อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เห็นรูปป๋าเหน่งเเล้ว แมนม๊าก............ นู๋ช๊อบชอบ
    ขอบคุณครับเสี่ย...

Name:  IMG_1669.jpg
Views: 276
Size:  31.6 KB

ป๋าเหน่ง nsw
    คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ป๋าเหน่ง เข้ามาทักผมใกล้ ไม่มีสิวสักเม็ดเลยครับพี่น้อง หน้าเนียนจริงๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NengNSW อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับเสี่ย...

Name:  IMG_1669.jpg
Views: 276
Size:  31.6 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ป๋าเหน่ง เข้ามาทักผมใกล้ ไม่มีสิวสักเม็ดเลยครับพี่น้อง หน้าเนียนจริงๆ
    แบบนี้ใกล้พอหรือเปล่าครับอิอิ
    Name:  IMG_0558.jpg
Views: 256
Size:  136.1 KB
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ดูรูปแล้วจำได้เลยครับว่าโดนไปหลายแก้วแล้วครับ เสี่ยอู๊ดดอนเมืองเป็นคนจัดให้ไม่ขาดสายเลยครับ รักษ์อัดให้2รูปจะส่งไปให้ป๋าเหน่งด้วยเอารูปที่ยังไ ม่ได้รีไซด์นะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    แบบนี้ใกล้พอหรือเปล่าครับอิอิ
    Name:  IMG_0558.jpg
Views: 256
Size:  136.1 KB

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

เวลาไปเยือนต่างถิ่นและมีเพื่อนจากจังหวัดเดียวกันไป ด้วยมันรู้สึกอบอุ่นดี..มาก..ป๊าเหน่งบอกว่าจะไปเชีย งใหม่..ก็เลยได้เปอร์เซนต์สูงขึ้นในการตัดสินใจไปล้า นนาและไม่ผิดหวังโดยเฉพาะ ป๊าบอกว่า..อยากไปอีกๆ...( ยิ่งเจอน้องๆซันบีมไปก็กลับไปอ้าปากค้างที่บ้านต่อ ) แฮะๆ.จริงไม๊ป๊า..เป็นพันธมิตรกันมานานที่สำคัญเป็นเ พื่อนสถาบันสมัยมัธยมเดียวกันก็เลยคุยกันง่ายเข้าไปใ หญ่..หรือป๊าว่าไงครับ..ม่วนใจ๋..ม๋วนใจ๋..อบอุ่นด้ว ยการเตรียมงานที่ดีของเจ้าภาพ..ขอชมอีกหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 15-11-2010 เมื่อ 00:17
    ขอให้พระคุ้มครอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    เวลาไปเยือนต่างถิ่นและมีเพื่อนจากจังหวัดเดียวกันไป ด้วยมันรู้สึกอบอุ่นดี..มาก..ป๊าเหน่งบอกว่าจะไปเชีย งใหม่..ก็เลยได้เปอร์เซนต์สูงขึ้นในการตัดสินใจไปล้า นนาและไม่ผิดหวังโดยเฉพาะ ป๊าบอกว่า..อยากไปอีกๆ...( ยิ่งเจอน้องๆซันบีมไปก็กลับไปอ้าปากค้างที่บ้านต่อ ) แฮะๆ.จริงไม๊ป๊า..เป็นพันธมิตรกันมานานที่สำคัญเป็นเ พื่อนสถาบันสมัยมัธยมเดียวกันก็เลยคุยกันง่ายเข้าไปใ หญ่..หรือป๊าว่าไงครับ..ม่วนใจ๋..ม๋วนใจ๋..อบอุ่นด้ว ยการเตรียมงานที่ดีของเจ้าภาพ..ขอชมอีกหน่อย
    ส่งรูปด้วยครับ
    [email protected]

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ดูรูปแล้วจำได้เลยครับว่าโดนไปหลายแก้วแล้วครับ เสี่ยอู๊ดดอนเมืองเป็นคนจัดให้ไม่ขาดสายเลยครับ รักษ์อัดให้2รูปจะส่งไปให้ป๋าเหน่งด้วยเอารูปที่ยังไ ม่ได้รีไซด์นะ
    ขอบคุณครับคุณไพบูลย์และคุณรักษ์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    กลุ่ม>IN goup<จัดงานใหญ่เมื่อไหร่ส่งข่าวป๋าด้วย ปีหน้าถ้าให้ดีเพิ่มน้องPHILLIPSอีกสักหน่อยก็ดีครับ งานจักรยานล้านนาครั้งที่3ปีหน้าคงต้องไปอีกครับลูกๆ ชอบครับ อากาศก็ดี ขอบคุณมากของฝากอร่อยดี

คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NengNSW อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณไพบูลย์และคุณรักษ์
    ด้วยความยินดีครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

แจ้งข่าว ป๋าเหน่ง เหลือง-แดง จัดงานวันที่ 25 ธค. 53 ยังไงเจอกันอีก..สำหรับคุณ วะริสสิต พรุ่งนี้โทรหาผมด้วยครับ จะได้ส่งรูปไปให้ ขอโทษด้วยที่ล่าช้าเพราะ..ลืม..ครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

แจ้งข่าว ป๋าเหน่ง เหลือง-แดง จัดงานวันที่ 25 ธค. 53 ยังไงเจอกันอีก..สำหรับคุณ วะริสสิต พรุ่งนี้โทรหาผมด้วยครับ จะได้ส่งรูปไปให้ ขอโทษด้วยที่ล่าช้าเพราะ..ลืม..ครับ
    ครับผม 555

Junior Member atcharapaknampho's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบปากน้ำโพ
    ขอบคุณ
    0

เงียบเลยนะครับ พี่ สิงห์เหนือ ปากน้ำโพ

สิบสามกุมภานี้ เรียญเชิญชาวจักรยานโบราณนครสวรรค์ทุกท่านนะครับ

พี่สิงห์เหนือ ไม่ปั่นกันแล้วหรอครับ
    หายไปไหนกันหมด ช่วงนี้อากาสดีมากๆ
    ปั่นๆ กันครับ^_^

Junior Member atcharapaknampho's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    พี่สิงห์เหนือ ไม่ปั่นกันแล้วหรอครับ
    หายไปไหนกันหมด ช่วงนี้อากาสดีมากๆ
    ปั่นๆ กันครับ^_^
    ตอบแทนพี่สิงห์เหนือครับ ยังปั่นอยู่ครับผม ปั่นตอนเช้าแถวหน้าโรงเรียนพลตำรวจครับอากาศดีมากครั บ
    ส่วนมากจะเจอคนสูงอายุหน่อย หนุ่มๆๆสาวๆๆ ไม่มีเลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    สิบสามกุมภานี้ เรียญเชิญชาวจักรยานโบราณนครสวรรค์ทุกท่านนะครับ
    ขอปรึกษาพี่สิงห์เหนือก่อนนะครับ คิดว่าพี่สิงห์เหนือคงไม่พลาดแน่งานนี้ คนบ้ารถถีบปากน้ำโพเตรียมตัว

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks