รบกวนถามราคา r75/5, 60/5

ชื่อกระทู้: รบกวนถามราคา r75/5, 60/5

Junior Member 6T1957's Avatar
    สถานที่
    ClassicRiders , TaladkaoridersClub
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนถามราคา r75/5, 60/5

รถนำเข้าทำทะเบียนกับรถในบ้านเราทีมีทะเบียน(ตามสภาพ ) ตอนนี้ราคาอยู่ในช่วงเท่าไหร่คับ กำลังศึกษาและตามหารถอยู่คับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆคนไหนจะปล่อย บอกกันได้น่ะคับ ขอบคุณคับ

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 6T1957 อ่านข้อความ
    รถนำเข้าทำทะเบียนกับรถในบ้านเราทีมีทะเบียน(ตามสภาพ ) ตอนนี้ราคาอยู่ในช่วงเท่าไหร่คับ กำลังศึกษาและตามหารถอยู่คับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆคนไหนจะปล่อย บอกกันได้น่ะคับ ขอบคุณคับ
    รถBMW ตระกูล/5 พวกR60/5,R75/5 นั้น
    ถ้าเป็นราคารถบ้านเรา มีทะเบียน
    ซื้อขายกันอยู่ผมว่าน่าจะอยู่ระหว่าง
    สองแสนกลางๆ ถึง สามแสนกลางๆ ครับ
    ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับสภาพรถแต่ละคัน
    รายละเอียดและรุ่น ด้วยครับ

ตระกูล/5 นี้ หากผู้ใดกำลังคิดจะหารถBMW
    ไว้ใช้ โดยคิดว่าจะมีแค่คันเดียวเท่านั้น
    และมีการขับขี่หรือท่องเที่ยว
    มากกว่าการจอดไว้ในบ้านแล้ว
    เป็นตัวนึง ที่น่าสนใจมากๆครับ
    เนื่องจาก สนนราคายังไม่สูงมากนัก
    (ราคาเกาะๆกับพวกรถโบราณสูบเดียว R27 เท่านั้น)
    เทียบกับชื่อชั้น ตัวรถ
    และความเป็นสองสูบแบบBoxer แล้ว
    น่าสนใจมากๆครับ

ส่วน รถนำเข้า ถ้าจะซื้อมาแล้วท้ายที่สุด
    ต้องจดทะเบียนแท้ แน่ๆแล้วละก็
    ถ้าเป็นผมผมจะคิดอย่างงี้ครับ
    ถ้ารถบ้านเราราคา สองแสนห้าหมื่น
    ลบออกด้วย ค่าทำทะเบียน(ตีซะหนึ่งแสนเลย)
    ฉะนั้นตัวรถน่าจะอยู่ราวๆหนึ่งแสนห้าหมื่นบาท
    เป็นอย่างสูง
    ถ้าแพงกว่านี้ก็ต้องคิดหนักหน่อย
    และต้องดูองค์ประกอบอื่นๆพิจารณาร่วมด้วยครับ

รถตระกูล/5 เป็นรถที่ดีใช้ได้เลยครับ
    น่าสนใจมากๆและมีอนาคตดีทีเดียว
    แต่ยังมีจุดอ่อนบางเรื่อง
    (ควรแก้ไขและทำให้ดีและทำให้จบในทีเดียว)
    แต่ถ้าเน้นการใช้งาน
    ไม่เน้นหน้าตาและยุคของรถ
    ผมว่าในราคาระดับเดียวกัน
    กระโดดขึ้นไปเล่นพวก ตระกูล R100
    เลยดีกว่าครับ

ขออภัยเป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ
    ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องตัวรถถ้ารักและตัดสินใจที่จะเลือกรถตระกูล/5
    จริงแล้วละก็....เดี๋ยวจะดูๆไว้ให้ครับ...ถ้าสนใจจริ งๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 21-05-2010 เมื่อ 17:09

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    ClassicRiders , TaladkaoridersClub
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ..พี่ Watchy มากๆคับ ผมกำลังหารถและศึกษา ทั้งสองตัวนี้อยู่คับ (สนใจจริงๆ) แต่ใจเอียงไปทาง 75/5 มากกว่า ถ้ายังไงทิ้งเบอร์ติดต่อมาที่ [email protected] หรือ Add มาที่ MSN ผมก็ได้น่ะคับ ขอบคุณมากคับ สำหรับคำตอบ..

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

ได้เร็วๆนะครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ได้รถหรือยังครับ....
    ตอนนี้มีr60/5 สวยๆต้องการขายอยู่1คัน...
    ถ้าสนใจตอบกลับด้วยนะครับ....

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีรูปไหมคับ ส่งมาใน E Mail ของผมก็ได้น่ะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่วัฒน์ครับ รบกวนถามเรื่องพวก /5 ด้วยนะครับ
    1 รถพวกตระกูล / 5 บ้านเรามีเช่น 50/5 60/5 75/5 รุ่นไหนน่าเล่นครับ และรถบ้านเราแบบมีทะเบียนแท้ๆ มีเยอะมั๊ยครับ (จำแนกเป็นรุ่นๆเลยนะครับ)
    2 ราคาค่าตัวแต่ละรุ่นแตกต่างกันมั๊ย ประมาณเท่าไหร่ แบบมีทะเบียน
    3 ผมไปเจอ 75/5 อยู่ คันนึงของลุงแก่ๆ ราคาร่าจะอยู่เท่าไหร่ครับ ของเดิมๆ ครบ มีทะเบียน
    4 รบกวนพี่ส่งรูป 60/5 พร้อมรายละเอียดให้ผมด้วยนะครับที่ mail [email protected]
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BMW-Non อ่านข้อความ
    พี่วัฒน์ครับ รบกวนถามเรื่องพวก /5 ด้วยนะครับ
    1 รถพวกตระกูล / 5 บ้านเรามีเช่น 50/5 60/5 75/5 รุ่นไหนน่าเล่นครับ และรถบ้านเราแบบมีทะเบียนแท้ๆ มีเยอะมั๊ยครับ (จำแนกเป็นรุ่นๆเลยนะครับ)
    2 ราคาค่าตัวแต่ละรุ่นแตกต่างกันมั๊ย ประมาณเท่าไหร่ แบบมีทะเบียน
    3 ผมไปเจอ 75/5 อยู่ คันนึงของลุงแก่ๆ ราคาร่าจะอยู่เท่าไหร่ครับ ของเดิมๆ ครบ มีทะเบียน
    4 รบกวนพี่ส่งรูป 60/5 พร้อมรายละเอียดให้ผมด้วยนะครับที่ mail [email protected]
    ขอบคุณครับ

1. ถ้าเป็นผม...ผมจะมองที่ R60/5 กับ R75/5 ครับ เพราะ สนนราคาสองตัวนี้จะใกล้เคียงกันครับ แล้วสมรรถนะโดยรวมน่าจะคุ้มค่ากับการจ่ายไปเพื่อครอบ รองรถหน่ะครับ ส่วนR50/5 ตัวรถมีจำนวนน้อยบ้านเราก็ถือว่าหายากครับและราคาของ R50/5 ก็น่าจะใกล้เคียงกับ R60/5 หรือ 75/5 ครับ

2. ราคาของR60/5 กับ R75/5 ราคาน่าจะใกล้เคียงกันครับ รถบ้านเรามีทะเบียน น่าจะอยู่ราวๆ 2แสนกลางๆ ถึง สามแสนกลางๆ 75/5อาจจะเลยไปถึงปลายๆได้ แล้วแต่ตัวรถอ่ะครับ
    ส่วน50/5 ผมยังไม่ค่อยเคยเห็นใครมี หรือใครอยากจะขายเลยครับ

3. ต้องดูสภาพตัวรถอีกทีครับ นั่งเทียนเดาเห็นทีจะไม่เหมาะครับ ทางที่ดี ให้เจ้าของรถเปิดราคามาดีกว่าครับแล้วเราค่อยดูกันอี กทีครับ

4. เดี๋ยวจัดการให้ครับ.......

ขอบคุณครับ

<<< กดเลย

Member weaon08's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Slash Five Series........Question?

ขออนุญาตถามพี่วัฒน์หรือผู้รู้ท่านใดก็ได้เกี่ยวกับต ระกูล /5 บ้างนะครับ
    -ได้ยินมาว่าตระกูล /5 เนี่ย มีทั้ง Spec ของเยอรมัน และ Spec ของอเมริกา มันต่างกันยังไงบ้างครับ?(ผมเห็นต่างแค่ไมล์ ที่เป็น Km/hr กับ Miles/hr)
    - เคยได้ยินว่า Spec ของเยอรมันมี 4 เกียร์ และ Spec ของอเมริกามี 5 เกียร์ จริงหรือครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weaon08 : 24-06-2010 เมื่อ 13:12

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weaon08 อ่านข้อความ
    ขออนุญาตถามพี่วัฒน์หรือผู้รู้ท่านใดก็ได้เกี่ยวกับต ระกูล /5 บ้างนะครับ
    -ได้ยินมาว่าตระกูล /5 เนี่ย มีทั้ง Spec ของเยอรมัน และ Spec ของอเมริกา มันต่างกันยังไงบ้างครับ?(ผมเห็นต่างแค่ไมล์ ที่เป็น Km/hr กับ Miles/hr)
    - เคยได้ยินว่า Spec ของเยอรมันมี 4 เกียร์ และ Spec ของอเมริกามี 5 เกียร์ จริงหรือครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อืมม์ อันนี้น่าสนใจครับ...
    เรื่องSpec Us ของตระกูล/5 ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่
    เดี๋ยวลองไปศึกษาเพิ่มเติมดูครับ (หรือใครพอจะทราบก็ขอเป็นความรู้หน่อยนะครับ)

- เท่าที่ทราบ คือไฟท้ายไม่เหมือนกันครับ คือสเป็คของยุโรปจะมี
    เลนส์เป็นรูปวงกลมนูนอยู่ตรงกลาง
    ส่วน ของสเปคUS จะไม่มีเลนส์เป็นรูปวงกลมนูนอยู่ตรงกลาง
    และเลนส์ไฟท้ายจะเล็กกว่า

- เรื่องของ 4เกียร์กับ 5เกียร์ อันนี้ก็ไม่แน่ใจ ครับ
    แต่ที่แน่ๆเปลี่ยนเป็น5เกียร์เมื่อเปลี่ยนเป็น/6 ครับ
    เพราะตระกูล /5 มีระยะเวลาการผลิตแค่ประมาณ3 ปีเท่านั้น
    คงจะไม่เปลียนระบบเกียร์ทั้งระบบ แต่เป็นไปได้ที่ว่า รถปี1973ท้ายๆ
    อาจจมีการเอาเกียร์บล็อคใหม่ลองใส่
    ก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น/6 แบบเต็มตัว
    หรือไม่ก็เป็นไปได้ไม๊ครับ..ว่า รถที่เราเห็น
    อาจจะเอาเกียร์ของ/6-/7 มาใส่หรือเปล่าครับ

อันนี้ก็ไม่แน่ใจ เดี๋ยวลองไปศึกษาดูเพิ่มเติมครับ
    (หรือใครพอจะทราบก็ขอเป็นความรู้หน่อยนะครับ)

<<< กดเลย

Member weaon08's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ ช่วยเสริมความรู้ได้ดีเลยครับ...

Bookmarks