แต่ช่างบอกต้องแก้ใหม่

เสร็จแล้วค๊า

มาดูบานพับฝาท้ายเทพบ้างค๊า
    ใครเดาออกไหมค๊า ว่าเป็นของรุ่นไหน

เจ๊ครับมันเหมือนบานพับประตูที่บ้านผมเลยครับเจ๊

ปล..ท่านวีครับจัดบานพับมาสด้า800ตรงรุ่นให้เจ๊สักสา มอันหน่อยสิครับ ที่บ้านท่านในกล่องมหาสมบัติผมเคยเห็นครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

น่าสงสารเจ๊จังเลยครับ เจออย่างนี้ผมก็เซ็งเหมือนกัน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    เจ๊ครับมันเหมือนบานพับประตูที่บ้านผมเลยครับเจ๊

ปล..ท่านวีครับจัดบานพับมาสด้า800ตรงรุ่นให้เจ๊สักสา มอันหน่อยสิครับ ที่บ้านท่านในกล่องมหาสมบัติผมเคยเห็นครับ
    แบบนั้นแหละดีแล้วครับ...ป้าแดงของผมยังใช้ของbt-50เลย

ปล.ไปเห็นตอนใหนครับ ตูยังไม่เคยรู้เลยว่ามี 55555

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ต้นกล้วยข้างๆอู่ สุกไปกี่หวีแล้วครับ คุณเอกสิทธิ์ ติดตามผลงานหน่อย สงกรานต์จะขับไปเที่ยวกันได้มั๊ย 2 เรา . .

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ

ต้นกล้วยข้างๆอู่ สุกไปกี่หวีแล้วครับ คุณเอกสิทธิ์ ติดตามผลงานหน่อย สงกรานต์จะขับไปเที่ยวกันได้มั๊ย 2 เรา . .
    คงอีกนานค๊าาาา

ฝาท้ายจะเสร็จแล้ววว

ส่วนฝากระโปรงหน้า รือทำใหม่ค๊า

เอาใจช่วยครับเจ๊ปุ๊ ขอให้เจ้ามรกตสวยได้ดั่งใจเจ๊ครับ ช้าหน่อยแต่ได้พร้าเล่มงามครับ :)

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ขอให้เสร็จไว ๆ ครับเจ๊

ปล. เบื่อช่างจริง ๆ เมื่อไหร่จะทำให้เสร็จซะทีวุ้ย...

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks