อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากรู้จักร้านทำจักรยานโบราณนครสวรรค์ครับ

Junior Member เอปากน้ำโพ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ปั่นเที่ยว "ต้นแม่น้ำเจ้าพระยา" บรรยากาศสุดยอด พี่สิงห์เหนือปั่นนำทีมครับ
    เหนื่อยจริงๆๆครับผม เสียดายไม่ได้นำกล้องถ่ายรูปติดไปด้วยเสียดายมากๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เอปากน้ำโพ อ่านข้อความ
    วันนี้ปั่นเที่ยว "ต้นแม่น้ำเจ้าพระยา" บรรยากาศสุดยอด พี่สิงห์เหนือปั่นนำทีมครับ
    เหนื่อยจริงๆๆครับผม เสียดายไม่ได้นำกล้องถ่ายรูปติดไปด้วยเสียดายมากๆๆ
    ครั้งหน้าอย่าลืมนะครับ เอามาแลกกันชม ฮ้าๆๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

เดี๋ยวจะไปเซอร์เวย์เส้นทางแล้วจะนำรูปมาฝาก วันนี้กล้องแบตหมดไม่มีรูปมาฝากงวดหน้าคงไม่ลืมครับ พอได้ปั่นเป็นประจำแล้วรู้สึกสบายเป็นเพราะมีน้องๆมา ถีบเป็นเพื่อนทำให้สนุก วันนี้ปั่นไม่ซ้ำเส้นทาง ไปทางนึงกลับถึงที่หมายอีกเส้นทาง ..รอบๆเมืองคอนหวัน..สำหรับงานเชียงใหม่.มีเพื่อนเปิ ดหอพักอยู่เชียงใหม่ ต้องเสนอโครงการก่อนถึงจะมีคำตอบน่ะคุณบอย..รอก๋อง..
    ขอให้พระคุ้มครอง

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ช่วงนี้ไม่ได้ขึ้นเหนือเลยครับ ไม่งั้นแวะชมกรุพี่สิงห์เหนืออีก เต็มกรุหรือยังครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    เดี๋ยวจะไปเซอร์เวย์เส้นทางแล้วจะนำรูปมาฝาก วันนี้กล้องแบตหมดไม่มีรูปมาฝากงวดหน้าคงไม่ลืมครับ พอได้ปั่นเป็นประจำแล้วรู้สึกสบายเป็นเพราะมีน้องๆมา ถีบเป็นเพื่อนทำให้สนุก วันนี้ปั่นไม่ซ้ำเส้นทาง ไปทางนึงกลับถึงที่หมายอีกเส้นทาง ..รอบๆเมืองคอนหวัน..สำหรับงานเชียงใหม่.มีเพื่อนเปิ ดหอพักอยู่เชียงใหม่ ต้องเสนอโครงการก่อนถึงจะมีคำตอบน่ะคุณบอย..รอก๋อง..

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

คุณไก่ ถ้ามีเวลาแวะมาดูกรุปากน้ำโพด้วย น่ะครับ ยินดีต้อนรับพันธุ์คนบ้ารถถีบทุกท่านครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มีข่าวจะแจ้งเพิ่มเติมให้ทราบสำหรับงานวันคาร์ฟรีเดย ์ครั้งนี้นะครับ
    พอดีได้รับแจ้งเชิญจากทางสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพให้ พวกเราคนรักจักรยานโบราณได้ร่วมจัดนิทรรศการในคราวนี ้ด้วย ดังรายละเอียดที่คัดลอกมาจากเวบhttp://www.thaicycling.com/board/vie...301f4&start=50
    Re: Car Free Day 2010 อาทิตย์ที่ 19 ก.ย.2553
    โดย จารุกัญญา » อังคาร ส.ค. 24, 2010 1:54 am

วสันต์ คนบ้ารถถีบ เขียน:
    กลุ่มคนบ้ารถถีบและคนรักจักรยานโบราณทั่วกรุงเทพฯและ จังหวัดไกล้เคียง ขอร่วมปั่นรณรงค์ในครั้งนี้ด้วยครับ แต่เนื่องจากเป็นรถโบราณการปั่นอาจจะเชื่องช้า ทำเวลาไม่ค่อยได้ ก็เลยจะนัดรวมตัวกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้าแล้วปั่นไป สมทบที่ลานคนเมืองครับ
    ขอเรียนเชิญคุณวสันต์ ร่วมออกร้าน ณ ลานคนเมืองด้วยเหมือนเดิมนะคะ
    กรุณาติดต่อกลับที่ [email protected] ด้วยนะคะ
    ขอขอบคุณมากค่ะ

สำหรับรายละเอียด เช่นตั้งอยู่บริเวณไหนของงานคงต้องได้คุยอีกทีแล้วจะ แจ้งให้ทราบนะครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลวันคาร์ฟรีเดย์...ใกล้ๆแล้วค่ อยดูลู่ทางอีกทีนึงครับ...

