รบกวนตอบเด็กโง่หน่อยนะคะ

ชื่อกระทู้: รบกวนตอบเด็กโง่หน่อยนะคะ

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนตอบเด็กโง่หน่อยนะคะ

พอดีหนูขับ64อยู่คะจะหาทะเบียนสวมได้ไงคะแล้วมันจะต่ อทะเบียนยังไงและราคาประมาณเท่าไรคะรบกวนหน่อยนะคะ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beery อ่านข้อความ
    พอดีหนูขับ64อยู่คะจะหาทะเบียนสวมได้ไงคะแล้วมันจะต่ อทะเบียนยังไงและราคาประมาณเท่าไรคะรบกวนหน่อยนะคะ
    มันมีหลายแบบที่จะสวม ครับ
    1. เอาของเพื่อน ที่ ต่อภาษี แล้ว เอาทั้งป้ายทะเบียน ป้ายวงกลม พรบ. ของเพื่อน มาใส่ ครับ แล้วถ่ายเอกสารสำเนาไว้ด้วย (แล้วให้เพื่อน ไปแจ้งหายทำป้ายและป้ายวงกลมใหม่ ทะเบียนจะเหมือนกัน2คัน)
    2.ซื้อเล่ม ทะเบียน ของรถเวสป้า รุ่น อะไรก็ได้ที่มีทะเบียน ต่อภาษีได้ แล้วเอามาใส่(โดยที่ไม่ได้ตอกเลข) เมื่อใช่ไปได้ประมาณ 1 ปี ภาษีก็ขาด (ก็ต้องขี่ไปแบบนั้น)
    3.ซื้อมาแบบว่า ทะเบียน ของรถเวสป้า รุ่น อะไรก็ได้ที่มีทะเบียน ต่อภาษีได้ แล้วเอามาใส่ (โดยตอกเลข เครื่องเลขตัวถังให้ ตรงในเล่ม) เมื่อภาษีขาด ก็ (วัดใจ นำรถไปตรวจสภาพ ต่อภาษีต่อไป) ถ้าผ่านก็ใช้ได้ตามปกติ ถ้าไม่ผ่านก็โดนยึดรถ แถมติดคุก (หรือจ้างต่อภาษี โดย ตรอ.ตรวจรถเอกชน เมื่อไม่ผ่านก็ ไม่โดนยึด)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    มันมีหลายแบบที่จะสวม ครับ
    1. เอาของเพื่อน ที่ ต่อภาษี แล้ว เอาทั้งป้ายทะเบียน ป้ายวงกลม พรบ. ของเพื่อน มาใส่ ครับ แล้วถ่ายเอกสารสำเนาไว้ด้วย (แล้วให้เพื่อน ไปแจ้งหายทำป้ายและป้ายวงกลมใหม่ ทะเบียนจะเหมือนกัน2คัน)
    2.ซื้อเล่ม ทะเบียน ของรถเวสป้า รุ่น อะไรก็ได้ที่มีทะเบียน ต่อภาษีได้ แล้วเอามาใส่(โดยที่ไม่ได้ตอกเลข) เมื่อใช่ไปได้ประมาณ 1 ปี ภาษีก็ขาด (ก็ต้องขี่ไปแบบนั้น)
    3.ซื้อมาแบบว่า ทะเบียน ของรถเวสป้า รุ่น อะไรก็ได้ที่มีทะเบียน ต่อภาษีได้ แล้วเอามาใส่ (โดยตอกเลข เครื่องเลขตัวถังให้ ตรงในเล่ม) เมื่อภาษีขาด ก็ (วัดใจ นำรถไปตรวจสภาพ ต่อภาษีต่อไป) ถ้าผ่านก็ใช้ได้ตามปกติ ถ้าไม่ผ่านก็โดนยึดรถ แถมติดคุก (หรือจ้างต่อภาษี โดย ตรอ.ตรวจรถเอกชน เมื่อไม่ผ่านก็ ไม่โดนยึด)

อ้างอิงข้อ 3 ของหมู่อีกนิด
    3. หรือไม่ก็จ้างร้านรถมอ'ไซค์ ทั่วไปๆไปโอนให้ (ขูดเลขอย่างเดียวไม่ต้องเอารถไป)
    เซฟกว่า เผื่อเคสไม่ถูกต้องจะได้ไม่โดนยึดรถ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณนะคะ/\7 /\7 /\7แล้วมันราคาประมาณเท่าไรคะจะได้ไม่โดนหลอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beery : 28-10-2006 เมื่อ 12:44

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ดูราคาเล่มทะเบียนที่บอร์ดซื้อ-ขายซิ ราคาประมาณนั่นแหละ

แต่สถานที่ตอก
    ........
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Member ปากาป๋อง's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsaen
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอิ๊กๆ

ระวังโดนเขามาสวมแทนทะเบียนน่ะเพื่อน เอิ๊กๆ ขำๆ อย่าซีเรียสน่ะเพื่อน กลับไปเจอกันหว่ะ
    :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d
    จงยึดมั่นในอุดมการณ์ของท่าน อย่าหลงเชื่อคนอื่นมากจนลืมเชื่อมั่นในตัวเอง

สองมือจงไขว่ขว้าดาว........แม้สองเท้ายังคงติดดิน

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

ถ้าทะเบียนพร้อมชุดโอนราคา 12000 บาท แต่คุณไม่รู้วิธีเช๊คว่ามันยังจะใช้ได้อยู่หรือไม่หร ือยังใช้ได้คุณก็ต่อไม่ได้อยู่ดีเพราะไม่มีเลขโคลงต้ องไปเสียค่าตอกอีกเป็นพัน ให้ใช้วิธีซื้อรถมาอีกคันที่มีทะเบียนโอนถูกหน่อยเช่ น Cosa ประมาณ 20000 บาท และก็ไปโอนเป็นชื่อเราก่อน และหลังจากนั้นก็ตัดเลขตัวถังเก็บไว้ขูดต่อทะเบียนแล ะก็แยกรถขายเช่นเครื่อง และตัวถัง วิธีนี้คือชัวร์รถเป็นชื่อเรา ต่อได้ยันลูกบวชแต่แค่มันโอนเป็นชื่อคนอื่นไม่ได้เท่ านั้นและอีกอย่างขนส่งไม่มีสิทธยึดรถตามกฏหมาย แต่ตำรวจมีครับ และเวลาต่อภาษีก็ไม่ต้องไปต่อที่ขนส่งเพราะสีรถก็ไม่ ตรงเลขก็ไม่ตรง ให้ใช้วิธีขูดและก็เอาเล่มทะเบียนไปที่ร้านรับต่อทะเ บียนทั่วไปครับเสียค่ารถให้เขาหน่อยแค่นั้น
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    [email protected] 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอถามเพิ่มเติม ในกรณี ไปตรวจสภาพ ต่อภาษีทำพรบ. ตามเอกชน เลขตัวถังไม่ค่อยชัด จะผ่านมั้ย แบบเพิ่งเอาไปตรวจทิ้งเอกสารไว้ เลยอยากจะทราบว่า ขนส่งเค้าตรวจสอบดีเข้มรึป่าวหรือว่า พวกเอกชนได้รับใบอนุญาตเค้าจะไม่ค่อยเคร่ง เกี่ยวกันมั้ยครับ เพราะผมขี้เกียจขี่ไปต่อเอง รถน่ะชัวร์แต่ไม่อยากเสียเวลา ผมไม่ค่อยรู้ระบบพวกขนส่งเท่าไหร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scooter_ppp : 29-10-2006 เมื่อ 21:15

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารถทะเบียนแท้เลขเดิมแต่ไม่ค่อยชัด ถ้าไปตรวจที่ขนส่งทุกครั้งก็อาจจะโดนแจ้งเลขลบเลือนท างขนส่งก็จะตอกให้ใหม่ บริเวณคอบังคับเลี้ยว แต่ถ้าไปตรวจเอกชนก็เป็นบางที่ครับที่เคร่ง
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    [email protected] 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy 200 อ่านข้อความ
    ถ้ารถทะเบียนแท้เลขเดิมแต่ไม่ค่อยชัด ถ้าไปตรวจที่ขนส่งทุกครั้งก็อาจจะโดนแจ้งเลขลบเลือนท างขนส่งก็จะตอกให้ใหม่ บริเวณคอบังคับเลี้ยว แต่ถ้าไปตรวจเอกชนก็เป็นบางที่ครับที่เคร่ง
    ขอบคุณครับ ผ่านแล้วครับบริษัทพึ่งโทรมาบอกให้ไปรับ

Bookmarks