ขาย One Star Deadstock size 8.5 หนังกลับสีดำ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขาย One Star Deadstock size 8.5 หนังกลับสีดำ

Senior Member แจ็ค กะ จี้'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bkk2526 อ่านข้อความ
    ดันไปให้แรงๆคับเพ่ ใหม่อย่างนี้ซื้อไปใช้คุ้ม อยากได้จัด อย่าได้แคคำพูด ของแท้คือของแท้
    ใจเย็นเย็น ครับ วัยรุ่น... ยังไม่มีใครว่าของไม่แท้ เลยนิ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แจ็ค กะ จี้ อ่านข้อความ
    ไม่แน่ใจนะครับ.. แต่ที่เคยสอบถาม Forra Auzzuri ( มานะ ) ประมาณว่า ตัว usa ทำออกมาก่อน แล้ว สีมันตก หรือ มีปัญญา หาอะไรสักอย่าง ก็เลยต้องมีตัวนี้ออกมาทีหลัง แต่ที่มันไม่ปั๊ม made in usa เพราะว่าเมืองไอ้กัน กฏหมายมันศักดิ์สิทธิ มันเลยต้อง เขียนอะไร ยาวเหยียดเลย แทนที่จะปั๊ม made in USA แทน ผิดถูกประการใด ก็ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ รู้แต่เพียงเท่านี้จริง ๆ ยังงัยถ้าใคร รู้อะไรที่เป็นข้อเท็จจริงต่างจากนี้ เชิญแสดงความคิดเห็นครับ..
    ไหวมั๊ยแจ๊ค...แล้วที่ขายเนี่ยจะเปลี่ยนแนวไปเล่นหัว ยางเหรอ...
    ขายคู่นี้ไปได้หัวยางตัวโหดๆปีลึกๆตั้ง 2 คู่เลยนะเนี่ย...มีอะไรโทรมาได้น๊า
    สนใจสินค้าโทร 083-9060767...มานะ
    ..........เราขายได้ขาย...ไม่เรื่องเยอะ..........

Senior Member confression's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตัวจริงมาเองเลย

๕๕๕ THX.ครับ พอดีผมมีตัวmade in usaสีเขียวขี้ม้าอยู่ตัวนึงอะ

๕๕๕

เลยขอถามนิดนึง

^___^

ก่อนอื่นต้องขออนุญาต แจ๊ค ก่อนนะครับ
    ที่มีความจำเป็นต้องตอบในกระทู้นี้ทั้งนี้ก็เพื่อที่ คนที่สนใจรองเท้าคู่นี้หรือรุ่นนี้
    จะได้เข้าใจตรงกันไปเลยในคราวเดียวว่าอะไรเป็นอะไร
    converse onestar ผลิตครั้งแรกในปี 1974 ผลิตออกมาโดยใช้การแยกวัสดุออกเป็น
    3 ชนิด คือ หนังกลับหยาบๆ(wool) , ผ้าใบ(canvas) และ หนังเทียม(leather)
    soft พื้นในยุคแรกจะเป็น "ป้ายกรอบสีน้ำเงิน พร้อมคำว่า converse made in usa สีดำ"
    ป้ายส้นเท้า(heel) จะเป็น"ป้ายดำ(เหมือน chuck taylor)"
    ต่อมาช่วงปี 1980's มีการผลิต one star ออกมาโดยใช้หนังกลับ(suede)
    เป็นวัสดุใหม่ในการผลิตแต่เนื่องจากเทคโนโลยีการย้อม ไม่ทันสมัยมากนัก
    และยังไม่สามารถหาวิธีการที่ทำให้เกิดควบคุมไม่ให้สี ตกได้
    (เหมือนที่รองเท้าเราสีตกโดยไม่มีสาเหตุในทุกรุ่นไม่ ว่าจะเป็น jack purcell,one star ฯลฯ ที่เป็นหนังกลับ)
    เพื่อไม่ให้เกิดการฟ้องร้องขึ้น เพราะอเมริกาเป็นประเทศที่มีกฎหมายเข้มงวดมากที่สุด
    ประเทศนึงในโลก converse จึงแก้ไขโดยใช้คำว่า
    "assembled in u.s.a of u.s. and foreign components"
    รวบรวมวัสดุและทำการประกอบในอเมริกา
    แทนคำว่า"made in usa"เฉพาะในรุ่นที่เป็นหนังกลับ
    ส่วนตรงส้นรองเท้าจะเป็นป้ายดำแล้วมีแค่คำว่า one star ซึ่งเป็นชื่อรุ่นเท่านั้น
    เพราะสำหรับอเมริกาแล้วสินค้าหรืผลิตภัณฑ์ใดก็แล้วแต ่
    ที่ผลิตให้อเมริกันชนใช้กันนั้นจะต้องมีมาตรฐานสูง
    เค้าให้ความสำคัญกับทรัพยากรคนมากดังนั้นอะไรก็ตาม
    ที่อาจทำให้เกิดอันตรายต่อประชาชนชาวอเมริกันนั้นหาก ผิดพลาด
    จะต้องถูกดำเนินคดีขั้นสูงสุดตามที่เราเห็นกันบ่อยๆ
    one star บางคู่ข้างในรองเท้าข้างนึงเป็น "made in usa"
    แต่อีกข้างนึงเป็น"assembled"นั่นเป็นเพราะใช้การผลิตแบบ"hand made"
    ความผิดพลาดจึงเกิดขึ้นได้ แต่สำหรับนักเล่นในบ้านเรา
    ไม่นิยมชมชอบในสเน่ห์ตรงนี้แต่กลับไปสนใจในเรื่องที่ ไม่เป็นเรื่องกันซะส่วนใหญ่
    ส่วนเรื่อง"assembled" กับ "made in usa"ผลิตมาใกล้ๆกัน
    แต่ถ้าเป็นรุ่นที่มี stam ด้านซ้ายที่ลิ้นรองเท้านั่นคือรุ่นที่ผลิตปี 1998-2003
    บางคนยังสงสัยต่ออีกว่า ทำไมหนังกลับรุ่นที่มี stam ซ้าย ถึงใช้ "made in usa"
    ทั้งๆที่สีก็ยังตกอยู่...ตอบเลยว่าไม่รู้จริงๆยังสงส ัยเหมือนกัน
    เคยมีคนมาโพสบอกว่า one star รุ่นที่เป็น"assembled"
    นั้นไม่ใช่รองเท้า american vintage แท้ๆเพราะรองเท้ารุ่นนี้
    ใช้วัสดุจากต่างชาติ แล้วมาทำการประกอบในอเมริกานั้น
    สำหรับผม...ไม่ว่ารองเท้าหรือของ vintageนั้นจะผลิตที่ไหน ใช้วัสดุอะไรก็แล้วแต่
    ถือเป็นของ vintage ทั้งสิ้น...ต่อให้ผลิตในป่าแต่ผลิตช่วงปี 80's มันก็คือ vintage อยู่ดี
    หรือวัสดุจะเอามาจากดาวอังคาร...vintage ก็จะยังคงต่อท้ายชื่อของมันสำหรับผมถ้ามันอยู่ในยุคน ั้น
    ฝรั่งใช้การเรียกของเหล่านี้คือ.....
    ถ้าผลิตก่อนสงครามโลกครั้งที่ 1 ฝรั่งจะเรียกของพวกนี้ว่า "antiques"
    แต่ถ้าผลิตหลังสงครามโลกครั้งที่ 1-ปลายปี 80's ฝรั่งจะเรียกของพวกนี้ว่า "vintage"
    มีอีกหลายอย่างที่อยากจะบอก...แต่เปลืองพื้นที่เค้าไ ว้ค่อยว่ากันตอน"ตำนาน converse"
    ยาวหน่อยนะ...ขอบคุณแจ๊ค อีกครั้งครับ

Name:  con1star_c.jpg
Views: 4205
Size:  51.2 KB

original 1974 one star

Name:  OSTRplumSU_c.jpg
Views: 1299
Size:  68.2 KB

80's assembled ป้ายขาวก็มี

Name:  OSTARsuBK_c.jpg
Views: 1348
Size:  74.1 KB

80's assembled ป้ายดำเห็นบ่อยหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Forza Azzuri : 19-05-2010 เมื่อ 19:17

Senior Member แจ็ค กะ จี้'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Forza Azzuri อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขออนุญาต แจ๊ค ก่อนนะครับ
    ที่มีความจำเป็นต้องตอบในกระทู้นี้ทั้งนี้ก็เพื่อที่ คนที่สนใจรองเท้าคู่นี้หรือรุ่นนี้
    จะได้เข้าใจตรงกันไปเลยในคราวเดียวว่าอะไรเป็นอะไร
    converse onestar ผลิตครั้งแรกในปี 1974 ผลิตออกมาโดยใช้การแยกวัสดุออกเป็น
    3 ชนิด คือ หนังกลับหยาบๆ(wool) , ผ้าใบ(canvas) และ หนังเทียม(leather)
    soft พื้นในยุคแรกจะเป็น "ป้ายกรอบสีน้ำเงิน พร้อมคำว่า converse made in usa สีดำ"
    ป้ายส้นเท้า(heel) จะเป็น"ป้ายดำ(เหมือน chuck taylor)"
    ต่อมาช่วงปี 1980's มีการผลิต one star ออกมาโดยใช้หนังกลับ(suede)
    เป็นวัสดุใหม่ในการผลิตแต่เนื่องจากเทคโนโลยีการย้อม ไม่ทันสมัยมากนัก
    และยังไม่สามารถหาวิธีการที่ทำให้เกิดควบคุมไม่ให้สี ตกได้
    (เหมือนที่รองเท้าเราสีตกโดยไม่มีสาเหตุในทุกรุ่นไม่ ว่าจะเป็น jack purcell,one star ฯลฯ ที่เป็นหนังกลับ)
    เพื่อไม่ให้เกิดการฟ้องร้องขึ้น เพราะอเมริกาเป็นประเทศที่มีกฎหมายเข้มงวดมากที่สุด
    ประเทศนึงในโลก converse จึงแก้ไขโดยใช้คำว่า
    "assembled in u.s.a of u.s. and foreign components"
    รวบรวมวัสดุและทำการประกอบในอเมริกา
    แทนคำว่า"made in usa"เฉพาะในรุ่นที่เป็นหนังกลับ
    ส่วนตรงส้นรองเท้าจะเป็นป้ายดำแล้วมีแค่คำว่า one star ซึ่งเป็นชื่อรุ่นเท่านั้น
    เพราะสำหรับอเมริกาแล้วสินค้าหรืผลิตภัณฑ์ใดก็แล้วแต ่
    ที่ผลิตให้อเมริกันชนใช้กันนั้นจะต้องมีมาตรฐานสูง
    เค้าให้ความสำคัญกับทรัพยากรคนมากดังนั้นอะไรก็ตาม
    ที่อาจทำให้เกิดอันตรายต่อประชาชนชาวอเมริกันนั้นหาก ผิดพลาด
    จะต้องถูกดำเนินคดีขั้นสูงสุดตามที่เราเห็นกันบ่อยๆ
    one star บางคู่ข้างในรองเท้าข้างนึงเป็น "made in usa"
    แต่อีกข้างนึงเป็น"assembled"นั่นเป็นเพราะใช้การผลิตแบบ"hand made"
    ความผิดพลาดจึงเกิดขึ้นได้ แต่สำหรับนักเล่นในบ้านเรา
    ไม่นิยมชมชอบในสเน่ห์ตรงนี้แต่กลับไปสนใจในเรื่องที่ ไม่เป็นเรื่องกันซะส่วนใหญ่
    ส่วนเรื่อง"assembled" กับ "made in usa"ผลิตมาใกล้ๆกัน
    แต่ถ้าเป็นรุ่นที่มี stam ด้านซ้ายที่ลิ้นรองเท้านั่นคือรุ่นที่ผลิตปี 1998-2003
    บางคนยังสงสัยต่ออีกว่า ทำไมหนังกลับรุ่นที่มี stam ซ้าย ถึงใช้ "made in usa"
    ทั้งๆที่สีก็ยังตกอยู่...ตอบเลยว่าไม่รู้จริงๆยังสงส ัยเหมือนกัน
    เคยมีคนมาโพสบอกว่า one star รุ่นที่เป็น"assembled"
    นั้นไม่ใช่รองเท้า american vintage แท้ๆเพราะรองเท้ารุ่นนี้
    ใช้วัสดุจากต่างชาติ แล้วมาทำการประกอบในอเมริกานั้น
    สำหรับผม...ไม่ว่ารองเท้าหรือของ vintageนั้นจะผลิตที่ไหน ใช้วัสดุอะไรก็แล้วแต่
    ถือเป็นของ vintage ทั้งสิ้น...ต่อให้ผลิตในป่าแต่ผลิตช่วงปี 80's มันก็คือ vintage อยู่ดี
    หรือวัสดุจะเอามาจากดาวอังคาร...vintage ก็จะยังคงต่อท้ายชื่อของมันสำหรับผมถ้ามันอยู่ในยุคน ั้น
    ฝรั่งใช้การเรียกของเหล่านี้คือ.....
    ถ้าผลิตก่อนสงครามโลกครั้งที่ 1 ฝรั่งจะเรียกของพวกนี้ว่า "antiques"
    แต่ถ้าผลิตหลังสงครามโลกครั้งที่ 1-ปลายปี 80's ฝรั่งจะเรียกของพวกนี้ว่า "vintage"
    มีอีกหลายอย่างที่อยากจะบอก...แต่เปลืองพื้นที่เค้าไ ว้ค่อยว่ากันตอน"ตำนาน converse"
    ยาวหน่อยนะ...ขอบคุณแจ๊ค อีกครั้งครับ

Name:  con1star_c.jpg
Views: 4205
Size:  51.2 KB

original 1974 one star

Name:  OSTRplumSU_c.jpg
Views: 1299
Size:  68.2 KB

80's assembled ป้ายขาวก็มี

Name:  OSTARsuBK_c.jpg
Views: 1348
Size:  74.1 KB

80's assembled ป้ายดำเห็นบ่อยหน่อย
    ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้..

มีของอย่างว่า นึก ถึงกันบ้างนะจ๊ะ

ฝากให้คุณยอดครับ

รูป รูป      

ต่อกัน

รูป รูป      

Senior Member confression's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณข้อมูลดี ๆ นะครับคุณมานะ

ขอบคุณ
    0
    1

อัพ..หน่อยครับ

Senior Member beerdec's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อัพให้ครับพี่แจ็ค

ที่ทอมยังไม่ยอมปล่อยเลยt_t

พี่ช่วยพูดให้หน่อยสิครับผม

ขอบคุณล่วงหน้านะครับพี่

ขอบคุณ
    0
    1

อัพ.. หน่อยคับ

สนใจยังงัยโทรมาคุยกันได้นะครับ 084-1153499 ..ขายได้ก็ขายคร้าบ..

ขอบคุณ
    0
    1

dun

Senior Member beerdec's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Upให้พี่แจ็คอีกแล้ว555+

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beerdec อ่านข้อความ
    Upให้พี่แจ็คอีกแล้ว555+
    ขอบคุณมากครับ... ลองโทรไปตอนนี้สิ ช่วงนี้มันกะลังช็อต ไม่แน่นะ.

Bookmarks