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน เจอกันแน่งานนี้ยิ่งใหญ่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    มีข่าวจะแจ้งเพิ่มเติมให้ทราบสำหรับงานวันคาร์ฟรีเดย ์ครั้งนี้นะครับ
    พอดีได้รับแจ้งเชิญจากทางสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพให้ พวกเราคนรักจักรยานโบราณได้ร่วมจัดนิทรรศการในคราวนี ้ด้วย ดังรายละเอียดที่คัดลอกมาจากเวบhttp://www.thaicycling.com/board/vie...301f4&start=50
    Re: Car Free Day 2010 อาทิตย์ที่ 19 ก.ย.2553
    โดย จารุกัญญา » อังคาร ส.ค. 24, 2010 1:54 am

วสันต์ คนบ้ารถถีบ เขียน:
    กลุ่มคนบ้ารถถีบและคนรักจักรยานโบราณทั่วกรุงเทพฯและ จังหวัดไกล้เคียง ขอร่วมปั่นรณรงค์ในครั้งนี้ด้วยครับ แต่เนื่องจากเป็นรถโบราณการปั่นอาจจะเชื่องช้า ทำเวลาไม่ค่อยได้ ก็เลยจะนัดรวมตัวกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้าแล้วปั่นไป สมทบที่ลานคนเมืองครับ
    ขอเรียนเชิญคุณวสันต์ ร่วมออกร้าน ณ ลานคนเมืองด้วยเหมือนเดิมนะคะ
    กรุณาติดต่อกลับที่ [email protected] ด้วยนะคะ
    ขอขอบคุณมากค่ะ

สำหรับรายละเอียด เช่นตั้งอยู่บริเวณไหนของงานคงต้องได้คุยอีกทีแล้วจะ แจ้งให้ทราบนะครับ

tuktuk's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

รถสวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ วันก่อนไปดูรถที่บ้านพี่โหน่ง สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณนะครับพี่ที่เปิดให้ชม ถ้ามีปัจจัย จะไปเอาซักคันนะครับ อยากไปร่วมบั่นด้วยจังเลย หวังว่าคงมีโอกาสนะครับ

เห็นข่าวน้ำเริ่มท่วมนครสวรรค์ แถวบ้านเป็นยังไงบ้างครับคุณสิงห์เหนือและเพื่อน ๆ ชาวจักรยานโบราณนครสวรรค์

Junior Member เอปากน้ำโพ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  DSCF3236.jpg
Views: 252
Size:  143.7 KB

แม่น้ำเจ้าพระยาขึ้นสูงมากเลยครับ เลี้ยงปลาทับทิมไม่ได้แล้ว
    ถ่ายจากบ้านเกิด อำเภอพยุหะคีรีครับ

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา นงแวะนครสวรรค์เลยพาไปเที่ยวต้นแม่น้ำเจ้าพระยาและขึ ้นเขาดาวดึงส์ น้ำยังไม่ท่วมครับแต่อาจมีบางที่ๆมีปัญหาบ้างครับ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง คุณบอยว่าแต่ว่าทางยุดยาก็รับน้ำจากปากน้ำโพไปเต็มๆล ่ะครับ...

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เอปากน้ำโพ อ่านข้อความ
    Name:  DSCF3236.jpg
Views: 252
Size:  143.7 KB

แม่น้ำเจ้าพระยาขึ้นสูงมากเลยครับ เลี้ยงปลาทับทิมไม่ได้แล้ว
    ถ่ายจากบ้านเกิด อำเภอพยุหะคีรีครับ
    น้ำทางภาคกลางหนักจังครับ ยังไงก็ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ เอาใจช่วยครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา นงแวะนครสวรรค์เลยพาไปเที่ยวต้นแม่น้ำเจ้าพระยาและขึ ้นเขาดาวดึงส์ น้ำยังไม่ท่วมครับแต่อาจมีบางที่ๆมีปัญหาบ้างครับ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง คุณบอยว่าแต่ว่าทางยุดยาก็รับน้ำจากปากน้ำโพไปเต็มๆล ่ะครับ...
    ส่วนตัวผมเองเฉย ๆ และชินกับน้ำท่วมครับเพราะตอนเด็กบ้านอยู่ใกล้แม่น้ำ เจ้าพระยาครับอยู่อำเภอบางบาลน้ำท่วมทุกปี ตอนเด็กก็สนุกตามประสาเด็กละครับพอน้ำมาก็เฮกันไปเล่ นสนุกดีครับ พอน้ำลงก็ไปหาวิดบ่อตามข้างทางหาปลาหาเขียดไปตามประส าเด็กละครับ ตอนนี้เริ่มยื่นวีซ่างานเชียงใหม่หรือยังครับเผลอ ๆ เดี๋ยวก็เดือน พย. แล้วนะครับ

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ผมก็มีญาติน้องสาวปู่อยู่ที่อ.บางบาล ตอนประถมเคยนั่งเรือหางยาวท่าน้ำใกล้อนุสาวรีย์ศรีสุ ริโยทัย ไปอ.บางบาล อยู่ใกล้วัดขวิด เคยนั่งศาลาท่าน้ำ ของบ้านย่า ปู่ผมเป็นคนมาจากจังหวัดยุดยาเช่นกัน ถ้าจำไม่ผิดชื่อปู่เดชา นามสกุลอะไร รุ่งเรืองเนี่ยจำไม่ได้แล้ว ..เผื่อคุณบอยจะรู้จักมั่ง..

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks